[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

Phuclongchau

Xe điện
Rõ ràng k thấy còm sau, kể cả còm trước cũng k phải, em đã cẩn thận đọc trước sau, hỏi nhẹ nhàng thế mà cụ đã cáu, chứng tỏ 1 điều cụ chưa khỏi đâu, em nói thật.
Xin đừng quát lại nữa nhé,nếu kg quan tâm thì nên bỏ qua,còn đểu cáng dở cáu giọng chưa khỏi bệnh ra nữa thì đúng là khốn nạn thật,đúng là số nhọ ,làm phúc gặp mịa nó ...,lần cuối,đừng quạt lại nữa,lo chữa bệnh đi đừng lo cho người khác

sieu_buong

Xe máy
trước em cũng bị bệnh này, thỉnh thoảng lại bị khó thở đi khám bao nhiêu lần ko ra bệnh, mãi sau mới có 1 bác sỹ bảo là bị rối loạn dây thần kinh thực vật tim, sau lớn khác tự khỏi, và mấy năm nay em không còn thấy bị nữa

buhogia

Xe tải
Trước em cũng bị, Tham khảo trên mạng còn tưởng U não. Sau em khám TS Hưng , Trưởng khoa sa sút trí tuệ cuả bệnh viện lão khoa và cũng dc kết luận lfa RL TKTV. Bs nói cho thuốc và nói cơ thể trong giai đoạn chuyển hóa 49-53 có thể bị như vậy nhưng sau 1 thời gian sẽ tự điều chỉnh và hết. Em uống thuốc sau 6 tháng ổn đến bây giờ> Em quên mất tên thuốc nhưng là loại thuốc viên dc bào chê từ thuốc nam các cụ ạ

MrPerter

Xe tải
Em đọc các cụ nhiều loại bệnh quá. Em muốn tham khảo các cụ vậy các cụ có thể cho ý kiến tham khảo về bs thần kinh nào chuyên môn tốt. Giới thiệu để mọi người biết đc k ạ ?

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E cũng đang dính mà nặng nhất cái triệu chứng ruột kích thích

Hantinhkiepnay

Xe hơi
Nói đến vấn đề sức khỏe thú thực giờ em quan tâm lắm. Mặc dù vẫn vô tâm với bản thân. Như thớt chia sẻ chắc em cũng phải đi khám tổng lại sau khi hết dịch thôi. Từ gần cuối năm 2019 đến tận bây giờ thì thoảng em vẫn hay strees và dễ kích động dù là chuyện nhỏ. Mỗi lần như vậy tim đập nhanh rồi thấy có cảm giác hơi khó thở. Kiểu như k làm chủ dc cảm xúc ấy cccm ạ

Hoàng A Mã

Xe điện
Tập thể thao , nhất là môn chạy bộ rất nhanh khỏi. Bổ sung Omega3 và Ginkgo. Kiêng chất kích thích

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ông bác ruột em làm thủy thủ bị từ quãng 86-87 gì đó hồi đó em học phổ thông nên nghỉ hè tối em vào BV ngủ với ông ấy vì vợ con ông ở quê.
Em thấy điều trị mãi các kiểu chẳng khỏi hẳn nên ông ấy chuyển lên bờ rồi phải nghỉ mất sức.
Nhưng sau đấy tầm chục năm cho đến giờ lại bình thường khoẻ mạnh.

Jo9926

Xe điện
Nếu bị tuyến giáp thì sao cụ ơi!
Nếu bị rối loạn chức năng tuyến giáp thì các bác sỹ sẽ có cách điều trị cụ ạ. Suy giáp cúng có khả năng dẫn đến những triệu chứng như của cụ chủ thớt.

dth_hn

Xe hơi
Bệnh của cụ giống hệt em, em bắt đầu bị năm 2015 sau một thời gian ngắn bị stress nặng chuyện gia đình. Bệnh xảy ra đột ngột khi em đang đi xe máy ngoài đường đột nhiên bị choáng như người đột quỵ, phải vào BV Giao Thông cấp cứu, nằm vài hôm không phát hiện bệnh gì bác sỹ cho về nhà, khoảng một tuần sau đang ngồi làm việc lại choáng suýt ngất phải gọi xe cấp cứu, vào phòng cấp cứu họ cho thở Oxy khoảng 30 phút thì bình thường trở lại, xét nghiệm các kiểu con đà điểu không ra bệnh gì, chỗ thì bảo sốt virut, chỗ thì bảo viêm cơ tim, rồi mạch vành nhưng cuối cùng đều không phải, mãi đến khi vào BV ĐH Y họ xác định em bị Rối loạn lo âu lan tỏa, gọi chung là thần kinh thực vật, kê cho vài loại thuốc về uống nhưng không có hiệu quả, suốt 2 năm trời em uống các thể loại đông tây y mà không dứt được, cứ hôm nào trở trời lại bị mệt như người đứt hơi, đi đâu toàn phải bắt taxi vì không lái nổi xe máy.
Em đã nghiên cứu nhiều về căn bệnh này và tạm kết luận đây là bệnh thần kinh không có thuốc chữa, chủ yếu mình phải tự xử lý và chấp nhận sống chung với nó, chịu khó tập Yoga, thiền, khí công và quan trọng là giữ tinh thần thoải mái tránh lo âu.
Khi bị bệnh này thì mình sẽ thấy đủ các loại bệnh, từ tim mạch, dạ dày, trĩ, đau lưng...nhưng khi đi khám lại không tìm ra bệnh. Ngay lúc này đây khi đang ngồi gõ em cũng cảm thấy mệt mỏi nôn nao như bị trào ngược dạ dày, mấy hôm nay trời chuyển lạnh đi xe máy cứ thấy run rẩy chân tay, đèo gấu đằng sau mà đi chậm ngang xe đạp
Kụ có hết hẳn được ko, e cú hết lại bị lại. Đặc biệt vào mùa hè. Uống zolop thi khỏe nhưng dừng thuốc vài tháng sau lại bị nên ko dám uống, bây giừo toàn uống thuốc bổ và vitamin thôi. Ngay bác sỹ cũng bảo ko nên uống nhiều zolop nếu thấy khỏe rồi. Nhung ngặt cái thỉnh thoảng nó bị đi xe máy tầm 15 20 ph là hồi hết cả hộp rồi run tay chân cảm thấy khó thở, đi oto cũng thế. Có lúc khỏe ra thfi đi vo tư lái xe chạy cả ngày đuwọc. Từ ngày bệnh này nên làm ăn rất vớ vẩn hẹn hò khách tùm lum, lắm lúc xa quá éo dám đi. Giừo cứ bơ đi mà sống kệ cmn đời thì đỡ đuwọc 1 tý.....

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kụ có hết hẳn được ko, e cú hết lại bị lại. Đặc biệt vào mùa hè. Uống zolop thi khỏe nhưng dừng thuốc vài tháng sau lại bị nên ko dám uống, bây giừo toàn uống thuốc bổ và vitamin thôi. Ngay bác sỹ cũng bảo ko nên uống nhiều zolop nếu thấy khỏe rồi. Nhung ngặt cái thỉnh thoảng nó bị đi xe máy tầm 15 20 ph là hồi hết cả hộp rồi run tay chân cảm thấy khó thở, đi oto cũng thế. Có lúc khỏe ra thfi đi vo tư lái xe chạy cả ngày đuwọc. Từ ngày bệnh này nên làm ăn rất vớ vẩn hẹn hò khách tùm lum, lắm lúc xa quá éo dám đi. Giừo cứ bơ đi mà sống kệ cmn đời thì đỡ đuwọc 1 tý.....
Cụ đi viện chữa chưa? Bệnh này chữa khỏi hẳn được đó.

dth_hn

Xe hơi
em bị giống cụ.cúng hơn năm nay, Tim đập nhanh. khó thở, trí nhớ giảm rõ rệt, người cảm giác như không còn sức. vợ em còn bảo là nhìn chán chết ( ngồi 1 mình nhìn xa xăm).bố vợ em châm cuwuwus cho 2 tuấn xong em uống thêm viên nhung hươu3 tháng. sức khỏe có cải thiện và hiện tại em đang uống viên kim thần khang. Nói chung là cũng thấy thoải mái hơn sưa
Kụ uống Kim thần khang có đỡ không

dth_hn

Xe hơi
Cụ đi viện chữa chưa? Bệnh này chữa khỏi hẳn được đó.
E đi viện 10 năm nay rồi uống thuốc hơn 2 năm mới khỏi, sau vài năm ham làm lại bị lại. Giừo thì bơ đi thôi, nhưng tỉnh thoảng nó cứ vẳng vất quay lại nhục lắm, đi đâu xa là lại run rẩy. Thức đêm phát là biết tay nhau ngay, kiểu như thức đêm nó bị mất thần khí thế nào ấy, như bị tâm thần

MrPerter

Xe tải
E đi viện 10 năm nay rồi uống thuốc hơn 2 năm mới khỏi, sau vài năm ham làm lại bị lại. Giừo thì bơ đi thôi, nhưng tỉnh thoảng nó cứ vẳng vất quay lại nhục lắm, đi đâu xa là lại run rẩy. Thức đêm phát là biết tay nhau ngay, kiểu như thức đêm nó bị mất thần khí thế nào ấy, như bị tâm thần
Loại bệnh thần kinh rất khó chữa.em bị tê rát 2 bên lưỡi 3 năm nay mà chữa k dứt.giờ wen kệ nó vậy.nhưng em nhớ là hồi đó đi Pansiphang lên đỉnh gió lồng lộng mà rét. Chiều xuống cái tê k dám uống rượu luôn. Tây y bảo rối loạn cảm giác lưỡi.Đông y bảo thống phong.Nhưng đều chịu

xe dap 90

Xe đạp
em thấy xuất hiện bệnh lúc em bị căng thẳng thần kinh 2016 sau đó lại tư hết , cuối năm 2017 lại bị tiếp em có ra 103 khám thì ko ra bệnh , tháng 6 vừa rồi lại bị lại em ra y khám đầy đủ ko ra bệnh họ bảo bị xoang nhưng ko hết hẳn chỉ nhẹ đi thôi . Tháng này lại bị nặng cụ ạ , cứ dập dờn mà đi khám ko ra bệnh càng lo .
Cụ nên ra Bạch Mai khám mới mong chuẩn đc

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em biết nhiều người khỏi rồi mà cụ. Tất nhiên là thức đêm, ăn uống thất thường thì nó lại tái phát. Cụ thử uống Ginkgo xem sao. Em thấy khá hiệu quả với những trường hợp em biết.

dth_hn

Xe hơi
Em biết nhiều người khỏi rồi mà cụ. Tất nhiên là thức đêm, ăn uống thất thường thì nó lại tái phát. Cụ thử uống Ginkgo xem sao. Em thấy khá hiệu quả với những trường hợp em biết.
Tôi uống ginko rồi, cũng ko thấy thay đổi gì nhiều lắm. Giừo chủ yếu thỉnh thoáng uống
1.Cavinton theo đơn của bác sỹ,
2.Uống Omega3, vì nghe nói bị bệnh này cơ thế thiếu hoạt chất kiểu omega3,
3. Uống CoQ10
Toàn thuốc rẻ tiền hết có vài trăm 1 tháng nếu so với uóng kê đơn của bác sy toàn 3 -4tr/.tháng
Uống Omega3 và CoQ10 thì có ve hợp, còn lại thì ngày nào cũng tập đều, chạy bộ, tôi chạy tầm 2km thôi vì bị thêm vụ thoát vị đĩa đệm lưng nữa
Thêm nữa là ăn đủ rau xanh (lá) và ít ăn đường (bánh kẹo). Thiếu rau xanh người nó cồn ruột lên nóng hết người lại vật.

Chỉnh sửa cuối: