[Thảo luận] Sáng T7 cháu đi Bỉm Sơn Thanh Hóa, cần chú ý j các cụ

yuh82

Xe hơi
Sáng T7 cháu đi đường Pháp Vân đến Phủ Lý dừng lại ăn bánh cuốn (các cụ mách cháu quán nào ngon, chuẩn với) sau đó đến Bỉm Sơn. Chiều cháu đi suối cá Cẩm Lương đến hôm sau thì về theo đường HCM. Các cụ có kinh nghiệm cung đường này cho cháu mấy cái lưu ý với. Tất nhiên là cháu sẽ đi đúng luật nhưng chỉ sợ đôi phút sơ ý không nhìn biển báo hay bị dính bẫy thôi

Porsche 911

Xe container
Kinh nghiệm vào suối cá Cẩm Lương thì cứ cho xe đi mãi, đi mãi cho tới khi nào không đi được nữa thì thôi (có bãi gửi xe 20k/lượt).
Đừng gửi xe bên ngoài mà phải đi bộ, hoặc lại thuê xe ôm vào đến suối cá nhé.
Về đường mòn HCM thì cứ thong thả mà chạy thôi, nếu đến giờ cơm trưa thì có thể ghé quán Thanh Nhàn trên đường HCM, rộng, sạch và cũng không đắt. Quán Thanh Nhàn cách ngã 3 Cẩm Thủy khoảng 1-2 km về phía Bắc.

anhtho

Xe ngựa
Sáng T7 cháu đi đường Pháp Vân đến Phủ Lý dừng lại ăn bánh cuốn (các cụ mách cháu quán nào ngon, chuẩn với) sau đó đến Bỉm Sơn. Chiều cháu đi suối cá Cẩm Lương đến hôm sau thì về theo đường HCM. Các cụ có kinh nghiệm cung đường này cho cháu mấy cái lưu ý với. Tất nhiên là cháu sẽ đi đúng luật nhưng chỉ sợ đôi phút sơ ý không nhìn biển báo hay bị dính bẫy thôi
Từ HN vào TH thì cụ theo cái thớt này, chỉ dẫn khá chi tiết: http://www.otofun.net/threads/242603-em-xin-gop-mot-vai-diem-ban-de-cac-bac-tranh

giacmoxe4

Xe điện
Cụ cứ đi đúng tốc độ và chú ý biển báo nhé.xxx Thanh Hóa không chừa lỗi nào đâu.Chúc Cụ một chuyến đi an toàn và may mắn.

GAT

Xe điện
Tuyến này cụ chú ý mỗi cái biển báo tốc độ.

dapvocaydan

Xe điện
Phải căng mắt ra nhìn biển báo và phải cảnh giac cao độ ạ. xxx TH nhiệt tình vô cùng

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Ăn bánh cuốn Phủ Lý thì cứ nhằm cái cột phát sóng của Đài truyền hình mà nhằm. Theo chiều HN-TH thì nó nằm bên tay trái. Ngay dưới chân cột có 1 quán bán bánh cuốn rất ngon (xin lỗi vì nhà em không nhớ tên đường). Nhà em được mấy bác thổ dân dẫn ra đó, ăn ngon, sạch sẽ. Trong khi chờ đợi lại còn được ngắm đồ cổ, nghe chim hót. Vì bác chủ quán chơi đồ cổ và chơi chim nữa.