[Funland] Rượu bia có vị gì ngon

gazavn

Xe máy
Các cụ lưu linh cho em hỏi tý là các cụ thấy rượu bia nó có vị gì, có ngon không, có thèm không, chứ nói thật em uống rượu bia ko thấy có tý thích thú gì cả, nhất là rượu. Trừ bia thì thỉnh thoảng trời nóng uống tý bia lạnh vào em còn thấy có tý đã khát thôi chứ chẳng ngon gì cả, hay rượu vang thì có tý vị chua kích thích khi ăn thì em mới uống thôi. Tuyệt nhiên ko có bao giờ em cảm thấy thèm rượu hay bia cả.
Em thì trình uống cũng tàm tạm, bia 7-8 lon, rượu 40 em uống chắc đc nửa chai to, trong điều kiện là có đồ ăn dằn bụng chứ đói thì chịu. Đấy là em uống để xã giao trường hợ không thể từ chối đc thôi chứ ko có thích thú gì cả, còn cảm giác như cực hình ấy, vì uống nhiều vào mệt hết cả người. Còn uống nhiều em chỉ có nói nhiều, nhiều quá thì cho ra hết và rất là buồn ngủ chứ chưa bị tình trạng đi ko đc, có hôm uống say xong em vẫn chạy xe máy chục cây số về nhà ngủ đc.

thngaylangthang

Xe ngựa
Ngon hay ko là do cảm nhận của từng người, ko bổ đọc cũng bổ ngang. Em uống no là nghỉ

phuongmit

Xe cút kít
Không thích rồi thì tả vị ra sao mùi thế nào k thẩm thấu dc đâu cụ ạ :)) k thích và giờ cấm gắt thì thôi bỏ chứ tìm hiểu làm gì cụ ơi.

w4f

Xe tải
Em chả thấy ngon, không bao giờ thấy thèm, thế nên rất ủng hộ 100.

thanhgamo

Xe container
Lại ông xe đạp.
Văn vẻ không giống mấy ông uống được lắm.
Đọc văn thấy rất chi là gượng, keke

vitngoc

Xe điện
Ăn Hải sản mà ko có tý cay cay là biết nhau ngay! =))

cocsku

Xe cút kít
Say sưa không nói, nhưng rượu, bia nó là cả một văn hóa, không đơn giản là mùi vị. Không thẩm thấu được thì khó giải thích.

giacmoxe4

Xe điện
Cái này là do khẩu vị và sở thích của mỗi người, mình ko thích uống thì cũng ko nên tỏ thái độ kỳ thị.

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ không thích thì có thể không uống mà.

ok.

Xe tăng
Có chứ, nhiều vị hay lắm.

Vị cay đắng cuộc đời này, vị chia chác cuộc chơi này, vị tơi bời thác loạn này, vị loan tin làm giá này, vị đá bóng sang dân này, vị chuyển sân xã hội hóa này, vị hủ hóa ghế ngồi này, vị để trôi lời hứa này, vị cò cưa cơ chế này, vị xưng đế một vùng này, vị lung tung đẳng cấp này, vị lấp xấp tinh hoa này, vị lu loa thành tích này, vị không thích nói thẳng này......

Nhiều vị lắm cụ uống nhiều đi sẽ thấy nó hay. ;))

annika

Xe buýt
Các cụ lưu linh cho em hỏi tý là các cụ thấy rượu bia nó có vị gì, có ngon không, có thèm không, chứ nói thật em uống rượu bia ko thấy có tý thích thú gì cả, nhất là rượu. Trừ bia thì thỉnh thoảng trời nóng uống tý bia lạnh vào em còn thấy có tý đã khát thôi chứ chẳng ngon gì cả, hay rượu vang thì có tý vị chua kích thích khi ăn thì em mới uống thôi. Tuyệt nhiên ko có bao giờ em cảm thấy thèm rượu hay bia cả.
Em thì trình uống cũng tàm tạm, bia 7-8 lon, rượu 40 em uống chắc đc nửa chai to, trong điều kiện là có đồ ăn dằn bụng chứ đói thì chịu. Đấy là em uống để xã giao trường hợ không thể từ chối đc thôi chứ ko có thích thú gì cả, còn cảm giác như cực hình ấy, vì uống nhiều vào mệt hết cả người. Còn uống nhiều em chỉ có nói nhiều, nhiều quá thì cho ra hết và rất là buồn ngủ chứ chưa bị tình trạng đi ko đc, có hôm uống say xong em vẫn chạy xe máy chục cây số về nhà ngủ đc.
Nếu rượu bia ma ngon thì đã chả khiến cánh đàn ông đam mê thế. nó đắng nó cay nên mấy ỗng mới đâm đầu vào uống :) . Bởi vậy mới gọi là đàn ông.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chủ thớt sống lâu thêm và giao lưu nhiều mới thấy
Rượu bia nó có vị tình người tình anh em
Chỉ khi uống cùng chiến hữu mới vui
Chứ uống 1 mình e ko uống, uống với đối tác làm ăn em toàn giả vờ uống, giả vờ say

Maus

Xe điện
Chỉ có bia mới hiểu bụng mênh mông dường nào....
Chỉ có bụng mới hiểu bia đi đâu về đâu....
Những ngày không gặp bia, bụng dạt dào thương nhớ....

coolpix8700

Xe ngựa
Rượu thì cay,
Em chẳng bao giờ có thể thích được các vị đắng, cay, mà chỉ chấp nhận các vị ngọt, bùi.
Nhưng riêng vị cay của rượu thì lại rất thường xuyên.
Không phải bởi chính cái vị cay ấy hay chính rượu, mà là rượu ngồi uống với ai.
Còn ở nhà, đến bây giờ chưa bao giờ em uống một giọt bia một mình, đừng nói đến rượu!

Trâu Buê đê

Xe buýt
Từ hôm Tết giờ chưa đc tợp nào nên em quên vị rùi, ko tả lại đc nữa :(

ubisapro

Xe trâu
Khó tả vị lắm ợ :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà cũng lên hỏi!
Vác thử 1 chai ra tu xem sao.

Không biết uống không sao, mỗi người một sở thích. Với người không biết, không uống được thì rượu là thứ vô bổ và không cảm nhận được. Nhưng những người biết uống, cảm nhận được thì rượu, bia ngon theo từng loại,..chính vì vậy trên TG có cả vạn loại rượu, bia khác nhau.
Đối với chủ thớt thì thuộc dạng “thực bất chi kỳ vị” vì cũng đổ được nửa lít vào bụng. Có điều chủ thớt hơi quá lời khi đánh đồng người biết thưởng thức và người nghiện.
Đàn ông mà không có niềm vui hay cảm thụ một thứ gì đó thì cũng phí đi, mà đương nhiên biết càng nhiều thứ càng tốt.