[ Rửa xe ] bọt tuyết .... các vấn đề. Các bác tư vấn giúp em

r0ssoneri

Xe hơi
Em thấy bây giờ họ hay quảng cáo rửa xe bọt tuyết em cũng đang định đầu tư 1 tiệm rửa xe nhưng chưa biết làm mô hình như thế nào. các bác hiểu về rửa xe gợi ý giúp em với nhé.

EM thấy họ hay rửa như này:
[video=youtube;y3Tnc2HbvV0]http://www.youtube.com/watch?v=y3Tnc2HbvV0[/video]

Liệu áp lực nước như thế có ảnh hưởng đến lớp sơn không. Và dùng thì dùng loại nước gì, nước máy hay nước giếng khoan.
EM chi hỏi các bác về rửa và làm khô bên ngoài xe thôi nhé. chưa bàn đến việc don nội thất vội. Vì em thấy cũng nhiều công đoạn quá. cứ từ từ bàn từng vấn đề..

nambombom

Xe buýt
Mốt là phải càng nhiều công đoạn càng tốt cụ ợ. Khách hàng sẽ cảm thấy được chăm sóc nhiều hơn.
Mốt là phải dùng những thứ mới, công nghệ mới, nguyên liệu mới, nhà xưởng mới, nói chung mọi thứ mới cho cảm giác chuyên nghiệp hơn.
Mốt là phải có súng phun nước cực mạnh (tránh xoa khăn trên bề mặt vỏ xe) để bụi, cát bị áp lực nước làm bong ra, thế mới giữ được bề mặt sơn bóng, còn nguồn nước thì ít khách hàng kiểm tra lắm cụ ợ. Mốt cũng là có bọt tuyết phun đầy xe trông nó thật thơ mộng giống như quảng cáo xà phòng thì hay có cô gái nude nhưng mà bị bọt xà phòng phủ kín.

hai.dam1301

Xe đạp
bọt tuyết hiện nay tại HN là công nghệ bình thừờng rồi nhưng nói chung đều từ xà phòng. Đã là xà phòng thì có nhiều sút ko tốt cho xe.Ở ngoài có nhiều dung dịch tự nhiên có thể tạo bọt để rửa xe mà ko hại cho sơn. Bên cty e cũng có loại này n chỉ tiện cho bác nào rửa xe ở nhà thôi

r0ssoneri

Xe hơi
Vâng. cám ơn ý kiến của bác. nhưng khi rửa xong toàn bộ xe rồi có nên dùng loại nước rửa kính riêng lau thêm 1 lần nữa không bác

Lý Quỳ

Xe buýt
Cụ quay cái này ở đâu mà rửa ... như mua ba lê thế cụ? :-bd. 2 chú đều tay phết. Trông thì có vẻ chuyên nghiệp nhưng thực tế thì xe bẩn mỗi bên mỗi khác, phải xịt lâu nhanh khác nhau hoặc kiểu xịt khác nhau. Đằng này rửa như... máy thế thì sạch sao được. Lại còn thôi cùng lúc nữa.
Rửa bọt tuyết giống như gà công nghiệp cụ ạ, chất lượng sao bằng rửa thủ công được. kiểu như điện thoại sx hàng loạt với cả mobiado ý. CHất lượng tinh xảo khác nhau thấy rõ.
Nếu cần rửa nhanh, chóng thu xiền thì áp dụng. Còn rửa để giữ uy tín với KH, thu hút khách thường xuyên thì chỉ có kiểu rửa bằng tay, 2 xô là .. ngon nhất. Rửa dư lào thì em giấu nghề, chả nói đâu.b-)

Chíck Bông

Xe buýt
Em chả hiểu thế nào, dưng mừ em rửa xe ở đường gì mà gần vincom (chéo chéo với công ty chứng khoán Vietinbank) thì nó rửa thế này.
1. Phụt nước ướt hết xe em.
2. Cầm cái xô có cái giẻ, nhúng vào xà phòng lau cả xe.
3. Phụt lần nữa cho hết xà phòng.
4. Lấy giẻ lau qua qua tí.
5. Đập đập cái thảm chùi chân, rùi nhét vào.
6. Em xin 5 chục.
Hết ạ, nhìn cụ rửa xem mà em thèm quá..........

beefburger

Xe tăng
Cụ quay cái này ở đâu mà rửa ... như mua ba lê thế cụ? :-bd. 2 chú đều tay phết. Trông thì có vẻ chuyên nghiệp nhưng thực tế thì xe bẩn mỗi bên mỗi khác, phải xịt lâu nhanh khác nhau hoặc kiểu xịt khác nhau. Đằng này rửa như... máy thế thì sạch sao được. Lại còn thôi cùng lúc nữa.
Rửa bọt tuyết giống như gà công nghiệp cụ ạ, chất lượng sao bằng rửa thủ công được. kiểu như điện thoại sx hàng loạt với cả mobiado ý. CHất lượng tinh xảo khác nhau thấy rõ.
Nếu cần rửa nhanh, chóng thu xiền thì áp dụng. Còn rửa để giữ uy tín với KH, thu hút khách thường xuyên thì chỉ có kiểu rửa bằng tay, 2 xô là .. ngon nhất. Rửa dư lào thì em giấu nghề, chả nói đâu.b-)
Em bảo nhân viên nên chú ý cái xô nước rửa nha, có hôm anh thấy nó đen rồi mà nhân viên chưa thay, mỗi xe sạch bẩn khác nhau, sợ nhất là các chất bẩn trong cái khăn bông sau một lúc nó lắng đọng xuống đáy xô mà vẫn ngoáy lên đó em ạ.

laceti.se

Xe buýt
Nước mạnh và nhiều xà phòng quá các cụ ợ. em thấy không cần thiết!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nếu chưa tính cái máy hút bụi thì cả bộ kia khoảng bao tiền, mua ở đâu nhỉ các cụ?

topguntt

Xe buýt
Kinh nghiệm rửa xe nè các cụ, các cụ đi đâu chới xa thi khi gần về hãy ghé vào tiệm nào đó gần HN rửa nhứng với đièu kiện ko mưa cơ chứ mưa thì chịu. KN của mình là o bên ngoài họ rửa rất cận thận và rẻ co 30k cái để chân thì họ lôi ra đánh xà phòng và phơi khô cẩn thận chứ ko đạp đặp như mấy cửa hàng o HN

peroxide

Xe buýt
Xà phòng là dung dịch rửa bát cụ ạ, mua theo can. Máy phun tạo bọt cũng đơn giản. Làm giề mà phun bọt tuyết với chả tét, vớ vỉn.
Đúng chuận là dung dịch trung tính 7>pH<8, có thêm tý phụ gia làm bóng bề mặt.

r0ssoneri

Xe hơi
rửa bằng tay cũng có cái hay của nó. kĩ hơn. nhưng cái dẻ hay bị dính bụi hoắc cát thì dễ làm xước sơn cụ ạ

bmw1226

Xe tải
Nên sử dụng hóa chất rửa xe chuyên dụng của các hãng danh tiếng trên thế giới như SONAX...và nước máy để rửa xe!

Em thấy bây giờ họ hay quảng cáo rửa xe bọt tuyết em cũng đang định đầu tư 1 tiệm rửa xe nhưng chưa biết làm mô hình như thế nào. các bác hiểu về rửa xe gợi ý giúp em với nhé.

Liệu áp lực nước như thế có ảnh hưởng đến lớp sơn không. Và dùng thì dùng loại nước gì, nước máy hay nước giếng khoan.
EM chi hỏi các bác về rửa và làm khô bên ngoài xe thôi nhé. chưa bàn đến việc don nội thất vội. Vì em thấy cũng nhiều công đoạn quá. cứ từ từ bàn từng vấn đề..

PathFinder-2001

Xe hơi
Em nhìn thấy cái đoạn các chú ấy lấy giẻ lau lau sau khi rửa xong mà sợ quá. Làm thế nếu có hạt cát ở cái giẻ thì coi như xong. Tốt nhất là chỉ xì khô thôi.

Xe hoán cải

Xe buýt
bọ gì thì bọt , tuyết gì thì tuyết quan trọng vẫn là ý thức và sức người ạ

Lâm Phong

Xe buýt

Em góp ý với Bác thế này :
1. Nên dùng nước máy nếu có thể.
2.Nên sử dụng máy bơm áp lực cao, máy dùng điện 3 pha càng tốt, xịt sạch bùn, bẩn bằng áp lực cao theo trình tự từ trên xuống dưới, nhiều xe ở hốc bánh sau đều có gờ lõm là nơi bùn đất đóng két lại nếu không làm sạch thì chỗ này luôn ẩm =>nhanh rỉ, mọt vì vậy em khuyên Bác dùng loại súng ngắn để có thể lùa vào các khe kẽ nằm kín:

Phun bọt và dùng ướt khăn lau theo trình tự từ trên xuống dưới,tuệt đối không dùng khăn vừa lau babole,hốc bánh lau lên phần sơn khác, rửa kỹ vành, lốp rồi dùng nước áp lực nhẹ hơn phun sạch lớp bọt.
Sử dụng khăn sạch , ướt lau lại một lượt nữa (mục đích xử lý nốt vết bẩn còn sót lại do bọt che ở bước rửa trước).Phun nước lần nữa rồi lau khô theo trình tự từ trên xuống dưới, bước này nên dùng khăn siêu sợi vì sẽ không để lại bụi bông sau khi lau.
Mỗi công đoạn Bác nên dùng 1 loại khăn riêng, không dùng khăn nhiều sợi nylon
3.Hóa chất tạo bọt Bác nên dùng cái này:
http://hoachatptn.com/?u=prd&su=c&cid=1728
Đắt chút nhưng em đảm bảo không bị ăn tay.
Chúc Bác thành công.

r0ssoneri

Xe hơi
Cụ giấu nghề kỹ quá đấy. mà Cty của cụ có dịch vụ rửa xe đâu mà cị cứ giấu thế :))

r0ssoneri

Xe hơi
Em góp ý với Bác thế này :
1. Nên dùng nước máy nếu có thể.
2.Nên sử dụng máy bơm áp lực cao, máy dùng điện 3 pha càng tốt, xịt sạch bùn, bẩn bằng áp lực cao theo trình tự từ trên xuống dưới, nhiều xe ở hốc bánh sau đều có gờ lõm là nơi bùn đất đóng két lại nếu không làm sạch thì chỗ này luôn ẩm =>nhanh rỉ, mọt vì vậy em khuyên Bác dùng loại súng ngắn để có thể lùa vào các khe kẽ nằm kín:

Phun bọt và dùng ướt khăn lau theo trình tự từ trên xuống dưới,tuệt đối không dùng khăn vừa lau babole,hốc bánh lau lên phần sơn khác, rửa kỹ vành, lốp rồi dùng nước áp lực nhẹ hơn phun sạch lớp bọt.
Sử dụng khăn sạch , ướt lau lại một lượt nữa (mục đích xử lý nốt vết bẩn còn sót lại do bọt che ở bước rửa trước).Phun nước lần nữa rồi lau khô theo trình tự từ trên xuống dưới, bước này nên dùng khăn siêu sợi vì sẽ không để lại bụi bông sau khi lau.
Mỗi công đoạn Bác nên dùng 1 loại khăn riêng, không dùng khăn nhiều sợi nylon
3.Hóa chất tạo bọt Bác nên dùng cái này:
http://hoachatptn.com/?u=prd&su=c&cid=1728
Đắt chút nhưng em đảm bảo không bị ăn tay.
Chúc Bác thành công.
CẢm ơn bác. em cũng đang tính như thế. Hơi mất công tý nhưng nó kỹ chất lượng. Thế còn làm nội thất ở trong thì cần làm gì nhiều hả bác. có cần phải dùn nước hoa không. em thấy họ hay rửa cả tấm đệm chân nhưng nếu là nỉ. thì làm sao mà kịp khô đc .

vietran

Xe ba gác
Em nghĩ cái chính là tuyển chọn đào tạo và quản lý nhân viên
Không có vấn đề gì là công nghệ cao siêu cả
Nó gồm những cái nho nhỏ nhưng rất quan trọng: nước để rửa (giếng khoan mà vàng kbef thì có giời), hóa chất, rẻ để rửa, vòi phun, vòi xịt khô (ít hiệu có), máy hút bụi
Nhân viên rửa cẩn thận yêu nghề, khâu lau khô rất quan trọng, rẻ phải thật sạch vừa lau vừa sách theo xô nước,vv

HAICON

Xe điện
em cũng làm nghề rửa xe nhưng nhìn quả Clip này thấy "làm hàng" quá. xe oto có Gầm, hốc bánh xe là nơi đất bùn bám nhiều nhất mà các bác ý dùng súng áp lực phun như múa. Vỏ xe bẩn ai chả thấy. quan trọng là chỗ không thấy lại không làm. đã rửa phải có cả súng nhỏ cầm tay để phun các kẽ. còn quả súng dài dài ấy chỉ phun vỏ ngoài thôi. quan trọng là chủ phải là người yêu oto, biết đặt vị trí của mình vào người chủ xe hoặc người lái để biết và uốn nắn thợ của mình. Em mở cửa hàng ở tỉnh lẻ không phải thủ đô, nhưng hình như khách hàng Tỉnh lẻ khó tính hơn, rửa như mấy bác trên clip có mà đóng cửa hàng sớm. em mà là chủ cửa hàng trên cũng bái bai mấy anh thợ, Rửa xe mà đi giầy, ăn mặc thì ... chậc chậc. khó mà sạch lắm.