[Funland] Sài Gòn Giờ cũng khó làm ăn quá các cụ ah

Bùi Liêm

Xe tải
Kinh doanh Việt Nam toàn tự phát rất lười chi 1 vài tr để xem nhu cầu của của thị trường. Đầu tư mà k nghiên cứu kĩ thị trường thì thất bại 1 nữa r

hahoi518

Xe buýt
em cũng thế, so với 3,4 năm trước thì khó kiếm hơn. Nhưng vẫn phải cố thôi, chứ bỏ đi thì biết làm gì bây giờ. Trong trường hợp của Cụ em nghĩ nên chuyển địa điểm và mặt hàng kinh doanh. Cụ nên chuyển đến chỗ nào khu dân cư mới hoặc tuyến đường có nhiều chung cư mới xây, như chỗ Đại Lộ Võ Văn Kiệt đoạn Q6 hay bên Q8, nội thất giường tủ thì nên gỗ ép, vì trong này không trọng hình thức, rẻ là được, có nhiều nhà trong này còn nằm đệm không cần giường hoặc giường gấp.

toyennha

Xe lăn
Hôm rồi gấu đòi mua lại 1 loạt đồ sofa và bàn ăn. Nhìn cách nhà xưởng đến đại lý họ trả lời thì thật kinh khủng. Gấu em xem trên mạng mẫu. Xong chat với nhân viên chốt giá. Em nhân viên chị muốn xem tận mắt thì đến đại lý của em địa chỉ abc.đến địa lý em đoán rộng khoản 2000m la liệt đồ. Các em ở đại lý lại 1 làn tư vấn như phòng khách chị ngang bao nhiêu rộng bao nhiêu để em tính cho hợp lý. Abc xyz 1 hồi. Xong hết. Anh chị đặt cọc giùm em. Đặt nhiêu em?? 100k cũng được 200k cũng được. Hết số lẻ cũng được. Đặt cho có ấy mà :(( . anh chị muốn giao mấy giờ? Đồ cũ anh chị giữ lại hay để bọn em mang đi vứt luôn. Nói chung họ rất chuyên nghiệp và chìu khách. Trong lúc vợ em làm việc em hỏi nv anh anh nằm thử được ko em?? Anh nằm thoải mái anh lăn lê bò toài. Nếu cảm thấy thích lại mua thêm 1 bộ về nhà :D

businessman01

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn: quần short, dép lê vào nhà hàng ăn nhậu.
Ngoài ngoảy: cà ra vát, giày tây, đạp xe đạp phục vụ.
Sài Gòn: Làm bao nhiêu, hưởng bấy nhiêu, chết là hết.
Ở ngoảy: Sống thì nhà, thác là mồ, phải to, sang...
giờ vẫn còn các thành phần nghĩ ngắn như này nữa hả, qua cái vụ Phúc XO toàn xài đồ giả lên mạng khoe khoang các thứ thì cũng biết dân trỏng giờ còn một cái tính không bao giờ bỏ đc đó là nổ với Xạo ke :))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em chạy xe ôm công nghệ ở Sg ngày đc 200 k thôi

Gái già vừa đi vừa giả ôm, vừa tranh thủ sờ chim vẫn phải cun cút chạy kiếm cơm.

Bọn biến thái bị mxh đánh dữ nên tạm lánh ngoắc xe em chạy lòng vòng chọn chỗ đông cứ vờ vịt thức vào đít em, đạt cực khoái. Nhục như con trùng trục mà vẫn phải giả vờ để kiếm cơm.

Thật xấu hổ vì là thành viên otf
Ngày xưa cụ đánh cái thằng Trấn Quan Tây gì trông oai phong lẫm lẫm. Giờ sau lại đến nỗi này vậy, Đề hạt ơi ;))

ngoc_phuong

Xe lăn
vâng e nhận định sai cụ ạ,h đang tiến thoái lưỡng nam,bỏ cụ chết,mà theo cũng chết.tiền nhà đóng 3 tháng,tiền cọc,cũng 300 triệu
E khuyên cụ nên bỏ đi.
Mới 2 tháng còn kịp.
Khú khú.
Hôm qua ngồi chém gió với cu em. E bẩu.
So với 10 năm về trước, con người trong này giờ cũng khác nhiều lắm rồi.

Dân Tổ

Xe container
Hôm rồi gấu đòi mua lại 1 loạt đồ sofa và bàn ăn. Nhìn cách nhà xưởng đến đại lý họ trả lời thì thật kinh khủng. Gấu em xem trên mạng mẫu. Xong chat với nhân viên chốt giá. Em nhân viên chị muốn xem tận mắt thì đến đại lý của em địa chỉ abc.đến địa lý em đoán rộng khoản 2000m la liệt đồ. Các em ở đại lý lại 1 làn tư vấn như phòng khách chị ngang bao nhiêu rộng bao nhiêu để em tính cho hợp lý. Abc xyz 1 hồi. Xong hết. Anh chị đặt cọc giùm em. Đặt nhiêu em?? 100k cũng được 200k cũng được. Hết số lẻ cũng được. Đặt cho có ấy mà :(( . anh chị muốn giao mấy giờ? Đồ cũ anh chị giữ lại hay để bọn em mang đi vứt luôn. Nói chung họ rất chuyên nghiệp và chìu khách. Trong lúc vợ em làm việc em hỏi nv anh anh nằm thử được ko em?? Anh nằm thoải mái anh lăn lê bò toài. Nếu cảm thấy thích lại mua thêm 1 bộ về nhà :D
Bác cho em cái địa chỉ kho xưởng đấy cái, nhà em sắp hoàn thiện xong cũng đang tham khảo nội thất. Thanks cụ :D

lanhpham

Xe điện
người làm ăn kinh doanh họ vào tâm sự khó khăn khi mở cửa hàng ở Saigon thế mà có mấy thánh trỏng đã vào giãy nảy như đỉa phải vôi, nhạy cảm thế thì hào sảng quái gì, đàn bà thì có mà trỏng cũng lắm đàn bà với bê đê lắm chứ bộ :))
Đúng rồi phải thoang thoáng chút cụ nhỉ

lanhpham

Xe điện
Cụ lưu ý thêm là hàng nội thất trong này, bán mạnh vào dịp cận tết và sau tháng cô hồn, còn thời điểm này trong năm là mua bán chậm nhất.
Dạ vâng e cố chờ mấy tháng nữa xem sao,vì tiền nhà tiền thuê người.căng quá cụ ah

thanhtps

Xe buýt
gắng kiên trì cụ nhé

lanhpham

Xe điện
em cũng thế, so với 3,4 năm trước thì khó kiếm hơn. Nhưng vẫn phải cố thôi, chứ bỏ đi thì biết làm gì bây giờ. Trong trường hợp của Cụ em nghĩ nên chuyển địa điểm và mặt hàng kinh doanh. Cụ nên chuyển đến chỗ nào khu dân cư mới hoặc tuyến đường có nhiều chung cư mới xây, như chỗ Đại Lộ Võ Văn Kiệt đoạn Q6 hay bên Q8, nội thất giường tủ thì nên gỗ ép, vì trong này không trọng hình thức, rẻ là được, có nhiều nhà trong này còn nằm đệm không cần giường hoặc giường gấp.
Để e xem thế nào cụ,quận trung tam mặt bằng cao quá,ko chịu nổi,e lại mới nữa

lanhpham

Xe điện
Dạ cụ mua ở đâu hả cụ

lanhpham

Xe điện
E khuyên cụ nên bỏ đi.
Mới 2 tháng còn kịp.
Khú khú.
Hôm qua ngồi chém gió với cu em. E bẩu.
So với 10 năm về trước, con người trong này giờ cũng khác nhiều lắm rồi.
Giờ cũng bắc hoá hết rồi cụ ah,e tiến vào muộn quá,thôi cố gắng 1 vài tháng nữa cụ ah

cadan

Xe container
Đọc thống kê mới thấy khó khăn thật cccm ạ

http://vneconomy.vn/moi-ngay-co-hon-45-doanh-nghiep-giai-the-trong-nam-2018-20181227163333466.htm

Mỗi ngày có hơn 45 doanh nghiệp giải thể trong năm 2018
Số lượng doanh nghiệp hoàn tất thủ tục giải thể trong năm 2018 đã tăng 34,7% so với năm 2017...

Không chỉ số lượng doanh nghiệp phá sản tăng cao mà số doanh nghiệp phải tạm ngừng hoạt động trong năm 2018 cũng tăng gần 50% so với năm ngoái. Số liệu từ Tổng cục Thống kê cho thấy, năm 2018 có trên 131.200 doanh nghiệp đăng ký thành lập mới với tổng vốn đăng ký là 1,47 triệu tỷ đồng, tăng 3,5% về số doanh nghiệp và tăng 14,1% về số vốn đăng ký so với năm 2017.

số lượng doanh nghiệp phải tạm ngừng hoạt động tăng gần 50% so với năm ngoái, ở mức 90.651 doanh nghiệp. Trong số đó, bao gồm 27.126 doanh nghiệp đăng ký tạm ngừng kinh doanh có thời hạn và 63.525 doanh nghiệp tạm ngừng hoạt động không đăng ký hoặc chờ giải thể.

Nha Trang@

Xe điện
Cách đây mấy ngày em với gấu uống cà phê ở Q.3 hai quán trưa và tối, ngồi đồng gần ba tiếng mà chỉ có hai người khách. Em nói với gấu kinh doanh kiểu này mau dẹp quán.