[Funland] Review - PIN dự phòng Stone Power Bank 10.000mAh (cell PIN Li-Polymer)

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Chào các cụ!

Trong bài viết này, em xin giới thiệu tới các cụ 1 sản phẩm PIN dự phòng mới đét |-) đẹp long lanh :-@ đó là PIN dự phòng Stone Power Bank 10.000mAh do ROCK sản xuất.

Thực ra thì Stone không phải là mới mà đơn giản chỉ là phiên bản nâng cấp của viên PIN ihave đã khuấy đảo thị trường thời gian trước. Bắt đầu từ năm 2015, hãng ROCK (sở hữu thương hiệu ihave) đã chuyển toàn bộ các sản phẩm PIN dự phòng thương hiệu ihave thành thương hiệu ROCK và đặt tên mới Stone Power Bank. Và đương nhiên phiên bản mới sẽ có 1 số nâng cấp mới. Em sẽ giới thiệu chi tiết, lần lượt tới các cụ

Mời các cụ xem clip giới thiệu chi tiết về viên PIN Stone Power Bank
[YOUTUBE]https://youtu.be/YqzzNNo1wJ0[/YOUTUBE]

Thông số kỹ thuật

Cũng như phiên bản trước, ROCK sử dụng Cell Li-Polymer và vỏ hợp kim giúp viên PIN Stone tuyệt đẹp.

PIN Li-Polymer là gì?

Pin Li-Polymer không sử dụng chất điện phân dạng lỏng mà thay vào đó nó sử dụng chất điện phân dạng polymer khô, tương tự như một miếng phim nhựa mỏng. Miếng phim này được kẹp (thực sự là ghép lá) giữa cực dương và cực âm của pin cho phép trao đổi ion - do đó có tên là lithium polymer. Phương pháp này cho phép Pin có thể làm rất mỏng với các hình dạng và kích thước của cell pin khác nhau.

Cổng sạc

Với bất kỳ sản phẩm PIN dự phòng nào thì phần cổng sạc cũng đều rất quan trọng. Và ở phiên bản mới này, ROCK đã nâng cấp cho viên PIN 02 cổng sạc với dòng đáp ứng lớn hơn.

Ở phiên bản ihave Boss Power Bank, 02 cổng sạc có dòng đáp ứng tối đa 2.4A nhưng ở phiên bản Stone Power Bank đã được nâng cấp lên tối đa 3.1A. Cổng sạc đạt max lên 3.1A không đơn giản chỉ là con số, mà với số dòng đáp ứng này, các cụ có thể sạc tốt 1 máy tính bảng và 1 smartphone pin dung lượng > 2000mAh mà không sợ yếu dòng.

Dung lượng sử dụng

Stone Power Bank sử dụng Cell Li-Polymer giúp có hiệu năng xả ra cao hơn 1 chút so với các dòng Li-ion. Em đã tiến hành test dòng xả nhiều lần bằng thiết bị USB Security Monitor và kết quả quả xả ra đều vào khoảng 7500mAh ở mức điện áp trung bình 5V, tương đương với khoảng 75%. Đây là một con số khá lý tưởng so với các dòng PIN dự phòng khác

Đọ dáng với phần còn lại

Nói không phải là quá chứ thực sự Stone Power Bank nổi bật so với phần còn lại so với các phiên bản PIN cùng dung lượng của các thương hiệu khác. Với thiết kế vỏ hợp kim đơn giản, sang trọng... Stone phù hợp với cả phải mạnh cũng như phái yếu.

Điểm trừ duy nhất của Stone 10.000mAh này là bao bì thiết kế vỏ giấy kém sang trọng hơn khá nhiều so với phiên bản cũ Boss. Chắc có lẽ đây là 1 cách để làm giảm giá thành sản phẩm giúp Stone có sức cạnh tranh tốt hơn trên thị trường

Cám ơn các cụ đã đọc, cụ nào cần tham khảo chi tiết hơn có thể xem clip phía trên.

Chúc các cụ lái xe an toàn.

Xe bọ xít

Xe container
Loại này bây giờ chất lượng TỐT + GIÁ đã nhất thị trường pin dự phòng chưa :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Loại này bây giờ chất lượng TỐT + GIÁ đã nhất thị trường pin dự phòng chưa :D
Theo em nghĩ thì nó rẻ nhất thị trường so với chất lượng và thương hiệu của sản phẩm rồi cụ ah

1. Chất lượng đã được khẳng định sau 1 thời gian dài với tên gọi ihave boss

2. Cell Li-po an toàn, hiệu năng sử dụng tốt

3. Đẹp

rất đẹp (phải nói là rất đệp ;)))
Đệp mê hồn cụ ah :D cầm vào cảm giác pờ rồ lém

dan choi pro

Xe hơi
Em đang dùng con sạc dự phòng Romoss 20000 mAh – Sense 6, dùng bộ đếm công suất đo được ~13000 mAh như vậy hiệu suất chắc đạt khoảng 65% các cụ nhỉ. Còn dòng thì chuẩn mem 2A khi sạc cho ipad 3 luôn nên sạc cho iphone vô tư.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em đang dùng con sạc dự phòng Romoss 20000 mAh – Sense 6, dùng bộ đếm công suất đo được ~13000 mAh như vậy hiệu suất chắc đạt khoảng 65% các cụ nhỉ. Còn dòng thì chuẩn mem 2A khi sạc cho ipad 3 luôn nên sạc cho iphone vô tư.
Chuẩn chỉnh đó cụ :D thông thường pin cell 2000 hoặc 2600 sẽ xả ra từ khoảng 60~ đến 70%.

hôm trước em đọc 1 cụ bán Romoss 20K quảng cáo sạc được 10 lần iPhone 6 mà em cứ buồn cười mãi

dan choi pro

Xe hơi
Chuẩn chỉnh đó cụ :D thông thường pin cell 2000 hoặc 2600 sẽ xả ra từ khoảng 60~ đến 70%.

hôm trước em đọc 1 cụ bán Romoss 20K quảng cáo sạc được 10 lần iPhone 6 mà em cứ buồn cười mãi
Mỗi lần sạc cho iphone 6 lên 70% thì dừng để lần sau sạc tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
thì cụ chả bảo bạn ấy quảng cáo sạc iphone 6 10 lần thì em chả bảo là sạc mỗi lần lên 70% thì dừng để được 10 lấn ấy.
à :D đồng chí bán hàng đó làm phép tính + - * / lấy 20k/2k ra = 10 lần ý mà :))

Khánh-Chi

Xe tải
Kiểu dáng đẹp đó cụ, vỏ nhôm bắt mắt. MiLi của em vẫn toàn vỏ nhựa mới đểu :))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Kiểu dáng đẹp đó cụ, vỏ nhôm bắt mắt. MiLi của em vẫn toàn vỏ nhựa mới đểu :))
Bẩu tụi nó làm vỏ nhôm thôi cụ, hàng đẳng cấp phải vỏ hợp kim nhôm đúc nguyên khối. Sáng nay em ngồi đục cả tiếng không xong cái PIN để làm bài mổ bụng

Thằng Pisen cũng chỉ làm vỏ nhựa dù là dòng đời cao hoặc Polymer. Học tính bảo thủ của ô Samsung

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Nếu kết hôn với cục rốc két trên thì tổn hại tinh thần và vật chất bao nhiêu thế cụ ;))
Kết hôn với Rốc két sẽ giúp cụ pờ rồ hơn, gớm hơn ;)) chi phí sắm quả rốc két cũng rẻ òm à :v