[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

30A59x.yz

Xe tải
Em nể cụ cái lòng bao dung của cụ quá

TamAn7810

Xe tăng
Làm ván mới thôi cụ, tốt như cụ thiếu gì..

HaiPhin

Xe tải
Em xách ba lô lên và đi thôi, tay trắng. Con cái ở với mẹ hết để khỏi xáo trộn cuộc sống.
Mịe, với cái ngữ ấy mà cụ còn ra vẻ bao dung với rọng lượng để làm cái gì, cứ chia đôi sòng phẳng, nó là cái cách để đảm bảo cuộc sống sau này của cụ và các con của cụ. Cuộc đời ko biết ntn cả, nhỡ sau này nó làm ăn thất bại và bỏ con lại cho cụ nuôi thì sao? :-?

provtc

Xe container
Đừng bỏ vội cụ ơi, cứ ầm thầm làm để rút tài sản ra, con vợ cụ nó cặp vi tình dục đó. Xong khi lấy được tài sản thì bỏ chia đôi, vì cụ còn có cháu bị tự kỷ, sau này rất cần tiền.

EPL

Xe tăng
Cụ quá sai khi bỏ qua, giờ tìm cách chia tài sản rồi oánh ván mới khẩn trương không vấn vương

phongnguyen0902

Xe tải
Khó cho cụ rồi... Dù sao cũng dứt đi cụ ak, Không cố được đâu. Ra tòa người ta cũng sẽ chia đôi tài sản thui. Kể cả là công ty thì cũng chia đôi cổ phần đc. Đất thế chấp ngân hàng thì cụ và vợ bàn tính, chia đôi ra với nhau, người kia đưa 1 nửa cho người còn lại. Dứt tình còn nghĩa. còn 2 đứa con nữa cơ mà cụ. Còn đàn bà đã ngoại tình rồi thì nó ko quay đầu được như cánh đàn ông anh em mình đâu. Em khuyên cụ nếu như vợ cụ lằng nhằng việc chia tài sản thì cụ hãy tham vấn ý kiến của 1 Vp luật sư và quan trọng nhất là cụ phải có chứng cứ vợ cụ ngoại tình trước tòa

thangtietlon

Xe máy
giờ lấy vk thấy nguy hiểm quá

kyrros

Xe tải
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Cụ là đàn ông đích thực rùi sao còn phải băn khoăn
Làm người thì ai cũng có mặt tốt và mặt xấu chả qua là chưa gặp hoàn cảnh chưa biểu hiện ra thôi
Làm gì có ai đủ tư cách phán xét một con người. Nhất là chỉ qua một câu chuyện kể
Em chúc cụ tìm thấy sự thanh thản trong lòng

H.U.Y

Xe điện
Có 2 phương án:
1.Bỏ mịa đi cho rảnh nợ
2.Vẫn sống chung nhà cho con cái nó còn học hành. Đời thằng nào thằng ấy lo, vk thích ngủ với thằng nào cứ ngủ

minhmo

Xe cút kít
Có 2 phương án:
1.Bỏ mịa đi cho rảnh nợ
2.Vẫn sống chung nhà cho con cái nó còn học hành. Đời thằng nào thằng ấy lo, vk thích ngủ với thằng nào cứ ngủ
Trong trường hợp này em nghĩ cụ chủ nên theo phương án 2.
Nhưng thớt này lâu rồi có lẽ cụ audi79 đã chốt hạ xong từ tám hoánh. :D

audi79

Xe đạp
Có 2 phương án:
1.Bỏ mịa đi cho rảnh nợ
Em làm phương án1 rồi ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tài sản hình thành sau hôn nhân thì ai đứng tên nếu chia tay vẫn cưa đôi cụ nhé.
Còn con cái thì do thỏa thuận hai bên thôi.
Cắm ngan hàng giờ chờ hết 1 năm tài chính, mà tài sản mình ko ký thì năm sau ko dùng để lấy hạn mức vay bank được nữa đâu, treo đó thôi ah.

messi1986

Xe buýt
Em nói thật là cụ nhịn nhục cố bỏ qua được lúc này, nhưng sau này nó ám ảnh lắm. Nghĩ kĩ 1 tí, làm dứt khoát. Bỏ qua được thì bỏ qua, mà thấy nhịn không nổi thì dứt luôn đi. Tin tưởng nhau là thứ quan trọng nhất, giờ mất mẹ nó rồi.

hai.tranhr

Xe container
Vấn đề lan giải phết... Theo iem thì nên tôn trọng sự thật.
Tìm cách tạm hòa hoãn, vì việc ly hôm sẽ ảnh hưởng đến con cái.

Phương án tạm: 2 vợ chồng lại tiếp tục ngồi xuống nói chuyện cho rõ ràng (kêu thêm thằng phi công điêu luyện cùng tham dự).
Nói rõ hành vi này là không chấp nhận được, và nó ảnh hưởng nghiêm trọng đến tinh thần của F1. Cần suy nghĩ cách dứt ngay, xem lần này cam kết từ Vợ cụ và thằng phi công kia như nào. Có cam kết ngưng lại hay không?

Phương án dài hạn: xem tình hình rùi tính tiếp.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhà thuê 1 mình, đi làm bt và cuối tuần về thăm con ạ
Em tò mò chút, vợ cụ như cụ nói là không chú ý các con lắm, mà lại ngoại tình phi công, con cụ thì tự kỷ, vậy giờ các bạn nhà cụ thì sao rồi ah?
Vẫn ổn phải ko cụ?

Duy Ly Vu

Xe tăng
Vấn đề lan giải phết... Theo iem thì nên tôn trọng sự thật.
Tìm cách tạm hòa hoãn, vì việc ly hôm sẽ ảnh hưởng đến con cái.

Phương án tạm: 2 vợ chồng lại tiếp tục ngồi xuống nói chuyện cho rõ ràng (kêu thêm thằng phi công điêu luyện cùng tham dự).
Nói rõ hành vi này là không chấp nhận được, và nó ảnh hưởng nghiêm trọng đến tinh thần của F1. Cần suy nghĩ cách dứt ngay, xem lần này cam kết từ Vợ cụ và thằng phi công kia như nào. Có cam kết ngưng lại hay không?

Phương án dài hạn: xem tình hình rùi tính tiếp.
Cụ chủ đi phương án 1 rồi