[VHGT] Sai làn cầu Thanh Trì - phát ngôn hay của XXX - "Anh em OTOFUN nhà mình cả"

piccolo

Xe buýt
Chuyện, kiểu này đi buôn logo có khi ngon cụ nhỉ :))
Khi nào cụ buôn thì bán cho em cái giá tình yêu nhé. :D
Đường này em cũng hay chạy, thấy làm gì có cái biển phân làn nào mà bắt, hay là bị cành cây nó làm mất tầm nhìn.

lenguyen457

Xe điện
Em ủng hộ cụ.
Một mặt chấp hành luật, mặt khác phải chiến đến cùng để không bị bắt láo. Hai việc phải làm song song để nâng cao uy tín của off

Rickyman

Xe điện
Bạn nghe nhạc sến quá :))

Với lại bóc cái Logo ra thì mới có chuyện hay, không thì ông dán luôn lên cản trước của xe ý, nhìn từ đầu luôn khỏi dừng =))
Nhạc FM 91 đới :D

Antilope

Xe buýt
Voka cụ.
Ngoài lề chút, cụ dùng cam rì mà nét thía.

khkdgs

Xe điện
ô,thế em lượng như cá cờ 2 làn là sai ợ. có những xxx thế này thảo nào xe cắn đuôi nhau là phải.nhiều ông không dám "vượt phải".

muadem

Xe cút kít
Thôi để em xin Mod tí đất lập chi hội xxx để có chỗ cho anh em nhận nhau, hơn nữa còn chia sẻ tình huống và phê duyệt trước khi post bài ;))
À mà lấy tên là gì các cụ nhể :-??

lazang-go

Xe tải
cụ đư bài này lên mấy thằng chộm lại lọ mọ tìm cách bóc logo otofun mà bỏ lơ cái sao ba cánh đấy

namdu

Xe buýt
cụ đư bài này lên mấy thằng chộm lại lọ mọ tìm cách bóc logo otofun mà bỏ lơ cái sao ba cánh đấy
Logo chỉ là điều kiện cần thôi các cụ nhá, điều kiện đủ vẫn là bản lĩnh và sự am hiểu về luật lệ, các tình huống giao thông trên các cung đường mình tham gia.
Cụ chủ là ofer lão làng rồi, chỉ cần dừng xe - xuống kính là xxx đã đọc ra rồi nên mới có cuộc hội thoại như thế.
Còn nếu là ofer mới, chưa có kinh nghiệm hoặc ofer cũ nhưng không thường xuyên update luật lệ, biển báo và các tình huống bẫy thì xxx vẫn có thể làm thịt được như thường. Em đã gặp nhiều cụ mít xe gắn logo OF vẫn bị làm thịt bình thường.

vucanhtung

Xe tăng
Lo go thỉnh thoảng cũng có tác dụng, kết hợp với thái độ đàng hoàng đúng mực thì xxx sẽ hiểu là động vào ông có tí luật rồi, nói năng và đọc lỗi cũng ngay ngắn hơn ;)

cz84

Xe tải
Năm chắc luật làm gì cũng yên tâm các cụ nhỉ

luckyme

Xe buýt
Hôm qua trên đường đi làm về, gần đến chân cầu Thanh trì, do vướng em container đi làn trong, em chuyển làn giữa đi cho thoáng, vừa đi được một đoạn thì ăn ngay cạp nong vào mặt :D Em từ tốn dừng xe, không quên bật ghi âm.

XX1 Chắc nhìn thấy logo ở xe em, gặp ca khó nhai nên "mềm phủ đầu" chuyển sang nhắc nhở cho đi luôn:
"Anh ơi, lần sau anh đi chú ý hộ em với, anh chuyển làn cho xe khác vượt thì đi vào làn trong hộ em....mà anh không phải ghi âm đâu"

Em thấy việc XXX việc tự nhiên dừng xe kiểu "mềm nắn rắn buông" như vậy là không ổn, đằng nào cũng bị dừng cần phải làm cho ra nhẽ. Lúc này mới nhớ ra bật nút record

Em: Anh vẫn chưa hiểu đồng chí dừng xe anh vì lý do gì?
XXX1: Anh đi sai làn, anh phải đi làn trong cùng.
Em: Đường này thì anh đi hàng ngày thôi. đồng chí bảo anh sai thì phải có biển phân làn, đúng ko?
XXX1: Có biển phân làn mà anh!
Em: Biển ở đâu?
XXX1: Có biển ở ngay ở dưới chỗ này này...anh xuống anh xem lại biển đi
XXX2: Biển ở đầu đường í, không ai đặt biển giữa đường đâu anh ah!

Em: Được rồi, anh mời đồng chí quay lại cùng anh luôn, có biển thì anh chịu phạt.

XXX2: Em bảo...Em cũng nói luôn là anh em cùng Otofun thì anh đi đi, toàn anh em nhà mình cả :D

Em: FUn thì FUn nhưng phải làm việc cho đúng, bắt cho chuẩn, không phải tùy tiện dừng xe như thế....

Lòng vòng một lúc đồng chí xxx2 lại bảo "anh không sai làn nhưng anh ko chấp hành biển báo...thôi anh đi đi", em cũng đang rảnh nhưng tranh luận kiểu xxx như này thì hơi nhảm, em lên xe đi cho đỡ nắng :D
-----------------------
Nếu 2 đồng chí xxx có tham gia otofun thật, đọc bài này thì nên sâu sắc rút kinh nghiệm!

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/z2VMt2huAS0[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/-m6aOMVgqXs[/YOUTUBE]
Có cái biển "phân làn" ở phía bên phải ấy =)). Đến cười phát ngất với xxx nhà ta thôi X_X

manhhaibcvt

Xe tải
Em cũng một lần được đồng chí Linh, CSGT ở đường 5 thương vì có logo đấy. :D

vietran

Xe ba gác
Ơ thế xe cont đầu kéo là chim mồi hay công ty sân sau của xxx mà nó đè xe con và lấn sang làn xe con ngay trước mũi xxx mà xxx mù ngơ nhể, các cụ giải ngố em cái

vietran

Xe ba gác
Con đầu kéo đỏ này chuyển làn không xin nhan, chuyển làn nguy hiểm ra làn xe con mà xxx k dừng mà dừng xe con là sao nhể, lực lượng xxx này không có 1 lực lượng độc lập ngoài ngành CA giám sát hoạt động của bọn nó thì còn loạn.

cocolee7433

Xe tải
E xin logo mãi chả được! Hix!

kienkid

Xe container
chắc xxx thấy khó nhằn nên nhả thôi :21:

Becgie

Xe điện
Em kiến nghị đổi tên QL5 thành Rickyman :)).
Thêm 1 kiến nghị nữa là cụ chủ làm cái biển led "OTOFUN" như các xe khách ở phía kính lái, xxx nhìn thấy biết ae Ô phở cả, đc đặc cách cho qua luôn chứ dán ở Mít các chú ấy chỉ có dừng xe mới nhận ra, mất time tội nghiệp các Chú ý =))

HacLongMV

Xe tải

Rickyman

Xe điện
Lo go thỉnh thoảng cũng có tác dụng, kết hợp với thái độ đàng hoàng đúng mực thì xxx sẽ hiểu là động vào ông có tí luật rồi, nói năng và đọc lỗi cũng ngay ngắn hơn ;)
Em dù sai hay đúng bao giờ cũng đàng hoàng, ít khi bắt lỗi ngược xxx như không chào hay quên đeo phù hiệu, cái đấy có lợi cho mình về sau :D
Em kiến nghị đổi tên QL5 thành Rickyman :)).
Thêm 1 kiến nghị nữa là cụ chủ làm cái biển led "OTOFUN" như các xe khách ở phía kính lái, xxx nhìn thấy biết ae Ô phở cả, đc đặc cách cho qua luôn chứ dán ở Mít các chú ấy chỉ có dừng xe mới nhận ra, mất time tội nghiệp các Chú ý =))
Cái logo có tác dụng 2 mặt, một số xxx nhìn thấy logo là trảm ngay, hoặc lúc nào trốn gấu vào NN hay bị soi lắm :D

pnew

Xe điện
xxx quên phạt cụ lỗi đè vạch chỉ dẫn làn xe nhé. heee