[Funland] Rượu bia có vị gì ngon

matavn

Xe tăng
Thực ra uống rượu để chữa bệnh buồn nôn....

tieunhupha

Xe điện
Ăn uống ko thấy ngon thì chỉ cần đáp ứng đủ nhu cầu sống tối thiểu là đủ chứ nốc lắm làm gì. Em cũng đến bó tay mấy ông kêu ko ngon mà uống mấy cốc bia với nửa chai rượu rồi có gì thì kêu bị ép. Thích thì uống và tự chịu trách nhiệm với những hậu quả xảy ra chứ kêu gì nữa.

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ lưu linh cho em hỏi tý là các cụ thấy rượu bia nó có vị gì, có ngon không, có thèm không, chứ nói thật em uống rượu bia ko thấy có tý thích thú gì cả, nhất là rượu. Trừ bia thì thỉnh thoảng trời nóng uống tý bia lạnh vào em còn thấy có tý đã khát thôi chứ chẳng ngon gì cả, hay rượu vang thì có tý vị chua kích thích khi ăn thì em mới uống thôi. Tuyệt nhiên ko có bao giờ em cảm thấy thèm rượu hay bia cả.
Em thì trình uống cũng tàm tạm, bia 7-8 lon, rượu 40 em uống chắc đc nửa chai to, trong điều kiện là có đồ ăn dằn bụng chứ đói thì chịu. Đấy là em uống để xã giao trường hợ không thể từ chối đc thôi chứ ko có thích thú gì cả, còn cảm giác như cực hình ấy, vì uống nhiều vào mệt hết cả người. Còn uống nhiều em chỉ có nói nhiều, nhiều quá thì cho ra hết và rất là buồn ngủ chứ chưa bị tình trạng đi ko đc, có hôm uống say xong em vẫn chạy xe máy chục cây số về nhà ngủ đc.
Ngon dở tùy mồm, cái này khen thì bảo nghiện ngập mà chê thì bảo dở hơi.

meoung

Xe tải
Bia thì quá là ngon rồi. Vị nó quá tuyệt, uống 1 mình cũng được.
Rượu dòng vodka ko ngon, như uống cồn, uống chỉ để say.
Rượu các dòng rượu Tây có mùi thơm, nhấm nháp khá thích. Còn nốc như nốc mả kiểu của VN thì cũng chỉ để say.

Xe ngư

Xe điện
Say sưa không nói, nhưng rượu, bia nó là cả một văn hóa, không đơn giản là mùi vị. Không thẩm thấu được thì khó giải thích.
Đọc com của cụ e nghĩ ngay đến câu “chè tam rượu tứ” ke ke

autorun

Xe tăng
Bia có vị bia
Rượu có vị rượu
Không uống thì không biết

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ lưu linh cho em hỏi tý là các cụ thấy rượu bia nó có vị gì, có ngon không, có thèm không, chứ nói thật em uống rượu bia ko thấy có tý thích thú gì cả, nhất là rượu. Trừ bia thì thỉnh thoảng trời nóng uống tý bia lạnh vào em còn thấy có tý đã khát thôi chứ chẳng ngon gì cả, hay rượu vang thì có tý vị chua kích thích khi ăn thì em mới uống thôi. Tuyệt nhiên ko có bao giờ em cảm thấy thèm rượu hay bia cả.
Em thì trình uống cũng tàm tạm, bia 7-8 lon, rượu 40 em uống chắc đc nửa chai to, trong điều kiện là có đồ ăn dằn bụng chứ đói thì chịu. Đấy là em uống để xã giao trường hợ không thể từ chối đc thôi chứ ko có thích thú gì cả, còn cảm giác như cực hình ấy, vì uống nhiều vào mệt hết cả người. Còn uống nhiều em chỉ có nói nhiều, nhiều quá thì cho ra hết và rất là buồn ngủ chứ chưa bị tình trạng đi ko đc, có hôm uống say xong em vẫn chạy xe máy chục cây số về nhà ngủ đc.
Ngon hay không tùy người. Liều lượng vừa phải nó là thuốc bổ tinh thần - kết nối tình thân cụ ạ :))

wildness

Xe điện
Em uống rượu bia cũng tốt, nhưng giờ thì cũng rất ít uống. đó là một thói quen không tốt cho sk, nó là chất ngây nghiện nên nếu uống quen mà không uống thì thấy nhớ.
cũng như hút thuốc lá, quá nửa số người trên thế giới khó chịu khi ngửi thấy mùi thuốc. nhưng những người nghiện thì lâu ko hút sẽ cảm giác rất thèm.

2111987

Xe hơi
Ngậm vào thì đắng, nuốt vào thì cay

Shadow381

Xe điện
Cụ giống em, rượu vài trăm củ/chai em uống rồi, người mời hỏi ngon ko? Chả lẽ nói thật là chẳng thấy ngon gì, vẫn khó uống như các loại khác. Cứ phải gật gù khen ngon. Em đoán cũng nhiều người thường giả vờ như em và cụ.

Cụ giống em, rượu vài trăm củ/chai em uống rồi, người mời hỏi ngon ko? Chả lẽ nói thật là chẳng thấy ngon gì, vẫn khó uống như các loại khác. Cứ phải gật gù khen ngon. Em đoán cũng nhiều người thường giả vờ như em và cụ.
Cụ ơi đến như Beckcam đóng góp cho xã hội nhiều như thế mới được phong tước bé nhất của quý tộc. VN mình dân quý tộc rất ít, tuy nhiên tầng lớp tinh hoa hay các tầng lớp từ thấp tới cao là có. Vậy nên đời ông bà củ khoai củ sắn thì phải ít ra 3 đời sau đó trưởng thành thì mới có thể tiến từ ăn no tới ăn ngon, tiến từ thưởng thức âm nhạc, hội họa,.. tiến tới cảm thụ, sáng tác....
Trong trường hợp rượu thì trừ đám nghiện ra cũng vậy.

Achelo

Xe buýt
Em chỉ chia sẽ với cụ thớt là rượu bia nó chả có vị gì ngon nhưng nó hỗ trợ ngon và hỗ trợ vui =))

Sonduong.BMV

Xe container
Em chả bao giờ say vì chưa bao giờ thấy bia riệu ngon và cũng chưa bao giờ thích uống nhưng tết nhất ngồi với mấy anh em ko làm vai chén cũng lạc lõng.
Từ ngày có NĐ 100 thì có cớ từ chối 100%.

tranminhhoa

Xe tăng
Đàn ông rượu bia chủ yếu là do câu “nam vô tửu như kỳ vô phong”, sợ người khác coi mình là yếu sinh lý, mặc dù có khi cũng yếu sinh lý thật :))