[CCCĐ] Sa Vĩ - Bình Liêu: Mùa thu trên đường tuần biên!

thừa hoa chân

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ, em chưa bao giờ đến đây. Thèm quá cụ ạ.

tranvuhoang2005

Xe điện

thành đông

Xe điện

Suvita03

Xe tải
Sợ bộ đàm lâu ngày không dùng bị mốc, nên cứ đều đặn hàng tháng lại tổ chức các chuyến đi. Có vẻ như mật độ các chuyến đi ngày càng dày đặc hơn. Nhưng hầu hết các chuyến mới đều có lịch trình và điểm đến khác các chuyến cũ, có lẽ khám phá những vùng đất mới như ngấm vào máu của nhóm. Cũng như nhiều điểm khác, Móng Cái đã 12 năm chưa quay trở lại, còn Bình Liêu thì chưa đặt chân đến bao giờ. Trước khi đi cũng lên lịch trình khá chi tiết, tham khảo nhiều chuyên gia nhưng đúng là đi thực tế cũng có nhiều cái khác biệt. Đường đi từ thủ đô có lẽ không có gì đặc biệt, nên lịch trình đường đi bắt đầu từ điểm mới: Tiên Yên!

Vừa lập thu được một thời gian ngắn, không khí se lạnh buổi sớm không làm kém đi độ nhiệt huyết của các gia đình tham gia. Lần này có 6 gia đình tham gia với tổng số 26 thành viên, trong đó có 1 gia đình tham gia lần đầu, còn lại là các thanh viên 7X đã đừng đi với nhau rất nhiều chuyến. Mời các cụ mợ khám phá một hành trình mới, một hành trình khám phá vùng biên, đường tuần biên đầy cảm xúc.

P/s: Thớt này em sẽ úp ảnh nguyên bản, không phun thuốc để các cụ trải nghiệm!
Em qua hóng cái này của cụ để chuẩn bị cho nhà em lội cung Móng Cái - Cao Bằng. Kinh nghiệm cứ đọc bài của cụ dmdviet là có 80% thông tin cho chuyến đi rồi, cảm ơn các bài viết bổ ích của cụ.

bigskill

Xe đạp
Thác cao khoảng 100m với 3 tầng nước đổ ào ào, bọt tung trắng xoá tạo nên âm thanh rì rào của vùng núi nơi biên cương. Thác Khe Vằn mỗi mùa lại mang một sắc thái khác nhau. Mùa mưa, dòng nước tuôn chảy mạnh mẽ, đổ xuống chân núi đá tạo thành màn sương trắng xóa huyền ảo. Đến mùa khô, dòng nước trở nên ôn hòa và dịu dàng như những làn điệu ngọt ngào của người dân bản. Cả một khoảng rộng mênh mông nước dưới chân thác và vô vàn những phiến đá nhấp nhô với đủ kích cỡ, đan xen nhau chạy dọc bờ suối khiến dòng nước dội xuống từ trên thác bỗng chảy lững lờ, đẹp hiền hòa đến nao lòng người.

Không chỉ đứng dưới ngắm nhìn thác đổ, tự do chụp ảnh mà mọi người có thể men theo những bậc đá nhỏ để leo lên đỉnh thác. Đứng trên nơi cao nhất của thác, các du khách có thể phóng tầm mắt ra xa để nhìn bao quát cả một vùng núi rừng bao la, tán lá xanh rợp trời, dòng nước chảy quyện với các khối đá đủ hình thù kỳ lạ tạo thành các cung bậc thác cao thấp khác nhau tạo nên một bức tranh sơn thuỷ hữu tình với cảnh sắc mây trời nên thơ.

ảnh bác chụp đẹp quá, vẫn kịp phơi sáng trong khi cả nhà cười và tạo dáng.
Mà Bác cho em hỏi là mình dùng máy gì đấy ạ ?
Tiện thể cám ơn cả nhà vì em đã được du lịch qua màn ảnh nhỏ. Có những bài như của Bác thì rất có ích ạ.

Thấy bảo cung này kéo dài từ Móng Cái tới Giếng Đáy cụ nhỉ