[Funland] Review sách hay 02

Hoàng Trang

Xe ngựa
$10 thật ra cũng ko phải là đắt đ/v 1 cuốn nguyên bản như vậy, và nếu sách 2nd mà chủ trước bảo quản kỹ hoặc ít đọc thì cũng có sao đâu?
Cơ mà cuốn này có rơi vào tay nhà cháu cũng đành chịu, vì vốn liếng NN trả thầy cô hết rùi.
Nhà cháu cũng ko ưa đọc online, dưng biết bao giờ mới có cơ hội cầm đc cuốn này, nên cứ save, rảnh thì đem in đọc đỡ chán hơn.
Động lực học tiếng Anh là đây, xù còn chờ gì nữa :D. Cả The palace file nữa =P~.

DaDieuchienxu

Xe container
Động lực học tiếng Anh là đây, xù còn chờ gì nữa :D. Cả The palace file nữa =P~.
Thôi, mợ cho nhà cháu xin. Cày ừ sáng đến tối lưng mỏi dừ, giờ mó máy vào món học tiếng Anh nữa đặng đem chôn sớm à?
Bùn ngủ dzồi, nhà cháu ngơi đây! :-h

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thôi, mợ cho nhà cháu xin. Cày ừ sáng đến tối lưng mỏi dừ, giờ mó máy vào món học tiếng Anh nữa đặng đem chôn sớm à?
Bùn ngủ dzồi, nhà cháu ngơi đây! :-h
Thế xù không muốn đọc bộ tài liệu mật năm ngoái em giới thiệu ạ? :D

DaDieuchienxu

Xe container
Thế xù không muốn đọc bộ tài liệu mật năm ngoái em giới thiệu ạ? :D
Đ/v kẻ mê sách, khi biết đc 1 tác phẩm hay cũng hệt như lân thấy pháo. Cơ mà cày NN mới thưởng thức đc món ấy thì nhà cháu chịu!
"Hãy làm người tử tế", mợ có lòng dịch hộ thì nhà cháu cảm ơn. >:)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đ/v kẻ mê sách, khi biết đc 1 tác phẩm hay cũng hệt như lân thấy pháo. Cơ mà cày NN mới thưởng thức đc món ấy thì nhà cháu chịu!
"Hãy làm người tử tế", mợ có lòng dịch hộ thì nhà cháu cảm ơn. >:)
Xù rất tốt nhưng em rất tiếc >:)

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ chụp xa hơi mờ nên em chỉ đọc được tên vài cuốn. Cụ review giúp em: Adolf Hitler chân dung một trùm phát xít :D.
Adolf e đang đọc dở, khá chi tiết về cuộc đời, sự nghiệp. Tác giả có cái nhìn khác nhiều so với cái nhìn từ truyền thông ngày nay với Hitler. Tuy nhiên cách hành văn (hoặc do cách dịch) ko được lôi cuốn lắm. hẹn cuối năm đọc xong e review chi tiết :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Adolf e đang đọc dở, khá chi tiết về cuộc đời, sự nghiệp. Tác giả có cái nhìn khác nhiều so với cái nhìn từ truyền thông ngày nay với Hitler. Tuy nhiên cách hành văn (hoặc do cách dịch) ko được lôi cuốn lắm. hẹn cuối năm đọc xong e review chi tiết :D
Cuối năm thì còn gì là cảm xúc nữa ạ, hứt (:|

binhminh1012

Xe hơi
Hội chợ phù hoa của William Makepeace Thackeray các cụ thẩm chưa ạ

binhminh1012

Xe hơi
Giọng văn hài hài nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, em bắt đầu đọc từ hồi học cấp 2, tại khi đó đọc hết truyện trẻ con rồi thì ghiền sách quá nên vớ lấy đọc đại nhưng rồi say từ hồi đó luôn kkk. Cho đến giờ vẫn bị ảnh hưởng bởi cách nhìn cuộc sống của tác giả, qua bao năm tháng nhưng em thấy vẫn thấy độ sắc của tác giả, ông phân tích tâm lý nhân vật sâu sắc đến nỗi bây giờ em vẫn nhìn thấy họ ở thời đại của mình

Hoàng Trang

Xe ngựa
Giọng văn hài hài nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, em bắt đầu đọc từ hồi học cấp 2, tại khi đó đọc hết truyện trẻ con rồi thì ghiền sách quá nên vớ lấy đọc đại nhưng rồi say từ hồi đó luôn kkk. Cho đến giờ vẫn bị ảnh hưởng bởi cách nhìn cuộc sống của tác giả, qua bao năm tháng nhưng em thấy vẫn thấy độ sắc của tác giả, ông phân tích tâm lý nhân vật sâu sắc đến nỗi bây giờ em vẫn nhìn thấy họ ở thời đại của mình
Cảm ơn cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vì mợ thì bay nick em cũng chả từ nan, hahaha. Có điều nó gây tranh cãi không cần thiết, rồi có đội thấy nhột lại report thì bay thớt không đáng.
Thôi mợ thư thư vài hôm, em đang dính mấy việc phải giải quyết. Review sách nó giống như ngắm phụ nữ đẹp vậy, nhất định phải có tâm trạng tốt :P
Em thư thư mấy tuần rồi cụ ei :)

chieuminh

Xe buýt
Mợ thích Hội chợ phù hoa thì nên đọc một cuốn nữa là David Copperfield của Charles Dickens. Hình như hồi xưa bố mẹ cậu ảo thuật gia nổi tiếng vì mê cuốn này nên đặt tên con theo.

lamthanhngoc

Xe tải
Em nhớ hồi em còn bé, tầm 89,90 gì đó, nhà em có cuốn sách Bên những dòng sông uất hận, kể về những trận tra tấn của quân Pháp Mỹ với người dân và cán bộ VN, nhưng giờ lên anh Google tìm không được.
Em mới mua mấy cuốn : trên sa mạc và trong rừng thẳm, Túp lều bác Tôm, tuổi thơ im lặng,... dành cho thằng cu con đọc. Hồi nhỏ em đọc mãi rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nhớ hồi em còn bé, tầm 89,90 gì đó, nhà em có cuốn sách Bên những dòng sông uất hận, kể về những trận tra tấn của quân Pháp Mỹ với người dân và cán bộ VN, nhưng giờ lên anh Google tìm không được.
Chắc dã man quá nên không tái bản cụ ạ. Đọc ám ảnh chết :(.