[Funland] Review sách hay 02

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cuốn 1 cụ đã tìm những đâu rồi ạ? Để em thỉnh cụ Lù Rù xem cụ ấy bán không nhé! :D
Sách Kỷ Yếu khó tìm lắm. Bởi chỉ phát nội bộ cho những người trong tham dự hội thảo mà không phát hành ra ngoài. Chắc chỉ chờ vào mấy bà...đồng nát thôi.
Ah, quyển Chu Lai thì có khả năng gặp. Nếu thấy, em báo mợ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sách Kỷ Yếu khó tìm lắm. Bởi chỉ phát nội bộ cho những người trong tham dự hội thảo mà không phát hành ra ngoài. Chắc chỉ chờ vào mấy bà...đồng nát thôi.
Ah, quyển Chu Lai thì có khả năng gặp. Nếu thấy, em báo mợ.
Vâng, thế quyển 1 có cụ mợ nào giúp được nhà cháu không :)
Cụ dưới túm chặt lấy cụ trên nhé :D

JBond

Xe hơi
Vâng, nhà cháu xin phép túm chặt những chỗ dễ túm của các cụ mợ có liên quan ợ :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tạm biệt khu vực Trung Đông với Từ Beirut đến Jerusalem, nay em bắt đầu đọc một cuốn sách cướp được trên giàn mướp:

Tình báo cũng là một trong những đề tài hấp dẫn em. Những nhà tình báo của thế kỷ XX khái quát về nhiều nhân vật tình báo từ các nước Anh, Áo, Hung, Đức đến Nga, Mỹ, Nhật, Hà Lan... Tiếc là không có Việt Nam :(. Vì rất nhiều nhân vật nên nội dung chỉ khái quát chung chứ không cụ thể chi tiết để có thể thoả mãn tận cùng trí tò mò của độc giả. Hiu hiu

DaDieuchienxu

Xe container
Tạm biệt khu vực Trung Đông với Từ Beirut đến Jerusalem, nay em bắt đầu đọc một cuốn sách cướp được trên giàn mướp:

Tình báo cũng là một trong những đề tài hấp dẫn em. Những nhà tình báo của thế kỷ XX khái quát về nhiều nhân vật tình báo từ các nước Anh, Áo, Hung, Đức đến Nga, Mỹ, Nhật, Hà Lan... Tiếc là không có Việt Nam :(. Vì rất nhiều nhân vật nên nội dung chỉ khái quát chung chứ không cụ thể chi tiết để có thể thoả mãn tận cùng trí tò mò của độc giả. Hiu hiu
;;) Sao cuốn này nhìn cứ quen quen nhể?
Theo ý kiến của nhà cháu & nguyện vọng rất đông của các cụ Offers còn đang trong tình trạng FA thì mợ nên chuyển qua xem các tác phẩm có chủ đề tình yêu thay vì tình báo, đảm bảo sẽ thấy cuộc sống thú vị hơn rất nhiều...

quy la tien

Xe điện

Hồi bé em cũng thích đọc các cuốn truyện về tình báo nước ngoài, lúc đó chủ yếu là viết về tình báo các nước XHCN, những năm 1985, 1986 có cuốn " Hiệp hai" khá hay lâu rồi không nhớ nội dung, cụ mợ nào còn nhớ không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo ý kiến của nhà cháu & nguyện vọng rất đông của các cụ Offers còn đang trong tình trạng FA thì mợ nên chuyển qua xem các tác phẩm có chủ đề tình yêu thay vì tình báo, đảm bảo sẽ thấy cuộc sống thú vị hơn rất nhiều...
Yêu làm gì cho đời đau khổ? Cuốn trên em cướp trên giàn mướp nhà Xù mà =)). Cuốn hút ngay từ chương đầu tiên.

DaDieuchienxu

Xe container
Hồi bé em cũng thích đọc các cuốn truyện về tình báo nước ngoài, lúc đó chủ yếu là viết về tình báo các nước XHCN, những năm 1985, 1986 có cuốn " Hiệp hai" khá hay lâu rồi không nhớ nội dung, cụ mợ nào còn nhớ không?
Hiệp hai" là bộ tiểu thuyết tình báo khá lôi cuốn gồm 2 tập, nhưng nội dung là gì thì nhà cháu quên béng rồi.
Mợ nói chậm quá, lũ mối mọt khốn kiếp đã đọc xong rồi chén sạch nên mợ đành nhịn vậy.
Ngoài ra còn ~ cuốn thời đó đọc là ghiền như "Nam tước Phôn Gôn rinh", "Hầm bí mật trên sông Elber", "Chiếc khuy đồng", "Cây số 19". "Chiến dịch Phượng hoàng"...nhiều lắm, kể ko hết đc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hiệp hai" là bộ tiểu thuyết tình báo khá lôi cuốn gồm 2 tập, nhưng nội dung là gì thì nhà cháu quên béng rồi.
Mợ nói chậm quá, lũ mối mọt khốn kiếp đã đọc xong rồi chén sạch nên mợ đành nhịn vậy.
Ngoài ra còn ~ cuốn thời đó đọc là ghiền như "Nam tước Phôn Gôn rinh", "Hầm bí mật trên sông Elber", "Chiếc khuy đồng", "Cây số 19". "Chiến dịch Phượng hoàng"...nhiều lắm, kể ko hết đc.
Xù mục sở thị thư viện lưu động chưa ạ?

DaDieuchienxu

Xe container
Xù mục sở thị thư viện lưu động chưa ạ?
Thời gian này & cả 1 thời gian sắp tới nhà cháu phải giải quyết rất nhiều việc sau hậu sự của bà cô nên chưa có tâm trí nghĩ đến việc đọc sách mợ ạ.
Khi nào lo chu toàn mọi việc, đầu óc nhà cháu mới thanh thản vs niềm đam mê & hứa sẽ review ngay sau khi trải nghiệm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nhìn ảnh chụp cuốn sách cũng thấy tâm tư :P

Nguoi_quen

Xe tải

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cháu cám ơn cụ đã chia sẻ!
Cháu đang đọc dở quyển Tô-tem sói này (gần 1 năm mà chưa xong).
Có khi cầy phim trc vậy :)
Em chưa đọc cuốn này. Sách khó đọc hay không hấp dẫn hay sao mà cụ cày lâu vậy ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chỉnh sửa cuối: