Royal enfield Interceptor 650

Xe_om_day

Xe buýt
Cụ đấy chắc là không thèm đọc cái post số #10 của em nên cứ tranh luận buồn cười thế đấy cụ ạ.

Mà em còn chả biết cái con Kawa 250 cụ ấy nói là con nào mà lại còn xếp trên được cả Rebel 500 cơ đấy ạ...~X(~X(~X(
Đẹp xấu hay phù hợp thế nào là tùy mắt từng người cụ ơi. Có cụ già rồi vẫn diện quần áo, thời trang của thanh niên và thấy đẹp là bình thường :D.

Con Kawa như em nói là con kawasaki estrella 250 (W250). Con này trước Thưởng nhập về bản sx ở Indo nhưng thu hồi rồi, hình như bản đời cũ không có giá dưới 250 đâu cụ nhé.

Còn rebel 500 (300) của cụ em thấy xấu ko tả nổi. Em chả cần biết công nghệ khủng đến đâu nhưng cái dáng em thấy xấu (và nhiều cụ khác) nên thảo nào ế xưng ế xỉa :D

pingping2992

Xe tải
đẹp quá cụ ạ, dòng royal thiết kế nhìn mê nhỉ

vangiang76

Xe buýt
Đẹp xấu hay phù hợp thế nào là tùy mắt từng người cụ ơi. Có cụ già rồi vẫn diện quần áo, thời trang của thanh niên và thấy đẹp là bình thường :D.

Con Kawa như em nói là con kawasaki estrella 250 (W250). Con này trước Thưởng nhập về bản sx ở Indo nhưng thu hồi rồi, hình như bản đời cũ không có giá dưới 250 đâu cụ nhé.

Còn rebel 500 (300) của cụ em thấy xấu ko tả nổi. Em chả cần biết công nghệ khủng đến đâu nhưng cái dáng em thấy xấu (và nhiều cụ khác) nên thảo nào ế xưng ế xỉa :D
Thôi cụ ơi ở đây đang nói đến cái dáng thuần clas với curie nó hợp với vài cụ có tí tuổi vầy mà mấy cụ cứ nhảy vào so với nếch rồi sờ phọt.rồi lại nói đến cái mô men ,ngựa.dòng này mà làm máy nhứ sờ phọt ai đi.
Thôi cố làm con nỳ đi có khi vẫn còn bị chê ấy chứ
https://www.otofun.net/threads/ban-xe-harley-davidson-street-750.1473845/#post-46763674

Chỉnh sửa cuối:

freewings2x2

Xe đạp

W250 ko phân phối chính hãng và đã ko còn bán nữa. Giờ cụ nói đến nó chả có ý nghĩa gì. Chúng ta chỉ nên bàn về những cái xe đang bán và có thể mua đc tại thời điểm hiện tại thôi cụ nhé... :D

Cụ kêu rebel 500/300 xấu thì em ko có ý kiến vì đó là quan điểm cá nhân của cụ, nhưng cụ nói nó ế thì có lẽ cụ nên kiểm tra lại. Em đồ rằng doanh số nửa năm vừa rồi của nó có khi cao hơn gấp mấy lần doanh số tất cả các mẫu Royal Enfield 500 bán được ở VN suốt 2 năm qua đấy.

Xe_om_day

Xe buýt
Thôi cụ ơi ở đây đang nói đến cái dáng thuần clas với curie nó hợp với vài cụ có tí tuổi vầy mà mấy cụ cứ nhảy vào so với nếch rồi sờ phọt.rồi lại nói đến cái mô men ,ngựa.dòng này mà làm máy nhứ sờ phọt ai đi.
Thôi cố làm con nỳ đi có khi vẫn còn bị chê ấy chứ
https://www.otofun.net/threads/ban-xe-harley-davidson-street-750.1473845/#post-46763674
Ô cụ nhầm em với ai thế. Em có nói gì về máy móc đâu, em đang so sánh dáng với nài mà :D

Xe_om_day

Xe buýt
W250 ko phân phối chính hãng và đã ko còn bán nữa. Giờ cụ nói đến nó chả có ý nghĩa gì. Chúng ta chỉ nên bàn về những cái xe đang bán và có thể mua đc tại thời điểm hiện tại thôi cụ nhé... :D

Cụ kêu rebel 500/300 xấu thì em ko có ý kiến vì đó là quan điểm cá nhân của cụ, nhưng cụ nói nó ế thì có lẽ cụ nên kiểm tra lại. Em đồ rằng doanh số nửa năm vừa rồi của nó có khi cao hơn gấp mấy lần doanh số tất cả các mẫu Royal Enfield 500 bán được ở VN suốt 2 năm qua đấy.
Em không quan tâm doanh số của nó làm gì. Em chỉ thấy đi trên đường số lần em gặp Rebel 300/500 cực ít, trong khi đó gặp các cụ đi RE 500 nhiều phết. Hay các cụ rebel ghét em nên né ra nhỉ :D

PS em ở HN nhé

Em không quan tâm doanh số của nó làm gì. Em chỉ thấy đi trên đường số lần em gặp Rebel 300/500 cực ít, trong khi đó gặp các cụ đi RE 500 nhiều phết. Hay các cụ rebel ghét em nên né ra nhỉ :D

PS em ở HN nhé
Em cũng ở HN đây, em thì lại khác với cụ là nhìn thấy RE500 rất ít (có lần nhìn thấy 1 cụ màu xanh bộ đội, 1 lần màu vàng,...) Còn về cái xe Rebel đời mới thì em vẫn nhìn thấy nhiều hơn, cho dù em thích vẫn Rebel cổ hơn nhiều. Chắc có lẽ tuổi em thích sự nổi loạn của thập niên 1990 hơn sự nổi loạn của thập niên 2020, tuy nhiện mình không thể áp đặt sở thích của mình cho người khác được. Các em, các cháu 20 tuổi sự nổi loạn của nó khác với ông 45 tuổi, nó đang nghe nhạc Sơn Tùng và cưỡi Rebel 300 lại cứ bắt nó nghe nhạc Trịnh và cưỡi Rebel 250 thì e là không hạp.

acequang

Xe đạp
Không biết những con RE sang VN thế nào, chứ mấy con RE xuất sang tây kiểm tra chất lượng ngặt nghèo mà dân tình bển còn chê độ tin cậy kém.
Nhưng mà đúng là với 170tr nó lỡ cỡ, không biết đập hộp con nào dáng classic ngoài con này thật.

dontung

Xe tải
k biết em 650 này thế nào, chứ e chạy thử e RE 500 rung như máy cày, đồ mạ thì khá lởm, nhiều cụ trục trặc điện đóm...

freewings2x2

Xe đạp
Không biết những con RE sang VN thế nào, chứ mấy con RE xuất sang tây kiểm tra chất lượng ngặt nghèo mà dân tình bển còn chê độ tin cậy kém.
Nhưng mà đúng là với 170tr nó lỡ cỡ, không biết đập hộp con nào dáng classic ngoài con này thật.
Nghe đồn RE650 giá dự kiến là tận gần 180 củ cơ cụ ạ. Thuế má, ra biển để chạy là gần 200 củ.
Cụ nào dám bỏ 200 củ cho 1 con xe mà chất lượng ko biết có ngang được xe Tàu hay không thì kể ra cũng đáng nể về độ chịu chơi đấy ạ.

G.God

Đi bộ
Báo cáo các cụ em vừa qua chạy thử em Continental 650cc tại showroom Royal Nguyễn Văn Cừ:
  1. Về ngoại hình:
  • Nhìn rất đẹp, đơn giản, classic, xe khá gọn gàng.
  • Yên 804mm, em m75 ngồi chống 2 chân chạm gót nên những bác mà tầm m65 không vấn đề gì.
  • Chống chân lên xe không nặng, thậm chí khá nhẹ nhàng.
  • Bộ lốp giống Triumph T120, nhìn rất đẹp. Em khá thích bộ lốp và vành này
  • Có mấy chi tiết không được sắc sảo lắm: cổ pô, các chi tiết hàn, mạ , Nhưng không đến nỗi quá tệ.

1. Về cảm giác lái:
  • Côn rất nhẹ. khá bất ngờ
  • xe chắc chắn, ôm cua cực ngọt :)))
  • Máy rất êm ( 1 điểm không ngờ nữa), lên tốc độ cực nhanh và mượt.

1. Chốt: Với tầm tiền đấy em thấy ổn. Nhất là với những bác yêu thích Classic. Đợt này chỉ còn màu đỏ đen. 15/5 sẽ về đợt hàng tiếp theo :))
  2. Nói chung là khá kết.
Em xin hết !

orion101

Xe tải
Benelli Leoncino 500 dáng scrambler đẹp như thế, thương hiệu Ý (và do TQ sở hữu chi phối), văn phòng quản lý và bộ phận thiết kế vẫn đặt ở Ý, chỉ có sx là ở TQ, mà bán giá 140 củ khuyến mại các kiểu còn chả ai mua. Hai năm qua ngày nào cũng long nhong trên đường mà em gặp đúng 2 lần (có khi vẫn chỉ là 1 cái xe đấy).

Giờ cái xe Ấn Độ 100% bán giá tận 180+ củ mà cụ còn kêu giá hợp lý, đáng suy ngẫm, thì em cũng đến chịu cụ.

Cụ đừng bảo xe Ấn Độ 100% thì đẳng cấp với cả bền hơn xe Ý lai TQ hoặc TQ lai Ý nhé ;;)

Đến xe hãng tên tuổi như Yamaha FZ25 hay KTM Duke 200 sx ở Ấn Độ mà chất lượng còn khác xa so với chính xe Yamaha và KTM sx ở Thái thì cái xe Ấn Độ 100% ko hiểu dựa vào cái gì để cho rằng giá đó là phủ lý :(
Cụ không biết đã chạy thử hay sở hữu chiếc xe Ấn Độ 100% nào chưa mà có vẻ dìm hàng ác quá. Cụ so với xe Nhật, xe Anh hay Mỹ thì em chịu chứ lại đi so với Benelli mác Ý kia thì em chịu cụ rồi.
Cụ có thể không thích RE nhưng cũng không nên dìm thái quá và thiếu khách quan như thế.
Mỗi người có sở thích và gu thẩm mỹ riêng cụ ạ.

mickeyms

Xe máy
Mỗi người có sở thích và gu thẩm mỹ riêng cụ ạ. vote

T.Đ.Nguyên

Xe đạp
Đúng thế. Giống như việc mình thích một cái gì đấy mà cứ đi hỏi người khác xem có được ko.
Mình sướng, có ai sướng hộ được đâu :)))

loongka

Xe hơi
Đúng thế. Giống như việc mình thích một cái gì đấy mà cứ đi hỏi người khác xem có được ko.
Mình sướng, có ai sướng hộ được đâu :)))
RE650 giao tới nhà chưa bác ơi :)), làm cho a e 1 cái review nào :D

Truongquan87

Xe đạp
RE đúng là ko thể so thương hiệu với xe Nhật hay Châu Âu, nhưng các bác chưa chạy thử mà đã dìm hàng em nó 1 cách rất tự tin như thế thì quả là phiến diện

haolq

Xe tăng
Benelli Leoncino 500 dáng scrambler đẹp như thế, thương hiệu Ý (và do TQ sở hữu chi phối), văn phòng quản lý và bộ phận thiết kế vẫn đặt ở Ý, chỉ có sx là ở TQ, mà bán giá 140 củ khuyến mại các kiểu còn chả ai mua. Hai năm qua ngày nào cũng long nhong trên đường mà em gặp đúng 2 lần (có khi vẫn chỉ là 1 cái xe đấy).

Giờ cái xe Ấn Độ 100% bán giá tận 180+ củ mà cụ còn kêu giá hợp lý, đáng suy ngẫm, thì em cũng đến chịu cụ.

Cụ đừng bảo xe Ấn Độ 100% thì đẳng cấp với cả bền hơn xe Ý lai TQ hoặc TQ lai Ý nhé ;;)
Đến xe hãng tên tuổi như Yamaha FZ25 hay KTM Duke 200 sx ở Ấn Độ mà chất lượng còn khác xa so với chính xe Yamaha và KTM sx ở Thái thì cái xe Ấn Độ 100% ko hiểu dựa vào cái gì để cho rằng giá đó là phủ lý :(
Bác nói đúng đó, tuy nhiên người chơi và mua RE chủ yếu vì lịch sử của nó, nếu dùng thực tế ở điều kiện đường phố VN thì nó thua xa các dòng xe gọn, nhẹ khác. Em có 1 con RE 350 đời 2010 vứt đó hiếm khi đi nhưng ngắm thấy nó rất đẹp và có hồn sơ với các dòng xe hiện đại bây giờ, còn thưc tế sử dụng đúng là độ sướng kém mấy dòng như bác nói