S.O.S khẩn cấp

fightstinger

Xe tăng
Cụ dỡ hộp số ra chụp ảnh tương lên đây a em mới biết mà phán chứ
Nếu ko loằng ngoằng cụ tháo cụ ra mang thợ tiện thợ đúc kêu làm cho a cái bánh răng mới
Cụ cứ làm như bánh răng công nông ko bằng. Mà thợ tiện thợ đúc cũng ko làm đc bánh răng đâu nhóe .

fightstinger

Xe tăng
Cụ chủ thớt đừng nản lòng. Theo em cụ tìm gara khác có chuyên môn về hộp số xe Toyota là đc thôi. Hộp số MT cũng đơn giản thôi.

thaison2008

Xe container
Lẽ ra cụ nên hỏi đã rồi làm.chứ cho họ chuột bạch là mệt.cho tên gara đj cụ

tuananh072012

Xe điện
Biết đc chỗ hỏng thì đã xong ồi cụ ơi. Thợ hạ hộp số đến 6 lần rồi.
Thợ vườn , cụ xem các cái dẫn động đến số bị hư có cái nào nóng khác thường không ,
Chá
Biết đc chỗ hỏng thì đã xong ồi cụ ơi. Thợ hạ hộp số đến 6 lần rồi.
Cháu nói thợ vườn là vì chắc chắn hỏng chỗ nào đó mà hạ đến 6 lần mà ko tìm ra thì dù chưa biết hỏng chỗ nào nhưng đã biết thợ như vậy là lởm khởm, nên kiếm thợ khác là cái đầu tiên

hungcasau

Xe máy
Thợ vườn , cụ xem các cái dẫn động đến số bị hư có cái nào nóng khác thường không ,
Chá

Cháu nói thợ vườn là vì chắc chắn hỏng chỗ nào đó mà hạ đến 6 lần mà ko tìm ra thì dù chưa biết hỏng chỗ nào nhưng đã biết thợ như vậy là lởm khởm, nên kiếm thợ khác là cái đầu tiên
Vâng em chuyển 3 chỗ mỗi chỗ 2 lần. Chỗ nào cũng có thương hiệu và uy tín ( do anh em trong nghề giới thiệu). Em nghĩ là do cái hộp số nó bị sốc lúc va chạm và hỏng chi tiết trong cụm van điều khiển mà anh em thợ khó phát hiện. Tối nay em giao cho 1 tốp thợ nhận làm ngoài với giá 15 củ, em xác định là bỏ hộp số nên sẵn sàng làm chuột bạch lần nữa, nếu chữa được người ta mới lấy tiền các cụ ạ.
Thanks các cụ đã đọc, tư vấn và chia sẻ.

thuysinh.tl

Xe container
Xe này đời 2014 form mới thì mò ra Tề Lỗ chắc vô dụng cụ ơi. Chỉ có nước mò sang Lào hoặc Cam để kiếm về thay thì mới rẻ hơn
Hình như trong nam hay sang campuchia lấy phụ tùng ô tô cho rẻ đó cụ. Cụ sang os hỏi xem sao. Hoặc ko thì cụ mò về tề lỗ/Vĩnh phúc xem thử. Chỗ đó ng ta mổ xác xe. Biết đâu lại có hàng

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
báo cáo các cụ từ hôm em bị tai nạn đến nay là tròn 20 ngày. Chi tiết ở đây https://www.otofun.net/threads/xin-loi-doi-qua-den-nho-cac-cu-tu-van.1107110/page-5#post-31470117
Đến ngày hôm nay ga ra chính thức bó tay với cái hộp số của em, nâng hạ hộp số 6 lần rồi mà xe vẫn chỉ chạy được số 3 ko nhảy số nữa. Cụ nào biết giá của hộp số at xe vios 2014 form mới thì chỉ cho em cái giá, và mua ở đâu với ạ, chứ nghe báo giá sơ bộ của hãng em suýt ngất.
Hiện tại em rất đau đầu và mất hết lòng tin vào thợ thuyền ga ra đang sửa và ko muốn đi chỗ nào sửa thêm nữa, chỉ muốn thay mới cho nó nhẹ nhàng. Cám ơn các cụ đã đọc tin
Cụ thử liên lạc với cụ hardtop xem sao nhé!

Kim Chỉ Nam

Xe điện
báo cáo các cụ từ hôm em bị tai nạn đến nay là tròn 20 ngày. Chi tiết ở đây https://www.otofun.net/threads/xin-loi-doi-qua-den-nho-cac-cu-tu-van.1107110/page-5#post-31470117
Đến ngày hôm nay ga ra chính thức bó tay với cái hộp số của em, nâng hạ hộp số 6 lần rồi mà xe vẫn chỉ chạy được số 3 ko nhảy số nữa. Cụ nào biết giá của hộp số at xe vios 2014 form mới thì chỉ cho em cái giá, và mua ở đâu với ạ, chứ nghe báo giá sơ bộ của hãng em suýt ngất.
Hiện tại em rất đau đầu và mất hết lòng tin vào thợ thuyền ga ra đang sửa và ko muốn đi chỗ nào sửa thêm nữa, chỉ muốn thay mới cho nó nhẹ nhàng. Cám ơn các cụ đã đọc tin
Hôm nay mới còm ở đấy? Cụ đã sửa được chưa ? Nếu chưa xong e xử lý tiếp cho Cụ đươc không ạ. E nghĩ đơn gian thôi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em chuyển 3 chỗ mỗi chỗ 2 lần. Chỗ nào cũng có thương hiệu và uy tín ( do anh em trong nghề giới thiệu). Em nghĩ là do cái hộp số nó bị sốc lúc va chạm và hỏng chi tiết trong cụm van điều khiển mà anh em thợ khó phát hiện. Tối nay em giao cho 1 tốp thợ nhận làm ngoài với giá 15 củ, em xác định là bỏ hộp số nên sẵn sàng làm chuột bạch lần nữa, nếu chữa được người ta mới lấy tiền các cụ ạ.
Thanks các cụ đã đọc, tư vấn và chia sẻ.

cụ tham khảo thử Hotline:0904 889 858 http://phutunghopso.net/ biết cụ này chuyên hộp số tự động từ 2009 nhưng chưa phải ghé bao giờ

bipboemlaxichlo

Xe điện
Cụ chủ tìm dc hộp số chưa ạ. Em có ông bạn là dc. Thấy hộp số bãi như đời xe cụ nói là phôm mới 2014. Trọn gói là 48 triệu. Bảo hành 6 tháng. Chạy ngon ok mới lấy xèng. Cụ cần thì em giới thiệu. E cũng hỏi rồi là sửa khó. Thay đồ bãi ngon hơn