Rủ rê Tây Bắc 14/9-18/9

drbacgms

Xe tăng
Như tiêu đề, em lập topic rủ rê thêm 4 cụ, mợ đi phượt Tây bắc bằng xe hai cầu của em.
Thời gian từ 13/9 tới 18/9
Em và một ng bạn nữa đã chắc chắn rồi. Em xin rủ thêm 3 hoặc 4 cụ hoặc mợ ham chơi ham phượt đi cùng cho zui zẻ.
Xe của em 7 chỗ gầm cao máy thoáng chuyên đi xa nên các cụ các mợ ytam.
Kinh phí sharing cho nó fair (chỉ tiền dầu, ăn và nghỉ thôi nhé) còn lại nếu hỏng hóc dọc đường em chịu! ;)
Kế hoạch em định đi cung HN- Mộc châu- Tú lệ- Lai Châu- Mường nhé- Sapa- Hà Giang- HN
Vừa đc ngắm hoa ban, vừa đc ngắm lúa chín và nghỉ ngơi ở mấy nơi đẹp ạ
Các cụ, các mợ xin mời join cùng đoàn em cho vui! Em 40t, bạn em 25t cho tiện xưng hô
Các cụ các mợ quan tâm thì pm cho em nhé! Em muốn chốt danh sách trước ngày 2/9 ạ!
Cám ơn các cụ mợ đã quan tâm

Tuanhang9193

Xe buýt
Cụ chủ cho em xin cái ảnh mặt cụ với cái xe em làm tin trình Gấu ! Biết đâu cụ phóng tít quá tiện thể cho em sang luôn Trung Quốc thì vợ con em biết tìm em ở đâu :))

102k9

Xe buýt
Ngâm cứu phát

102k9

Xe buýt
À mà em tự chạy xe em có đc k hay kuj bắt phải đi xe kuj

thangaudio

Xe buýt
Em xin phép Gấu cho nghỉ 5 ngàu để hàu Cụ nhé

hoangminh3B

Xe tăng
Cụ cho lịch trình chi tiết đi..

usernames78

Xe buýt
Cụ chủ cho em xin cái ảnh mặt cụ với cái xe em làm tin trình Gấu ! Biết đâu cụ phóng tít quá tiện thể cho em sang luôn Trung Quốc thì vợ con em biết tìm em ở đâu :))
Cụ nói đúng, e cung như cụ, nhưng e k lo khoản bị bán TQ mà em lo gấu k cấp visa

P/s cụ chủ: cụ đi tính ra là 5 đêm 6 ngày, cụ đã có lộ trình cụ thể chưa? Em dựnvs thời gian này mà đi từ lai châu - sapa, lào cai - hà giang thì e dự hơi khoai, vì cụ chạy tới hà giang k lẽ cụ k đi mèo vạc, đồng văn?
Em tạm tính cung đường cụ sẽ đi có phải thế này k nhé , cụ chịu khó nhìn đường trên bản đồ hộ e, ở đây e sẽ nói các điểm sẽ đi qua.:
Hà nội - nghĩa lộ - mù căng chải - lai châu - sapa - lào cai - phố ràng - bảo yên - hà giang - quản bạ - đồng văn - mèo vạc - hà giang - hà nội.

Chứ như cụ nói ở trên , cụ đi mộc châu xong lại qua tú lệ e dự cái cung đđừng nó hơi lệch vì đi mộc châu là quốc lộ 6 còn tú lệ lại nằm ql3 đi lai châu. Cụ nên xem lại bản đồ

bubu88

Xe tăng
Sao lại đi từ Cn đến T6 thế cụ. Chọn lại lịch từ t6 đến t4 thì em cũng ham
Xin nghỉ rồi về xin qouata của vợ.e, đi Hà Giang rồi nhưng vẫn muốn quay lại (con đường Hạnh Phúc, dòng sông Nho Quưees)

Genghis Khan

Xe hơi
Như tiêu đề, em lập topic rủ rê thêm 4 cụ, mợ đi phượt Tây bắc bằng xe hai cầu của em.
Thời gian từ 13/9 tới 18/9
Em và một ng bạn nữa đã chắc chắn rồi. Em xin rủ thêm 3 hoặc 4 cụ hoặc mợ ham chơi ham phượt đi cùng cho zui zẻ.
Xe của em 7 chỗ gầm cao máy thoáng chuyên đi xa nên các cụ các mợ ytam.
Kinh phí sharing cho nó fair (chỉ tiền dầu, ăn và nghỉ thôi nhé) còn lại nếu hỏng hóc dọc đường em chịu! ;)
Kế hoạch em định đi cung HN- Mộc châu- Tú lệ- Lai Châu- Mường nhé- Sapa- Hà Giang- HN
Vừa đc ngắm hoa ban, vừa đc ngắm lúa chín và nghỉ ngơi ở mấy nơi đẹp ạ
Các cụ, các mợ xin mời join cùng đoàn em cho vui! Em 40t, bạn em 25t cho tiện xưng hô
Các cụ các mợ quan tâm thì pm cho em nhé! Em muốn chốt danh sách trước ngày 2/9 ạ!
Cám ơn các cụ mợ đã quan tâm
Quá hấp dẫn, hơn 1500Km, chúc cụ mau tìm được bạn đồng hành !

drbacgms

Xe tăng
Hiihi, cái mẹt em như avatar âý cụ ơi, cơ mà hơi dừ hơn vì cái hình này em chụp năm ngoái
Cái xe thì cụ cứ search MUSSO SSANGYONG 2.3TD là ra ngay cụ nhé
Cơ mà các cụ máu đi thì ngại gì nhỉ, kể cả em là mặt quỷ vẫn lên đường phải không các cụ
Em xin trình ra cái plan để các cụ tham khảo chút ạ
Chiều chủ nhật (day 1) HN- Mộc Châu 170km, ngủ đêm Mộc châu (170KM)
Thứ 2 (ngày 2) Mộc châu buổi sáng ảnh ọt bét nhè, ăn trữa xong thẳng tiến đi Tú lệ bằng đường tắt từ Mộc Châu sang Phù Yên và đi Tú lệ, tối dự kiến nghỉ tại Tú Lệ ạ (250km)
Thứ 3 (ngày 3) sáng dạo chơi Tú lệ chụp ảnh sau đó lên Lai Châu - Dự kiến tối ngủ Lai Châu (250km)
Thứ 4 (Ngày 4) Lai Châu - Sapa - Ngủ đêm Sa Pa ạ (150km)
Thứ 5 (ngày 5) Chơi Sapa cả ngày và chiều tối hành quân đi Hà Giang (dự kiến nghỉ ở Hà Giang lúc 12 h đêm ạ hihi) (250km)
Thứ 6 (Ngày 6) Cột cờ Lũng Cú - Hà giang sau đó nếu có sức thì đi sang Cao Bằng còn không ngược HN (400km)
Dự kiến về HN nửa đêm thứ 6 ạ.
Lịch em nghi thoải mái, kể cả đi tới CN về cũng ok các cụ nhé
Em khuyến khích cụ nào join với bọn em (cả thêm xe và người ạ)
Bọn em đi hai ng là confirm rồi, các cụ xin mời tham gia cho vui vẻ ạ
Khuyên khích cụ nào đi cùng bà ba, bà tư hoặc mợ nào rủ chồng hoặc bạn trai đi cùng cho có mẫu mà chụp ảnh ạ
Cám ơn các cụ đã quan tâm theo dõi

Mr BI

Xe buýt
Hiihi, cái mẹt em như avatar âý cụ ơi, cơ mà hơi dừ hơn vì cái hình này em chụp năm ngoái
Cái xe thì cụ cứ search MUSSO SSANGYONG 2.3TD là ra ngay cụ nhé
Cơ mà các cụ máu đi thì ngại gì nhỉ, kể cả em là mặt quỷ vẫn lên đường phải không các cụ
Em xin trình ra cái plan để các cụ tham khảo chút ạ
Chiều chủ nhật (day 1) HN- Mộc Châu 170km, ngủ đêm Mộc châu (170KM)
Thứ 2 (ngày 2) Mộc châu buổi sáng ảnh ọt bét nhè, ăn trữa xong thẳng tiến đi Tú lệ bằng đường tắt từ Mộc Châu sang Phù Yên và đi Tú lệ, tối dự kiến nghỉ tại Tú Lệ ạ (250km)
Thứ 3 (ngày 3) sáng dạo chơi Tú lệ chụp ảnh sau đó lên Lai Châu - Dự kiến tối ngủ Lai Châu (250km)
Thứ 4 (Ngày 4) Lai Châu - Sapa - Ngủ đêm Sa Pa ạ (150km)
Thứ 5 (ngày 5) Chơi Sapa cả ngày và chiều tối hành quân đi Hà Giang (dự kiến nghỉ ở Hà Giang lúc 12 h đêm ạ hihi) (250km)
Thứ 6 (Ngày 6) Cột cờ Lũng Cú - Hà giang sau đó nếu có sức thì đi sang Cao Bằng còn không ngược HN (400km)
Dự kiến về HN nửa đêm thứ 6 ạ.
Lịch em nghi thoải mái, kể cả đi tới CN về cũng ok các cụ nhé
Em khuyến khích cụ nào join với bọn em (cả thêm xe và người ạ)
Bọn em đi hai ng là confirm rồi, các cụ xin mời tham gia cho vui vẻ ạ
Khuyên khích cụ nào đi cùng bà ba, bà tư hoặc mợ nào rủ chồng hoặc bạn trai đi cùng cho có mẫu mà chụp ảnh ạ
Cám ơn các cụ đã quan tâm theo dõi
Em đăng ký một thân một mình trước Bác nhé? Nhưng e có ý kiến điều chỉnh ngày đầu tiên là chiều thứ 6 (11/9) được kg?

Banhbaonho2105

Xe hơi
Website
quatmitsubishi.com
chạy rồi thấy có kinh nghiệm gì hay chia sẻ để moi người xem nào, trên đấy phải chiu khó mò rừng, vào chợ, câu cá rồi nướng, chợ bản nhiều thứ hay để mua@@, mà chỗ ở đấy tính sao tại nó không phải là khu du lịch mằ

drbacgms

Xe tăng
chạy rồi thấy có kinh nghiệm gì hay chia sẻ để moi người xem nào, trên đấy phải chiu khó mò rừng, vào chợ, câu cá rồi nướng, chợ bản nhiều thứ hay để mua@@, mà chỗ ở đấy tính sao tại nó không phải là khu du lịch mằ
Em không lọ mọ vào rừng vào bản như các cụ được ạ
Quan điểm của em là cứ chỗ nào đẹp thì dừng lại chơi và chụp ảnh thôi ạ
Chứ ăn uống thì cứ vào quán ăn cho tiện
Còn nghỉ thì cứ ksann mà nghỉ cho thoải mái thôi ạ
Anyway, hiện có một cụ đã thông báo tham gia được rồi ạ
Vẫn còn mấy chỗ cho các cụ thoả đam mê ạ

hungvina

Xe đạp
Mình cũng máu cung này nhưng phải chờ lúa chín,và hoa Tam giác Mạch Đã thôi ngồi hóng các cụ

Mr BI

Xe buýt
Em không lọ mọ vào rừng vào bản như các cụ được ạ
Quan điểm của em là cứ chỗ nào đẹp thì dừng lại chơi và chụp ảnh thôi ạ
Chứ ăn uống thì cứ vào quán ăn cho tiện
Còn nghỉ thì cứ ksann mà nghỉ cho thoải mái thôi ạ
Anyway, hiện có một cụ đã thông báo tham gia được rồi ạ
Vẫn còn mấy chỗ cho các cụ thoả đam mê ạ
Cụ đó là em phỏng? Pm cho e số Bác trước nhé, e cảm ơn!

nguyendiepbk27

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ cho em đăng kí một chân nhé, em đang máu là cuối tháng này em chạy 2B lên đó, em cũng đang rủ "ôm" bên Fb :D
Nếu đi với cụ nữa thì vui hơn ^^

drbacgms

Xe tăng
Vậy là có thêm hai cụ đi cùng rồi! Em chốt dsach nhé! Em đi ctac tới 10/9 về và sẽ nt hẹn gặp các cụ trc khi lên đường mấy ngày! Cám ơn các cụ đã qtam

manhchientran

Xe máy
chắc em ko đi đc rôi :D các bác đi VV