"Saigon đẹp lắm Saigon ơi Saigon ơi"... (7 ngày ở Saigon)

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Nghệ thuật nó mê em nên rủ em vào đấy chứ...keke...
Cụ nói thế e chả dám nhận.
Đầu tiên e đi vì tò mò, tặc lưỡi là chính.
Sau rồi mới có cái Show các Cụ nhà mình

oh vậy hả cụ nó? mà phải nói nhờ vậy mà cụ đã thưởng thức được những thiên nga múa lượn đó chứ, ko uổn, hi

Ăn nhiều thế Cụ.?

Vốn dĩ là háo ăn mà, em thấy món nào ngon là em chơi tất, ấy vậy mà ng em nó cự bé tí teo chẳng lớn được tí nào, khổ thế đó cụ, kekeke

Thì em và mợ nhà em còn trẻ trung gì nữa đâu ạ. Cũng tầm tầm rồi đấy cụ à.
Nhưng bảo nhau còn trẻ hơn khối Cụ
hihi! cụ mợ nhà ta cũng tự trấn tỉnh tinh thần gớm nhễ?

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
hihi! cụ mợ nhà ta cũng tự trấn tỉnh tinh thần gớm nhễ?
oh vậy hả cụ nó? mà phải nói nhờ vậy mà cụ đã thưởng thức được những thiên nga múa lượn đó chứ, ko uổn, hi

Ăn nhiều thế Cụ.?

Vốn dĩ là háo ăn mà, em thấy món nào ngon là em chơi tất, ấy vậy mà ng em nó cự bé tí teo chẳng lớn được tí nào, khổ thế đó cụ, kekeke

khongthuphi

Xe điện
Ngày xưa, ở Sài gòn đi tìm Công lý, mọi người sẽ chỉ cho bạn cái cầu bê tông kiên cố này:
Cầu Công lý nằm trên đường NKKN, gần ngay chùa Vĩnh Nghiêm.

Ngày nay, hỏi Công Lý họ sẽ chỉ cho bạn:

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Đến giờ ra sân bay mà em còn loanh quanh với d/c bạn nên chỉ có mặt ở sân bay 45 phút.
Hàng ngừoi xếp hàng muốn nản.
Nhưng như e đã kể : Lần đầu chấm điểm + cho VNA vì có các em nhân viên xinh đẹp đi gom khách muộn giờ.
SG chợt đổ mưa.
Em nhanh chóng ra đến đây:

HorsePower

Xe container
Động cơ khủng của máy bay to nhất VNA

Tranh thủ khách đông dồn ứ e chụp vài kiểu
Lốp máy bay siêu bền

HorsePower

Xe container
Boarding muộn. em bị dồn xuống hàng sau nên đi cửa hậu:

Anh 777 này leo thang bộ lên cũng mỏi gối. + với bà con xách tay cũng liểng xiểng:

HorsePower

Xe container
May mắn máy bay bay đúng giờ.
Em có cuộc hẹn với 3 người bạn bên Nauy đến nhà ăn tối.
6g e hạ cánh thì 7g đã đón khách đến nhà:
Gấu chuẩn bị tinh tươm. Em vào mâm thôi.
Mời các Cụ:

Em kết bài Sg của em ở đây.
Cám ơn các Cụ xa gần, gần xa.
Hẹn các Cụ bài sau!
CheeeeerS!

minhmo

Xe cút kít
Cụ vừa ở Sài Gềnh ra chiều nay à? Tình hình trộm cướp trông nớ mấy hôm nay ra sao rùi:21::21:. Mấy ngày nay các ông Hội đồng nhân dân TP HCM đang cạo gáy xxx vì để cướp trộm hoành hành quá thể.

HorsePower

Xe container
Cụ vừa ở Sài Gềnh ra chiều nay à? Tình hình trộm cướp trông nớ mấy hôm nay ra sao rùi:21::21:. Mấy ngày nay các ông Hội đồng nhân dân TP HCM đang cạo gáy xxx vì để cướp trộm hoành hành quá thể.
Em ra lâu rồi. Kết bài nên phải viết nốt.
Hôm rồi em vô tư như Cô tiên vác máy thơ thẩn ngoài đường chụp choạc.
Có mấy Thanh niên lấp ló, rập rình phi xe ra nhưng thấy máy em kinh quá nó bỏ qua. Còn lại trên người không có gì đáng giá ngoài đôi tông Lào.keke...

Why_Me

Xe buýt
Thớt về đời thường mà vẫn thấy hay! Khen cụ HP phát nữa nhé. Lời bình thì hay rồi nhưng thấy trình chụp choạch cũng thấy lên phết rồi đấy, có nhiều ảnh đẹp rồi. Cố gắng shot liên tục, nhiều bài mới share cho anh em xem cùng nhé.

hehe, lại nghĩ về vụ ảnh ọt, trước thấy cụ HP có lời "thách - hãy đợi đấy" với cụ CL trong thới Thái Lan. Giờ sắp thành hiện thực rồi.

Chúc cả nhà cụ luôn khỏe, có nhiều chuyển đi vui và luôn có thật nhiều ảnh đẹp nhé.

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Em ra lâu rồi. Kết bài nên phải viết nốt.
Hôm rồi em vô tư như Cô tiên vác máy thơ thẩn ngoài đường chụp choạc.
Có mấy Thanh niên lấp ló, rập rình phi xe ra nhưng thấy máy em kinh quá nó bỏ qua. Còn lại trên người không có gì đáng giá ngoài đôi tông Lào.keke...
Mấy thằng đó nó dỡ! gặp em là chơi tất kể cả đôi tông lào luôn, hok bỏ xót bất cứ cái gì cả, kekeke =))

Suzz

Xe điện
Người OF
Dạo này em chuyển sang "sến", suốt ngày chỉ thík đi Saigon. Không hiểu sao Saigon ngày càng làm em mê mệt. Em cũng đang tính sưu tầm tư liệu để làm một thớt "Saigon đẹp lắm, Saigon ơi, Saigon ơi" thì đã bị bác chủ thớt này "cướp trên giàn mướp":-o

Các bác biết không, cái câu "Saigon đẹp lắm, Saigon ơi, Saigon ơi" lần đầu em được nghe là từ mồm của ông sếp người Nhật của em khi đi hát karaoke vào cuối năm 1994>:/ Vào thời điểm đó thì quan điểm của em đối với Saigon là thành phố của cái gì đó rất "sến", mặc dù em chẳng biết "sến" là cái béo gì. Kệ, "sến" là Saigon:-??

Kể từ đó thì hàng năm thì em cũng ngược xuôi Saigon đôi lần để mưu sinh. Saigon thì vẫn "sến" thế, có thể hơn hay kém một chút, em cũng không để ý lắm. Bất chợt, thật tình cờ và thật bất ngờ, em bỗng "yêu" Saigon từ lúc nào không biết, chắc độ vài ba năm nay^:)^ Em cũng không biết là em đã "yêu"thành phố này vì cái gì, chắc chắn không phải là vì "từ thành phố này, Người đã ra đi" vì cái cum từ "Người đã ra đi" thường chỉ nhắc đến khi em không có phỏm hoặc bị ăn cây thứ 3 và đền ù khi chơi môn tá lả. Em chỉ thấy là em muốn tới Saigon hơn là tới Singapore, một thành phố chán đến não lòng, vì chẳng có thú vui gì hơn là vứt tàn thuốc ra đường hoặc hóng ông bạn vượt đèn đỏ khi đèn chưa kịp chuyển sang xanh(:|

Vài năm trước thì cứ 4 chuyến đi Sing một năm mới kèm một chuyến đi Saigon. Nay thì tương đương, 3 chuyến Saigon và 2 chuyến Singapore (hoặc ngược lại, tùy theo công việc).Em luôn muốn ưu tiên đi Saigon, mặc dù một chuyến đi Saigon của em tiêu tiền còn nhiều hơn đi Sing - các bác có thể thấy lạ lùng, nhưng thực tế là đi Saigon em phải trả tiền vì em là chủ nhà, còn đi Sing em là khách nên trả ít hơn:|

Nói gì thì cũng phải có dẫn chứng, OF này nó thế. Hay em thíc đi Saigon vì lý do này:

(ảnh chụp tại Diamond Club, 5 Lý Tự Trọng, Q1)
Cái này là cái gì các bác ui

HorsePower

Xe container
Mấy thằng đó nó dỡ! gặp em là chơi tất kể cả đôi tông lào luôn, hok bỏ xót bất cứ cái gì cả, kekeke =))
Cụ có làm với Thuế Vụ: Tận Thu
Hay với Pontot: Tận diệt
Keke....
Tiếc với Cụ đôi tông Lào em đi 3 năm rồi, vừa xẹp vừa mòn.

HorsePower

Xe container
Thớt về đời thường mà vẫn thấy hay! Khen cụ HP phát nữa nhé. Lời bình thì hay rồi nhưng thấy trình chụp choạch cũng thấy lên phết rồi đấy, có nhiều ảnh đẹp rồi. Cố gắng shot liên tục, nhiều bài mới share cho anh em xem cùng nhé.

hehe, lại nghĩ về vụ ảnh ọt, trước thấy cụ HP có lời "thách - hãy đợi đấy" với cụ CL trong thới Thái Lan. Giờ sắp thành hiện thực rồi.

Chúc cả nhà cụ luôn khỏe, có nhiều chuyển đi vui và luôn có thật nhiều ảnh đẹp nhé.
Tại Cụ CL là chúa Ba kích. Em kích lại thôi chứ lão đấy chả đú được vụ Ảnh đâu.....Nói riêng với Cụ đấy.keke...
Cám ơn Cụ lúc nào cũng ủng hộ em.

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Cụ có làm với Thuế Vụ: Tận Thu
Hay với Pontot: Tận diệt
Keke....
Tiếc với Cụ đôi tông Lào em đi 3 năm rồi, vừa xẹp vừa mòn.
Em là em lấy em vứt đi cho cụ sắm 1 em mới, chứ nhìn thấy cụ mang mà ...., kekeke, hên cho cụ là khách sạn nó còn ưu ái để cụ vào đó chứ, gặp em là...no, kekeke=))

kiamorning2007

Xe tăng
Em đang buồn buồn đọc 1 mạch hết bài của cụ, ảnh đẹp lời bình dí dỏm hay phết, cảm ơn cụ

Why_Me

Xe buýt
Tại Cụ CL là chúa Ba kích. Em kích lại thôi chứ lão đấy chả đú được vụ Ảnh đâu.....Nói riêng với Cụ đấy.keke...
Cám ơn Cụ lúc nào cũng ủng hộ em.
Dịp tết DL và AL sắp tới có phượt đâu cụ HP ơi? có KH thì gióng em cái nhé để em hóng phát.

Chưa có điều kiện nên toàn ngóng từ các cụ thôi nhưng làm tý phượt online cũng vẫn mang lại nhiều cảm xúc.

HorsePower

Xe container
Em là em lấy em vứt đi cho cụ sắm 1 em mới, chứ nhìn thấy cụ mang mà ...., kekeke, hên cho cụ là khách sạn nó còn ưu ái để cụ vào đó chứ, gặp em là...no, kekeke=))
Em biết thế nên lúc vào KS tụt đôi tông cắp nách, đi đất nên nhân viên KS mời vào luôn.keke...
Mà Cụ mà vứt đôi tông của em đi là có tội đấy.
Nó đáng giá lắm đây.
Bao nhiêu chuyến phượt trong 3 năm em đi nó Cộng cả vào đấy đấy.

HorsePower

Xe container
Dịp tết DL và AL sắp tới có phượt đâu cụ HP ơi? có KH thì gióng em cái nhé để em hóng phát.

Chưa có điều kiện nên toàn ngóng từ các cụ thôi nhưng làm tý phượt online cũng vẫn mang lại nhiều cảm xúc.
Em cũng đang Pờ lan ning.
Nhưng kiểu gì cũng đi và có bài. Mời Cụ thăm Thớt mới nhé.
À mà Cụ có nhu cầu thông tin hay ảnh ọt riêng gì thì ới em để em biết còn tặng riêng Cụ nhé.

HorsePower

Xe container
Em đang buồn buồn đọc 1 mạch hết bài của cụ, ảnh đẹp lời bình dí dỏm hay phết, cảm ơn cụ
Đang buồn buồn mà đọc bài thì đúng tiêu Chí OF.
Cụ mà Fun thêm dc 1 tí thì nhớ Vốt em đấy.
(Mà em cũng không biết Vốt để làm gì...keke....kém tắm)