[Cảnh báo] Sai làn khi rẽ phải từ vành đai 3 xuống Giải Phóng hướng từ Pháp Vân

PSD

Xe buýt
Từ vành đai 3 rẽ Giải Phóng làm j có phân làn? Hay cụ nhầm sang từ Giải phóng rẽ phải vào VĐ3 đi Pháp Vân?

Mà "từ xa" ở đây, tức là mình chủ động vào làn phải khi cbi đến gần, xếp sau các xe khác đang chờ rẽ mặc dù chưa đến đoạn mắt võng(có dự tính trước), chứ ko phải thấy mắt võng mới ép làn=> đè đầu xe khác
Chuẩn đấy,cháu chỉ thấy từ GP lên vành đai 3 là có mắt võng và biển đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, nhưng theo cháu hiểu thì mình phải chuyển làn từ trước lúc vào mắt võng vàng và bật xi nhan từ xa.Chứ đến sát vạch mới chuyển chắc chắn bị vẫy

gacbeong

Xe hơi
Chỗ này nhiều xe tải nên hầu như không thấy được chỗ vạch kẻ đường ở đâu

anhtho

Xe ngựa
Hôm trước có một cụ chạy Suv xi nhan rẽ phải nhưng vẫn chạy riêng ngoài làn xe đang đi trong vạch mắt võng. Tới lúc gần tới chỗ rẽ, nhìn thấy 2 chú xxx đang lập bb 1 xe, cụ Suv chuyển xi nhan rẽ trái theo em luôn ! Chắc đi 1 đoạn quay đầu hoặc rẽ vào Linh đàm :) :) .

oCUBEo

Xe hơi
khu này gần nhà em, bác nào ngoại tỉnh hay chưa quen đường hay bị tuýt chỗ đó và chỗ rẽ Giải Phóng vào Linh Đàm [-(

duongcua03

Xe tăng
cụ nói chuẩn không thể chỉnh. cách đây 1 năm e mải nghe điện thoại đi giữa đường rồi đè vạch mắt võng ra giải phóng. bị xxx vẫy ngay vào. e táp xe vào lề đường. chờ xxx tới kéo kính oto xuống . xxx chào e. e hỏi tôi bị lỗi gì. xxx báo sai làn. e vẫn đeo kính dâm mở cửa xuống xe. nói do đường rất đông tôi không thể nhập vào làn phải được. nên tôi nhập làn muộn là do lỗi khách quan. chứ tôi không cố tình. xxx nói nhắc nhở . rồi cho đi.
Cụ có thấy cái vạch mắt võng đó giống như điểm ra vào của các bến xe buýt ko?
Những cái vạch đó có vạch liền bên ngoài có độ rộng 20cm, chuyên dùng để cảnh báo ko đc dừng đỗ xe trên đó ảnh hươngt đến lưu thông của xe khác. Nếu đang đi trên làn sát lề( có 2 làn như Lê Văn Lương) ko lẽ thấy cái vạch đó phải tránh ko đc đè lên sao???
Nói thật với các cụ, e mà đc vẫy lại em sẽ vui vẻ nhận biên bản để xuống đội chiến với lãnh đạo của các chú ấy luôn! Em dsax từng chiến với đội đấy rồi bắt lỗi e khi rẽ phải từ Giải phóng vào Ng H Thọ kêu đè vạch liền.
Mình ko sai cóc sợ, ko thèm xin vì xin ko còn lâu nó mới cho! Cho tiền ngoài thì e ko có để cho:-)):)):))

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Những cái vạch đó có vạch liền bên ngoài có độ rộng 20cm, chuyên dùng để cảnh báo ko đc dừng đỗ xe trên đó ảnh hươngt đến lưu thông của xe khác. Nếu đang đi trên làn sát lề( có 2 làn như Lê Văn Lương) ko lẽ thấy cái vạch đó phải tránh ko đc đè lên sao???
Nói thật với các cụ, e mà đc vẫy lại em sẽ vui vẻ nhận biên bản để xuống đội chiến với lãnh đạo của các chú ấy luôn! Em dsax từng chiến với đội đấy rồi bắt lỗi e khi rẽ phải từ Giải phóng vào Ng H Thọ kêu đè vạch liền.
Mình ko sai cóc sợ, ko thèm xin vì xin ko còn lâu nó mới cho! Cho tiền ngoài thì e ko có để cho:-)):)):))
Chuẩn cụ :)
Quy chuẩn 41 của 2012 và 2016 đều quy định vạch mắt võng màu vàng cấm dừng, không cấm đè, được phép chuyển làn thoải mái để rẽ phải.

Clip video thực hiện từ 2015, hai thanh niên vẫn còn mắc lỗi chính tả (có thể chưa đọc QC41) đã khẳng định là vạch “mắc” võng không cấm đè, đ** sai được. Sau đó sự việc diễn ra đúng như thế, đội CSGT số 14 hơi bị đắng lòng… vì không gặm được tiền của họ:

KhanhNam68

Xe tải
Chuẩn cụ :)
Quy chuẩn 41 của 2012 và 2016 đều quy định vạch mắt võng màu vàng cấm dừng, không cấm đè, được phép chuyển làn thoải mái để rẽ phải.

Clip video thực hiện từ 2015, hai thanh niên vẫn còn mắc lỗi chính tả (có thể chưa đọc QC41) đã khẳng định là vạch “mắc” võng không cấm đè, đ** sai được. Sau đó sự việc diễn ra đúng như thế, đội CSGT số 14 hơi bị đắng lòng… vì không gặm được tiền của họ:

Chuẩn rồi. Không có chuyện cấm đè vạch này. Công nhận nhiều cụ đã rất tỉnh vụ này, mong các cụ khác cũng bình tĩnh xử lý vì that là không có chuyện sai làn ở đây. Chỉ có là không tuân thủ vạch kẻ chỉ dẫn.

KhanhNam68

Xe tải
Đúng đó, cứ mạnh dạn xin quả BB các cụ ạ!

pollo

Xe hơi
Em cũng bị phát khi từ Thươmhf Tín lên rẽ từ phải ra Pháp Vân từ BX Nước Ngầm. Đường đông quá ko nhìn thấy gì, đến khi thấy mắt võng rẽ phải luôn cũng bị giữ lại, chiến mất 5' rồi đc rút kinh nghiệm.

Tuan Can

Xe container
Em đi qua đây suốt, thấy các cvuj bị csgt chặn cãi hăng phết. Đa số lái xe thắng.

hoanghakx

Đi bộ
Chào các cụ, em mạn phép đào topic này lên do muốn hỏi thêm chút. Hiện tại đã thông đường đi thẳng hướng Pháp Vân qua Linh Đàm, Như thế thì xe được đi thẳng qua ngã tư theo hướng Pháp Vân > Linh Đàm và ngược lại Linh Đàm > Pháp Vân không ạ. Em không thấy biển báo cấm mà CSGT lúc thì bắt lúc thì không chưa rõ như nào nên chiều từ Linh Đàm ra em toàn phải vòng xuống hướng Văn Điển rồi quay đầu toàn trúng ổ tắc đường. Tks các cụ.

bigman95

Xe điện
Chào các cụ, em mạn phép đào topic này lên do muốn hỏi thêm chút. Hiện tại đã thông đường đi thẳng hướng Pháp Vân qua Linh Đàm, Như thế thì xe được đi thẳng qua ngã tư theo hướng Pháp Vân > Linh Đàm và ngược lại Linh Đàm > Pháp Vân không ạ. Em không thấy biển báo cấm mà CSGT lúc thì bắt lúc thì không chưa rõ như nào nên chiều từ Linh Đàm ra em toàn phải vòng xuống hướng Văn Điển rồi quay đầu toàn trúng ổ tắc đường. Tks các cụ.
Cụ cứ theo biển báo mà chạy! Hn hôm nay cho đi mai cấm cũng là lẽ bình thường. Không đi theo thói quen (biển không nhìn) là ổn .

anhtho

Xe ngựa
Cụ cứ theo biển báo mà chạy! Hn hôm nay cho đi mai cấm cũng là lẽ bình thường. Không đi theo thói quen (biển không nhìn) là ổn .
Đương nhiên là đi theo biển báo, nhưng nếu quen đường quen biển thì đỡ mệt hơn nhiều. Ví dụ đang đi trên đường HB Trưng, ko ai lại rẽ ngược chiều vào Bà Triệu măc dù ko cần nhìn biển :) .

Đi từ PV vào LĐ thì OK, còn ngược lai là ko được. Có biển báo cấm rẽ trái và đi thẳng. Thường 2b vẫn phạm luật mà xxx ko nói gì, còn 4b phải đi thêm vài trăm mét xuôi ra ngoại thành rồi vòng ngược lại.
Ko hiểu tại sao lại phải vậy ??

Babanh.1/2

Xe tải
Đương nhiên là đi theo biển báo, nhưng nếu quen đường quen biển thì đỡ mệt hơn nhiều. Ví dụ đang đi trên đường HB Trưng, ko ai lại rẽ ngược chiều vào Bà Triệu măc dù ko cần nhìn biển :) .

Đi từ PV vào LĐ thì OK, còn ngược lai là ko được. Có biển báo cấm rẽ trái và đi thẳng. Thường 2b vẫn phạm luật mà xxx ko nói gì, còn 4b phải đi thêm vài trăm mét xuôi ra ngoại thành rồi vòng ngược lại.
Nốt này đi như vật là chuẩn rồi, mấy ngày đầu từ linh đàm được đi thẳng ra pv gây xung đột giao thông ghê lắm

anhtho

Xe ngựa
Nốt này đi như vật là chuẩn rồi, mấy ngày đầu từ linh đàm được đi thẳng ra pv gây xung đột giao thông ghê lắm
Xung đột thì xử lý bằng đèn chứ sao lại cấm nhỉ ? Rất nhiều xe muốn rẽ trái.

SkyActiv

Xe hơi
Cái này chỉ là lỗi ko tuân thủ biển báo vạch chỉ đường thôi, còn xxx bảo sai làn nó cũng chả ngu hay nhầm đâu đầy người bị nó hù đã đóng tiền sai làn rồi đấy ( thường là các xe ngoại tỉnh lần đầu qua điểm này dễ bị úp sọt chứ ng qua đây nhiều thì còn lâu mới vồ đc ). Nói chung lái xe trong đô thị ngoài chuyện lái xe an toàn là đương nhiên thì lúc nào cũng phải thận trọng biển báo và các vạch trên đường chú ý quan sát và đừng bao giờ tin lời xxx nói kéo mất tiền ngu. Trên cái nút này 1 đoạn có cái nút Giải Phóng cắt Nguyễn Hữu Thọ cái chỗ này cấm ô tô từ Giải phóng rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ theo khung giờ có cải biển xinh xinh ngay đó mà rất nhiều ng chả chịu nhìn gì cả để nó xích rất đơn giản luôn.
P/s: Việc phạm lỗi nhỏ bị xxx đá sang lỗi khác nặng hơn quá là phổ biến luôn còn có clip trên Youtobe luôn mà sao vẫn còn tin xxx nói về lỗi đc nhỉ. Bản thân mình phải nắm rõ phải bình tĩnh làm việc với xxx, chuyện phạm luật giao thông là hết sức bình thường cho nên ko bao giờ phải sợ cả cứ bình tĩnh đọc kĩ biên bản mới đc ký mà phạt phải có biên lai phiếu phạt phiếu thu rõ ràng đừng bao giờ làm kiểu "tàu nhanh" cho qua chuyện vì tiền tàu nhanh vào túi riêng chứ kho bạc chả thu đc gì cả.

hoanghakx

Đi bộ

Cảm ơn cụ, em đã hiểu. Vì lúc em đi thấy có cả 4b đi thẳng từ Linh Đàm > Pháp Vân mà xxx cũng lờ đi, tuy nhiên thi thoảng vẫn thấy bắt.