Rủ rê & đăng ký đi Lào dịp 30/4-1/5

dmdviet

Xe cút kít
Em chào cụ ạ :)
Cụ đi đợt này thì vui lòng đăng ký với cụ chủ thớt là cụ [@Mr Chinh;30020] ạ (chắc tại em chém gió ở đây hơi nhiều nên cụ nhầm chủ thớt rồi :)) )
Chiều T7 này có vụ off trao đổi thông tin và chốt đoàn đi Lào dịp 30/4 này ở quán Lào (110 Cầu Giấy), cụ quan tâm thì mời cụ tham gia ạ
Chủ tịt câu lạc bộ chém gió thủ đô :)), mai uốn ít thôi nhá :))

FFocus

Xe đạp
Xe mợ gầm thấp là hơi mệt đới, nhưng xem ra sói nhà mợ chân to phết nhẩy :D
Oài thế hả cụ, đường xấu và nhiều ổ voi không cụ. Em ngó thớt cụ tvdung thấy có mấy con sedan gầm thấp, cả thớt của cụ Quang nữa có 2 con getz cũng đi được nên em nghĩ đường đẹp không vấn đế gì. Cụ đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm với vợ 2 của sói nhà em, liệu có đi được không cụ? Sói nhà em cũng đang lăn tăn xe gầm thấp không biết đường xá thế nào vì cũng chưa lái sang đó bao giờ. Bẩm cụ sói nhà em năm nào ít nhất cũng phải 1-2 lần leo Hà Giang, Cao Bằng, Sơn La, Lào Cai (đường cũ) nên chân cũng gọi là tạm được :D.

Avidecor

Đi bộ
Cảm ơn bác tvdung,

Bác nhắc em đã xem lại chương trình của bác Mr Chinh. Thật sự là nhìn chương trình của bác ý máu lắm rồi. Thấy bác Mr Chinh chốt đoàn rồi, vả lại khả năng em không đi dài ngày được như chương trình. Nếu gấu em không nghỉ được từ thứ 7 (25/4) thì em chỉ đi mỗi điểm Luang Prabang thôi và khởi hành từ thứ 3(28/4).

Cảm ơn bác Mr Chinh và các bác khác đã cho biết rất nhiều thông tin bổ ích.

bimbim5656

Xe container
Oài thế hả cụ, đường xấu và nhiều ổ voi không cụ. Em ngó thớt cụ tvdung thấy có mấy con sedan gầm thấp, cả thớt của cụ Quang nữa có 2 con getz cũng đi được nên em nghĩ đường đẹp không vấn đế gì. Cụ đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm với vợ 2 của sói nhà em, liệu có đi được không cụ? Sói nhà em cũng đang lăn tăn xe gầm thấp không biết đường xá thế nào vì cũng chưa lái sang đó bao giờ. Bẩm cụ sói nhà em năm nào ít nhất cũng phải 1-2 lần leo Hà Giang, Cao Bằng, Sơn La, Lào Cai (đường cũ) nên chân cũng gọi là tạm được :D.
Dọa mợ tí thôi :D chứ em biết chân cụ sói nhà mợ to thế nào roài. Em vừa đi về cùng đoàn với cụ tvdung, trong đoàn em cũng có 3 sedan, nhưng tuyền chân to như bắp chuối ợ. Khi theo đoàn, sedan nên cho chạy trc chỉ sau dẫn đoàn, để gầm cao chạy sau không là rớt đoàn đới. Đèo dốc bên Lào rất nhiều, đặc biệt đoạn Luông tuyền 12%, cao hơn VN. Nhưng chốt lại là đi tốt, chúc mợ có chuyến đi thành công!

lykai

Xe tăng
Em cũng đi Focus đây, cho V2 em trải nghiệm Lào phát

Violet2013

Xe buýt
Tết té nước tưd 14/4 đến 16/4, Cụ đi dịp này thì tham gia cùng với e
Cám ơn cụ nhé, nhưng giữa chừng thế em không theo được rồi.

Đọc các bài của các cụ vật quá đi mà không đi được đợt này rồi, em không dám đọc nữa không thì héo cả người mất :( :)

FFocus

Xe đạp
Dọa mợ tí thôi :D chứ em biết chân cụ sói nhà mợ to thế nào roài. Em vừa đi về cùng đoàn với cụ tvdung, trong đoàn em cũng có 3 sedan, nhưng tuyền chân to như bắp chuối ợ. Khi theo đoàn, sedan nên cho chạy trc chỉ sau dẫn đoàn, để gầm cao chạy sau không là rớt đoàn đới. Đèo dốc bên Lào rất nhiều, đặc biệt đoạn Luông tuyền 12%, cao hơn VN. Nhưng chốt lại là đi tốt, chúc mợ có chuyến đi thành công!
Cụ làm em lo quá, cứ tưởng là chân ngắn không đú được với chân dài. Cảm ơn cụ.

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Em đi tàu ngầm trên này lâu rồi nhưng không có viết bài mấy. Nhà em cũng muốn tham gia cụ ơi, tuy nhiên vì nghỉ thứ 2 (27/4) nên em phải sắp xếp lịch công tác, đến ngày 26/3 em xác nhận chính thức được không cụ, lúc đó đóng tiền quyết tâm luôn :D. Nếu có ảnh hưởng đến việc đặt phòng của các cụ thì các cụ cứ đặt trước em đặt sau cũng được. Nhà em có 1 xe, 2 người lớn và 1 trẻ em. Lái nhà em có 8 năm kinh nghiệm, các đường đèo núi tây bắc đông bắc chơi hết rồi nên chắc không vấn đề gì (em phải nói để cho cụ yên tâm không lại sợ lái mới hihi). Tks cụ.
Chào bác tvdung, chào cả nhà!
Em cũng hay theo dõi và đọc bài viết trên OF và vừa đăng ký tham gia cùng thớt.
Gia đình em cũng dự định tự lái sang Lào dịp 30-4 này. Em dự kiến đi ngày 25-26/4 từ Hà Nội và đi Luang Prabang qua Nậm Cắn và về vào ngày 1-2/5 theo chiều ngược lại. Có thêm 1 gia đình anh bạn nữa đi cùng. Cả đoàn gồm 5 người lớn và 5 trẻ em từ 7-18 tuổi. 1 xe CRV và FORD ESCAPE. Em và anh bạn cũng lái xe được trên 10 năm rồi nhưng chưa tự lái xe sang Lào bao giờ.
Mong các bác giúp tư vấn thêm để em quyết định. Nếu được tham gia "bóng bàn" với các bác thì tốt quá. TKS
Chiều mai 16h mời các cụ đi ọp ẹp tại 110 Cầu Giấy cùng bọn em nhé, uống bia Lào do quốc vương Cam pu chia tài trợ, chương trình đi như nào mai sẽ chốt và đóng tiền quyết tâm luôn
Bẩm các cụ em nghía thớt này từ đầu cũng muốn tham gia nhưng để em đi tiền trạm phát đã. Hôm nay nhà e vừa nhận đc cái Cross Border Transport VN Lao roài ạh
Vâng, cụ tiền trạm như nào post lên cho bọn em hóng với nhé
Em alo cho cụ xin đi ké nhá, :D., cụ không chốt mà đặt phòng nhanh thì ốm phết, cụ thử check qua agoda xem như nào. Hẹn gặp cụ chiều mai!
Cụ [@dmdviet;108122] nhớ đấy nhé, cụ mà đi là chít với em đới
Xe mợ gầm thấp là hơi mệt đới, nhưng xem ra sói nhà mợ chân to phết nhẩy :D
Gầm thấp vưỡn đi tốt, mà chân to lại càng...khỏe đới
Em chào cụ ạ :)
Cụ đi đợt này thì vui lòng đăng ký với cụ chủ thớt là cụ [@Mr Chinh;30020] ạ (chắc tại em chém gió ở đây hơi nhiều nên cụ nhầm chủ thớt rồi :)) )
Chiều T7 này có vụ off trao đổi thông tin và chốt đoàn đi Lào dịp 30/4 này ở quán Lào (110 Cầu Giấy), cụ quan tâm thì mời cụ tham gia ạ
Ko những off cùng đội chuẩn bị đi Lào mà còn giao lưu cùng với đội đã đi Lào về cơ bác [@tvdung;25517] nhể, ka ka
Em vừa check thử trên Agoda, phòng ở Luang còn tương đối nhiều, chắc do dịp này Tàu khựa ít sang :)
Nhưng để được vị trí đẹp, các cụ cứ nên book trước
Hay T7 này cụ chủ thớt vác máy tính đi, vừa uốn bia vừa book luôn cho mấu, anh em xung quanh tư vấn KS và vị trí cho tiện :)) <dưng mà cụ nhớ mang cả thẻ visa>
Đoàn em có gấu của 1 cụ làm bên dv book phòng, thấy vừa bảo tình hình phòng cũng căng phết, chỉ viêng chăn là ổn thôi, mai chắc nhờ bác tư vấn cho đoàn em nhé
Chủ tịt câu lạc bộ chém gió thủ đô :)), mai uốn ít thôi nhá :))
Bia Lào khó say lém ạ
Cảm ơn bác tvdung,

Bác nhắc em đã xem lại chương trình của bác Mr Chinh. Thật sự là nhìn chương trình của bác ý máu lắm rồi. Thấy bác Mr Chinh chốt đoàn rồi, vả lại khả năng em không đi dài ngày được như chương trình. Nếu gấu em không nghỉ được từ thứ 7 (25/4) thì em chỉ đi mỗi điểm Luang Prabang thôi và khởi hành từ thứ 3(28/4).

Cảm ơn bác Mr Chinh và các bác khác đã cho biết rất nhiều thông tin bổ ích.
Mai cụ rảnh đi off cùng hội em sẽ có nhiều thông tin hơn đấy

tvdung

Xe điện
Đoàn em có gấu của 1 cụ làm bên dv book phòng, thấy vừa bảo tình hình phòng cũng căng phết, chỉ viêng chăn là ổn thôi, mai chắc nhờ bác tư vấn cho đoàn em nhé
Em check Agoda thấy còn nhiều lắm, đủ các loại giá cả, cụ hỏi lại xem sao

lets_go

Xe hơi
Các bác cho đăng ký một xe nhé, 02 người lớn, 1 trẻ em. Năm 2009 tôi cũng đã chạy đúng cung đường bác dự kiến đến vientan rồi quay về ko đi luông.

Avidecor

Đi bộ
Tks bác Mr Chinh
Mai xin off cùng các bác.

raotro

Xe container
Em check Agoda thấy còn nhiều lắm, đủ các loại giá cả, cụ hỏi lại xem sao
Chuẩn đấy! Agoda còn đầy...mỗi tội giá rổ tùm lùm và ko có phòng tập trung. Nhà em may quá ăn được 6 phòng cùng chỗ tại Vien và Luang òi. :D
Hết có >13 củ cho 4 đêm.

FFocus

Xe đạp
Hôm nay em phượt rồi cụ ạ, tiếc là không off được. Các cụ chiều nay thống nhất chương trình xong post lên topic cho em được cập nhật nhé.

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn