[Funland] Ronal đô!!!

tieunhupha

Xe điện
Em nghĩ cụ không hề bao giờ coi Ro béo đá ở Real ( hoặc có coi thì coi trên Yuotube ) mà thôi . Ro béo sang Real không bao giờ còn sự ổn định , không bao giờ là đầu tàu cả cụ nhé . Si thua ở điểm nào , Danh hiệu hay bàn thắng ??
Ronaldo sang Real ko còn sự ổn định thì anh ta vẫn là tiền đạo top level cụ nhé. Còn ko phải đầu tàu thì cụ hãy đưa định nghĩa đầu tàu là cầu thủ thế nào đã. Còn về tiền đạo sa sút phong độ và lúc đó chỉ là "hạng khá" mà vẫn ghi tới 2 bàn/ 3 trận ở thời điểm đó thì ai sẽ là tiền đạo "hạng giỏi" đây.:D

Phục Quy

Xe tăng
Ronaldo sang Real ko còn sự ổn định thì anh ta vẫn là tiền đạo top level cụ nhé. Còn ko phải đầu tàu thì cụ hãy đưa định nghĩa đầu tàu là cầu thủ thế nào đã. Còn về tiền đạo sa sút phong độ và lúc đó chỉ là "hạng khá" mà vẫn ghi tới 2 bàn/ 3 trận ở thời điểm đó thì ai sẽ là tiền đạo "hạng giỏi" đây.:D
Quan trọng nhất là những trận quyết định , những trận đinh chẳng hạn ? Gặp những đội mạnh ở C1 thì gần như Ro béo tắt ngúm cụ ạ . Giống như Ibra bây giờ ấy .
Chả phải ngẫu nhiên mà thành tích của Ro ở châu Âu cực kỳ khiêm tốn mới có 1 chức VĐQG duy nhất với Real thôi , và cúp C2 , C3 với Barca và Inter !

tieunhupha

Xe điện
Em chưa thấy ai có chuyên môn đổ cho pha chấn thương đấy là do các chấn thương khác dồn lại :
Đây cụ coi bác sỹ chữa cho Ro béo ngườ có chuyên môn họ nói gì đây ?
" Bác sĩ Petrone khẳng định những pha đi bóng bùng nổ của Ronaldo đã đẩy đầu gối đến giới hạn. Ronaldo không chỉ chạy hay tăng tốc bình thường như bao người khác, anh còn đảo chân, lắc hông và đổi hướng đột ngột "
Tiền đạo giỏi và khá nó thể hiện ở bàn thắng và còn là đầu tàu kéo clb đi lên đến danh hiệu nữa cụ nhé . Ro béo đến Real có thể hiện được vai trò đó không ? Còn tiền đạo giỏi lúc đó không thiếu cụ ạ Sheva chẳng hạn gần như anh ấy kéo Milan đến CK C1 !
Anh ta vẫn đảo từ trẻ mà sao sang Ý mới dính nhiều chấn thương nặng thế cụ. Đến khi anh ta xuống phong độ, tăng cân ở Real mà lại đá được nhiều hơn ở Ý nhỉ.
Ở trên thì cụ phán "mùa cao nhất cũng chỉ 30 bàn" còn giờ thì lại thành phải là đầu tàu kéo clb giành danh hiệu nữa à.:)) Cụ đã nói như dưới đây nên ta mới đang phải tranh luận đấy nhé:
Sau WC 2002 thì Ro béo chỉ là tiền đạo hạng khá mà thôi

Phục Quy

Xe tăng
Anh ta vẫn đảo từ trẻ mà sao sang Ý mới dính nhiều chấn thương nặng thế cụ. Đến khi anh ta xuống phong độ, tăng cân ở Real mà lại đá được nhiều hơn ở Ý nhỉ.
Ở trên thì cụ phán "mùa cao nhất cũng chỉ 30 bàn" còn giờ thì lại thành phải là đầu tàu kéo clb giành danh hiệu nữa à.:)) Cụ đã nói như dưới đây nên ta mới đang phải tranh luận đấy nhé:
Thì tất nhiên đảo nhiều nó mới thành quá , còn đây nữa thêm chút nữa về nguyên nhân chấn thương

" Tuy nhiên, thay vì điều trị, thuốc kháng viêm và giảm đau trở thành bạn đồng hành không thể tách rời của Ronaldo. "Nguồn cơn bi kịch bắt đầu từ PSV. Họ đã cho cậu ấy sử dụng steroid đồng hóa (chất doping kích thích cơ bắp hiện nay đã bị cấm) từ khi còn là đứa trẻ. Kết quả là cơ bắp của cậu ấy không tương thích với xương đầu gối", Bernardinho Santi, cựu điều phối viên chống doping của LĐBĐ Brazil than thở "
Đấy chả có ai nói chấn thương của anh ấy là do các chấn thương khác dồn lại cả . Do các hậu vệ Ý chơi triệt hạ cả .

Oh thế cụ không coi anh ấy đá ở Ý như thế nào à , sao lại hỏi em như vậy ? Đá 4 mùa ở Ý nhưng chấn thương nghỉ chắc cũng hơn 2 mùa bóng thì lấy đâu ra đá nhiều hơn 4 mùa ở TBN ?
Ý em 30 bàn là so với CR7 hay M10 .
Còn đầu tầu gánh team ở CLB thì Ro béo chưa bao giờ làm tốt cụ ạ !

Hp007hp

Xe buýt
Em lạy cụ
Barthez, Thuram, Blanc, Desailly, Lizarazu, Viera, Dechamps, Petit, Truezeguer, Herry mà còn bảo phải kéo với cày
Đội hình Pháp 1998 được đánh giá top 5 đội tuyển xuất sắc nhất lịch sử mọi thời đại đấy cụ
Pháp 98 chấp hàng tiền đạo, 2 chú trong danh sách trên ngồi dự bị nhé.

dpl

Xe lăn
Quá chuẩn
Ng ngoài hành tinh là hoàn hảo nhất lịch sử bóng đá TG

blackhole1

Xe điện
Bóng đá hiện đại nặng về tính chiến thuật quá làm em mất hết cảm xúc em nhớ hồi còn trẻ con cứ đến kỳ WC là nó chộn rộn hào hứng lắm xem chả bỏ trận nào nhất là khi nghe giai điệu mùa hè Italia vang lên

mitdac1819

Xe điện
Chất lg ca khúc mở đầu Wc càng ngày càng tệ. Ca khúc wc 1990 công nhận chất, giai điệu nổi lên là lòng lại thấy nao nao

hnilqhuy

Xe tăng
3 thằng này em chả thích thằng nào cụ ạ, nên em ko hề ghét cr7. Thậm chí nó đang đá cho Juv nó còn đc ưu tiên nữa, vì em là 1 Bianconeri.
Lấy 2 mùa đỉnh cao của Rô béo làm thước đo so với Si và cr7 là ko hề khập khiễng, vì đó mới là trình độ thực của Ronaldo, năm nó ghi 8 bàn ở WC nó cũng chỉ chơi đc tầm 70% so với trước.
Còn cụ nói tiền đạo giỏi phải nhìn vào số bàn thắng, ok đúng. Nhưng cũng phải nhìn vào tiền đạo đó đang chơi cho clb nào? tiền vệ làm bóng là ai? Hai hv biên là ai? Ai là người đá cặp với anh ta trên hàng công? Như vậy mới đánh giá đc tài năng đúng mức của họ.
Do vậy em mới nói wc2002 Rô béo ghi 8 bàn cũng là bình thươngf ko khó lắm. Vì chơi dưới nó có Rivaldo, thấp hơn 1 tí là Ronaldinho, 2 cánh nó có Cafu và Carlos, đá quét dọn dẹp thì có G Silva, Ẻmerson, qua đc 2 ông thần này thì còn ... Lucio :) tất cả đều là số 1 số 2 thế giới ở vị trí đó.
Inzaghi là tiền đạo hay của Atalanta và Italy lúc đó, nhưng mang ra so với béo là quá khập khiễng, mặc dù hồi Inzaghi đá cho Juve em thuộc từng bàn thắng của nó luôn. Em thích Juv giữ lại Vieri hơn là mang Inzaghi về
2002 Emerson dính chấn thương trước giải nên ngồi nhà, Ricardinho gọi bổ sung, còn đá chính từ vòng 2 trở đi là Kleberson, cặp cùng Silva

thienluc76

Xe tải
Phong độ đỉnh cao Ronaldo de Lima là ở 2 mùa giải mà anh đạt quả bóng vàng khi mới 20, 21 tuổi, kể cả năm 2002 cũng đoạt quả bóng vàng nhưng phong độ không bằng giai đọan đỉnh cao trước. R9 bị căn bệnh về tuyến giáp dẫn đến tăng cân không kiểm soát, di chuyển với tốc độ cao,chuyển hướng đột ngột nên hay dẫn đến các chấn thương, và đó cũng là nguyên nhân khiến phong độ của R9 không kéo dài. Nếu so về thành tích ở CLB do không thi đấu với phong độ cao kéo dài, hay chấn thương nên thua xa CR7 và Mes. Nhưng nếu lấy năm đỉnh cao của R9 so với năm đỉnh cao của CR7 và Mes thì R9 theo tôi là hay hơn. Cấp đội tuyển thì không nói, thành tích của R9 là trội hơn, nếu không có sự cố ở Pháp năm 98 thì R9 có lẽ sánh ngang với vua bóng đá Pele dù thi đấu ít hơn nhiều.

Phục Quy

Xe tăng
Phong độ đỉnh cao Ronaldo de Lima là ở 2 mùa giải mà anh đạt quả bóng vàng khi mới 20, 21 tuổi, kể cả năm 2002 cũng đoạt quả bóng vàng nhưng phong độ không bằng giai đọan đỉnh cao trước. R9 bị căn bệnh về tuyến giáp dẫn đến tăng cân không kiểm soát, di chuyển với tốc độ cao,chuyển hướng đột ngột nên hay dẫn đến các chấn thương, và đó cũng là nguyên nhân khiến phong độ của R9 không kéo dài. Nếu so về thành tích ở CLB do không thi đấu với phong độ cao kéo dài, hay chấn thương nên thua xa CR7 và Mes. Nhưng nếu lấy năm đỉnh cao của R9 so với năm đỉnh cao của CR7 và Mes thì R9 theo tôi là hay hơn. Cấp đội tuyển thì không nói, thành tích của R9 là trội hơn, nếu không có sự cố ở Pháp năm 98 thì R9 có lẽ sánh ngang với vua bóng đá Pele dù thi đấu ít hơn nhiều.
Vậy theo cụ năm đỉnh cao của Ro béo so với 2 anh kia hay hơn cái gì ? Danh hiệu hay bàn thắng ở đây , tất cả đều thua xa 2 ông kia ? Chưa kể Ro béo có 2 năm đỉnh cao còn 2 ông kia có tới 5,6 mùa đỉnh của đỉnh cụ ạ .
Em nghĩ cái trận CK WC 98 kể cả Ro béo có lành lặn thì Brazil vẫn cứ thua , vì cả trận có cơ hội nào ra hồn đâu ?

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ năm đỉnh cao của Ro béo so với 2 anh kia hay hơn cái gì ? Danh hiệu hay bàn thắng ở đây , tất cả đều thua xa 2 ông kia ? Chưa kể Ro béo có 2 năm đỉnh cao còn 2 ông kia có tới 5,6 mùa đỉnh của đỉnh cụ ạ .
Em nghĩ cái trận CK WC 98 kể cả Ro béo có lành lặn thì Brazil vẫn cứ thua , vì cả trận có cơ hội nào ra hồn đâu ?
E tưởng 2 ông thần Cr7 vs M10 đỉnh cao mỗi ông đến 12-13 năm ợ. Mà vẫn còn đá đỉnh cao.
lấy mùa giải khét nhất của R9 đọ vs 2 ông kia vẫn cách mấy bậc.
Cr7 nó chinh chiến liên miên các chiến trường. Ở đâu cũng đỉnh của đỉnh mà 1 số ông phủ nhận đc e thấy quá hài.
lại là vua C1 nữa chứ.Cúp nào cũng là nhân tố chủ chốt luôn. Ông R9 đc đúng 1 cáiWc . Thiếu gì người đc wc đâu nhưng 4-5 cái C1 là ko thể.

nhpd

Xe hơi
R9 là tiền đạo xuất sắc của giai đoạn năm 96- 2002, mẫu tiền đạo này có Benzema( bản thấp hơn), Messi, CR7 mẫu đá rộng hơn không thiên về tì đè nhiều, nhưng khả năng di chuyển và phối hợp tốt hơn. Cả 3 đều thượng thừa kĩ thuật và khả năng dứt điểm tốt. Messi kĩ thuật đi bóng trong phạm vi hẹp, CR7 điểm mạnh thể lực ( các bác xem lại trận Bồ Đào Nha đá Anh World cup năm 2006, xem hiệp phụ CR7 vẫn chạy như máy). Ronaldo Braxin toàn diện nhưng chấn thương làm hỏng chân nên không thể kéo dài phong độ được.
Đối với cầu thủ bóng đá , không bị chấn thương cũng là một may mắn rất lớn, đặc biệt là Messi khi còn trẻ lối đá lừa bóng phạm vi hẹp bị đốn nhiều ( nếu ở Việt Nam, Indonesia chắc gãy chân).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
R9 là tiền đạo xuất sắc của giai đoạn năm 96- 2002, mẫu tiền đạo này có Benzema( bản thấp hơn), Messi, CR7 mẫu đá rộng hơn không thiên về tì đè nhiều, nhưng khả năng di chuyển và phối hợp tốt hơn. Cả 3 đều thượng thừa kĩ thuật và khả năng dứt điểm tốt. Messi kĩ thuật đi bóng trong phạm vi hẹp, CR7 điểm mạnh thể lực ( các bác xem lại trận Bồ Đào Nha đá Anh World cup năm 2006, xem hiệp phụ CR7 vẫn chạy như máy). Ronaldo Braxin toàn diện nhưng chấn thương làm hỏng chân nên không thể kéo dài phong độ được.
Đối với cầu thủ bóng đá , không bị chấn thương cũng là một may mắn rất lớn, đặc biệt là Messi khi còn trẻ lối đá lừa bóng phạm vi hẹp bị đốn nhiều ( nếu ở Việt Nam, Indonesia chắc gãy chân).
Câu cuối của cụ làm em nhớ đến đội em đi đá. Trong đội có cậu em chuyền một quả Rabona, em nhìn thấy thầm than, thôi hỏng rồi. Y như rằng tới quả Rabona thứ hai thì bị đốn cái bộp. May mà vẫn nhào người thoát được. Từ đó sợ xanh mặt, đá chân phương hẳn đi. :D

Hp007hp

Xe buýt
R9 có thương hiệu riêng quả lừa bóng qua thủ môn rồi, 10 pha đối mặt lừa đến 9, 100 pha lừa đen hỏng 1. Còn những pha chớp cơ hội cũng ko ít (như pha chích mũi giầy vào lưới Thổ) nhưng cái nổi bật làm khán giả nhớ lâu. R7 và M10 đều hay, cá nhân còn hơn R9 nhưng đen là hay đều hơn nên khán giả có phần bị lẫn :)
So sánh khác thời thì bao giờ có kết thúc đâu. Pele Maradona có bao giờ phân thắng bại, nhưng Pele luôn dc giới “chuyên môn” xếp trên nhờ thành tích tuyển. Đến giờ để xếp hạng top thì vẫn cứ phải là người hùng dân tộc mới lên mâm trên. Và thế R7 hay M10 vẫn còn thiếu cái đó so với top đầu.
Vú dụ như Pháp, Zidan chưa vượt hẳn Platini dù thành tích tuyển hơn 1 cup. Cá nhân mình nghĩ do Platini có công đưa Pháp có tên vào bản đồ bóng đá thế giới, cùng với 2 cúp Zidan có phần may mắn ( đặc biệt cúp 2000 ăn Ý quá đỏ). Hay R7 với Beckham, Cantona vẫn chưa qua được áo số 7 ở MU dù thành tích cao hơn. M10 ở Barca cũng sẽ nhắc đến Barca bộ 3,4 chứ ko có chuyện Barca thời Messi.
Kết: chúc mừng các fan đã được xem các thiên tài thi đấu, chia buồn không được xem thiên tài thời sau thi đấu.

Havo

Xe điện
Rô béo có ăn WC98 thì vẫn ko so đc với Pele. Pele năm 17 tuổi đã đá chính ở WC và giành chức VĐ WC cộng thêm danh hiệu cầu thủ trẻ xuất sắc nhất. Trong khi Rô béo năm 18 tuổi vẫn phải dự bị ở ĐTQG, ko đc ra sân tí nào ở WC94.
Đấy là về thành tích, còn lối chơi thì e vẫn thích Rô béo hơn :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Rô béo có ăn WC98 thì vẫn ko so đc với Pele. Pele năm 17 tuổi đã đá chính ở WC và giành chức VĐ WC cộng thêm danh hiệu cầu thủ trẻ xuất sắc nhất. Trong khi Rô béo năm 18 tuổi vẫn phải dự bị ở ĐTQG, ko đc ra sân tí nào ở WC94.
Đấy là về thành tích, còn lối chơi thì e vẫn thích Rô béo hơn :D
Năm đấy dự bị của Brazil mà chia cho mỗi đội một ông đã là quá hạnh phúc rồi, nên Ronaldo không có cửa là đương nhiên.

Joker86

Xe buýt
Trong bài có trích lời Paolo Maldini rằng ảnh có may mắn chưa bao giờ đối đầu với Messi, ảnh cũng ko bít khi 1 vs 1 với Si lùn thì sẽ fai làm thế nào cả. Mourinho cũng đã nói hậu vệ nào mà 1 vs 1 với Si lùn là chỉ có chết. Cầu thủ vĩ đại rồi HLV nổi tiếng người ta còn nói nv, chỉ có fan ở VN và các ô phở là chê nó thôi