[Funland] Sale mần 3tr, mình mần 1tr

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ nào hiểu rõ thủ tục bao gồm các bước nào, giấy tờ gồm gì thì đăng lên đây cho các cụ khác cùng biết đi.

Vũ Điệp

Xe điện
2 củ của cụ chắc cũng chia 5 sẻ 7 đấy chứ có ăn cả đc đâu. Dv nó phải vậy!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

tuananh2011

Xe tải
2 củ là có tí số rồi cụ ạ..số ko đẹp nhưng né đc số xấu

auto.car.care

Xe máy
Làm dịch vụ thì mất chi phí thôi cụ. Còn chi phí cụ thể như thế nào thì có thể đàm phán.
Nếu không muốn mất phí thì chỉ có tự đi làm, có thể bị hành tỏi hoặc đơn giản thì cứ từng bước mà làm

eng.tuananh

Xe tải
Tại sao đi nộp thuế lại phải cho bên thuế? mình đã đóng góp vào ngân sách rồi, chúng nó không cảm ơn mình thì thôi sao mình lại phải cảm ơn
ngược lại?
Các bộ phận khác cũng thế, sao phải mấy lít?
Cụ đừng làm hư hỏng cán bộ nhà nước.
K có bác k đc b ơi. Mình đi làm xin nghỉ đc 1 buổi là quý lắm rồi, cán bộ thì chả có gì ngoài thời gian để hành. Hôm trước e đi thuế, cứ nghĩ đơn giản là mình chỉ đi nộp thuế vậy mà vẫn bị hành. Kẹp 100k, nv thuế bảo luôn thêm tờ nữa đi trước mặt người dân. Bấm bụng 200k cho xong.
Hôm sau rút kinh nghiệm sang bên cảnh sát làm biển số, e kẹp 500k vào hs, chú cảnh sát hỏi tiền gì đó a, e bảo tiền bồi dưỡng. Rút cục là từ lúc nhận hs đến lúc ôm biển chưa đến 3 phút, lại còn được khuyến mại biển dài, biển ks số 311.13 nữa.

ATNH

Xe buýt
Đã gọi là dịch vụ thì đó là sự thoả thuận 2 bên, cụ cảm thấy ko cần thì tự làm đi kêu ca gì nữa. Kiểu như cụ mua chai bia uống ở nhà 10k, còn ngồi quán nhâm nhi ngắm cảnh thì 50k, ko thích thì thôi ai ép đâu.

Manhchuot

Xe tải
Đã gọi là dịch vụ thì đó là sự thoả thuận 2 bên, cụ cảm thấy ko cần thì tự làm đi kêu ca gì nữa. Kiểu như cụ mua chai bia uống ở nhà 10k, còn ngồi quán nhâm nhi ngắm cảnh thì 50k, ko thích thì thôi ai ép đâu.
Cách đây 7 năm mua xe sale làm giấy tờ free cụ à, giờ thấy mất fee e mới hỏi thôi

NNS

Xe ngựa
Em đi đăng kia xe chả cho thằng éo nào xu nào hết, mọi thứ chuẩn chỉ, xe mới tinh, thuế má giấy tờ full cmn luôn, biển thì số éo nào chả thế nên chả tốn xu éo nào.
Còn cụ nào lưởi, bận, ngại thủ tục, sợ mất tgian thì thuê thằng khác nó hầu tận răng thì dĩ nhiên phải mất tiền, đắt rẻ thì tuỳ chứ éo ai nó làm ko công cho mà cũng đòi nó bằng tiền tự đi làm?

quangsot

Racing Boy
Đăng ký, cấp biển số xe
  • Thông tin
  • Các bước
  • Hồ sơ
  • Biểu mẫu

Thủ tục Đăng ký, cấp biển số xe.

Thời hạn giải quyết
Cấp ngay biển số sau khi tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe hợp lệ; cấp giấy chứng nhận đăng ký xe thì thời hạn hoàn thành thủ tục không quá 2 ngày làm việc, kể từ ngày nhận hồ sơ hợp lệ.
Đối tượng thực hiện + Xe ô tô, máy kéo, rơ moóc, sơ mi rơ moóc; mô tô có dung tích xi lanh từ 175cm3 trở lên hoặc xe có quyết định tịch thu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền và các loại xe có kết cấu tương tự xe nêu trên của cơ quan, tổ chức, cá nhân trong nước và nước ngoài, kể cả xe quân đội làm kinh tế có trụ sở hoặc cư trú tại địa phương. + Mô tô, xe gắn máy, xe máy điện, xe có kết cấu tương tự mô tô, xe gắn máy, xe máy điện của cơ quan, tổ chức, cá nhân người nước ngoài, của dự án, tổ chức kinh tế liên doanh với nước ngoài tại địa phương và tổ chức, cá nhân có trụ sở hoặc cư trú tại quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh nơi Phòng Cảnh sát giao thông đặt trụ sở.
Cơ quan thực hiện: Phòng Cảnh sát giao thông
Kết quả thực hiện thủ tục hành chính: Cấp biển số xe và giấy chứng nhận đăng ký xe.
Lệ phí : Thu theo Thông tư 127/2013/TT-BTC, ngày 06/9/2013 của Bộ Tài chính quy định chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp giấy đăng ký và biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ.
Yêu cầu, điều kiện thực hiện : Không

Cơ sở pháp lý
+ Luật Giao thông đường bộ (Luật số 23/2008/QH12, ngày 13/11/2008).
+ Thông tư số 37/2010/TT-BCA, ngày 12/10/2010 của Bộ Công an quy định quy trình đăng ký xe.
+ Thông tư số 15/2014/TT-BCA, ngày 04/4/2014 của Bộ Công an quy định về đăng ký xe.
+ Thông tư 127/2013/TT-BTC, ngày 06/9/2013 của Bộ Tài chính quy định chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp giấy đăng ký và biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ.
+ Thông tư số 53/2015/TT-BTC, ngày 21/4/2015 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư 127/2013/TT-BTC, ngày 06/9/2013 của Bộ Tài chính quy định chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp giấy đăng ký và biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ.

Trình tự thực hiện
Bước 1: Chuẩn bị hồ sơ theo quy định của pháp luật.

Bước 2: Nộp hồ sơ đề nghị đăng ký, cấp biển số xe tại bộ phận tiếp nhận và trả kết quả Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
Cán bộ tiếp nhận hồ sơ:
Kiểm tra giấy tờ của chủ xe, hướng dẫn chủ xe viết Giấy khai đăng ký xe theo mẫu quy định;
Kiểm tra thực tế xe
Trực tiếp đối chiếu nội dung trong Giấy khai đăng ký xe với thực tế của xe về nhãn hiệu, loại xe, số máy, số khung, màu sơn, số chỗ ngồi, tải trọng và các thông số kỹ thuật khác của xe;
Cà số máy, số khung và ký đè lên bản cà số máy, số khung, ghi rõ họ, tên của cán bộ làm nhiệm vụ kiểm tra thực tế của xe, ngày, tháng, năm kiểm tra xe. Xe được cơ quan Hải quan xác nhận có số khung, không có số máy mà chỉ có số VIN (ở kính phía trước của xe) thì lấy số VIN thay thế cho số máy, trường hợp cơ quan Hải quan xác nhận chỉ có số VIN không có số khung, số máy thì cơ quan đăng ký xe chụp ảnh số VIN để lưu trong hồ sơ và lấy số VIN thay thế cho số khung, số máy;
Tiến hành kiểm tra các tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo quy định đối với ô tô, xe máy chuyên dùng của lực lượng Công an nhân dân.
Kiểm tra hồ sơ đăng ký xe và cấp biển số xe
Tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe; kiểm tra, đối chiếu giấy tờ của chủ xe, giấy khai đăng ký xe với các giấy tờ của xe (chứng từ chuyển nhượng xe, lệ phí trước bạ và chứng từ nguồn gốc xe) theo quy định.
Nếu hồ sơ đăng ký xe chưa đầy đủ theo quy định thì hướng dẫn cho chủ xe hoàn thiện hồ sơ theo quy định.
Trường hợp hồ sơ đăng ký xe đầy đủ theo quy định: Cấp giấy hẹn cho chủ xe; Thu lệ phí đăng ký xe; Trả biển số xe; Hướng dẫn chủ xe kẻ biển số, tải trọng, tự trọng, tên chủ xe đối với các loại xe ô tô theo quy định.

Bước 3: Thu giấy hẹn, trả giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe và hướng dẫn chủ xe đến cơ quan bảo hiểm mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới theo quy định.

Thành phần hồ sơ
+ Thành phần hồ sơ:
a) Giấy khai đăng ký xe.
b) Chứng từ chuyển quyền sở hữu của xe.
c) Chứng từ lệ phí trước bạ.
d) Chứng từ nguồn gốc của xe.
đ) Giấy tờ của chủ xe.
+ Số lượng hồ sơ: 01 (một) bộ.

Mẫu đơn, mẫu tờ khai
Giấy khai đăng ký xe (mẫu số 02 ban hành kèm theo Thông tư số 15/2014/TT-BCA ngày 04/4/2014 của Bộ Công an).

http://bocongan.gov.vn/thu-tuc-hanh-chinh/dang-ky-quan-ly-phuong-tien-giao-thong-co-gioi-duong-bo/dang-ky-cap-bien-so-xe-650.html

tomo

Xe tải
Đúng rồi, nộp thuế trước bạ là ko cần bôi trơn

Cụ nào lương ngày lớn hơn tiền phí DV thì thuê DV, ít hơn thì tự đi làm, nó thuần tuý bài toán kinh tế thôi. Cá nhân em đã làm với xe cũ sang tên em. Không mất đồng nào cả, thuế nộp theo barem, cà số thuê dv ngoài 200l thì phải, đk công an không mất đồng nào, anh công an kiểm tra xe bảo là xe này khó xem số khung số máy phải nâng gầm lên cầu blah blah.... , em trả lời là việc kiểm tra và trang bị thiết bị ktra là việc của CA em ko biết. Thế rồi anh ấy ngó qua và tán phét mấy câu cho vui rồi xong.

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
K có bác k đc b ơi. Mình đi làm xin nghỉ đc 1 buổi là quý lắm rồi, cán bộ thì chả có gì ngoài thời gian để hành. Hôm trước e đi thuế, cứ nghĩ đơn giản là mình chỉ đi nộp thuế vậy mà vẫn bị hành. Kẹp 100k, nv thuế bảo luôn thêm tờ nữa đi trước mặt người dân. Bấm bụng 200k cho xong.
Hôm sau rút kinh nghiệm sang bên cảnh sát làm biển số, e kẹp 500k vào hs, chú cảnh sát hỏi tiền gì đó a, e bảo tiền bồi dưỡng. Rút cục là từ lúc nhận hs đến lúc ôm biển chưa đến 3 phút, lại còn được khuyến mại biển dài, biển ks số 311.13 nữa.
Đầu biển này chắc cụ đăng ký ở hải dương tháng trước ;)) đầu tuần e vừa đưa khách đi bấm 312.24

Chú gà trống

Xe buýt
2 củ là có tí số rồi cụ ạ..số ko đẹp nhưng né đc số xấu
Không né đc số xấu đâu ạ, ông nào nhận dịch vụ mà kêu tránh 49-53 tuyền đào lửa hết đấy cụ.
Cách đây 7 năm mua xe sale làm giấy tờ free cụ à, giờ thấy mất fee e mới hỏi thôi
hồi đấy vì thuế 20% nên đa phần cũng chẳng ai thu tiền đky của khách cụ ạ vì bán đc cái xe khó như lên đồng :)) cơ mà lúc bàn giao xe vẫn được khách dúi cho vài triệu thuốc nước :))

Namtroc

Xe điện
Sêu chả làm cái mẹ gì, toàn lăng xăng nên chả bao giờ nhận được đ nào của e, kể cả biển Mẹc đuôi 86.
Can thiệp đc biển số thì đã giàu, toàn chém

Namtroc

Xe điện
Đúng rồi, nộp thuế trước bạ là ko cần bôi trơn
Hờ hờ kg cần bôi trơn nhưng 50/50 phà chênh áp thuế ợ
Em được áp vênh gần 20 củ, đưa a í 1/2

Chú gà trống

Xe buýt
Em bấm hôm 13.6
Nếu có thời gian, các cụ nên đi. Vừa thêm va chạm hành chính, vừa chả mất đồng cắc nào
E đưa khách đi bấm hôm thứ 3 vừa r, đúng hôm mưa ngập cả đoạn đường vào tp hải dương. Chủ yếu là những cụ k có thời gian nên mới thuê chứ bt thì e thấy tự đi hết mà cụ.

Chú gà trống

Xe buýt
Sêu chả làm cái mẹ gì, toàn lăng xăng nên chả bao giờ nhận được đ nào của e, kể cả biển Mẹc đuôi 86.
Can thiệp đc biển số thì đã giàu, toàn chém
Ngày xưa thì có việc can thiệp biển nhg là theo hình thức đọc biển ưng ok thì lên lấy về chứ k bấm biển cụ ạ, h thì toàn ông chém chứ mua vào mắt.
Hờ hờ kg cần bôi trơn nhưng 50/50 phà chênh áp thuế ợ
Em được áp vênh gần 20 củ, đưa a í 1/2
Thuế tỉnh mới có thể giảm chứ thuế hn thì là điều không thể cụ ạ

Namtroc

Xe điện
Ngày xưa thì có việc can thiệp biển nhg là theo hình thức đọc biển ưng ok thì lên lấy về chứ k bấm biển cụ ạ, h thì toàn ông chém chứ mua vào mắt.

Thuế tỉnh mới có thể giảm chứ thuế hn thì là điều không thể cụ ạ
Biển 30A-057.86 ợ;))