[Thảo luận] Sai làn ở phố Kim Mã.

thachnhung

Xe container
Lâu lâu không lên phố chắc phải đi từ từ!

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển phân làn tại phố Kim Mã đây các cụ:

Du_don

Xe điện
Cái ngã tư Núi Trúc - Kim Mã này, hướng đi Kim Mã - Cầu Giấy, sao em thấy dạo này lại cho ô tô rẽ trái ra Núi Trúc rồi à các cụ?

Sent from my C6833 using Tapatalk
Cấm theo giờ thôi cụ!
Ngoài giờ rẽ thoải mái! Biển hơi khó quan sát, dễ dính :))

GBM219

Xe tải

Bopbi_hsgs

Xe container
Theo các cụ nhà mình biển này có đúng QC đâu, các cụ cứ phản đòn thôi.
Biển ntn là rõ ràng r, các cụ bỏ thói quen hơi tý là tìm cách lách luật đi. Biển số 403a là "Đường dành cho ôtô", 2b đi vào phạt là đúng r.

ubisapro

Xe trâu
Biển ntn là rõ ràng r, các cụ bỏ thói quen hơi tý là tìm cách lách luật đi. Biển số 403a là "Đường dành cho ôtô", 2b đi vào phạt là đúng r.
Chuẩn rùi cụ. Ko phải hơi tí là lôi quy chuẩn ra vì cái biển này cắm vậy quá ổn rồi. Có điều trên đoạn này nhiều chỗ cắm rất ngu, chẳng hạn chiều kim mã -Daewoo, ngay chỗ ngã tư cắm biển phân làn, đi thêm 10m cắm biển 4.11 và bắt đầu vào giao cắt. Ko hiểu não cái bọn GTCC nó để ở đâu nữa:))

Tintin3883

Xe đạp
Chuẩn rùi cụ. Ko phải hơi tí là lôi quy chuẩn ra vì cái biển này cắm vậy quá ổn rồi. Có điều trên đoạn này nhiều chỗ cắm rất ngu, chẳng hạn chiều kim mã -Daewoo, ngay chỗ ngã tư cắm biển phân làn, đi thêm 10m cắm biển 4.11 và bắt đầu vào giao cắt. Ko hiểu não cái bọn GTCC nó để ở đâu nữa:))
E chưa hiểu, nhờ cụ thông não em với.

x1.1

Xe hơi
Em khuyến khích các cụ đi theo biển cho giao thông thông suốt nhưng ko đồng ý với ý kiến của các cụ. Sao các cụ ko bảo xxx đừng có hơi tý là đòi phạt đi, sao ko chỉ nhắc nhở thôi mà luôn tìm cách phạt? Biển này mình cần biết để trong trường hợp bất đắc dĩ thì phải cãi vì nó không đúng chuẩn, cũng ko phải biển 403, mà kể cả có là 403 thì cũng vẫn sai cách sử dụng. Người ta làm đúng thì mình bị phạt mất tiền thì không sao, nhưng người ta làm sai (chế biển bừa bãi) mình cũng bị phạt mất tiền là thế quái nào? Người ta làm sai mình phải tạo áp lực để người ta làm đúng lại, để luật được thống nhất hoàn chỉnh chứ ko phải xuề xòa cho qua hoặc hùa theo cái sai ấy. Em thấy lôi quy chuẩn ra trong mọi trường hợp là đúng. Nếu ko thì đừng phát hành cái quy chuẩn ấy làm gì nữa.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em khuyến khích các cụ đi theo biển cho giao thông thông suốt nhưng ko đồng ý với ý kiến của các cụ. Sao các cụ ko bảo xxx đừng có hơi tý là đòi phạt đi, sao ko chỉ nhắc nhở thôi mà luôn tìm cách phạt? Biển này mình cần biết để trong trường hợp bất đắc dĩ thì phải cãi vì nó không đúng chuẩn, cũng ko phải biển 403, mà kể cả có là 403 thì cũng vẫn sai cách sử dụng. Người ta làm đúng thì mình bị phạt mất tiền thì không sao, nhưng người ta làm sai (chế biển bừa bãi) mình cũng bị phạt mất tiền là thế quái nào? Người ta làm sai mình phải tạo áp lực để người ta làm đúng lại, để luật được thống nhất hoàn chỉnh chứ ko phải xuề xòa cho qua hoặc hùa theo cái sai ấy. Em thấy lôi quy chuẩn ra trong mọi trường hợp là đúng. Nếu ko thì đừng phát hành cái quy chuẩn ấy làm gì nữa.
Sao cụ lại bảo biển đấy ko phải biển 403a?

x1.1

Xe hơi
Sao cụ lại bảo biển đấy o phải biển 403a?
Đây là biển 403a, cụ so thì sẽ thấy:
- Sai tỷ lệ dài x rộng
- Sai kích thước
- Sai hình vẽ (cái này có thể bỏ qua)
- Thêm chữ là sai

Giả sử cho rằng biển trên đường Kim Mã là 403 thì vẫn tiếp tục sai:
- Sai cách dùng vì biển 403 dùng cho cả con đường chứ ko dùng cho từng làn riêng biệt.

Nói chung là sai mọi phương diện.

Bopbi_hsgs

Xe container
Đây là biển 403a, cụ so thì sẽ thấy:
- Sai tỷ lệ dài x rộng
- Sai kích thước
- Sai hình vẽ (cái này có thể bỏ qua)
- Thêm chữ là sai
----
Giả sử cho rằng biển trên đường Kim Mã là 403 thì vẫn tiếp tục sai:
- Sai cách dùng vì biển 403 dùng cho cả con đường chứ ko dùng cho từng làn riêng biệt.

Nói chung là sai mọi phương diện.
Chỗ nào nói là biển 403 (a,b) dùng cho cả con đường, ko dùng cho từng làn riêng biệt hả cụ?

Kích thước ko đúng (to hơn, nhỏ hơn hoặc khác tỷ lệ) thì xxx vẫn căn cứ vào đấy để xử lý vi phạm GT đc, cũng như vạch kẻ đường ý, vạch theo QC 41 là 10cm nhưng thực tế là 15cm.

Thêm chữ đc coi là ghi chú thêm cho rõ thôi.

Tintin3883

Xe đạp
Chỗ nào nói là biển 403 (a,b) dùng cho cả con đường, ko dùng cho từng làn riêng biệt hả cụ?

Kích thước ko đúng (to hơn, nhỏ hơn hoặc khác tỷ lệ) thì xxx vẫn căn cứ vào đấy để xử lý vi phạm GT đc, cũng như vạch kẻ đường ý, vạch theo QC 41 là 10cm nhưng thực tế là 15cm.
Em nghĩ đã là quy chuẩn thì nên tuân thủ ạ. Nói đơn giản như tỷ lệ và kích thước thì phải tuân thủ, để tài xế có thể dễ dàng nhận ra ngay từ xa. Chứ các cụ cứ quy định một đằng rồi tuỳ tiện thay đổi và rồi lại đòi phạt người vi phạm thì em e là không đúng và không thể chấp nhận ạ.

Và nếu em có vi phạm thì em chấp nhận nộp phạt để đi tốt lên. Nhưng nếu có yếu tố khách quan như trên (biển sai) thì em không thể trả tiền phạt cho lỗi của người khác làm ra được, phải không ạ? Đó cũng không phải là lách luật gì hết luôn.

senhong

Xe tăng
Cứ vạch đứt thì chả phạt được em:-h Em có bảo thủ quá ko các cụ!

x1.1

Xe hơi

Thêm chữ đc coi là ghi chú thêm cho rõ thôi.
Nếu cụ đã có quan điểm không cần đúng chuẩn như vậy thì em cũng không có gì để nói thêm với cụ vì quan điểm của em nó khác. Và nếu xxx vẫy em vào phạt theo cái biển này thì chắc chắn là không phạt được em, còn cụ muốn tăng quyền cho xxx thì tùy cụ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em nghĩ đã là quy chuẩn thì nên tuân thủ ạ. Nói đơn giản như tỷ lệ và kích thước thì phải tuân thủ, để tài xế có thể dễ dàng nhận ra ngay từ xa. Chứ các cụ cứ quy định một đằng rồi tuỳ tiện thay đổi và rồi lại đòi phạt người vi phạm thì em e là không đúng và không thể chấp nhận ạ.

Và nếu em có vi phạm thì em chấp nhận nộp phạt để đi tốt lên. Nhưng nếu có yếu tố khách quan như trên (biển sai) thì em không thể trả tiền phạt cho lỗi của người khác làm ra được, phải không ạ? Đó cũng không phải là lách luật gì hết luôn.
Nếu cụ đã có quan điểm không cần đúng chuẩn như vậy thì em cũng không có gì để nói thêm với cụ vì quan điểm của em nó khác. Và nếu xxx vẫy em vào phạt theo cái biển này thì chắc chắn là không phạt được em, còn cụ muốn tăng quyền cho xxx thì tùy cụ.
Theo quy định thì các biển báo hiệu không phù hợp với Quy chuẩn, hiện vẫn đang sử dụng phải được điều chỉnh, thay thế dần (trong vòng 5 năm). 5 năm tính từ ngày 1/1/2013 thì đến tận ngày 1/1/2018 mới phải thay thế hết cho đúng QC 41 nhé. Hiện tại, biển báo hiệu đã lắp lên là cứ phải thực hiện đã.

anpha

Xe hơi
Em thấy chỗ phân làn này hồi xưa oto hay bị dính thôi, không nghĩ xe máy cũng bị vịn. Thực ra đường này cũng nhiều điểm rẽ nên các xe cũng dễ đi lộn xộn, khó tránh.

ubisapro

Xe trâu
E chưa hiểu, nhờ cụ thông não em với.
Biển phân làn khi gặp biển 4.11 thì hết hiệu lực, lúc này phải theo 4.11. Cắm phân làn rùi 10m sau cắm 4.11 để vào giao cắt thì thằng cắm thông minh hở cụ? Thực tế thì cụ cứ đi gần đến ngã 4 Daewoo, đoạn giáp bãi xe Ngọc Khánh sẽ được chiêm ngưỡng độ thông minh của các a GTCC nhà mình

cn39c2001

Xe tăng
Chỗ này có thể biển không hoàn toàn theo quy chuẩn nhưng các cụ cũng nên đi gọn lại phần đường của mình cho khỏi xung đột
Nói thêm về xxx chỗ ngã tư Núi Trúc - Kim Mã: vợ em hôm trước đi 2b rẽ từ NT sang, thường giờ cao điểm thì xxx vẫy cho đi làn oto để thoát xe, hôm đó đi giờ thấp điểm theo thói quen bị tuýt lại
Vợ em xuống nhận lỗi luôn & đề nghị các đồng chí nhắc nhở. Kết quả là nhắc nhở và đi luôn