[Funland] Ronal đô!!!

Bemagauvn

Xe điện
Nếu ko phải hậu vệ Ý đá rắn, cáo già và 1 phần luật chưa bảo vệ cho cầu thủ nhiều như bây giờ thì Ronaldo đã ko chấn thương đến nỗi chỉ giành được có....3 QBV. Ronaldo đỉnh cao đến mức mà Cannavaro và Maldini cùng kèm mà ko bắt nổi trong trận tứ hùng năm 97 mà đến năm 2006 Cannavaro giành QBV trong cái năm mà Ý thể hiện cực rõ nét tư duy chiến thuật, độ già dơ, điểm rơi phong độ và tất nhiên là cả may mắn đấy cụ ạ.
Đây cũng là vấn đề mà em không có cảm tình với bóng đá Ý lúc đó. Hậu vệ Ý quá tiểu xảo , rắn. Tạo nên một hệ lụy thiếu vắng những tài năng ở vị trí khác.
AC có mùa hòa từ đầu giải đến cuối và vô địch hoặc AC đã ghi 1 bàn trước là đội kia chịu chết .

juve99

Xì hơi lốp
Đây cũng là vấn đề mà em không có cảm tình với bóng đá Ý lúc đó. Hậu vệ Ý quá tiểu xảo , rắn. Tạo nên một hệ lụy thiếu vắng những tài năng ở vị trí khác.
AC có mùa hòa từ đầu giải đến cuối và vô địch hoặc AC đã ghi 1 bàn trước là đội kia chịu chết .
Ý toàn dư thừa hàng công cụ lại bảo thiếu, hlv trưởng đau đầu ko biết chọn ai, tranh cãi cả năm về vic Vieri, Delpiro - Inzaghi - Zalo :)) , Casano, Viali toàn hàng khủng thời đó... đến Totti dc chọn lên tuyển còn khiên cưỡng hoài nghi

Buileduytoan

Xe tải
Em thì nghĩ cụ Rô đĩ chỉ là sản phẩm của truyền thông. Rất nhiều cụ trình độ ngang ngửa nhưng lại méo đẹp trai bằng nên các chị em không khoái. Fan cụ rô đĩ chắc tối thiểu 50% là chị em. Theo đánh giá của em thì cụ ibrahimmovic còn trên cơ cụ rô đĩ này nhiều. Còn Rô 9 và M10 thì mâm trên rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Ý toàn dư thừa hàng công cụ lại bảo thiếu, hlv trưởng đau đầu ko biết chọn ai, tranh cãi cả năm về vic Vieri, Delpiro - Inzaghi - Zalo :)) , Casano, Viali toàn hàng khủng thời đó... đến Totti dc chọn lên tuyển còn khiên cưỡng hoài nghi
Hmmm. Cái đám tiền đạo không xuất khẩu này á0*.*"

Phục Quy

Xe tăng
Cụ có nhầm ko vậy. Trước thời gian cụ nói thì những hậu vệ đá ở Ý mà gà và ko chiến thuật thì em chả hiểu cụ xem bóng đá kiểu gì. Thời gian đó thì bóng đá Ý và Đức thể hiện tư duy chiến thuật lẫn tâm lý ở đỉnh cao rồi. Nếu ko phải hậu vệ Ý đá rắn, cáo già và 1 phần luật chưa bảo vệ cho cầu thủ nhiều như bây giờ thì Ronaldo đã ko chấn thương đến nỗi chỉ giành được có....3 QBV. Ronaldo đỉnh cao đến mức mà Cannavaro và Maldini cùng kèm mà ko bắt nổi trong trận tứ hùng năm 97 mà đến năm 2006 Cannavaro giành QBV trong cái năm mà Ý thể hiện cực rõ nét tư duy chiến thuật, độ già dơ, điểm rơi phong độ và tất nhiên là cả may mắn đấy cụ ạ.
Nói Ro béo bị chấn thương do các hậu vệ Ý thì oan cho họ rồi . Pha chấn thương nặng nhất của Ro béo là chẳng ai chạm vào hết . Tất cả có lẽ do dùng thuốc và chơi bời quá độ mà thôi .
Sau WC 2002 Ro béo qua lại TBN rồi , mà WC 2002 có lẽ là đỉnh cao cuối cùng của anh ấy , lúc ấy mới 26 tuổi thôi ! Từ đó về sau tăng cân vù vù và không bao giờ lấy lại thời vàng son nữa . Vậy chủ yếu là do anh ấy chứ sao lại kêu lỗi do các hậu vệ được ?

Lambatda

Xe điện
Em thì nghĩ cụ Rô đĩ chỉ là sản phẩm của truyền thông. Rất nhiều cụ trình độ ngang ngửa nhưng lại méo đẹp trai bằng nên các chị em không khoái. Fan cụ rô đĩ chắc tối thiểu 50% là chị em. Theo đánh giá của em thì cụ ibrahimmovic còn trên cơ cụ rô đĩ này nhiều. Còn Rô 9 và M10 thì mâm trên rồi.
Ibra điểm hơn hẳn Rô điệu là to mồm, tinh tướng nhờ cậy to xác.
Còn đâu về mọi mặt đều ko có cái j đáng để so với thằng điệu. Ngay cả trận đối mặt ở tuyển q.định vé t/dự Euro thì Hĩm cũng thua nốt. Từ sau trận thua này thì cay cú ra mặt, hễ phát biểu cái j mà có cơ hội là cũng lôi bằng đc thằng điệu ra để đá đểu. Nhưng mà kiểu 1 thằng kém hơn suốt ngày lèm bèm đi đá đểu thằng giỏi hơn. Mà thằng giỏi hơn chả bg nó thèm đáp lại mới thấy kém cỏi vl.

Dobian

Xe buýt
Chán nhỉ, thế là năm nay chả có Euro2020 mà xem, các giải BĐ Anh-TBN thì hoãn hết rầu...

Moriarty

Xe container
Cân đúng nghĩa đó cụ, cụ xem lại WC2006, kiểu vắng là đội bóng hỏng luôn. Còn bđ đỉnh cao thì clb hay dt nào chả có nhân sự ngon. Maradona đá cho Napoli, đội bóng hạng trung tại Ý vô địch đó cụ, như này k phải cân thì chắc phải đá cùng với ae phủi vô địch mới gọi là cân 😁 .
Vắng là hỏng thì là lỗi của HLV chứ cái đội hình này tìm đỏ mắt chả thấy ông nào là gỗ như ông Ferguson chém cả.

dxpac

Xe buýt
Vắng là hỏng thì là lỗi của HLV chứ cái đội hình này tìm đỏ mắt chả thấy ông nào là gỗ như ông Ferguson chém cả.
Đội hình này trừ Sagnol ra thì các vị trí khác bằng hoặc hơn năm 98 vô địch, cái kém của Pháp năm 2006 so với 98 là sân nhà, may mắn và Zidane đã già đi thôi.

juve99

Xì hơi lốp
Hmmm. Cái đám tiền đạo không xuất khẩu này á0*.*"
Thế cụ ko biết nh bóng bánh r, ít nhất 3 ô đi đá thuê Anh - TBN, mà dạo đó đá ở Ý là hot nhất châu âu, cầu thủ đổ về chứ chả mấy ai đi xklđ

Moriarty

Xe container
Đội hình này trừ Sagnol ra thì các vị trí khác bằng hoặc hơn năm 98 vô địch, cái kém của Pháp năm 2006 so với 98 là sân nhà, may mắn và Zidane đã già đi thôi.
Nhìn toàn bộ sự nghiệp Zidane tính từ năm 98 xem chơi cạnh những tiền vệ thế nào thì biết là anh ý gánh người ta hay anh ý hưởng lợi từ đồng đội:
Juve: Tarchinardi, David, Deschamp
R. Madrid: thôi chả buồn kể
Tuyển: Deschamp, Petit, Vieira, Makelele

juve99

Xì hơi lốp
2006 Pháp ko dc đánh giá cao, đội hình nhìn thì còn ngon hơn 98 nhưng chắc phải 9/11 ngoài 30t

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
2006 xem trận Pháp vs Brazil mà không hay hả cụ? Năm đó lẽ ra Pháp hoặc Brazil Vô địch thì hợp lý hơn.

juve99

Xì hơi lốp
Nói ví von là rất xs thôi, hiểu theo nghĩa đen câu chữ thì có cho đá Seagame còn k chắc vào dc top 4

ngọc em

Xe máy
Bóng đá cũng như các lĩnh vực khác, luôn "tiến hoá" cho phù hợp với các yêu cầu cao hơn. Độ này trên Bóng đá TV phát lại El Classical...thú thật em thấy như quay chậm và ngây thơ :))
em cũng thấy thê, từ 2010 đến giờ còn thấy hay

Moriarty

Xe container
Nói ví von là rất xs thôi, hiểu theo nghĩa đen câu chữ thì có cho đá Seagame còn k chắc vào dc top 4
Vấn đề là người ta lại hay vin vào câu nói đấy để bảo zi hói gánh này gánh nọ chứ thực tế toàn thấy chơi cạnh hàng khủng

juve99

Xì hơi lốp
Lão ghét hay thù gì Cr7 thế :)) . Nó chạy nhanh nhất nhì giới bđ, sút tốt 2 chân, sút hàng rào, sút pen, xa gần, đánh đầu, bật cao đến mức ảnh chế đầu văng ra khỏi màn hình, độ cn như máy, máu lửa, quái lừa cả Var mà còn chê thì đến lạy ngài. K tìm dc điểm yếu ở cu này. Máy tính lập trình cho game cũng chưa chắc đã hơn nó đá thật

Bemagauvn

Xe điện
Thế cụ ko biết nh bóng bánh r, ít nhất 3 ô đi đá thuê Anh - TBN, mà dạo đó đá ở Ý là hot nhất châu âu, cầu thủ đổ về chứ chả mấy ai đi xklđ
Ấy cụ chưa hiểu ý em, ý em là sau đó đến h ạ. Có phải tự tôn vinh bóng đá phòng ngự nên sau cái lứa cụ liệt kê trên đến h như nào ạ!?
Đám trên bò mộng trọc chủng em biết ạ. Nhưng em không đánh giá cao.
Còn cụ biết sao seriA hồi đó lại hot không!?

Chỉnh sửa cuối:

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Gianfranco Zola là một cầu thủ bóng đá chuyên nghiệp và là huyền thoại của câu lạc bộ Chelsea và đã vinh dự được phong tước Hiệp Sĩ của nước Anh. Cụ đừng so sánh với cầu thủ Zalo ở VN thế chứ.

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Những năm đó Ý mạnh đều cả 3 tuyến, tiếc cái là không có chú nào tầm cỡ super star để làm đầu tàu.