Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dhlevn

Xe đạp
Dear all.
Tình hình là cuối năm mình có em này chia sẽ lại cho các bác trên diễn đàn.

Giá hữu nghị nhé các bác: 3.500.000vnd.
em nó đóng chai năm 2007
email: dhlevn@gmail.com
hoặc PM: 0938 200 250 Thành phố HCM.

jackal76

Xe tải
Đợt rồi, thẩm SM nhiều quá nên Tết này, cháu chuyển sang wine, beer, mix drinks & cocktails cho lành :)

image hosting

Wine : 8 chai nhưng mua của 3 nhà nhập khẩu/phân phối khác nhau. Vì ít xiền nên cháu hơi mất công đi tìm những chai giá hợp lý nhưng chất lượng không hề thấp (chém quá)

image upload

1 số cháu phục vụ cho lẩu thập cẩm

take a screenshot

Bia có đại diện của 2 nhà nhập khẩu/phân phối

screenshot windows 8

& các cháu thuộc team hậu cần

Uống kiểu này, hy vọng Lưỡi được reset về 0 để ra Tết lại chiến đấu với các cụ/mợ BSC về SM :)

skywalkers

Xe buýt
Năm nay đúng là kinh tế buồn. Cửa hàng cửa họ cuối năm vắng như chùa bà đanh. Bước vào 1 hàng quen, cô chủ niềm nở ra hỏi anh lấy gì. Nhìn mặt em nó buồn thiu thi em bảo chỉ lấy 2 hộp bánh, 1 tút thuốc. Thương quá đành cắn răng hỏi em còn chai rượu nào ko? Em ý dẫn vào kho chọn đại được mấy chai blended này với tổng thiệt hại là 1t9.

Chỉnh sửa cuối:

binhmetal

Xe hơi
Em xin phép up bài phát biểu khai mạc lễ kỷ niệm BSC 1 year của cụ Clayton lên Youtube, các bác share cho bà con để nâng cao trình độ thẩm rượu ah.

http://youtu.be/oKg6h5ajwwM

Cảm ơn cụ Clayton,

BinhVT

phamhavn

Xe tải
Sáng nay em lượn mấy hàng rượu quen vồ ngay đc em này giá rẻ, sướng quá

[/URL][/IMG]

BarleyRiver

Xe tải
Thấy các cụ chuẩn bị Tết nhất xôm tụ, em xin post chai này cũng có tý chén đĩa mang danh Hoàng gia kiểu Pháp cho nó khác thường lệ chút.
Đây là cái hộp, bên trong chứa cái chai hình dáng cũng hay hay như hình bên phải.

Cái chai này, bản thân nó, lại gồm 1 cái chụp, chụp lên phần chính của nó. Em nhấc nó lên thì chi tiết thế này:

Chai này là Cognac cũng hơi cũ cũ, vỏ là gốm sứ của Limoges France. Có lẽ nhiều cụ trong miền Nam ưa thích loại này. Em thấy có cụ Jack Kao có nhắc đến chai mini của chai này.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Em có chai này vừa mang từ Nhật về. trình các cụ

tauluon

Xe buýt
Em này trước có nhưng uống mất giờ mới có lại

Macro

Xe đạp
Nhà cháu có vài chục chai Blue nhung không có chai nào nhu cụ hỏi. Trước dây nhà cháu thấy nó quý nên tích trữ chứ chula có ý thức sưu tầm :-s:-s:-s
Mấy chục chai Blue! Kể ra cũng nhiều tiền cụ nhỉ; một chai tùy phiên bản cũng từ 3- 4.5 triệu rồi!

Chai em nhắc tới nó như vậy này cụ:

Vulcan V70

Xe trâu
Mấy chục chai Blue! Kể ra cũng nhiều tiền cụ nhỉ; một chai tùy phiên bản cũng từ 3- 4.5 triệu rồi!

Chai em nhắc tới nó như vậy này cụ:

Đúng là level Cụ Macro mới lấy được ảnh em nó nét căng như thế này. Số seri cũng rất đỉnh ạ. Chúc Mừng Cụ !

Chai Blue của cụ Marko hiếm thật lần đầu tiên em đc biết có chai Blue có độ cồn cao như thế. Vừa rồi về HP có nhìn thấy 1phiên bản Blue LE có nồng độ 48%abv thôi.

.
Cụ PCT mải khuân SM nên quên khôn cập nhật thông tin roài. Mai Anh đã công bố từ năm ngoái rồi ạ.
...Diageo ra mắt Johnnie Walker Blue Label The Casks Edition, được mô tả như một phiên bản giới hạn, với đặc tính mạnh mẽ, phiên bản độc quyền trong kênh bán lẻ du lịch toàn cầu của dòng Scotch whisky Blue Label. Sử dụng một số thùng gỗ quý hiếm nhất của Diageo – mỗi thùng đều được ghi nhận cường độ & độ sâu hương vị – phiên bản đặc biệt này, đóng chai tại nồng độ 55,8 %abv, được tăng cường hương gỗ, theo công ty cho biết.
Sản phẩm này sẽ có mặt từ tháng 5/2012, trong các gian hàng bán lẻ du lịch lựa chọn, với giá bán lẻ dự kiến 300$ chai 1L.
Chuyên gia pha chế của Johnnie Walker, Jim Beveridge cho biết: “Phiên bản giới hạn này là một cơ hội để tận hưởng trải nghiệm đáng chú ý từ Johnnie Walker Blue Label theo một cách mới mẻ. Chỉ một trong số 10,000 thùng rượu có đủ phẩm chất dành cho Johnnie Walker Blue Label, cũng như để tạo ra phiên bản giới hạn này, chúng tôi thực sự muốn giới thiệu những hương vị tuyệt vời đến từ những thùng gỗ này.”
Hương vị rút ra từ những thùng gỗ được lựa chọn tỉ mỉ này giúp tăng cường cho hương vị mạnh mẽ của Scotch whisky pha trộn, với ghi chú phong phú của gỗ, hương khói sâu, phảng phất hương gia vị, và dự vị gỗ sồi kéo dài.”
Được sản xuất với số lượng giới hạn & pha trộn trong những thùng nhỏ (batch), hỗn hợp này được phát triển như biểu trưng hiện đại của đặc tính tiên phong mạnh mẽ từ thế kỷ 19 của gia đình Walker, sáng tạo dành cho những người am hiểu về rượu – những người luôn kiếm tìm chiều sâu mới của hương vị, công ty cho biết....

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Thế mà đã chiều 30 Tết rồi..........
Hòa cùng không khí vui vẻ, em báo cáo các cụ lô hàng độc dược (các cụ search trên Google không ra được đời Santa Ema- Hồng hạc thổi Sax- này đâu :))), nhà em vừa mới (giả vờ qua thăm để tranh thủ tăm tia) ôm từ nhà CT về uống giao thừa :))

Chỉnh sửa cuối:

phamhavn

Xe tải
Tự dưng thấy lòng nhẹ bẫng ngồi ngắm đào, thật thanh thản. Gác lại một năm nhiều biến cố và khó khăn em mở chai Balblair 1975/2012 rót 1 ly và xin chúc các cụ năm mới An khang - Thịnh vượng!

[/URL][/IMG]

webzy

Xe tải
Chúc mừng năm mới các cụ mợ. TẾT này được 5 e chân dài chăm sóc mệt quá.

screen capture freeware

vinapipe

Xe tải
Năm mới cho em gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, mã đáo thành công tới toàn thể các cụ các mợ BSC cùng gia đình.
Được ngồi chém gió với cụ Hà và cụ Trung vui thật ah

tauluon

Xe buýt
Tặng các cụ chai rượu hình con ngựa nhân năm Giáp Ngọ. Đây là 1 chai cô nhắc xứ Armenia

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Nhân dịp năm mới, chúc các cụ vạn sự như ý, công cuộc sưu tầm, thưởng thức càng thêm khởi sắc.
Năm nay là năm vó câu tung bay, em xin chọn 1 chai có cái hình chú chân dài, cũng chạy nhanh có tiếng để giới thiệu với các cụ. Chúc cho mọi việc luôn thuận lợi tiến triển.

flat

Xe buýt
Năm nay là năm vó câu tung bay, em xin chọn 1 chai có cái hình chú chân dài, cũng chạy nhanh có tiếng để giới thiệu với các cụ. Chúc cho mọi việc luôn thuận lợi tiến triển.
Cảm ơn cụ, cụ mở triển lãm đê :)

Nhà em tìm mãi chả có chai nào có hình con ngựa đẹp đẹp nào, học theo cụ BR, tặng các cụ series 4 chai có hình.....anh em của ngựa vậy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng