[Funland] Ronal đô!!!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có cúp vàng thế giới thì chưa vĩ đại được.
Zi hói đầy đủ bộ sưu tập rồi.
Xét như bác thì Zidane còn ngồi mâm dưới:
Phải cỡ Anceloti hay Beckenbauer: Chén đủ C1 + Word cup + cúp quốc nội, với đủ tư cách cầu thủ và HLV.
Bù lại, anh HLV Zizou chén đến mấy cái C1 (3 cái ạ??!!)
Không biết tôi còn thiếu ai không.

thanhgamo

Xe container
Xét như bác thì Zidane còn ngồi mâm dưới:
Phải cỡ Anceloti hay Beckenbauer: Chén đủ C1 + Word cup + cúp quốc nội, với đủ tư cách cầu thủ và HLV.
Bù lại, anh HLV Zizou chén đến mấy cái C1 (3 cái ạ??!!)
Không biết tôi còn thiếu ai không.
Zi hói làm sao mà ngồi mâm dưới được?
Có ai đủ danh hiệu bằng Zi hói đâu?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Zi hói làm sao mà ngồi mâm dưới được?
Có ai đủ danh hiệu bằng Zi hói đâu?
Zidane thiếu cúp thế giới với tư cách Trainer bác ạ.
Cái này Beckenbauer có.
Anceloti thì tôi không nhớ, hình như cũng có??!!

Khoản Đếm cup thì chắc anh Zidane nhất.

thanhgamo

Xe container
Các cụ cứ nói đến Cúp vàng thế giới. Em thật giai đoạn 2008-2012.Tây ban nha liên tục vô dịch WC và EURO. Lứa cầu thủ đó mà cứ lấy WC ra để so sánh thì những Savi, Indiesta, Ramos ....cho CR7 hít khói. Bóng đá là môn chơi tập thể nhưng từng cá nhân có những đóng góp riêng trong thành công đó. Si lùn sẽ là cầu thủ có lẽ hàng trăm năm hy vọng mới có được 1 người như vậy. Đi bóng, đá phạt. Chuyền bóng , ghi bàn ...bất kỳ thực hiện nhiệm vụ nào cubgx hoàn thành xuất sắc. Chưa có danh Hieu WC hay Cúp Nam Mỹ cubgx là do thiếu chút may mắn thôi. Si lùn xứng đáng là số 1. Bóng đá thế giới đang nợ anh moitj danh hiệu . Cubgx vì thiếu danh hiệu cubgf đội tuyển quốc gia nên mới có những so sánh ngày hôm nay chứ nếu như anh có thì các cầu thủ khác không có tuổi để được mang ra đứng bên canh anh
Năm đó tập thể bò tót quá mạnh, lối đá quá nhuyễn, vị trí nào cũng xuất sắc.
Thời Ma nghiện một mình anh ấy kéo đội đoạt cúp vàng đấy, thời Si lùn bao nhiêu là hảo thủ cùng thời mà có làm được gì đâu?
Em không nói Si lùn không tài năng, nhưng để bước lên tầm huyền thoại ngang Ma nghiện thì điều kiện đủ phải là có cúp vàng, không có cúp vàng thì vẫn chưa được xếp ngang được.

shiluo

Xe container
Kụ nhầm roài nhé, cụ nhớ cặp tiền đạo của Sunderland N.quill và K.philip ko hơn 3 sõi vẫn tốt, đầy cầu thủ hơn 3 sõi thời trước vẫn đá chuyên nghiệp. Thời nay đúng là cầu thủ được chăm sóc chuyên nghiệp và huấn luyện kỹ, nhưng cá tính của cầu thủ và bản sắc của các nền bóng đá mất đi khá nhiều. Xưa xem Braxin và Achen, dù cùng chất Nam Mỹ nhưng lối đá khác hẵn, cầu thủ cũng khác nhau, hay xem giải ý-anh-tbn khác nhau hẳn, Braxin giờ quá thiếu nhân tài, cỡ 20 năm trước Neymar khó mà có cửa trong tuyển,giờ thì là hi vọng của dân Braxin. Nói ra thì bảo lung tung, nhưng đúng từ thời tiki-taka lên ngôi, em thấy bóng đá đi xuống
Cặp đôi cùi đó mà cụ dám so với dàn sao tuổi 30+ như hiện nay thì em thấy hơi buồn cười, cặp đấy còn cách quá xa trình so với Ibrahimovic, Aguero, Suarez, Lewandowski,.. chứ chưa nói đến 2 con quái vật Messi và CR7
Neymar khó có cửa là do cụ nhận xét thôi, góc nhìn của em đặt Neymar vào ngày xưa thì không thua bất cứ ông Brazil nào cả, vấn đề là bây giờ bóng đá nó không như ngày xưa nữa cụ ạ

chinhhv

Xe đạp
Với mình xem R9 đá vẫn nhiều cảm xúc nhất, 1 chọi 1 chọi 2 trước vạch 16M50 thì xem R9 mới đã, Thế Giới còn lâu mới sản sinh ra được một tiền đạo như thế - và có khi là ko thể

tientung000

Xe điện
Đây là đội hình trong mơ của chính Ronaldo chọn:
Buffon

Cafu - Maldini - Canavaro - R.Carlos

Maradona - Zidane - Pirlo - Messi

Pele - Ronaldo de Lima

Dự bị: 6 danh thủ khác và em ;))
Không phải cụ đá chính rồi hay sao mà lại có chân dự bị nữa? Avatar phếch à cụ :D

Vvtvvt

Xe tải
Năm đó tập thể bò tót quá mạnh, lối đá quá nhuyễn, vị trí nào cũng xuất sắc.
Thời Ma nghiện một mình anh ấy kéo đội đoạt cúp vàng đấy, thời Si lùn bao nhiêu là hảo thủ cùng thời mà có làm được gì đâu?
Em không nói Si lùn không tài năng, nhưng để bước lên tầm huyền thoại ngang Ma nghiện thì điều kiện đủ phải là có cúp vàng, không có cúp vàng thì vẫn chưa được xếp ngang được.
Thì em vẫn nói là Si lùn thiếu moitj danh hiệu với đội tuyển quốc gia thì mới có những sự so sánh ngày hôm nay. Năm 2014 đã vào đến chung kết WC thì cubgx không phải chuyện bình thường rồi. Nếu Si lùn mà có danh hiệu thì các cầu thủ khác chưa đủ để mang ra so sánh cubgf cụ nhé

Bemagauvn

Xe điện
Phong cách đi bóng của Ro béo đẹp, các cụ xem lại động tác quay chậm của thằng béo ấy thì biết,
Cái hông đúng samba. Mes với điệu chưa đẹp ở cái hông.

mitdac1819

Xe điện
Cặp đôi cùi đó mà cụ dám so với dàn sao tuổi 30+ như hiện nay thì em thấy hơi buồn cười, cặp đấy còn cách quá xa trình so với Ibrahimovic, Aguero, Suarez, Lewandowski,.. chứ chưa nói đến 2 con quái vật Messi và CR7
Neymar khó có cửa là do cụ nhận xét thôi, góc nhìn của em đặt Neymar vào ngày xưa thì không thua bất cứ ông Brazil nào cả, vấn đề là bây giờ bóng đá nó không như ngày xưa nữa cụ ạ
G.Bastituta,Crespo, A.Shearer
30+ thì xưa cũng đầy Bastituta hay Crespo, A.Shear, M.Klose đen chấn thương thì nghỉ sớm, thời nay cầu thủ đc chăm sóc tốt hơn, cầu thủ tấn công cũng đc luật bảo vệ hơn, ít bị chém như thời trước, Ro và Mẹc vẫn đứng trên đỉnh, chứng tỏ 1 là thời nay nhân tài quá thiếu, 2 là do tinh thương mại hóa trong bóng đá quá nặng, lợi ích tiền bạc khiến cho tre đã già mà măng chẳng mọc đc, đến 1 thằng như Dog3 mà clb cũng phải chiều nó như chiều vong, dù chưa đóng góp gì mấy cho thành tích clb, hay Baloteli thì thành tiền đạo chủ lực của Ý vài năm trước

Bemagauvn

Xe điện
hay Baloteli thì thành tiền đạo chủ lực của Ý vài năm trước
Đùa chứ em cực thích thằng ba lô va li này từ lúc nó mới nổi, cả chục năm theo dõi thằng quỷ chả chịu tập tành tuyền ăn với chơi với phá. Thất vọng vcc
Bóng đá cn đúng khắc nghiệt, lười cái là ăn cức ngay.

mitdac1819

Xe điện
Đùa chứ em cực thích thằng ba lô va li này từ lúc nó mới nổi, cả chục năm theo dõi thằng quỷ chả chịu tập tành tuyền ăn với chơi với phá. Thất vọng vcc
Bóng đá cn đúng khắc nghiệt, lười cái là ăn cức ngay.
Ăn phá vậy mà cả nc Ý khi ấy cũng phải trông chờ vào nó, vì chả có ô nào ra hồn, hic. Sau vụ caciopoli, bóng đá Ý đã đi xuống, nhớ thời 7 chị em Seria quá

thanhgamo

Xe container
Thì em vẫn nói là Si lùn thiếu moitj danh hiệu với đội tuyển quốc gia thì mới có những sự so sánh ngày hôm nay. Năm 2014 đã vào đến chung kết WC thì cubgx không phải chuyện bình thường rồi. Nếu Si lùn mà có danh hiệu thì các cầu thủ khác chưa đủ để mang ra so sánh cubgf cụ nhé
Đối với Bra, Agr, Pháp, Đức, Ý mà đoạt cúp bạc coi như thất bại, ai tính đâu.
Si lùn mà đoạt cúp vàng thì mới sánh ngang Ma nghiện được, còn hơn thì không chắc :D

tab00

Xe điện
Về thống kê thì Si, Rô vô đối; nhưng về tài năng, kỹ thuật, cảm xúc thì Ronaldo Luís Nazário de Lima 'El Fenomeno' mới là cầu thủ tuyệt vời nhất thế giới bóng đá từng sản sinh ra.

shiluo

Xe container

30+ thì xưa cũng đầy Bastituta hay Crespo, A.Shear, M.Klose đen chấn thương thì nghỉ sớm, thời nay cầu thủ đc chăm sóc tốt hơn, cầu thủ tấn công cũng đc luật bảo vệ hơn, ít bị chém như thời trước, Ro và Mẹc vẫn đứng trên đỉnh, chứng tỏ 1 là thời nay nhân tài quá thiếu, 2 là do tinh thương mại hóa trong bóng đá quá nặng, lợi ích tiền bạc khiến cho tre đã già mà măng chẳng mọc đc, đến 1 thằng như Dog3 mà clb cũng phải chiều nó như chiều vong, dù chưa đóng góp gì mấy cho thành tích clb, hay Baloteli thì thành tiền đạo chủ lực của Ý vài năm trước
Em không hiểu cụ phản bác cái gì ở ý của em
Những cầu thủ cụ kể thì đến 30+ là phong độ đi xuống, 31,32 là xuống dốc không phanh và nghỉ. Còn bây giờ 32,33 vẫn chạy phăm phăm hiệu suất ghi bàn vẫn kinh khủng mà cụ vẫn cố cãi? Cụ nên nhớ bây giờ so với năm 1980 thì quãng đường di chuyển mỗi trận gần gấp đôi nhau đó cụ, đá 1 trận bây giờ tương đương với ngày xưa cụ đá liên tiếp 2 trận không nghỉ đấy cụ ạ.
Còn tuổi cao vẫn đá tốt chứng tỏ bây giờ thể chất cầu thủ tốt hơn, tuổi nghề dài hơn, tuổi nhiều mà thể lực xuống ít thì rõ ràng sẽ hiệu suất sẽ tốt hơn các cầu thủ trẻ thiếu chinh chiến là bình thường. Tiền bạc kiếm nhiều cũng là động lực thúc đẩy cho cầu thủ cố gắng chứ em không thấy có gì không tốt cả, có thực mới vực được đạo, cầu thủ càng kiếm nhiều tiền thì càng nhiều người muốn trở thành cầu thủ. Quan hệ cầu thủ với câu lạc bộ cũng là quan hệ hợp tác, ai cần ai hơn thì phải xuống nước là bình thường, thế mới là công bằng

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cứ nói đến Cúp vàng thế giới. Em thật giai đoạn 2008-2012.Tây ban nha liên tục vô dịch WC và EURO. Lứa cầu thủ đó mà cứ lấy WC ra để so sánh thì những Savi, Indiesta, Ramos ....cho CR7 hít khói. Bóng đá là môn chơi tập thể nhưng từng cá nhân có những đóng góp riêng trong thành công đó. Si lùn sẽ là cầu thủ có lẽ hàng trăm năm hy vọng mới có được 1 người như vậy. Đi bóng, đá phạt. Chuyền bóng , ghi bàn ...bất kỳ thực hiện nhiệm vụ nào cubgx hoàn thành xuất sắc. Chưa có danh Hieu WC hay Cúp Nam Mỹ cubgx là do thiếu chút may mắn thôi. Si lùn xứng đáng là số 1. Bóng đá thế giới đang nợ anh moitj danh hiệu . Cubgx vì thiếu danh hiệu cubgf đội tuyển quốc gia nên mới có những so sánh ngày hôm nay chứ nếu như anh có thì các cầu thủ khác không có tuổi để được mang ra đứng bên canh anh
Thành công ở Đội tuyển là thước đo quan trọng nhất đánh giá một cầu thủ, vì Đội tuyển một năm chỉ đá vài trận, và chỉ được tập cùng nhau trong thời gian rất ngắn, không như ở CLB các cầu thủ tập cùng nhau ngày này qua tháng nọ.

Lambatda

Xe điện
Thành công ở Đội tuyển là thước đo quan trọng nhất đánh giá một cầu thủ, vì Đội tuyển một năm chỉ đá vài trận, và chỉ được tập cùng nhau trong thời gian rất ngắn, không như ở CLB các cầu thủ tập cùng nhau ngày này qua tháng nọ.
Xét t/tích ở tuyển thiên vị lắm cụ ah, bởi những cầu thủ sinh tại nơi bóng đá có nền bóng đá yếu như Sheva, Giggs, Neved nếu mang tuyển ra so thì chỉ là dạng ct cùi bắp???
Chỉ có C1 là danh hiệu chuẩn mực nhất để so, bởi ct ko đc chọn nơi sinh ra nhưng có thể chọn clb để thi đấu.

thanhgamo

Xe container
Zidane thiếu cúp thế giới với tư cách Trainer bác ạ.
Cái này Beckenbauer có.
Anceloti thì tôi không nhớ, hình như cũng có??!!

Khoản Đếm cup thì chắc anh Zidane nhất.
Hoàng đế Beckenbauer thì hình như đoạt cúp vàng thế giới ở cả 2 vai trò.
Còn Anceloti thì chỉ đoạt C1 trên 2 vai trò thôi, chưa dẫn dắt đtqg.
Zi hói thì thiếu cúp vàng trên cương vị hlv, chắc là khó :D

nidea

Xe tăng
Em không hiểu cụ phản bác cái gì ở ý của em
Những cầu thủ cụ kể thì đến 30+ là phong độ đi xuống, 31,32 là xuống dốc không phanh và nghỉ. Còn bây giờ 32,33 vẫn chạy phăm phăm hiệu suất ghi bàn vẫn kinh khủng mà cụ vẫn cố cãi? Cụ nên nhớ bây giờ so với năm 1980 thì quãng đường di chuyển mỗi trận gần gấp đôi nhau đó cụ, đá 1 trận bây giờ tương đương với ngày xưa cụ đá liên tiếp 2 trận không nghỉ đấy cụ ạ.
Còn tuổi cao vẫn đá tốt chứng tỏ bây giờ thể chất cầu thủ tốt hơn, tuổi nghề dài hơn, tuổi nhiều mà thể lực xuống ít thì rõ ràng sẽ hiệu suất sẽ tốt hơn các cầu thủ trẻ thiếu chinh chiến là bình thường. Tiền bạc kiếm nhiều cũng là động lực thúc đẩy cho cầu thủ cố gắng chứ em không thấy có gì không tốt cả, có thực mới vực được đạo, cầu thủ càng kiếm nhiều tiền thì càng nhiều người muốn trở thành cầu thủ. Quan hệ cầu thủ với câu lạc bộ cũng là quan hệ hợp tác, ai cần ai hơn thì phải xuống nước là bình thường, thế mới là công bằng
Batis được một mùa với Roma và WC năm 2002 là một sai lầm trầm trọng của Bielsa khi vẫn sử dụng một Batis già nua mà ko trọng dụng một Crespo đang ở điểm chín

Phục Quy

Xe tăng

Ai nói với cụ là giờ ít chặt chém hơn trước .
Batigoal bước sang tuổi 32 thì chỉ còn cái danh thôi cụ ạ ,
Shearer thì gọi là được nhưng cũng không bao giờ vượt qua được những Ibra , Augero như bây giờ chứ không nói là 2 anh kia .
Klose ngay thời đỉnh cao nhất cũng chỉ là tiền đạo hạng khá khi đá ở clb mà thôi . Đá ở Bayern chỉ là dự bị !
Bóng đá bây giờ cụ nói thua bóng đá ngày xưa thì khác gì nói kinh tế VN bây giờ thua cách đây 20 năm
Bóng đá nó luôn phát triển chứ khoing đứng 1 chỗ !