[Funland] [Rợn] Em vừa suýt bị rắn cắn!!!

LaziCat

Xe container
Gớm, cụ sợ rắn cũng bt như bao cụ, riêng các mợ lại bản lĩnh hơn, tuần giời mà ko đc rắn.... phun thì nồi niêu bát đĩa vỡ loảng xoảng, chó mèo vô cớ bị mắng oan, phỏng comiki ,LaziCat ...
Vang lão Chí mà thế nào lai thành vod!!! Rắn là loài vâyb e chỉ nghe tên đã nổi da gà nên lần sau đừng có lôi e vào mấy cái thớt rắn nhá!!! Gõ cho bươu đầu bây giờ :T

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Vừa xong ngay và luôn lúc này các cụ ah, em vừa đi chạy ở công viên gần nhà. Đang đi bộ về, vừa đi qua cái miếu nhỏ ở bờ tường cơ quan điện lực nằm cạnh công viên. Thì chân đạp qua cái cành cây khô, xong tự dưng thấy loẹt quẹt. Rồi em thấy con rắn dài độ 70cm (chiều dài lúc đang trườn, chứ duỗi thẳng phải dài hơn nữa) màu đen xám nó trườn loằng ngoằng từ đằng sau trườn qua bên phải chân em. Rồi chui vào cái cột điện giáp mé tường.
Hốt cả hền luôn quả đấy mà nó táp cho phát thì giờ chả biết ra sao luôn:-B

- Cái miếu

- Em vừa đi qua cái miếu thì con rắn trườn qua chân ngay khúc này.

- Rồi nó trườn vào khe giữa cột điện và bờ tường, nãy giờ em vẫn đang đứng đây cảnh báo mấy người đi bộ tránh đi sát cái bờ tường.

Rắn gì ấy chứ, rắn ráo, rắn sọc dưa thì vô tư lự

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Vang lão Chí mà thế nào lai thành vod!!! Rắn là loài vâyb e chỉ nghe tên đã nổi da gà nên lần sau đừng có lôi e vào mấy cái thớt rắn nhá!!! Gõ cho bươu đầu bây giờ :T
Ra có người hãi rắn :))
Rắn ri voi ngon lắm nha mợ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Rắn: 32-72

xitruman

Xe buýt
Ngày còn bé, ông cụ cạnh nhà em là thợ chuyên đi soi rắn nên hay sang xem lắm.
Còn em cứ nghe tiếng ngóe kêu óe óe là vác gậy lên đi lùng bắt. Rồi bỏ thuốc lào vào mồm cho rắn say xem thế nào. Rồi thì lột da băm chả.
Mấy lần bị rắn cắn, nhưng cũng biết phân biệt đâu là hổ mang, đâu là nùng nục, hoa cỏ nên vẫn còn ngồi đây gõ comment chém gió với các cụ.

ngoctu2109

Xe tăng
Cụ lại làm e nhớ ngày xưa bé thỉnh thoảng đi móc cua, thò tay vào hang tóm đc con rắn nước lôi ra cảm giác cũng hoảng phết.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ ở tp thì sợ chứ trước em ở quê thấy bình thường. Mà giờ rắn cũng ít đi nhiều rồi. Hồi bé em nhớ mỗi lần mưa rào mùa hè xong rắn nó bò ra đầy sân, toàn rắn ráo. Đi học thì hầu như ngày nào cũng gặp rắn bò ngang đường.

cusao

Xe lăn
Dát nhỉ...em chỉ sợ người cắn, lại còn cắn trộm nữa thì càng sợ

Marance

Xe tăng
em cũng hãi nhất những con vật không chân.
hôm lâu đang lái xe gặp rắn bò ngang đường mà em còn thu cả 2 chân lên.

pooka

Xe container
Vớ được rắn cạp nong hay cạp nia mang ngâm rượu cũng hay hay.
Cơ mà em không thích thịt rắn lắm, vì đang đói mà ăn có mấy miếng càng đói thêm, lúc ăn cháo vào mới dịu cơn đói.
Bây giờ rắn bị bắt nhiều quá, chuột nó mới hoành hành như bây giờ.

thichlexus

Xe điện
Quê em chỗ nghĩa trang cũ cây cối um tùm rậm rạp thỉnh thoảng người đi thăm mộ vẫn gặp rắn mà chắc là rắn độc hẳn hoi. Khu nghĩa trang lại cạnh ruộng nên khi tháo nước vào ruộng làm mạ rắn rết kéo hết lên khu đất cao nghĩa trang, đi thăm mộ mùa này nhiều khi cảm giác rợn rợn chỉ sợ đạp trúng rắn là toi.

Taihoatu

Xe lăn
Vàng đen là cạp nong, trắng đen là cạp nia. Cả hai loại này nếu cắn phải người thì chất độc có thế làm chết người trong vài khắc, nọc nó độc hơn hổ mang.

Ngày trước loại này với loại cạp nia ở gồ tre cuối vườn nhà em nhiều, giờ thỉnh thoảng về quê chả thấy con nào, chắc ko có đất sống rồi.
Mấy con này thì cứ băm chả cuốn lá lốt, thêm đĩa xào lăn và xương nấu cháo, lạnh thế này làm tí rượu nữa thì tuyệt.

Chelski

Xe điện
Vừa xong ngay và luôn lúc này các cụ ah, em vừa đi chạy ở công viên gần nhà. Đang đi bộ về, vừa đi qua cái miếu nhỏ ở bờ tường cơ quan điện lực nằm cạnh công viên. Thì chân đạp qua cái cành cây khô, xong tự dưng thấy loẹt quẹt. Rồi em thấy con rắn dài độ 70cm (chiều dài lúc đang trườn, chứ duỗi thẳng phải dài hơn nữa) màu đen xám nó trườn loằng ngoằng từ đằng sau trườn qua bên phải chân em. Rồi chui vào cái cột điện giáp mé tường.
Hốt cả hền luôn quả đấy mà nó táp cho phát thì giờ chả biết ra sao luôn:-B

- Cái miếu

- Em vừa đi qua cái miếu thì con rắn trườn qua chân ngay khúc này.

- Rồi nó trườn vào khe giữa cột điện và bờ tường, nãy giờ em vẫn đang đứng đây cảnh báo mấy người đi bộ tránh đi sát cái bờ tường.

Em vẽ thêm con rắn cho mọi người dễ hình dung

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước loại này với loại cạp nia ở gồ tre cuối vườn nhà em nhiều, giờ thỉnh thoảng về quê chả thấy con nào, chắc ko có đất sống rồi.
Mấy con này thì cứ băm chả cuốn lá lốt, thêm đĩa xào lăn và xương nấu cháo, lạnh thế này làm tí rượu nữa thì tuyệt.
Từ cách đây 20 năm thợ săn bắt rắn hoạt động suốt ngày đêm, nay còn đâu nữa. Em hóng thợ săn bắt chuột.