Royal enfield Interceptor 650

hatoyota

Xe tăng
Ở HCM có 1 cụ đang bán con màu cam mới chạy 900km có 16x củ thôi kìa cụ. Tiếc ghê, nó mà là màu trắng hay màu chrome là em mua đời nó rồi :(

Ừ sao mới chạy mà đã bán rồi nhỉ, ko biết có vấn đề gì ko??? Hoang mang

loongka

Xe hơi
E nghĩ chắc chả có vde gì đâu, e nằm vùng nhóm RE 650 bên ấn thấy đa phần các cụ ấy than 2 vde chính.
1. Thắng trước có xe bị lỗi mỗi khi thắng là nghe lụp cụp
2. Cái tay cầm k thoải mái cho lắm, đi đường dài hay bị ê tay

Còn lại thì chưa thấy các vde nào khác nghiêm trọng, mức tiêu thụ cũng ở mức 30km/l đg trường, đg thành phố tầm 25km/l e thấy chấp nhận dc :D

Xe_om_day

Xe buýt
E nghĩ chắc chả có vde gì đâu, e nằm vùng nhóm RE 650 bên ấn thấy đa phần các cụ ấy than 2 vde chính.
1. Thắng trước có xe bị lỗi mỗi khi thắng là nghe lụp cụp
2. Cái tay cầm k thoải mái cho lắm, đi đường dài hay bị ê tay

Còn lại thì chưa thấy các vde nào khác nghiêm trọng, mức tiêu thụ cũng ở mức 30km/l đg trường, đg thành phố tầm 25km/l e thấy chấp nhận dc :D
Thêm trường hợp nữa 1 số cụ có điều kiện mua về trải nghiệm, úp youtube xong là đăng bán thôi :D

Xe_om_day

Xe buýt
Cụ lấy xe chưa ? Em mới lấy chạy được hơn trăm cây rồi. Hôm nay đen dính quả tắc đường chỗ Mai Động cứ zỉn zỉn nóng hết cả cờ him, đoạn nào chờ lâu quá em lại tắt máy :|.

Giờ là về đánh giá. Cảm giác so với chạy ST đời 2018 là 8:10 nhưng ga cảm giác còn bốc hơn ST. ST cảm giác ga lên chậm hơn. So với ST thì cảm giác đầm hơn nhưng cảm giác lái vẫn hơi cứng, qua sống trâu đi nhanh hơi nảy hơn so với ST. Lên xe vẫn nặng hơn ST

Ah đoạn trên cầu Vĩnh Tuy em hứng chí thốc phát lên 100km/h nhưng không dám hơn sợ bay mất giấy tờ (găm ở ghi đông :D), lên 100km nhẹ nhàng, nhanh.

Thôi tạm sơ sơ vậy đã :D

lan806

Xe tăng
Giờ là về đánh giá. Cảm giác so với chạy ST đời 2018 là 8:10 nhưng ga cảm giác còn bốc hơn ST. ST cảm giác ga lên chậm hơn. So với ST thì cảm giác đầm hơn nhưng cảm giác lái vẫn hơi cứng, qua sống trâu đi nhanh hơi nảy hơn so với ST. Lên xe vẫn nặng hơn ST
....
Thôi tạm sơ sơ vậy đã :D
ST là cái gì thế, là Harley softail ạ.

rgvmen

Xe container
Hôm nay ga thử, nghe tiếng máy chán quá, next :D

rgvmen

Xe container
Pô zin thì xe nào chả thế cụ ơi. Nó mà nổ đùng đùng thì ai mà cho nhập :D
Vấn đề không phải tiếng pô mà máy cảm giác lực không đã, em thấy xe này đuợc cái hình thức cho người mới chơi thì được còn tiền tầm này nhiều lựa chọn hơn :)

Xe_om_day

Xe buýt
Vấn đề không phải tiếng pô mà máy cảm giác lực không đã, em thấy xe này đuợc cái hình thức cho người mới chơi thì được còn tiền tầm này nhiều lựa chọn hơn :)
Bác chạy thử con gì thế ? Mà bác đang so sánh với con nào. Em so với Triumph street twin thấy ổn :). Bác so sánh với mấy em sport hay naked hay mấy cụ máy 1200cc đổ lên thì em không ý kiến :D

loongka

Xe hơi
Bác cho e hỏi ngu trong tầm tiền 200tr có em nào 650cc + 2 máy dáng classic như em nó vậy? E chỉ nói đến dáng classic thôi nha, mấy loại xe khác k tính.

rgvmen

Xe container
Bác cho e hỏi ngu trong tầm tiền 200tr có em nào 650cc + 2 máy dáng classic như em nó vậy? E chỉ nói đến dáng classic thôi nha, mấy loại xe khác k tính.
Các tiêu chí của bác là về hình thức, còn nếu tiền ấy em sẽ mua CB500X hoặc KLX250 mới
Còn mua xe cũ thì kiếm con Shadow600-750 đời trước dư sức
Con xe em thử hôm qua là con ở đầu bài của thớt này, cảm nhận của em là nhạt, có lẽ em cũng qua nhiều xe nên hơi thực dụng chút, mong cụ thông cảm

Xe_om_day

Xe buýt
Các tiêu chí của bác là về hình thức, còn nếu tiền ấy em sẽ mua CB500X hoặc KLX250 mới
Con xe em thử hôm qua là con ở đầu bài của thớt này, cảm nhận của em là nhạt, có lẽ em cũng qua nhiều xe nên hơi thực dụng chút, mong cụ thông cảm
Em chưa hiểu "nhạt" của cụ ở đây là gì. Có thể gu của cụ khác, vẫn thích các dòng thiên về naked, adv hoặc hình thức ngầu ngầu. Em đoán tuổi cụ tầm 3x :D

rgvmen

Xe container
Em chưa hiểu "nhạt" của cụ ở đây là gì. Có thể gu của cụ khác, vẫn thích các dòng thiên về naked, adv hoặc hình thức ngầu ngầu. Em đoán tuổi cụ tầm 3x :D
Nhạt là chất máy không ấn tượng. Hình thức tổng thể bóng bảy nhưng xem chi tiết thấy nhôm nhựa lắm cụ ạ.
Về xe thì em thấp x thôi ạ, mới chạy moto đôi ba chục năm nay thôi ạ :)

Xe_om_day

Xe buýt
Nhạt là chất máy không ấn tượng. Hình thức tổng thể bóng bảy nhưng xem chi tiết thấy nhôm nhựa lắm cụ ạ.
Về xe thì em thấp x thôi ạ, mới chạy moto đôi ba chục năm nay thôi ạ :)
Oài, vậy cụ cũng loanh quanh 5x rồi.

Về RE thì thực sự nhận xét thẳng thắn là các chi tiết có độ hoàn thiện chưa cao, các mối hàn, mối ghép, máy vẫn trông xù xì, chưa bóng bẩy.

Tuy nhiên dòng RE classic 500 đã được anh em sử dụng nhiều đánh giá là bền bỉ, ít lỗi vặt mặc dù anh em trong đội RE cày khá nhiều. Dòng 650 mới ra nên cũng chưa biết thế nào nhưng so với classic 500 độ hoàn thiện đã tốt hơn trông thấy.

Em nghĩ hãng vẫn lắng nghe và dần dần điều chỉnh.

rgvmen

Xe container
Oài, vậy cụ cũng loanh quanh 5x rồi.

Về RE thì thực sự nhận xét thẳng thắn là các chi tiết có độ hoàn thiện chưa cao, các mối hàn, mối ghép, máy vẫn trông xù xì, chưa bóng bẩy.

Tuy nhiên dòng RE classic 500 đã được anh em sử dụng nhiều đánh giá là bền bỉ, ít lỗi vặt mặc dù anh em trong đội RE cày khá nhiều. Dòng 650 mới ra nên cũng chưa biết thế nào nhưng so với classic 500 độ hoàn thiện đã tốt hơn trông thấy.

Em nghĩ hãng vẫn lắng nghe và dần dần điều chỉnh.
Em thấy giá nên điều chỉnh xuống, nói gì thì nói thương hiệu bình dân thì giá vào thị trường nên có sự chấp nhận gian nan chut cụ ạ :)

Xe_om_day

Xe buýt
Em thấy giá nên điều chỉnh xuống, nói gì thì nói thương hiệu bình dân thì giá vào thị trường nên có sự chấp nhận gian nan chut cụ ạ :)
Được vậy quá tốt cụ ah vì dẫu sao mình vẫn là người dùng, được lợi :)

loongka

Xe hơi
E biết ngay cụ sẽ tl như thế này nên khi hỏi e mới xoáy mạnh vào "dáng classic" :)). Chứ đem giá 200tr đi so với dòng khác làm gì hả cụ, mỗi ng mỗi guu khác nhau mà :)). E thấy ở VN bây h chả có con nào dáng classic mà rẻ dc như con này, tiếc là VN nhập xe ít quá, chứ nếu nhập con jawa về thì con RE650 này không có tuổi cạnh tranh, con RE650 này e thừa nhận là dáng nó k đẹp, có nhiều chi tiết chả liên quan vẹo gì tới xe classic nhưng nếu bỏ tâm 20tr nữa độ sơ lại thì nhìn ngon ngay.

Xe_om_day

Xe buýt
E biết ngay cụ sẽ tl như thế này nên khi hỏi e mới xoáy mạnh vào "dáng classic" :)). Chứ đem giá 200tr đi so với dòng khác làm gì hả cụ, mỗi ng mỗi guu khác nhau mà :)). E thấy ở VN bây h chả có con nào dáng classic mà rẻ dc như con này, tiếc là VN nhập xe ít quá, chứ nếu nhập con jawa về thì con RE650 này không có tuổi cạnh tranh, con RE650 này e thừa nhận là dáng nó k đẹp, có nhiều chi tiết chả liên quan vẹo gì tới xe classic nhưng nếu bỏ tâm 20tr nữa độ sơ lại thì nhìn ngon ngay.

Ngày xưa có Jawa 350 của Tiệp được nhiều nhà đi xklđ mang về, cũng là xe lớn hồi bấy giờ.

Dáng con jawa ở trên đẹp quá cụ nhỉ, rất classic. Trông xa nhìn hao hao con classic 500 của RE nhưng máy đôi nên chắc ngon hơn.

Jawa không rõ giờ của Tiệp hay nước nào mua lại mà nhìn chất. Kể ra RE mà mang cục máy 650 lắp lên con classic 500 có khi lại hay :D