[Funland] Review nồi cao tần cuckoo của cuckoo.vn, em bị quả đắng! đừng cụ nào ngu như em!

Em làm con này cơm ngon vãi chưởng luôn. Từ trong ra ngoài toàn Mết in Chai nờ cho khỏi lăn cmn tăn.

Cuongnh5256

Xe điện
Nồi nó có nhiều chế độ nấu, chế độ nấu thường thì nó vẫn bình thường (lúc đầu cũng sống những nhân viên kỹ thuật đã tinh chỉnh lại), chỉ có chế độ nấu nhanh là nó bị sượng. Nhân viên cửa hàng nói nồi loại này chỉ được vậy, em đã thử con khác cùng dòng đấy thì đúng thế. Yêu cầu đổi con khác dòng khác thì nói chính sách bán hàng không cho phép. Trong khi con đỏ (áp suất điện tử thường em mua ở Pico) thì chế độ nấu nhanh rất ngon.
Cụ ra bảo nó nếu đúng là cái nồi này chỉ được có thế anh xin phép được livestream đoạn video nói chuyện này để xem nó bảo thế nào. Còn việc này anh sẽ chia sẻ trên các phương tiện thông tin đại chúng về chất lượng cái nồi và nguồn gốc của nó.

Xuân Trường

Xe buýt
nồi thì cứ con voi với con hổ thôi cụ, còn ko thì mua con sharp 1 củ nấu cũng ngon :))

Ngao5

Vũ Trụ
2t chắc là nồi thường chứ nhỉ cụ anh. cao tầng giá đó vỡ mồm các nhãn khác.
Cụ ơi em là dân điện tử đấy ạ. Nhầm thế nào được, nồi IH chứ không phải nồi Fuzzy Control
Em mua nồi Hitachi Fuzzy Control năm 1991 hàng Nhật Bản bán ở Vladivostok (điện 220 V) giá 230 USD
Sau đó em sử dụng Tiger, Sharp Fuzzy Control. Mấy lần ngắm nồi IH của Nhật Bản và Hàn Quốc nhưng thấy đắt quá toàn 7 đến 12 triệu
Đến tháng 1-2019, thấy nồi IH Xiaomi giá hợp lý, 2.090.000 VND, em múc luôn
Hiện giờ trên mạng vẫn bán giá đó cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Lx2009

Xe buýt
Em vẫn ái ngại với đồ HQ, cứ nhật mà chơi thôi

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi em là dân điện tử đấy ạ. Nhầm thế nào được, nồi IH chứ không phải nồi Fuzzy Control
Em mua nồi Hitachi Fuzzy Control năm 1991 hàng Nhật Bản bán ở Vladivostok (điện 220 V) giá 230 USD
Sau đó em sử dụng Tiger, Sharp Fuzzy Control. Mấy lần ngắm nồi IH của Nhật Bản và Hàn Quốc nhưng thấy đắt quá toàn 7 đến 12 triệu
Đến tháng 1-2019, thấy nồi IH Xiaomi giá hợp lý, 2.990.000 VND, em múc luôn
Hiện giờ trên mạng vẫn bán giá đó cụ ạ
wow, vậy để e nghía xem.thanks bác.

whitewood

Xe buýt
Nồi IH cứ Nhựt mà múc. Pana, Mitsubishi, Tiger... bao tốt.

bavaria

Xe buýt
Em cũng đang nghiên cứu một cái nồi mới, vì cái nồi Toshiba hiện tại nấu không còn ngon nữa, vì bị gãy cái bấm mở mà em tìm mãi không đặt mua được (đặt 1 lần nhưng bên sửa nồi lấy về cái chốt không đúng mã), có lẽ do không còn kín. Nhưng chắc cũng đến kỳ thay vì đúng 10 niên rồi.

Em thiên về nồi Cuckoo vì ku em trai em đợt 2014 nó xách bên Hàn về dùng rất sướng. Đợt nó mua đã 8 củ.
Còn nồi Nhật ghét cái là điện áp nó toàn 100V.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhiều cụ cũng băn khoăn về nồi cao tần nhất là nồi cao tần cuckoo. Trước em cũng thế, cũng search hết các bài trên Of đọc tham khảo rồi.
Sáng nay em vừa làm quả nồi cao tần cuckoo giá 7 củ ở cuckoo.vn về, cả trưa này nấu thử và kết quả cuối cùng là như thế này:

Thưa các cụ, phải nói là chất lượng thổ tả. Vừa mất tiền vừa bực mình, không cái ngu nào bằng cái ngu này. Em đã và đang dùng nồi điện tử áp suất cuckoo mua ở Pico (5 triệu có tiếng Anh https://pico.vn/15877/noi-com-dien-tu-cuckoo-crpl1052f-18l-asuat-mdo.html) dùng thấy tốt nên sau khi nghiên cứu kỹ lưỡng trên Of, voz, WTT, em quyết định bỏ 7 triệu ra mua con này về dùng (https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-huf1080ss/).

Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống, nhân viên của cửa hàng đã hỗ trợ và tinh chỉnh lại thì đã nấu bình thường nhưng thực sự chất lượng cơm không hơn gì nồi bình thường. Khi thử chế độ nấu nhanh thì cơm lúc sống lúc sượng (trong khi chế độ nấu nhanh của con cuckoo cũ của em thì perfect), đã đem đến cửa hàng để thử lại và lấy một cái nồi khác cùng loại để thử thêm thì vẫn thế, nhân viên cửa hàng nói rằng nồi loại này chỉ nấu được như thế thôi, nồi như thế là bình thường. Thế thì tôi cũng bó tay cho cái hãng này khi làm ra cái nồi như thế.

Em khuyên mọi người nên cân nhắc kỹ, kẻo lại mất tiền ngu như em. Bỏ một đống tiền ra mua cái nồi toàn tiếng giun dế que gậy về, dùng thì khó, chất lượng thì bất ổn, có lỗi gì thì chỉ có đi cãi nhau rồi về chứ cũng chả giải quyết được việc gì, đem nồi về bỏ thì thương vương thì tội dùng thì chán! nói chung là Ức cmn chế!!!

TÓM LẠI: Chỉ nên mua nồi cuckoo áp suất điện tử bình thường có tiếng Anh hoặc tiếng Việt dùng cho dễ, không nên mua nồi CAO TẦN

Tiên đây em thanh lý luôn: Cụ nào muốn trải nghiệm nồi cao tần thì em để lại cho giá 5 củ (em mua 7 củ 2), em mới mua sáng nay (mới được 5-6 tiếng), em bực mình không muốn dùng nữa, nhìn cái nồi là thấy cáu
Cụ này thích ck thì gửi ai đi Hàn xách về cho, giá bên đó tầm 12-16 triệu vnd rồi, kg có 7 củ 2 như cụ ở nhà đâu. Tiền nào thì của ấy mà.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Móa em làm con cao tần tàu 2,3 củ chạy nấu ngon lành, nấu cháo cực ngon. Chắc đời em không được thưởng thức cơm nấu từ cái nồi chục củ đâu, he he

Bọn này lởm thế nhỉ. Có đợt em cũng định mua nồi cúc ku này, nhưng nghe cụ rì viu thế này thì nghỉ khỏe

Móa em làm con cao tần tàu 2,3 củ chạy nấu ngon lành, nấu cháo cực ngon. Chắc đời em không được thưởng thức cơm nấu từ cái nồi chục củ đâu, he he

Hàng xiaomi hả cụ?

Leanh65

Xe container
Chuẩn cụ! Thị trường VN rất khó tính, người tiêu dùng đôi khi cứ đòi made in gì cũng được từ made in tàu nên nó phải khác biệt!
Em thấy cứ quảng cáo cao tần với máy robot hút bụi....Thật sự những thứ ấy các cụ cứ để tiền đầu tư còn hơn là cho gian thương
Cụ nhầm thôi,robot hút bụi em dùng 2 năm nay ,phải nói là tuyệt vời.Phải mua hàng chính hãng,ít tiền thì xiaomi,nhiều tiền thì romba .Nhà lúc nào cũng sạch bong,tuần lau lần cũng ok,chân đi mịn như nhung.Nhà em 3 nhóc,một ngày không chạy là gấu kêu ầm lên ngay.

nowhereland

Xe điện
Quan điểm của em thì nồi giời cũng không thể nấu gạo thường thành gạo tám được, và nồi nấu cơm là nấu cơm, không nên kết hợp các chức năng hầm bà nhằng dễ lỗi khó sửa. Thế nên nhà em 5 người cứ chung thành với nồi Sharp Thái 1.8L siêu thị điện máy bán tầm dưới 1tr, ngon choét. Cái đầu dùng 3 năm bị hỏng chống dính do cố tình nấu cơm cháy, cái thử 2 dùng hơn 2 năm rồi vẫn cực ổn định, cứ 30 phút là chín để thêm 1 phút là cực dẻo ngon cơm.
Mà em thấy (ko biết có đúng ko) là nồi liền dây rút ra rút vào thì xịn hơn là nồi dây rời thì phải. Cụ nào hiểu biết thông não hộ em với.

legend_mazda

Xe hơi
Lúc quảng cáo thì hay lắm

laika207

Xe tải
đen thôi. Nồi bị lỗi nhưng cửa hàng không đổi cho. Nồi của bọn này bình thường nấu ngon, nhà mình dùng 2 chiếc cao tần + áp suất có 4.5 củ

blinkblinkhn

Xe đạp
Cỡ 5,6 năm roi e sang nhà ông anh cả ăn cơm thấy ngon, bảo do nấu nồi cao tần, e ưng lắm chạy ra lock&lock xách về 1 còn cao hơn( nâng cấp cơ sang cảm biến )
Nấu ngon lắm, e ăn cơm chỗ khác chán luôn ạ, giá lúc đấy 9tr có km thì phải

Chuẩn con này: https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-hnxf1020fb/

Khổ cái toàn chữ Hàn, e chạ đọc dc :)) mts tờ hd tiếng việt nên từ đó giò mdsd chỉ có náu cơm, e cũng kệ chạ quan tâm :)) 1 lần qua nhà thg bạn ăn cơm, cũng cao tần giá 3tr, hãng e ko rõ nhưng ăn cũng rất ngon :)) hehe
Đen cho cụ, phải e là e đòi đập mả bố chúng nó lên chứ hàng lỗi bán xong chả có trách nhiệm gì

enhat4ever

Xe tăng
Review dư lày xong thanh lý 5 tiệu á :T mua thì thành ngu của ngu à :((

bavaria

Xe buýt
Cỡ 5,6 năm roi e sang nhà ông anh cả ăn cơm thấy ngon, bảo do nấu nồi cao tần, e ưng lắm chạy ra lock&lock xách về 1 còn cao hơn( nâng cấp cơ sang cảm biến )
Nấu ngon lắm, e ăn cơm chỗ khác chán luôn ạ, giá lúc đấy 9tr có km thì phải

Chuẩn con này: https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-hnxf1020fb/

Khổ cái toàn chữ Hàn, e chạ đọc dc :)) mts tờ hd tiếng việt nên từ đó giò mdsd chỉ có náu cơm, e cũng kệ chạ quan tâm :)) 1 lần qua nhà thg bạn ăn cơm, cũng cao tần giá 3tr, hãng e ko rõ nhưng ăn cũng rất ngon :)) hehe
Đen cho cụ, phải e là e đòi đập mả bố chúng nó lên chứ hàng lỗi bán xong chả có trách nhiệm gì
NỒI CƠM ĐIỆN CAO TẦN CRP-HNXF1020FB => Mã này thực sự ổn à cụ. Em nghiên cứu xúc.