[Funland] Review ngày đầu tiên học online - loạn cào cào

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Meet là free hả cụ, sao mọi người vẫn dùng zoom nhiều thế nhỉ?
Free chứ:)) em còn chẳng có khai niệm zoom nữa, mãi mới biết. Nó tối đa 30 ngườinhay sao ý, nhưng bọn em cứ 1 nhóm tầm 20 người chém nửa ngày ko vấn đề.

cunhoang

Xe điện
ngày nay F1 nhà em có 5 tiết buổi sáng và 3 tiết buổi chiều.
thì sáng có 1 tiết gần như 30p cô giáo bị out ra chả học hành được câu nào.
chiều học thì thấy ổn
cơ mà em điên cái là phần dạy con học,mỗi ngày là 1 trận chiến,cả lít nước mắt tuôn rơi các cụ ạ #:-s#:-s cô giáo hỏi 1 câu em thấy f1 chả lời bậy bạ là em biết ngay chưa hiểu bài,thế tối phải search ytb bài giảng của các thầy cô giáo online rồi dạy lại cho f1 hiểu.đến sợ cái ch trình hiện nay,1 cấp mà đến 3 bộ sách L-) L-) L-)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
À, em cần 50 người. Lớp đông cụ ạ
Cụ cứ tải ứng dụng về rồi thử xem, em chưa meet đến 50 người bao h nên em không biết. Cái đó của Google nên nó hỗ trợ khủng lắm.

NNS

Xe ngựa
tội nghiệp bọn trẻ con, dịch bệnh làm các con chơi éo đc chơi mà học cũng ko ra học.
2 đứa nhà em học xong mặt ngu hẳn ra vỉ lõm bõm lag mạng..... đcm con cúm tàu

Sao nhà em hôm nay 3 máy, 1 đứa học qua Team, 1 đứa học qua Meet và em họp online qua Meet mà vẫn phà phà, hay là em hên?

tt1dks

Xe hơi
Free chứ:)) em còn chẳng có khai niệm zoom nữa, mãi mới biết. Nó tối đa 30 ngườinhay sao ý, nhưng bọn em cứ 1 nhóm tầm 20 người chém nửa ngày ko vấn đề.
GMeet free cũng giới hạn đâu đó 40 phút thì phải cụ ạ, muốn unlimit phải trả phí.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
GMeet free cũng giới hạn đâu đó 40 phút thì phải cụ ạ, muốn unlimit phải trả phí.
Bên em có trả xu nào đâu cụ, để mai em họp lại phát xem được bao nhiêu người. Có lần nhóm em để cả buổi sáng ý ới nấu cơm quyét nhà thâyd vãn chạy vù vù.

Jaquier

Xe tải
Sao nhà em hôm nay 3 máy, 1 đứa học qua Team, 1 đứa học qua Meet và em họp online qua Meet mà vẫn phà phà, hay là em hên?
Chỉ zoom mới bị cụ ạ do hôm nay buổi đầu tiên của năm học cả chục triệu tk ở VN vào cùng lúc gây nghẽn mạng. F1.2 nhà em học zoom bị out suốt tưởng mạng bị làm sao, hỏi F1.1 học bằng Teams thì nó bảo ok không thấy giật lag gì cả, em thử speedtest toàn 100Mb.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
ngày nay F1 nhà em có 5 tiết buổi sáng và 3 tiết buổi chiều.
thì sáng có 1 tiết gần như 30p cô giáo bị out ra chả học hành được câu nào.
chiều học thì thấy ổn
cơ mà em điên cái là phần dạy con học,mỗi ngày là 1 trận chiến,cả lít nước mắt tuôn rơi các cụ ạ #:-s#:-s cô giáo hỏi 1 câu em thấy f1 chả lời bậy bạ là em biết ngay chưa hiểu bài,thế tối phải search ytb bài giảng của các thầy cô giáo online rồi dạy lại cho f1 hiểu.đến sợ cái ch trình hiện nay,1 cấp mà đến 3 bộ sách L-) L-) L-)
Thay vì :"...cô giáo hỏi 1 câu em thấy f1 chả lời bậy bạ là em biết ngay chưa hiểu bài,thế tối phải search ytb bài giảng của các thầy cô giáo online rồi dạy lại cho f1 hiểu..." Đấy Cụ ạ , mong muốn của nhà cháu và nhiều người khác là GV có chuyên môn , nghiệp vụ , kiến thức phải biết phân tích tổng hợp khả năng của học sinh rồi gắn các video hướng dẫn phù hợp với năng lực , trình độ của học sinh .hợp tác với phụ huynh để đạt kết quả mong muốn thay vì dạy online trên một khung giờ nhất định . Khổ cho tất cả mà hiệu quả thì ôi giời ơi .

minhna

Xe tải
Google meet hay MS Teams dùng cho các cháu lớn lớn tí sẽ ok hơn, học lớp 1 thì Zoom trực quan hơn, đơn giản nhất là cách giơ tay nó cũng dễ hơn :) . Tuy nhiên Zoom phải dùng bản có trả phí thì mới ko bị giới hạn thời gian, tốc độ đường truyền cao hơn, có 1 GB trên Zoom Cloud để ghi lại bài giảng. Nếu cô không có hay trường ko trang bị Zoom bản quyền thì phụ huynh mua tặng cô thôi, có 15 USD / tháng xài thoải mái.

lehahai

Xe buýt
Thay vì :"...cô giáo hỏi 1 câu em thấy f1 chả lời bậy bạ là em biết ngay chưa hiểu bài,thế tối phải search ytb bài giảng của các thầy cô giáo online rồi dạy lại cho f1 hiểu..." Đấy Cụ ạ , mong muốn của nhà cháu và nhiều người khác là GV có chuyên môn , nghiệp vụ , kiến thức phải biết phân tích tổng hợp khả năng của học sinh rồi gắn các video hướng dẫn phù hợp với năng lực , trình độ của học sinh .hợp tác với phụ huynh để đạt kết quả mong muốn thay vì dạy online trên một khung giờ nhất định . Khổ cho tất cả mà hiệu quả thì ôi giời ơi .
Khi nào một lớp có 5~10 HS thì mới làm được như cụ nói.