Review quả nắp bồn cầu thông minh Panasonic

Trạng thái
Thớt đang đóng

kingroadz

Xe đạp
Một điểm đáng lưu ý cho các cụ/mợ khi có ý định trang bị nắp bồn cầu thông minh Panansonic
Về nhà mới từ trước tết nhưng do công việc bận mải, nay em mới có thể viết vài đánh giá về một số đồ dùng thông minh trong nhà cho các cụ/mợ tham khảo. Nhà thông minh hiện không còn quá lạ gì đối với mọi người, có nhiều thứ rất tiện, nhưng cũng có nhiều thứ trí thông minh của nó nổi bật cứ như…học sinh mầm non vậy. Từ từ rồi em sẽ đánh giá cho mọi người tham khảo. Bắt đầu từ cái riêng tư, cái nơi khởi nguồn cho mọi sự sáng tạo nhé các cụ:
Đó chính là cái nhà vệ sinh với sản phẩm nắp bồn cầu Panasonic DL-EH10VG-W.

OF (1).jpg

1. Tính năng

- Nắp bệt tự làm ấm khi thấy có người. Mùa đông, sáng sớm thời tiết cao lắm chưa đến 1cm mà cứ nghĩ đến việc phải…đặt cái bàn tọa xuống để…thì có cái này thì phải nói là tiện thật sự, không còn kiểu sáng thức dậy ngồi trên băng nữa.

- Vòi phun: em có nghe nhiều người nói sợ vòi phun thì rửa không sạch nhưng sau khi dùng em thấy không hề, cực kì sạch nhé. Em có thể chỉnh được độ mạnh của lực phun nước và cái này cũng khá tiện là có thể điều chỉnh nhiệt độ nước phù hợp với thời tiết. Với lại vòi bằng thép không gỉ nên vệ sinh cũng dễ dàng

- Có kháng khuẩn bạc nên đỡ sợ vi khuẩn. Không phòng được cái này cũng phòng được cái khác. :v

- Mình có thể chỉnh cho bồn cầu này nghỉ 8 tiếng (lúc đi làm hay tối ngủ) để tiết kiệm điện.

- Ngoài ra bồn cầu này ngồi cũng ổn, kiểu không có bị cấn cấn, vừa chân lắm.

- Lặp đặt khá dễ dàng, có hướng dẫn kĩ. Bữa hôm mình mua thì có lắp đặt miễn phí

2. Giá cả: Giá hãng là 14tr4 nhưng em đặt mua trên Lazada là 12tr, có tư vấn và lắp đặt miễn phí. Thật ra mức giá này cũng kha khá nhưng chấp nhận được. Theo em tìm hiểu thì cũng có loại tầm 4 - 5tr, nhưng tính năng ít hơn. Tiền nào của nấy cả thôi.

3. Nhận xét chung

Nếu nhà có điều kiện thì cứ thử một cái mọi người ạ. Vì nói cho cùng, những tiện nghi như này giúp cuộc sống hiện đại hơn rất nhiều. Ai qua mùa đông năm nay sẽ thấm được. Lắp đặt cũng khá dễ, nếu không lắp được thì lúc mua cũng có lắp miễn phí

Em tạm xong cái bồn cầu đã nhé, từ từ rồi em đánh giá tới những cái tiếp theo cho cách cụ/mợ tham khảo.

Lambatda

Xe điện
Đã dùng và kbg tin vào "tay" đứa # rửa ngoài tay mình.
Vòi xịt no.1!

Xe cỏ 117bt

Xe máy
Một điểm đáng lưu ý cho các cụ/mợ khi có ý định trang bị nắp bồn cầu thông minh Panansonic
Về nhà mới từ trước tết nhưng do công việc bận mải, nay em mới có thể viết vài đánh giá về một số đồ dùng thông minh trong nhà cho các cụ/mợ tham khảo. Nhà thông minh hiện không còn quá lạ gì đối với mọi người, có nhiều thứ rất tiện, nhưng cũng có nhiều thứ trí thông minh của nó nổi bật cứ như…học sinh mầm non vậy. Từ từ rồi em sẽ đánh giá cho mọi người tham khảo. Bắt đầu từ cái riêng tư, cái nơi khởi nguồn cho mọi sự sáng tạo nhé các cụ:
Đó chính là cái nhà vệ sinh với sản phẩm nắp bồn cầu Panasonic DL-EH10VG-W.

View attachment 5981508

1. Tính năng

- Nắp bệt tự làm ấm khi thấy có người. Mùa đông, sáng sớm thời tiết cao lắm chưa đến 1cm mà cứ nghĩ đến việc phải…đặt cái bàn tọa xuống để…thì có cái này thì phải nói là tiện thật sự, không còn kiểu sáng thức dậy ngồi trên băng nữa.

- Vòi phun: em có nghe nhiều người nói sợ vòi phun thì rửa không sạch nhưng sau khi dùng em thấy không hề, cực kì sạch nhé. Em có thể chỉnh được độ mạnh của lực phun nước và cái này cũng khá tiện là có thể điều chỉnh nhiệt độ nước phù hợp với thời tiết. Với lại vòi bằng thép không gỉ nên vệ sinh cũng dễ dàng

- Có kháng khuẩn bạc nên đỡ sợ vi khuẩn. Không phòng được cái này cũng phòng được cái khác. :v

- Mình có thể chỉnh cho bồn cầu này nghỉ 8 tiếng (lúc đi làm hay tối ngủ) để tiết kiệm điện.

- Ngoài ra bồn cầu này ngồi cũng ổn, kiểu không có bị cấn cấn, vừa chân lắm.

- Lặp đặt khá dễ dàng, có hướng dẫn kĩ. Bữa hôm mình mua thì có lắp đặt miễn phí

2. Giá cả: Giá hãng là 14tr4 nhưng em đặt mua trên Lazada là 12tr, có tư vấn và lắp đặt miễn phí. Thật ra mức giá này cũng kha khá nhưng chấp nhận được. Theo em tìm hiểu thì cũng có loại tầm 4 - 5tr, nhưng tính năng ít hơn. Tiền nào của nấy cả thôi.

3. Nhận xét chung

Nếu nhà có điều kiện thì cứ thử một cái mọi người ạ. Vì nói cho cùng, những tiện nghi như này giúp cuộc sống hiện đại hơn rất nhiều. Ai qua mùa đông năm nay sẽ thấm được. Lắp đặt cũng khá dễ, nếu không lắp được thì lúc mua cũng có lắp miễn phí

Em tạm xong cái bồn cầu đã nhé, từ từ rồi em đánh giá tới những cái tiếp theo cho cách cụ/mợ tham khảo.
Sao Cụ k dùng hẳn quả Toto có điều khiển từ xa để chém cho ác liệt luôn.
Đồ điện tử này dùng miễn chê luôn nhưng yc nơi đặt phải khô ráo. Khu wc mà 3 trong 1 là k ổn đâu cccm nhé

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hơn 10 năm trc e sang Nhật thấy nhà VS nào cũng dùng kiểu tự động này . Nhưng e dùng cái này k quen , k gi sạch bằng tự mình làm. Để tự động rủa cứ cảm tưởng no k sạch .. Haha

Xe cỏ 117bt

Xe máy
Đã dùng và kbg tin vào "tay" đứa # rửa ngoài tay mình.
Vòi xịt no.1!
Dùng tay thì nhất r, nhưng k phải ai cũng thấy thoái mái khi dùng biện pháp này.
F1 nhà cháu bình cái này là hơn cả số 1 trong các th bị gia dụng đấy và có cả nóng ấm, đ chỉnh áp lực nc, nh độ hơn hẳn vòi xịt.
Cccm vũng nên tham gia vào cách mạng 4.0 cho việc này

Lambatda

Xe điện
Dùng tay thì nhất r, nhưng k phải ai cũng thấy thoái mái khi dùng biện pháp này.
F1 nhà cháu bình cái này là hơn cả số 1 trong các th bị gia dụng đấy và có cả nóng ấm, đ chỉnh áp lực nc, nh độ hơn hẳn vòi xịt.
Cccm vũng nên tham gia vào cách mạng 4.0 cho việc này
Việc này ko l.quan j đến 4.0 cả, chừng nào 4.0 đc cho việc ăn, tắm, chịch thì hẵng bàn cụ ah.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Hơn 10 năm trc e sang Nhật thấy nhà VS nào cũng dùng kiểu tự động này . Nhưng e dùng cái này k quen , k gi sạch bằng tự mình làm. Để tự động rủa cứ cảm tưởng no k sạch .. Haha
E toàn để nó rửa xong lau lại bằng giấy thôi cụ. K lau lại thì ướt chết.... =)) :))

darthvader

Xe điện
Với tình trạng nước sạch nhưng bẩn (xả thử ra chậu thấy cặn cũng không ít) như chỗ nhà em thì lắp cái này có bị tắc vòi phun không ?

Idemitsu

Xe tăng
E ở Nhật thì combo cái này + giấy ẩm chùi mới yên tâm ợ :))

khanhnguyen09

Xe container
Em đang dùng của Inax, nhưng phần làm ấm bệ ngồi của nó hơi ngu, ko tự động được, ngồi vào phải bật lên mới ấm, xong phải tắt đi ko nó ấm cả ngày.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất cụ chủ nên cho địa chỉ,sdt,chế độ bảo hành kem hướng dẫn sử dụng cho nhanh.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Bidet quả là khá hữu dụng nhưng có lẽ chỉ phù hợp với WC đạt chuẩn vệ sinh cao cấp... Hiện Smart Bidet cũng chỉ phổ dụng ở Nhật (...) và không hiểu vì sao "đặc sản" Japan này không được ưa chuộng/phổ biến ở các quốc gia phát triển G7 khác & ở các nước giàu (Arap...) nhỉ??? :-?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bán Pana cơ mờ cụ

Sao Cụ k dùng hẳn quả Toto có điều khiển từ xa để chém cho ác liệt luôn.
Đồ điện tử này dùng miễn chê luôn nhưng yc nơi đặt phải khô ráo. Khu wc mà 3 trong 1 là k ổn đâu cccm nhé

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Em đang dùng của Inax, nhưng phần làm ấm bệ ngồi của nó hơi ngu, ko tự động được, ngồi vào phải bật lên mới ấm, xong phải tắt đi ko nó ấm cả ngày.
Của cụ mã gì ạ. Inax thường tự động bật nhờ công tắc do người ngồi lên tác động vào.

Pilota

Xe điện
Em thử vài bận thì thấy thời gian để nó sấy cho khô mít còn lâu hơn thời gian em tâm hự. Chả nhẽ phải dùng giấy lau lại như một số cụ trên kia. Cho nên vẫn không thấy ưng cái bụng ạ.

Ba Ngơ

Xích lô
Bài đầu tiên vào diễn đàn thì chê Panasonic - Bài thứ hai thì khen hết lời. Thấy lạ lạ là, chả nhẽ em ba ngơ nên thấy lạ hay sao các bác ;)

khanhnguyen09

Xe container
Của cụ mã gì ạ. Inax thường tự động bật nhờ công tắc do người ngồi lên tác động vào.
cái của em mã Inax CW-H18VN. Chỉ riêng cái làm ấm vành là nó không tự động bật khi người ngồi lên.

Pumzen

Xe ba gác
Phòng vs nhà cụ chủ có vẻ chật nhỉ, cái thùng rác đựng giấy ko có chỗ để phải để ngay cạnh chỗ ngồi. Ngồi chật dư lày thì kể cả có nắp bệt lọ nắp bệt chai cũng khó chịu phết đấy. :))

tien123

Xe tải
Nhà em dùng cái v93 của viglacera ngon mà đẹp. Không lồi ra cái bảng điều khiển thế kìa

Trạng thái
Thớt đang đóng