[Funland] Review nồi cao tần cuckoo của cuckoo.vn, em bị quả đắng! đừng cụ nào ngu như em!

beomap2

Xe container
7 củ mà còn mua phải nồi lỗi. E mà bị vậy về gấu nó cắt cu chứ ko còn cúc ku nữa :))
Chắc cụ bị cắt c vài lần rồi nhỉ, may còn mọc lại được, chứ đồ lỗi thì đâu có ngờ được, đồ mới bị lỗi thì cứ bắt đổi hoặc bảo hành thôi.

Huthasa

Xe container
Chắc nhiều cụ cũng băn khoăn về nồi cao tần nhất là nồi cao tần cuckoo. Trước em cũng thế, cũng search hết các bài trên Of đọc tham khảo rồi.
Sáng nay em vừa làm quả nồi cao tần cuckoo giá 7 củ ở cuckoo.vn về, cả trưa này nấu thử và kết quả cuối cùng là như thế này:

Thưa các cụ, phải nói là chất lượng thổ tả. Vừa mất tiền vừa bực mình, không cái ngu nào bằng cái ngu này. Em đã và đang dùng nồi điện tử áp suất cuckoo mua ở Pico (5 triệu có tiếng Anh https://pico.vn/15877/noi-com-dien-tu-cuckoo-crpl1052f-18l-asuat-mdo.html) dùng thấy tốt nên sau khi nghiên cứu kỹ lưỡng trên Of, voz, WTT, em quyết định bỏ 7 triệu ra mua con này về dùng (https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-huf1080ss/).

Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống, nhân viên của cửa hàng đã hỗ trợ và tinh chỉnh lại thì đã nấu bình thường nhưng thực sự chất lượng cơm không hơn gì nồi bình thường. Khi thử chế độ nấu nhanh thì cơm lúc sống lúc sượng (trong khi chế độ nấu nhanh của con cuckoo cũ của em thì perfect), đã đem đến cửa hàng để thử lại và lấy một cái nồi khác cùng loại để thử thêm thì vẫn thế, nhân viên cửa hàng nói rằng nồi loại này chỉ nấu được như thế thôi, nồi như thế là bình thường. Thế thì tôi cũng bó tay cho cái hãng này khi làm ra cái nồi như thế.

Em khuyên mọi người nên cân nhắc kỹ, kẻo lại mất tiền ngu như em. Bỏ một đống tiền ra mua cái nồi toàn tiếng giun dế que gậy về, dùng thì khó, chất lượng thì bất ổn, có lỗi gì thì chỉ có đi cãi nhau rồi về chứ cũng chả giải quyết được việc gì, đem nồi về bỏ thì thương vương thì tội dùng thì chán! nói chung là Ức cmn chế!!!

Tiên đây em thanh lý luôn: Cụ nào muốn trải nghiệm nồi cao tần thì em để lại cho giá 5 củ (em mua 7 củ 2), em mới mua sáng nay (mới được 5-6 tiếng), em bực mình không muốn dùng nữa, nhìn cái nồi là thấy cáu
Em làm con nội địa cũ 2t, nấu ngon vãi. Lại chả bao giờ rút điện nên cứ cần là có cơm ăn luôn,

beomap2

Xe container
Cái này hoàn toàn do chủ thớt thôi chứ không phải tại nồi

Chả có cái nồi nào trên đời mà " Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống " . Nấu cơm thì phải đợi cơm sôi xong có thời gian nó mới chín , ...vv...vv

10' thì chỉ có ăn gạo sấy đổ nước vào như kiểu bộ đội đánh trận hay ăn mì tôm

Các cụ cứ khoe nồi này nồi nọ .10' mà cơm ngon , dẻo , chín đều thì em cũng lậy cả nón
Các nồi cơm điện có áp suất cao đều nấu được chín cơm trong 10' cụ nhé. Áp suất cao nên nước sôi trên 100 độ C, do đó hạt gạo nở bung mạnh, trong 10' cơm chín bình thường, tuy nhiên cơm không ngon bằng cơm nấu chế độ 48' của nồi cao tần IH Nhật.

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này gọi là VÃI KU, à mà VÃI NỒI mới đúng.

abcz

Xe điện
Chắc nhiều cụ cũng băn khoăn về nồi cao tần nhất là nồi cao tần cuckoo. Trước em cũng thế, cũng search hết các bài trên Of đọc tham khảo rồi.
Sáng nay em vừa làm quả nồi cao tần cuckoo giá 7 củ ở cuckoo.vn về, cả trưa này nấu thử và kết quả cuối cùng là như thế này:

Thưa các cụ, phải nói là chất lượng thổ tả. Vừa mất tiền vừa bực mình, không cái ngu nào bằng cái ngu này. Em đã và đang dùng nồi điện tử áp suất cuckoo mua ở Pico (5 triệu có tiếng Anh https://pico.vn/15877/noi-com-dien-tu-cuckoo-crpl1052f-18l-asuat-mdo.html) dùng thấy tốt nên sau khi nghiên cứu kỹ lưỡng trên Of, voz, WTT, em quyết định bỏ 7 triệu ra mua con này về dùng (https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-huf1080ss/).

Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống, nhân viên của cửa hàng đã hỗ trợ và tinh chỉnh lại thì đã nấu bình thường nhưng thực sự chất lượng cơm không hơn gì nồi bình thường. Khi thử chế độ nấu nhanh thì cơm lúc sống lúc sượng (trong khi chế độ nấu nhanh của con cuckoo cũ của em thì perfect), đã đem đến cửa hàng để thử lại và lấy một cái nồi khác cùng loại để thử thêm thì vẫn thế, nhân viên cửa hàng nói rằng nồi loại này chỉ nấu được như thế thôi, nồi như thế là bình thường. Thế thì tôi cũng bó tay cho cái hãng này khi làm ra cái nồi như thế.

Em khuyên mọi người nên cân nhắc kỹ, kẻo lại mất tiền ngu như em. Bỏ một đống tiền ra mua cái nồi toàn tiếng giun dế que gậy về, dùng thì khó, chất lượng thì bất ổn, có lỗi gì thì chỉ có đi cãi nhau rồi về chứ cũng chả giải quyết được việc gì, đem nồi về bỏ thì thương vương thì tội dùng thì chán! nói chung là Ức cmn chế!!!

Tiên đây em thanh lý luôn: Cụ nào muốn trải nghiệm nồi cao tần thì em để lại cho giá 5 củ (em mua 7 củ 2), em mới mua sáng nay (mới được 5-6 tiếng), em bực mình không muốn dùng nữa, nhìn cái nồi là thấy cáu
Không sao hết cụ đừng bán cứ để mà dùng, một số nồi của Nhật và Hàn nó có chế độ nấu cơm trộn chín, tức là cơm nấu chín rồi mang ra trộn lung tung với 1 số thức ăn xong lại cho vào nấu tiếp. Nếu cụ để ở chế độ này nấu thì cơm sẽ bị sống, cụ chọn sang chế độ thông thường mà xem? Chắc chắn không bị sống. Nhà em nồi áp suất cao tần nội địa chữ giun dế của Nhật nấu ăn ngon đỉnh của đỉnh luôn nha!

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Có ảnh nồi vs cơm ko cụ thớt ;))

khanhnguyen09

Xe container
Nồi các cụ thua nồi tàu nhà em hết, ấn lần 2 là có cháy ăn.

Crusaderland

Xe điện
Cái nồi cúc ca cúc cu này phải bản nội địa Hàn thì ngon thôi rồi. Bạn em người Hàn nhà nó xách sang một cái để nấu. Hôm tết đến chơi nhà nó em tặng chục cân tám Hải Hậu nó nấu luôn mà ngon hơn hẳn nhà mình vẫn nấu.

202

Xe container
Làm cái nồi cơ dưới 1 củ nấu ngon. Chả cần cao với thấp tần làm gì. Nồi đt thì lâu

ToyotaAltis9063

Xe điện
7 củ cao phết nhỉ, giá ý theo em mua nồi cao tần con voi nội địa Nhật mới tinh hay hơn. :)

darthvader

Xe điện
Em thấy cơm ngon hay không là do gạo, chứ nồi nấu kiểu ngược kiểu xuôi thì nó vẫn ra cơm như vậy thôi.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nồi đắt tiền mà không bằng cái nồi gang nấu bằng củi của nhà em :D

Arizona

Xe tăng
Cao tần, áp suất hay điện tử thì quan trọng cứ nấu cơm trên 45' mới ngon. Nồi IH của Media nấu cơm hạt nào rời hạt đấy như chuyên cho thị trường Ấn Độ trộn curry ấy.

Gerben

Xe buýt
Cho em bênh của hàng 1 tý, em mua 3 cái nồi loại dưới đây của địa chỉ này, chỉ khác màu của cụ chủ nên rẻ hơn 1 chút.
https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-hub1080sr/
Tất cả đều hoạt động hoàn hảo, hơn hẳn cái nồi Tiger hàng xuất khẩu của nhật. Nấu cơm chính xác 35 phút, hầm gà nấu miến 20 phút, hầm xương 30 phút. Cơm cực ngon, mềm, tốn ít nước. Em nghe em bán hàng nói có cả một group nào đó cho các chị em hướng dẫn nhau cách nấu các món bằng nồi này, vì nhiều chức năng nấu.
Nếu cụ mà nấu có 10 phút thì chắc chắn lỗi gì đó rồi, 10 phút thì cơm chín thế quái nào được.

bỉnh khiêm

Xe tải
Nồi tàu hàn nhật cho dù nó quảng cáo dùng công nghệ gì đi nữa thì chủ yếu dùng nhiệt thật cao làm ngon cơm thôi.

Các cụ có thể dùng nồi áp suất nào cũng nấu cơm ngon hết, kể cả nồi áp suất điện tử gốc tàu điện 220 hay dùng ninh thịt vẫn bán đầy ngoài kia miễn là zoăng tốt thành zày zày chút để nó nhiều hơi. Chỉ có cái là dùng nồi áp suất loại trung thường không được bền lắm, nhất là zoăng và chống zính. Nên dùng loại ấy nấu cơm ngày 2-3 lần thì nó sẽ nhanh hỏng hơn mấy nồi "sịn" kia, nhưng chắc độ 2-3 năm thì thừa sức.

Nếu dùng nồi thường thì các cụ nấu bằng gạo mới, loại thường cũng được, cơm cũng ngon hơn nhiều :).

toanthangcs

Xe điện
Em mua cái nồi cơm điện Cuckoo loại thường, đâu giá mấy triệu chả nhớ. đến nay được 3 năm gì đó, đóng nắp toàn bị bung ra. Do cái chốt bị doãng, chán quá.
Không bằng cái nồi Sharp Thái mua 1,8 triệu.

premiro

Xe máy
Người ta mua nồi cơm mà nấu k ra cơm lại không cho đổi là sao cụ. Gặp em thì em đốt quán

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em dùng nồi cuckoo từ tầm năm 2001, nay gần 20 năm, phá tầm 10 cái nồi, toàn là hàng nội địa
Nồi cụ chủ oánh giá thì model tàm tạm, nhưng cũng là dòng rẻ nhất của loại IH
Đã ăn cơm nồi cukoo rồi thì ăn nồi japan chán lắm, hehe
Khả năng nv tinh chỉnh chưa chuẩn, khả năng chế độ nấu chỉnh chưa chuẩn
Nên cần ng biết tiếng Hàn, nghịch nấu vài lần, test xem ntn
Cụ ko ngại vác qua cửa hàng em, em nấu thử vài hôm, okie thì ngon,
Hoặc em cũng có thể check thời gian BH bên HQ, có ai sang gửi sang hãng chửi chết bcm nó đi, nó đền cho cái mới cứng ợ
Trường hợp này đã dính và đã đc hãng đổi mới ngay lập văn tức, hehe