[CCCĐ] Sa Vĩ - Bình Liêu: Mùa thu trên đường tuần biên!

hoaleo

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng đã trưa, đói, nên cả đoàn kéo nhau đi ăn. Lần này nhờ khách sạn đặt trước nên chỉ việc cất đồ và ra quán

Tên quán quá hay, đọc 1 lần nhớ mãi, đến giờ em vẫn chưa biết gà loại này là loại gì

Chắc là món này

Món gà không lối thoát ở HN là sẽ bọc bên ngoài là xôi cho con gà ko thoát ra đc í cụ ạ. Món đấy chắc là món "gà chặt dăm miếng" ;))

dmdviet

Xe cút kít
Bình Liêu có phải là huyện mà dạo trước bị lũ chia cắt phải không cụ? Chúc cụ và đoàn vững tay lái và có nhiều ảnh đẹp để em còn hóng :D
Em cũng không rõ :). Ảnh còn rất nhiều cụ ạ :)

Đi mấy trăm cây thì cái j chả ngon :D
Thảo nào chịu khó ở nhà thế ;))

He he bác cũng lâu lắm không tham gia đấy nhá :D

NĐ bún giả cầy là em thấy ngon . Hôm trc chạy qua cái hàng chỗ đường Trường Chinh mà ko thấy nữa . Cụ ở đấy thì chỉ em chỗ nào khác , lần sau em xuống còn có nơi ghé vào
Em viết chơi có tham khảo thôi cụ ơi, em có văn gì đâu he he :D

E vừa được 1 cụ trong nhóm 7x các cụ tặng cho cái tem of dán mít đang cuồng chân muốn đi khoe mà chưa biết đi đâu. Móng cái e cũng vừa đi tháng trước nhưng chạy đường Lạng sơn, chúc các cụ luôn vui và chạy nhiều
Em biết ai tặng cụ rồi :)

Gà Tiên Yên về nhớ ăn
Đổ dốc và quẫy mông ở gần 100 cây chuối sau rẽ 4B lên Lạng Sơn thật không thể nào quên
He đoàn em đi qua thôi không ăn ạ :)

2 xe khách đó cũng là chào mừng đoàn thôi cụ, cụ không phải lạ, cũng không phải ngại ạ. =))
vầng không ngại nữa vậy :)

Bốn mươi năm có lẻ rồi dmdviet ơi! Lúc đó mới ra trường chưa đi làm mới đi chơi. Có cái ảnh làm chứng: Trên vịnh Hạ Long - Bên bờ sông Tiên Yên - Bãi biển Trà Cổ, gặp mấy bạn Tàu đánh cá ghé vào nghỉ... P/s: Nếu hình ảnh làm ảnh hưởng đến bài viết, tớ gỡ ngay! Cảm ơn!

Bác còn lưu được những ảnh quý giá quá :). Cảm ơn bác chia sẻ, tầm như bác nói chắc đội em còn nhiều người chưa ra đời :)

Món gà không lối thoát ở HN là sẽ bọc bên ngoài là xôi cho con gà ko thoát ra đc í cụ ạ. Món đấy chắc là món "gà chặt dăm miếng" ;))
He he em không để ý món gà này lắm, nhưng thấy bảo nó cho vào 1 cái mẹt cụ ạ :)

dmdviet

Xe cút kít
Về nghỉ trưa một lúc lại không quen, nhìn thấy khách sạn cũng cao cao nên lên tầng thượng quan sát toàn cảnh Móng Cái. Đúng là có quá nhiều nhà cao tầng so với ngày xưa. Quá trình đô thị hóa đã biến khu vực giáp biên này thành một thành phố sầm uất.

dmdviet

Xe cút kít
Ngắm nhìn thành phố ở trên cao cũng thấy nhiều cái khá thú vị

Nóc của chợ trung tâm Móng Cái

Có những dãy nhà chụp phía mình nhưng không hiểu của ta hay của tàu

dmdviet

Xe cút kít
Lên cao soi xuống chán vẫn chưa đến 15 giờ để xuất phát nên xuống lấy xe chạy lòng vòng một chút ngắm trực tiếp

gld

Xe điện
Đường đi Móng Cái dạo này đẹp quá, phục cụ chủ thớt đi khoẻ, chụp ảnh đẹp quá

an-duong

Xe tải

[/QUOTE]
chẹp chẹp , ngon quá . lại được hóng

dmdviet

Xe cút kít
Cầu Ka Long nôi liền đôi bờ Sông Ka Long trước kia có tên là sông Mang, hay còn gọi là sông Bắc Luân, bắt nguồn từ Trung Quốc chảy theo hướng Đông Nam đổ vào vịnh Bắc bộ tại cửa Bắc Luân. Dòng sông “Nhất giang lưỡng quốc” này đã tạo thành biên giới tự nhiên dài 60km giữa thành phố Móng Cái và thành phố Đông Hưng, tỉnh Quảng Tây. Trên thân cầu còn có dòng chữ “Tình hữu nghị Việt Trung đời đời bền vững” được viết bằng tiếng Việt và tiếng Hoa.

Cây cầu này được thiết kế bởi một nữ kiến trúc sư người Pháp, do công nhân Trung Quốc và Việt Nam thi công, xây dựng từ những năm 1950 đến năm 1964 thì hoàn thành. Cây cầu ngay khi “ra đời” đã được chứng kiến cuộc đấu tranh chống ngoại xâm đầy anh dũng của quân và dân Móng Cái, góp phần không nhỏ vào cuộc đấu tranh hào hùng của cả dân tộc. Cũng bởi thế, nhắc đến cầu Ka Long là nhắc đến biểu tượng lịch sử đầy tự hào trong tiềm thức mỗi người con nơi địa đầu Tổ Quốc.

Ngôi nhà nằm cạnh bờ sông mang dáng dấp của Châu Âu

dmdviet

Xe cút kít
Nằm ngay cạnh cầu Ka Long là Công viên Ka Long - Nơi thành lập Chi bộ Đang đầu tiên tại Móng Cái.

gld

Xe điện
Ah em quên, cụ chủ đi Móng Cái nhớ ăn món cháo lòng, ngon cực. Hoặc ở km 15 có món bún cua bể, số 1 VN

dmdviet

Xe cút kít
Đi tiếp trên trục đường này là trung tâm hành trình Móng Cái thì phải

Gần 15h cũng phải quay về để cùng đoàn khám phá Móng Cái, Trà Cổ và các điểm khác

gocart

Xe cút kít
Bốn mươi năm có lẻ rồi dmdviet ơi! Lúc đó mới ra trường chưa đi làm mới đi chơi. Có cái ảnh làm chứng: Trên vịnh Hạ Long - Bên bờ sông Tiên Yên - Bãi biển Trà Cổ, gặp mấy bạn Tàu đánh cá ghé vào nghỉ... P/s: Nếu hình ảnh làm ảnh hưởng đến bài viết, tớ gỡ ngay! Cảm ơn!

Cụ đứng bên ống phóng ngư lôi à?

dmdviet

Xe cút kít
Chủ tịt thông cảm, dạo này e phải cày cuốc, khổ lắm cơ!!!
He he câu này em nghe quen quen :)

anh em vừa đi móng cái ạ, em đang ở móng cái đây mà không kịp giao lưu với diễn đàn, thôi lần sau anh em về cần mua cái gì hot hot thì inbox em giúp
He he nhóm em chỉ là 1 nhóm nhỏ của diễn đàn thôi cụ ơi :)

Đường đi Móng Cái dạo này đẹp quá, phục cụ chủ thớt đi khoẻ, chụp ảnh đẹp quá
Cảm ơn cụ :)

Ah em quên, cụ chủ đi Móng Cái nhớ ăn món cháo lòng, ngon cực. Hoặc ở km 15 có món bún cua bể, số 1 VN
He he có nhiều chỗ ăn ngon mà cụ :D

Cụ đứng bên ống phóng ngư lôi à?
Lão soi kỹ thế he he

gocart

Xe cút kít
He he câu này em nghe quen quen :)

He he nhóm em chỉ là 1 nhóm nhỏ của diễn đàn thôi cụ ơi :)

Cảm ơn cụ :)

He he có nhiều chỗ ăn ngon mà cụ :D

Lão soi kỹ thế he he
Thớt này thì dòm kỹ nha.

supersanhdieu

Xe buýt
E tháp tùng lãnh đạo đi dự Đại hội TP Móng Cái năm 2010 đây

nhưng lúc về qua trạm liên ngành bị mất 150k

supersanhdieu

Xe buýt
Còn đây là nhà thờ Trà Cổ

tvdung

Xe điện
Tình anh em ngàn đời bền vững mà lại cho xuống dưới gầm cầu, bẩu sao thi thoảng lại môi hở răng lạnh :))