[Funland] Review sách hay 02

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhân dịp topic "Review sách hay" của em bị di cư, em xin mở thread tiếp :D.

Topic nhằm khuyến khích văn hóa đọc, là nơi trao đổi, giao lưu giữa những người yêu sách. Em mời các cụ các mợ review về những cuốn sách mà các cụ các mợ cảm thấy hay, tâm đắc, đáng đọc về mọi chủ đề (trừ Sex).
(Đề nghị các cụ các mợ không comment cợt nhả, phá thread, lạc đề. Em cảm ơn!)

Cuốn sách tiếp theo em muốn review:

Cụ ông Allan vào đúng sinh nhật 100 tuổi của mình, đã quyết định trốn khỏi nhà dưỡng lão bằng đường cửa sổ. Ông cụ lên đường trong "đôi dép nước tiểu" (hiện thực phũ phàng ở cái tuổi đàn ông hiếm khi abc qua mũi giày) với suy nghĩ: "khi sống quá thời gian của tạo hóa thì được phép thích gì làm nấy"....
Tác giả Jonas Jonasson dẫn dắt độc giả theo hành trình phiêu lưu vòng quanh thế giới của Allan bằng giọng văn hóm hỉnh, tưng tửng, mang lại những phút giây thư giãn sảng khoái (chống chỉ định đọc cuốn sách này trong khi ăn để tránh sặc :))). Đồng chí Allan lọt vào những sự kiện lịch sử của thế giới một cách rất phi logic nhưng đọc lại rất logic.
Một cuốn tiểu thuyết giải trí đáng đọc. Trân trọng giới thiệu với các cụ mợ!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Link topic cũ để các cụ mợ tiện theo dõi: https://www.otofun.net/threads/review-sach-hay.1495793/
.......................................................
Hình ảnh em trích dẫn dưới đây là nội quy diễn đàn, theo khoản 3, mục A: "A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:
3- Các bài viết liên quan đến sex hay giới thiệu, quảng bá, tuyên truyền cho các trang web sex."

Đề nghị các cụ vui lòng không đăng ảnh sex, sách sex, nội dung liên quan đến sex trong thread em. Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Ô, chúc mừng mợ chủ cất nhà mới...:D
Dạo này lu bu công việc, cả tháng ko cầm nổi cuốn sách để đọc, tâm trạng cứ như con nghiện thiếu thuốc.
Sáng qua, CN hơi rỗi, chuồn qua tiệm sách cũ quen. Nhìn các hàng giá sách, thấy đa phần là ~ tác phẩm mới là...hơi chán vì nội dung toàn truyện ngôn tình, sách phong thủy...Định đi về bỗng nhìn thấy dưới cái rổ vuông nằm lăn lóc dưới sàn có 1 cuốn nude (là mất tiêu cái bìa), phần ruột cũng ko khá khẩm gì hơn, đen thùi lùi! Cơ mà nhà cháu lại có vẻ hạp vs mấy cuốn bẩn bẩn này:D
Cầm lên xem, thì thấy cái title có vẻ là lạ, hấp dẫn: Trầm mặc cây rừng. Mới đầu cứ ngỡ sách dành cho cánh nông nghiệp:D, nhưng lật vài tờ thì thấy tác giả là nhà văn Võ Hồng, đc nộp lưu chiểu tháng 10/1970. À, vụ này đc:)), thế là nhà cháu vui vẻ thò 20K rinh cuốn sách về.
Đây là 1 chùm truyện ngắn, văn phong ko hiện đại như bây giờ, nhưng ngòi bút của TG đưa người đọc hòa nhập vào cuộc sống thường ngày rất dễ dàng dù trong sách ko có bất cứ 1 hình ảnh minh họa nào cả.
Để khi rỗi, nhà cháu xem xong rồi review chi tiết hầu CCCM\:D/

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ô, chúc mừng mợ chủ cất nhà mới...:D
Dạo này lu bu công việc, cả tháng ko cầm nổi cuốn sách để đọc, tâm trạng cứ như con nghiện thiếu thuốc.
Sáng qua, CN hơi rỗi, chuồn qua tiệm sách cũ quen. Nhìn các hàng giá sách, thấy đa phần là ~ tác phẩm mới là...hơi chán vì nội dung toàn truyện ngôn tình, sách phong thủy...Định đi về bỗng nhìn thấy dưới cái rổ vuông nằm lăn lóc dưới sàn có 1 cuốn nude (là mất tiêu cái bìa), phần ruột cũng ko khá khẩm gì hơn, đen thùi lùi! Cơ mà nhà cháu lại có vẻ hạp vs mấy cuốn bẩn bẩn này:D
Cầm lên xem, thì thấy cái title có vẻ là lạ, hấp dẫn: Trầm mặc cây rừng. Mới đầu cứ ngỡ sách dành cho cánh nông nghiệp:D, nhưng lật vài tờ thì thấy tác giả là nhà văn Võ Hồng, đc nộp lưu chiểu tháng 10/1970. À, vụ này đc:)), thế là nhà cháu vui vẻ thò 20K rinh cuốn sách về.
Đây là 1 chùm truyện ngắn, văn phong ko hiện đại như bây giờ, nhưng ngòi bút của TG đưa người đọc hòa nhập vào cuộc sống thường ngày rất dễ dàng dù trong sách ko có bất cứ 1 hình ảnh minh họa nào cả.
Xù review rất có tâm đúng kiểu phim ảnh: đến đoạn hay thì cắt cái rụp để khán giả vêu m.õm chờ tập mới. Hừ

DaDieuchienxu

Xe container
Xù review rất có tâm đúng kiểu phim ảnh: đến đoạn hay thì cắt cái rụp để khán giả vêu m.õm chờ tập mới. Hừ
:)) Thì nhà cháu vừa còm là lúc này bận quá, có thò mắt đọc đc cuốn nào đâu?
Thấy mợ cất nhà mới, chả lẽ vào rồi tay không đi ra nên dù mới đọc lướt đc vài trang cũng làm vài dòng cho có khí thế chứ\:D/
Mong rằng thớt này cũng sẽ đông vui & đc nhiều cụ/mợ ủng hộ, chia sẻ những tác phẩm hay như thớt trước @};-@};-@};-....

Lucky-Driver

Xe tăng
Cầm lên xem, thì thấy cái title có vẻ là lạ, hấp dẫn: Trầm mặc cây rừng. Mới đầu cứ ngỡ sách dành cho cánh nông nghiệp:D
Khá buồn cười pha này, nhưng em cũng nghĩ vậy khi lần đầu gặp sách.
Cụ thích bìa in ghép vào thì h nào tiện em chụp cho.

emcobietdau

Xe container
Em còn lo chạy bữa cơm bữa cháo nên nhường Cụ dưới vậy.

DaDieuchienxu

Xe container
Khá buồn cười pha này, nhưng em cũng nghĩ vậy khi lần đầu gặp sách.
Cụ thích bìa in ghép vào thì h nào tiện em chụp cho.
Ô, thế cụ cũng có cuốn này ạ? Nhà cháu vừa mua sách về hôm qua, chưa kịp xem kỹ.
Thấy mợ chủ cất nhà mới nên xông vào xem ~ người cùng niềm đam mê tiếp tục chia sẻ sách hay.
Hôm nọ, mợ chủ còn in giúp nhà cháu tập 2 & 3 "Thiên Long bát bộ" còn thiếu do ông bạn vàng mượn làm mất, chỉ trả đc mỗi tập 1 !:T. Mợ chủ đã kỳ công in + đóng bìa rất đẹp rồi gửi vào SG cho, thế mà chưa đọc đc trang nào, thật là cảm thấy tội lỗi quá đi mà...

chuyendivesang

Xe buýt
Em chỉ đọc ké review thôi, thấy cuốn nào hợp với mình thì tìm sách. Cảm ơn mợ chủ và các cụ đã chia sẻ những cuốn sách rất hay.

Lucky-Driver

Xe tăng
Nhân dịp khai trương;
Chúc topic nhiều còm hữu ích!

(Một tập hợp những truyện ngắn của nv Khái Hưng, tầm 7-8tr. Ko hiểu cớ sao nxb ghi Tiểu thuyết)

thngaylangthang

Xe ngựa

Pvsc

Xe ba gác
Nhiều điều kiện quá chặn kín họng khỏi còm nuôn :(

Hiền khiêm

Xe hơi
https://images.app.goo.gl/Rj4y4cehkbWNjPTJ6
“Em” đây là người trẻ,nhưng trung niên, người trưởng thành cũng ít nhiều thấy mình thấp thoáng trongnhân vật “ em” qua những câu chuyện ngắn thú vị rất đời.

Lucky-Driver

Xe tăng
Vâng, e có cuốn này.
Nó đúng là tiểu thuyết chứ ko phải sách lâm nghiệp đâu cụ.

Ô, thế cụ cũng có cuốn này ạ? Nhà cháu vừa mua sách về hôm qua, chưa kịp xem kỹ.
Thấy mợ chủ cất nhà mới nên xông vào xem ~ người cùng niềm đam mê tiếp tục chia sẻ sách hay.
Hôm nọ, mợ chủ còn in giúp nhà cháu tập 2 & 3 "Thiên Long bát bộ" còn thiếu do ông bạn vàng mượn làm mất, chỉ trả đc mỗi tập 1 !:T. Mợ chủ đã kỳ công in + đóng bìa rất đẹp rồi gửi vào SG cho, thế mà chưa đọc đc trang nào, thật là cảm thấy tội lỗi quá đi mà...

Nha Trang@

Xe điện
Em ước gì trí nhớ của em rơi đâu mất 12 bộ sách kiếm hiệp của Kim Dung để mai em tìm đọc lại cho nó sướng! À mà thêm mấy chục bộ của Cổ Long nữa.

thngaylangthang

Xe ngựa
Tên cụ nằm ở phần dấu "...." đấy ạ.:))
Mà cần gì phải mời cụ nhỉ? Như nhà cháu, hễ thấy có thớt về sách như lân thấy phảo, có đuổi cũng ứ ra.:D
Lấy cớ để ... sau đó là ,,, ah :D

thattinhvt

Xe buýt
Thớt có sách khác được không, hay chỉ tiểu thuyết thôi ah? Vì tiểu thuyết e tuyền đọc trinh thám thôi, agatha christie, simenon, j chase...