[Funland] Sale mần 3tr, mình mần 1tr

mazda3_pro

Xe lăn
Giờ này làm gì còn tục soát xe hở cụ? cứ mang giấy tờ đến làm thôi, không phải kiểm tra lại xe vì xe đã được kiểm tra từ trước đó.

mazda3_pro

Xe lăn
Đăng ký đơn giản mà,Nộp thuế thì cho bên thuế một lít,sau đó mang ra công an thì cà số lít rưỡi.
Cho bộ phận cà số năm lít,bộ phận duyệt hồ sơ và bấm biển năm lít.
Ra phòng chờ lấy biển rồi về,thuế má và phí của nhà nước thì không ai lấy sai một xu.
Tại sao đi nộp thuế lại phải cho bên thuế? mình đã đóng góp vào ngân sách rồi, chúng nó không cảm ơn mình thì thôi sao mình lại phải cảm ơn ngược lại?
Các bộ phận khác cũng thế, sao phải mấy lít?
Cụ đừng làm hư hỏng cán bộ nhà nước.

namson229

Xe điện
vừa lấy bằng xong, mua ô tô mới, đi đăng ký thì phải nhờ người (hoặc thuê dịch vụ) tự lái đi đâm va, đền ốm

Vie.ABC

Xe điện
nhà e 1 xe sale đk hộ biển thì mất 3tr, 1 xe tự đk thì mất 1 tr. Số thì đều tự bấm như nhau, chẳng nhẽ công ko phải đánh xe đến trị giá nhõn 2tr hả các cụ? Cụ nào thông não hộ e cái
2 triệu đấy coi như học phí đê ,để sau đó mình mới có thể tự đi làm được ... kêu ca gì !...

chongtham.hn

Xe hơi
Chả hiểu các cụ nghĩ gì nữa, các cụ nộp thuế và đk xe là sai phạm à mà phải cho tiền, lâu lắm rồi em chả cho đồng nào.
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Giờ dịch vụ công ngày càng chuẩn rồi. Đừng tiếp tay cho mấy đứa sâu mọt. Xong rồi lại kêu: Mịa bọn sâu mọt, hại dân. Cứ tiếp tay cho nó. Nó mới nghĩ kế nó hành. Mình ko sai thì không phải xoắn, cứ làm thẳng tưng xem thằng nào dám đòi "chi phí" nọ kia.
Cái lý lịch tư pháp chỗ Hà Đông cũng thế. E chẳng cho thằng nào xu nào hết. Nói không với cò vạc.

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun

Captain

[Tịch thu bằng lái]
bác gãi đúng chỗ e ngứa, e cũng đang thắc mắc bên sales báo phí dịch vụ nó gôm tất tật không rõ ràng, phí lên cao trong đó tra ra có phần 3tr đi làm biển số này, nó bẩu là đi lâu không quen làm ko được, phức tạp, phí bôi trơn này nọ, à nó còn tính khoảng hơn 600k tiền gì đó bảo là kẹp vào hồ sơ các nơi này nọ mỗi lần làm việc, mà em đi làm giấy tờ xe máy rồi, mất thời gian thôi chứ không lâu, mà tiết kiệm được nhiều phết so với giá dịch vụ ấy, bác nào sales vô giải trình cho hợp lý nào :D
Dịch vụ phí max 2tr.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao đi nộp thuế lại phải cho bên thuế? mình đã đóng góp vào ngân sách rồi, chúng nó không cảm ơn mình thì thôi sao mình lại phải cảm ơn ngược lại?
Các bộ phận khác cũng thế, sao phải mấy lít?
Cụ đừng làm hư hỏng cán bộ nhà nước.
Cụ nhà nước ra mà ngây thơ...bôi mà nó còn éo trơn. Không bôi nó củ hành thì cũng mệt, để thời gian làm việc khác ra tiền hơn.

JasonNghia

Xe điện
bác gãi đúng chỗ e ngứa, e cũng đang thắc mắc bên sales báo phí dịch vụ nó gôm tất tật không rõ ràng, phí lên cao trong đó tra ra có phần 3tr đi làm biển số này, nó bẩu là đi lâu không quen làm ko được, phức tạp, phí bôi trơn này nọ, à nó còn tính khoảng hơn 600k tiền gì đó bảo là kẹp vào hồ sơ các nơi này nọ mỗi lần làm việc, mà em đi làm giấy tờ xe máy rồi, mất thời gian thôi chứ không lâu, mà tiết kiệm được nhiều phết so với giá dịch vụ ấy, bác nào sales vô giải trình cho hợp lý nào :D
xe máy thì không cần bôi trơn chứ oto thì có ạ, em xin được confirm, tuy nhiên oto nếu sale nào làm khéo chỉ hết tầm 1tr2-1tr5, còn lại là sale hưởng ạ

GLC43

Xe buýt
Cụ không nói rõ là ở tỉnh nào. Nếu HN em khẳng định chỉ làm mất một buổi chiều là xong. 1h30 đi làm thủ tục thuế, khai theo mẫu -2h xong, phi đi nộp thuế - 2h30 - 3h chạy xe lên Xxx, 3h45 xong xuôi chạy về đăng kiểm. Xong. Chẳng mất đồng nào cả ngoại trừ cã số 250k/ 2 bộ.

GLC43

Xe buýt
xe máy thì không cần bôi trơn chứ oto thì có ạ, em xin được confirm, tuy nhiên oto nếu sale nào làm khéo chỉ hết tầm 1tr2-1tr5, còn lại là sale hưởng ạ
- Thuế sao phải bôi trơn? Không có đúng ko cụ?!
- XXX 86 LTK HN giờ chẳng buồn nhận, ra xét hết, kể cả mới.
- Đăng kiểm: xe mới, lỗi khỉ gì. Nghỉ, đố mày đánh trượt xe anh đấy.
:).
- Sâu nó bảo phải bôi trơn vì bản thân nó đâu có được đi đăng ký hộ chính chủ. :)

van_ly

Xe buýt
Trừ khi bận quá chứ dỗi thì tự ra làm, xe mới tinh có gì phức tạp đâu, tự làm cũng vỡ ra nhiều điều, sau có phải đi làm việc khác tương tự cũng có kinh nghiệm hơn, tiền dịch vụ đấy để uống bia.

harrynh

Xe điện
Cụ nhà nước ra mà ngây thơ...bôi mà nó còn éo trơn. Không bôi nó củ hành thì cũng mệt, để thời gian làm việc khác ra tiền hơn.
Thế thì cụ ko chịu đọc hiểu các thủ tục, còn nếu cụ bảo bận thuê ng khác đi làm thì là câu chuyện khác, là cụ trả tiền dịch vụ.

lai thue

Xe điện
Ngày xưa mua xe, mặc cả hết cỡ, ép cả sale đi làm đăng ký free luôn, xong rồi cho em nó 1tr, em nó lấy nhõn 500k, bảo 500k cho thằng F1 nhà mình. Tất cả là do quá trình đàm phán mua xe thôi, khách dễ tính thì mất phí dịch vụ, khách nghèo như em thì free dịch vụ :))

Lão Long

Xe tăng
Công của sales 2 triệu, trc nhà e dk 1 xe có nhờ sales, khoản phí này cũng báo trước rõ ràng vì mình cũng chưa nắm được thủ tục ntn, đi những đâu. E thấy công người đi làm 2 ngày như thế là xứng đáng rồi.

mazda3_pro

Xe lăn
Em chưa thấy đi đóng thuế rồi lại còn phải cho nhân viên thu tiền thêm tý tham nhũng vặt.

Manhchuot

Xe tải
Công của sales 2 triệu, trc nhà e dk 1 xe có nhờ sales, khoản phí này cũng báo trước rõ ràng vì mình cũng chưa nắm được thủ tục ntn, đi những đâu. E thấy công người đi làm 2 ngày như thế là xứng đáng rồi.
Làm biển chỉ mất nửa buổi thôi cụ. Tính cả nộp thuế trc bạ mới hết 1 ngày. Riêng thuế trc bạ nộp thêm 500k

Manhchuot

Xe tải
2 triệu đấy coi như học phí đê ,để sau đó mình mới có thể tự đi làm được ... kêu ca gì !...
E có kêu ca gì đâu cụ, hỏi để thông não thôi, thực ra cái xe sau này sale từ chối làm hộ (vì lý do tế nhị) nên e buộc phải tự đi làm, thấy chênh 2 củ nên e thắc mắc gồm những khoản j thôi cụ. Xe trc sale mang biển về e còn bo thêm 5 lít ợ.

EvoqueLimited

Xe hơi
Giờ này làm gì còn tục soát xe hở cụ? cứ mang giấy tờ đến làm thôi, không phải kiểm tra lại xe vì xe đã được kiểm tra từ trước đó.
Ai bảo cụ k còn thủ tục khám xe. Cụ lên Bắc Giang hay 1 vài tỉnh e quên rồi k có xe ở đấy thì vác hồ sơ về nha. Hà Nội cũng thế. Nói như thánh