[Funland] Review thiết bị vệ sinh phân khúc bổ sung

Coctiacoi

Đi bộ
Có bác nào biết cái thương hiệu PATE của Ý, dưng nhà máy đặt tại TQ ko ạ? Cho em xin ít review với!

boygame

Xe đạp
Em xin phép đào thớt lên ạ. Sang năm em xây nhà nên cũng đang tìm hiểu về thiết bị vệ sinh.
Em thấy có cái hãng Enic quảng cáo là của Singapore thấy cũng đầy đủ các loại bệ, bồn rửa, tủ lavabo, tủ gương, sen tắm, chậu rửa bát .... Thấy mẫu mã đẹp và hợp trend.
Có cụ nào đã dùng của hãng này chưa cho e xin chút đánh giá với ạ

Jonhy

Xe buýt
Em xin phép đào thớt lên ạ. Sang năm em xây nhà nên cũng đang tìm hiểu về thiết bị vệ sinh.
Em thấy có cái hãng Enic quảng cáo là của Singapore thấy cũng đầy đủ các loại bệ, bồn rửa, tủ lavabo, tủ gương, sen tắm, chậu rửa bát .... Thấy mẫu mã đẹp và hợp trend.
E cũng chuẩn bị hoàn thiện đến nhà WC. Thằng Enic này thấy chạy quảng cáo kinh quá, trông thì cũng đẹp mà giá thì hợp lý không biết chất lượng ra làm sao :D

TrumVietnam2

Xe tải
E nhớ năm kia đi xem mua các đồ sứ, thiết bị vs vào 1 showroom rất đẹp và deco sang lắm cho riêng thương hiệu đó, bạn nhân viên tư vấn hàng nhập Đức này nọ giá cao, nhìn mẫu sang và đẹp. E nói muốn mua tầm tiền thì tư vấn nhiệt tình, sau em hỏi của Đức nhập thì cho A cái tên website đuôi nước Đức, Cty sx bên Đức, bạn ớ người vài giây kêu k có, bla bala.
Chả nhẽ cty bán sản phẩm gần chục triệu cái chỗ ị k có cái web để đưa hàng hóa lên

30xx1631

Xe điện
đồ sứ e dùng của villeroy & boch và Toto, đồ kim khí thì của Grohe đầu tư 1 chút nhưng tính ra lâu dài và giá trị sử dụng thì lại thành rẻ...bệt cứ mua mấy mã có gắn nắp điện tử của toto ko bao giờ hối hận nhất à mùa đông...xịt massage sấy khô...mua đơn hàng lớn thì chiết khấu cũng kha khá cỡ 1/3 giá niêm yết...mua hàng xách tay thì cỡ 1/2 nhưng bảo hành cửa hàng

thichlexus

Xe điện
Em vote dùng Viglacera cho phân khúc phổ thông.
Chất lượng dùng ổn so với tầm tiền mà chịu khó update mẫu mã, có nhiều mẫu khá đẹp.

Đạt 196

Xe tải
Thằng Enic cực LỞM nhé. Hàng tàu khựa.
Sen cây nhà em em nó lắp giờ hơn năm đã rỉ nước, tắc tậm tịt.
Bồn thì ố đóng mảng.
Không nên mua

mazda3_pro

Xe lăn
Hobby có cụ nào dùng thử chưa? hàng tàu thôi nhưng quảng cáo inox304 cả cục chứ ko phải đồng mạ niken crom bên ngoài như mấy hãng khác.

alceste

Xe điện
Hobby có cụ nào dùng thử chưa? hàng tàu thôi nhưng quảng cáo inox304 cả cục chứ ko phải đồng mạ niken crom bên ngoài như mấy hãng khác.
Các cụ nếu ko muốn đầu tư Toto, thì tốt nhất nên mua Viglacera, đợt này cũng đầu tư công nghệ cao rồi, chất lượng cũng đảm bảo so với tầm tiền. Chứ đừng mua hàng tàu trôi nổi, hàng TQ cao như Jomo (hay cái hãng gì đó thì em ko nói, và giá nó cũng ko rẻ), chứ những đồ đó dùng lâu dài và dùng hàng ngày, bỏ thì thương và lích kích, công thợ khéo bằng 2 lần công mua, mà dùng hàng ngày thì tức anh ách.

mazda3_pro

Xe lăn
Các cụ nếu ko muốn đầu tư Toto, thì tốt nhất nên mua Viglacera, đợt này cũng đầu tư công nghệ cao rồi, chất lượng cũng đảm bảo so với tầm tiền. Chứ đừng mua hàng tàu trôi nổi, hàng TQ cao như Jomo (hay cái hãng gì đó thì em ko nói, và giá nó cũng ko rẻ), chứ những đồ đó dùng lâu dài và dùng hàng ngày, bỏ thì thương và lích kích, công thợ khéo bằng 2 lần công mua, mà dùng hàng ngày thì tức anh ách.
Thằng kia cũng như jomoo, được cái nó làm bằng inox chứ ko phải đồng mạ như jomoo. Nó làm đủ các thứ đồ inox phòng tắm, phòng bếp.
Tôi vừa đặt 1 bộ về test thử rồi, ngon thì sau này xây trọ tính tiếp để lắp, chứ 20 phòng cho thuê mà chơi toto hết thì chịu sao nổi :D

Chỉnh sửa cuối:

TiengAnhHanu

Xe máy
20 A4 Đại Học Hà Nội, Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
Thằng Enic cực LỞM nhé. Hàng tàu khựa.
Sen cây nhà em em nó lắp giờ hơn năm đã rỉ nước, tắc tậm tịt.
Bồn thì ố đóng mảng.
Không nên mua
E đang định mua 2 cái bồn cầu thông minh và 2 cái tủ lavabo. E thấy nó quảng cáo long lanh và chế độ bảo hành tốt quá:15 năm cho men và 5 năm cho đồ điện tử. Đọc bài của cụ thấy chê quá e phải suy nghĩ lại rồi

bimbim1976

Xe điện
Em mới mua cái bồn cầu China - gán mác Gobe xài cũng thích. Nhỏ gọn và tiết kiệm nước. Phù hợp với wc nhỏ nhà em. Thấy bảo hành men 10 năm lận. Cá nhân em sử dụng thấy ổn. Đơn giản và xả ít nước lại sạch.

TiengAnhHanu

Xe máy
20 A4 Đại Học Hà Nội, Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
Em đã thay mới bồn cầu và tủ lavabo cho 2 nhà vệ sinh. Chi phí đây ạ

I BỆT LINAX
Bồn Cầu INAX AC-919VRN + CW-H18VN 11.450
Bồn Cầu INAX AC-959A/CW-S15VN Nắp Rửa Cơ 5050
Phí lắp đặt 300 bộ thường + 500 bộ điện tử
Vận chuyển bỏ bệt cũ 150k
Tổng: 17.450.000

Em mua của cụ Đạt Bệt trên OF. Về giá sản phẩm và tư vấn theo e là hợp lý
Tuy nhiên cách phục vụ thì e k hài lòng 1 chút nào từ chủ cho đến thợ
Lúc e đồng ý đặt sản phẩm là yêu cầu e phải cọc 2 tr
Khi giao sản phẩm yêu cầu chuyển đủ hết tiền. E có báo lại lắp đặt xong (2 tiếng sau nữa) thì chuyển hết. Sau khi trao đổi qua lại thì mợ chủ cũng đồng ý (cảm giác người bán chắc tay quá)
Với thợ thì có 1 anh lớn tuổi đến alo em. Yêu cầu em hỗ trợ bê 2 bộ bệt lên nhưng e từ chối vì e bảo e bị đau lưng. A Thợ tỏ thái độ
Đến khi lắp thì e hỏi mà cứ tỏ vẻ rất khó chịu, miệng còn lẩm bẩm a ngu thế (hic hic)
Làm việc k trao đổi với chủ nhà. E có bảo lấy điện trong nhà tắm. Nhưng khi e về thì thấy ô khoan tường chịu lực lấy điện từ phòng ngủ. E thấy cũng hợp lý hơn nhưng k thích cách làm việc này
Làm xong k dọn nhà vệ sinh
Phí vứt bỏ bệt cũ trao đổi là 100 nhưng xin lên 150k và còn yêu cầu e hỗ trợ bê xuống. May là e bê k làm sao
A Thợ này còn quyên bộ đồ ở nhà e chưa quay lại lấy.
Túm lại là k hài lòng chủ và thợ

II Tủ lavabo ENIC
01 Bộ Tủ ST01 size 80cm - Màu Trắng 5.7 tr
01 Bộ Tủ Gương Lavabo ST01 Gương Thường size 80cm - Màu Trắng 7.1 tr
- Tổng: 12.800.000đ
- Chiết khấu 5%: 640.000đ
- Phụ Phí Lắp Đặt: 400.000đ (bỏ bộ cũ đi)
- Còn Thanh Toán: 12.560.000đ

Nói 1 câu là tuyệt vời về dịch vụ.
E làm việc với Sale, deal giá giảm được thêm 5%. Sau đó Hotline hẹn lịch
2 anh thợ trẻ thái độ tuyệt vời. E còn mời 2 a thợ đi ăn cơm trưa
Tư vấn cho e rất chi tiết
Vì nhà e k hợp lý để lấy bộ tủ gương thông minh nên e báo lại hủy lên Hotline là xong
Làm xong có dọn dẹp cho nhà chủ
Và thu tiền sau khi lắp đặt xong
Cũng deal 100k vứt 2 bộ cũ, nhưng e chủ động cho lên 150k
Hôm sau Sale có hỏi thăm và cần hỗ trợ sau lắp đặt.

Về chất lượng men thì bệt hay tủ lavabo đều đẹp sáng bóng và chắc chắn. Phải sau thời gian mới đánh giá được chất lượng với thời gian. Nhưng cảm nhận ban đầu làm việc với Enic rất hài lòng

Ttuan71

Xe tải
Sen toto nhập em thấy ngon, nhưng các cụ nên lắp lọc tổng

binhaminh

Xe tải
E cũng đang nghía bộ tủ lavabo + đèn sưởi của tụi Enic. Thấy review của cụ e cũng tạm yên tâm.

Em đã thay mới bồn cầu và tủ lavabo cho 2 nhà vệ sinh. Chi phí đây ạ

I BỆT LINAX
Bồn Cầu INAX AC-919VRN + CW-H18VN 11.450
Bồn Cầu INAX AC-959A/CW-S15VN Nắp Rửa Cơ 5050
Phí lắp đặt 300 bộ thường + 500 bộ điện tử
Vận chuyển bỏ bệt cũ 150k
Tổng: 17.450.000

Em mua của cụ Đạt Bệt trên OF. Về giá sản phẩm và tư vấn theo e là hợp lý
Tuy nhiên cách phục vụ thì e k hài lòng 1 chút nào từ chủ cho đến thợ
Lúc e đồng ý đặt sản phẩm là yêu cầu e phải cọc 2 tr
Khi giao sản phẩm yêu cầu chuyển đủ hết tiền. E có báo lại lắp đặt xong (2 tiếng sau nữa) thì chuyển hết. Sau khi trao đổi qua lại thì mợ chủ cũng đồng ý (cảm giác người bán chắc tay quá)
Với thợ thì có 1 anh lớn tuổi đến alo em. Yêu cầu em hỗ trợ bê 2 bộ bệt lên nhưng e từ chối vì e bảo e bị đau lưng. A Thợ tỏ thái độ
Đến khi lắp thì e hỏi mà cứ tỏ vẻ rất khó chịu, miệng còn lẩm bẩm a ngu thế (hic hic)
Làm việc k trao đổi với chủ nhà. E có bảo lấy điện trong nhà tắm. Nhưng khi e về thì thấy ô khoan tường chịu lực lấy điện từ phòng ngủ. E thấy cũng hợp lý hơn nhưng k thích cách làm việc này
Làm xong k dọn nhà vệ sinh
Phí vứt bỏ bệt cũ trao đổi là 100 nhưng xin lên 150k và còn yêu cầu e hỗ trợ bê xuống. May là e bê k làm sao
A Thợ này còn quyên bộ đồ ở nhà e chưa quay lại lấy.
Túm lại là k hài lòng chủ và thợ

II Tủ lavabo ENIC
01 Bộ Tủ ST01 size 80cm - Màu Trắng 5.7 tr
01 Bộ Tủ Gương Lavabo ST01 Gương Thường size 80cm - Màu Trắng 7.1 tr
- Tổng: 12.800.000đ
- Chiết khấu 5%: 640.000đ
- Phụ Phí Lắp Đặt: 400.000đ (bỏ bộ cũ đi)
- Còn Thanh Toán: 12.560.000đ

Nói 1 câu là tuyệt vời về dịch vụ.
E làm việc với Sale, deal giá giảm được thêm 5%. Sau đó Hotline hẹn lịch
2 anh thợ trẻ thái độ tuyệt vời. E còn mời 2 a thợ đi ăn cơm trưa
Tư vấn cho e rất chi tiết
Vì nhà e k hợp lý để lấy bộ tủ gương thông minh nên e báo lại hủy lên Hotline là xong
Làm xong có dọn dẹp cho nhà chủ
Và thu tiền sau khi lắp đặt xong
Cũng deal 100k vứt 2 bộ cũ, nhưng e chủ động cho lên 150k
Hôm sau Sale có hỏi thăm và cần hỗ trợ sau lắp đặt.

Về chất lượng men thì bệt hay tủ lavabo đều đẹp sáng bóng và chắc chắn. Phải sau thời gian mới đánh giá được chất lượng với thời gian. Nhưng cảm nhận ban đầu làm việc với Enic rất hài lòng

Luna89

Đi bộ
Có bác nào dùng thiết bị vệ sinh của Lowen chưa ạ? E xin tí review

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dùng Inax, phân khúc tầm trung bình dân thôi. Đồ này nhà cháu thấy khá bền, có chiếc bệt dùng từ 2004 hiện vẫn đang dùng, còn vòi nước, sen xiếc các kiểu thì cả chục năm nay vẫn chưa phải thay thế. Có cái giá để khăn mặt 6 năm nay mà nước mạ vẫn như mới mua.

Luna89

Đi bộ
Có bác nào b đchi bán toto nội địa k ạ