Rủ rê offroad Tam Đảo

ntrson

Xe tăng
Mer G chạy sau cùng

Nắn nót quá nên phi vào rãnh.

ntrson

Xe tăng
Các xe trước đã bỏ đi xa, một mình ở lại, quyền trợ giúp lốp MT lẫn khóa vi sai đều không còn tác dụng. Thôi thì tời. Quan trọng là tìm một điểm móc cáp.

Xe này ngoài những gì gọi là huyền thoại, còn kiếm được một người đương thời

ntrson

Xe tăng
Gốc cây nhỏ thế mà cũng bám được cả chiếc xe 2 tấn có lẻ

Đường đi ngổn ngang gốc keo đã chặt xuống chờ xe đến tha đi

onroad

Xe tăng
update please!

htdung

Xe buýt
Gốc cây nhỏ thế mà cũng bám được cả chiếc xe 2 tấn có lẻ
Quả này suýt botay.com ,vì các xe khác đã đi mất hút, di động k có sóng. Cuối cùng e chằng cáp vòng vèo qua 5 cái gốc keo bé tẹo bằng 2 ngón tay, tời may mà lại lên được

kdothuy

Xe tải
Quả này suýt botay.com ,vì các xe khác đã đi mất hút, di động k có sóng. Cuối cùng e chằng cáp vòng vèo qua 5 cái gốc keo bé tẹo bằng 2 ngón tay, tời may mà lại lên được
Nói chung hôm nay đi cũng vui, em học đc bác htdung 1 điều là muốn trở thành 1 offroad thực thụ là ko Nên mang xe vào cung, mà phải gửi xe và đi nhờ ! Này thì rừng tam đảo này

Chỉnh sửa cuối:

ntrson

Xe tăng
Điểm đến cuối cùng là đâu đó xung quanh ngôi sao trong hình. Sau khi đi hết con dốc khoảng 1,5km liên tục cao trên 30 độ, đường không còn và một cánh rừng nhỏ trên một vạt núi dốc và cây bị chặt ngổn ngang. Lưng chừng núi lộ ra một con đường mới làm sẽ cho phép đi tiếp. Tuy nhiên việc đi xuyên qua vạt núi dốc trở nên rất khó khăn ngay cả với chiếc Jeep nhỏ lắp lốp extreme.

Mer G sau khi di chuyển hết đoạn dốc đã đuổi kịp đoàn phía trước.

Ba xe đã lên trước gồm Jeep, Defender và chiếc Pajero nguyên bản

ntrson

Xe tăng
Chiếc Pajero nguyên bản giãy dụa không thể nào di chuyển trên con dốc cao đầy lá rừng và thân cân ngổn ngang.

Lúc này chiếc Defender đang chết máy, Jeep cố gắng tự sướng để lên đỉnh dốc và một nhóm đang trợ giúp chiếc Paj di chuyển

Công cụ hỗ trợ có một con dao to để chặt cây

Một thợ sửa xe

Chủ xe đang gọi điện cho người thân tìm kiếm thêm trợ giúp

ntrson

Xe tăng
Toàn cảnh nhìn từ trên xuống

Quay lại chiếc Paj. Đến thờ điểm này nó vẫn còn trinh. Nếu nhìn kỹ, cầm vô lăng lúc này là cụ Dũng mỏ. Với kinh nghiệm chém gió của anh, anh đã thuyết phục được cụ Youhavedie để "đưa xe lên đỉnh dốc"

Sau một hồi trình lái không có tác dụng, đổi lái cho Râu Bạc.

Vẻ mặt hân hoan không hiểu anh đang nghĩ gì

Râu bạc cầm lái,

Đúng là chân to ngoại cỡ, khói xăng mù mịt một góc trời

Còn chiếc xe thì..

Đây nữa

Cụ Youhavedie với thành quả làm việc của các thành viên Offroad

ntrson

Xe tăng
Quả thật lốp HT với độ dốc cộng nền đất, lá cây mềm, chỉ cái thân cây nhỏ cũng không đủ đà để vượt qua

youhavedie

Xe tải
thành quả hôm qua đi về là trùng nhíp và hỏng 1 giảm sóc trước,trầy da hết 2 bên và nắp capo. bây giờ xe vừa lắp thử lốp ếch chim và 1 người bạn đang ở bên Tung của lả tìm mua tời. mong được đi tiếp với các bác quá :D

onroad

Xe tăng
thành quả hôm qua đi về là trùng nhíp và hỏng 1 giảm sóc trước,trầy da hết 2 bên và nắp capo. bây giờ xe vừa lắp thử lốp ếch chim và 1 người bạn đang ở bên Tung của lả tìm mua tời. mong được đi tiếp với các bác quá :D
Cụ thật dũng cảm:D ! em chạy luôn từ vòng gửi xe roài :))

À em Pạ này với em Pạ của cụ Dũng mỏ thì em nào hơn ạ? Xem ảnh thấy người mà ko thấy xe???

Chỉnh sửa cuối:

youhavedie

Xe tải
To onroad : xe em không thể bằng xe cụ Dũng mỏ được ạ vì xe cụ Dũng là xe nhập và độ nhiều đồ rồi. Với lại cụ Dũng hôm qua đi Prado gửi xe ở ngoài đường nhựab-(

kdothuy

Xe tải
To onroad : xe em không thể bằng xe cụ Dũng mỏ được ạ vì xe cụ Dũng là xe nhập và độ nhiều đồ rồi. Với lại cụ Dũng hôm qua đi Prado gửi xe ở ngoài đường nhựab-(
Xe bác htdung là hàng VN 3.5 chứ ko phải hàng nhập bác ạ !

onroad

Xe tăng
Hềnh nhw hết ảnh roài :-B

onroad

Xe tăng
Xe bác htdung là hàng VN 3.5 chứ ko phải hàng nhập bác ạ !
Em thấy chỗ cụ bên dưới có cái phá ko hỏng đấy cụ sang tận tung của làm gì cho xa b-(

youhavedie

Xe tải
các cụ cho em hỏi 1 chút là : cái pajero XX của em nó không có cầu chậm thì có thêm vào được không hay có thay được không hay la bán đi làm cái công nông. nếu trường hợp không thay thế được thì lắp lốp ếch chym vào đi những cung khó với các cụ mà không cần cầu chậm có được không ạ.

onroad

Xe tăng
các cụ cho em hỏi 1 chút là : cái pajero XX của em nó không có cầu chậm thì có thêm vào được không hay có thay được không hay la bán đi làm cái công nông. nếu trường hợp không thay thế được thì lắp lốp ếch chym vào đi những cung khó với các cụ mà không cần cầu chậm có được không ạ.
Chỗ đó làm chuẫn ;;). Cái xe của cụ nó tử tế quá lại khó phá ạ. Cơ mà em cứ tưởng nó có số chậm cơ đấy.
Nếu yêu cầu chỉ là có số chậm thì chắc chỉ cần thay hộp số là đc :))