Sầm Sơn - TH đã có gì hay dịp 30 này chưa ạ

quangtayho

Xe container
em tư vấn cho cụ là không nên đi. đi SS chỉ mang thêm cục tức vào mình thôi ợ>:P
Nhất trí với cụ. Đi T.H thì cụ chủ chuẩn bị sẵn 2 phương án:
- Phương án 1: Nhẫn nhịn chịu chém không thương tiêc.
- Phương án 2: Mang theo nhiều đồ chơi (có thêm ít hoa cải càng tốt) để chơi tới cùng.
Nhà em mấy năm nay, cứ dịp nghỉ lễ dài ngày là ở nhà, làm nồi lẩu (hải sản hay thú rừng tùy hứng) tụ tập bạn bè đến, cho mấy bà ngồi buôn hoặc đi Spa, mấy thằng thì tụ tập tá lả, chắn cạ. Hết mấy ngày nghỉ đi làm. Mấy đứa F1 cúng chung chí hướng với bố mẹ mấy ngày lễ chỉ thích ở nhà.

quangtayho

Xe container
Nghe lời các cụ em không đi ss nữa em sẽ đi Trà cổ hoặc bãi biển nào ở Hà Tĩnh. Qua đây em cũng phê bình tổ chức chính trị, xã hội, sở VHTT và DL Thnh Hóa vầp sau cùng là nhngx người làm du lich, dịch vụ tại TH nên xem xét lại nghề làm du lịch của địa phương mình.
Do cơ chế quản lý thôi mà cụ.
- Tại sao chủ quán dám chỉ vào mặt khách mà rằng:"Bố mày bán thế đấy, chỉ cần bán cho mày 1 lần thôi. Sang năm bố cũng không bán ở đây đâu" Vì rằng cho đấu thầu theo vụ (mấy tháng) sang năm lại đấu giá lại nên nay bán đây, sang năm bán chỗ khác, có khi chả được bán nên giữ khách làm gì cho thiệt. Cơ quan quản lý thì cho đấu giá mới tận thu được chứ.
- Tại sao bãi biển Đà nằng đẹp như vậy mà yên bình như vậy. Tắm tráng giữ đồ miến phí, trông xe đúng giá và xé vé cẩn thận. Em không lấy vé nhưng họ vẫn cứ xé và cài vào cửa xe ....

hcmt

Xe điện
Đảm bảo nếu biểu quyết thì đến 90% OFer khuyên cụ chuyển hướng đến địa điểm khác thú vị hơn nhiều. Còn tại sao thì các cụ khác nói hết roài:D

roninVN

Xe buýt
Tiếng tăm SS lẫy lừng quá, em đi lần gần nhất cách đây 5 năm rồi - đi theo cơ quan . Thế đi Linh trường thì sao hả các cụ cũng TH đới?

tovit

Xe tăng
E kể cho cụ 2 câu chuyện:
1- ngày xưa cty em đi nghỉ ở SS, tối đi hát mặc cả là 80k/h, bia HN 20k/chai.....khi ra TT thì nó tính 100k/h và bia là 40K/chai....cãi nhau...và nó bảo đứa nhân viên lúc nãy nói giá là đứa trông xe...k phải chủ??? thui ngậm ngùi cho xong vì có bạn gái bên cạnh.
2- vài năm sau em lại đến SS.... E nằm ở bãi cát F1 bốc cát phủ lên e ....1 cậu nhóc quê choa đến chỉ cho F nhà em cách chơi cát....xong rồi ...e phải cho 5k mới chịu đi.
M..ịa nó, tức ái ra sịp!
Chúc cụ và gia đình có chuyến nghỉ tại SS may mắn và hạnh phúc!

vumanhduy

Xe tăng
Cụ không lên SS làm không những người bàn hàng lưu manh mà còn được chính quyền họ bảo kê

beckpva

Xe buýt
vumanhduy nói:
Cụ không lên SS làm không những người bàn hàng lưu manh mà còn được chính quyền họ bảo kê
Các cụ nói có quá ko đới. Dịp này em đang định đi SS đây. Để em đi rồi làm quả rì pót hầu các cụ nhá.

TuaBin

Xe tăng
E kể cho cụ 2 câu chuyện:
1- ngày xưa cty em đi nghỉ ở SS, tối đi hát mặc cả là 80k/h, bia HN 20k/chai.....khi ra TT thì nó tính 100k/h và bia là 40K/chai....cãi nhau...và nó bảo đứa nhân viên lúc nãy nói giá là đứa trông xe...k phải chủ??? thui ngậm ngùi cho xong vì có bạn gái bên cạnh.
2- vài năm sau em lại đến SS.... E nằm ở bãi cát F1 bốc cát phủ lên e ....1 cậu nhóc quê choa đến chỉ cho F nhà em cách chơi cát....xong rồi ...e phải cho 5k mới chịu đi.
M..ịa nó, tức ái ra sịp!
Chúc cụ và gia đình có chuyến nghỉ tại SS may mắn và hạnh phúc!
em kể thêm câu chuyện có thật ở SS :
cả 4 người vào hát karaoke hỏi giá nó bảo 50k/h (thời giá lâu rồi) sau 1 tiếng ra tính tiền nó lấy 200k hỏi tại sao , thằng chủ quán nó bảo 50k/h/người đành phải trả vì không đánh nhau được
SS quả là khó đỡ về độ bẩn

jup_28

Xe máy
Các cụ thấy đi biển Xuân Thành, Hà Tĩnh có được không ạ? em tự lái xe từ Hn vào đấy có mệt lắm không nhỉ? em chưa chay xa quá 200 km bao giờ mà cũng chưa bao giờ đi đường bộ vào đấy nên đường đi chưa biết gì.
Chỗ này nổi tiếng vs món đẻn (rắn biển) và cave. :))

Acar

Xe hơi
Ngồi ở HN mà cũng đang nghe thấy tiếng mài dao từ SS vọng về đây này :((

boban.mc

Xe buýt
E nghĩ cụ chưa đi SS bao giờ thì nên đi, và cố gắng đăng ký ăn nghỉ được ở trong Đoàn 295 của QĐ giá cả rất phải chăng, đi ra bãi tắm cũng gần không lo chặt chém (chỉ trừ cụ có nhu cầu ra ngoài làm gạch thôi nhé)

tainon

Xe điện
Em thích Đồ Sơn hơn, ở đấy hình như dịch vụ nó có giá sẵn thì phải.%%-

matizac

Xe tăng
Theo em cụ nên đi Hải Hòa - Tĩnh Gia - TH, xa hơn SS khoảng 50km. Còn nếu đi SS cụ tính thử phuơng án ngày ở SS, tối về TH ngủ, tất nhiên không hay bằng ở biển nhưng dễ chịu hơn!

vietran

Xe ba gác
Có 3 điểm mà tương lai gần em sẽ k đi: Sầm Sơn, Chùa Hương, Yên Tử
Bãi Xuân Thành thì k nên đi gia đình
Vào đến đấy đi Cửa Lò hợp lý hơn
Đi Trà cổ cũng dc, đường làm xong rồi

TL_Vietnam

Xe lăn
HTQ nó mài dao từ bao nhiêu năm nay rồi kụ ah - tẩy chay bọn nó đi 8-|

travel5

Xe đạp
Theo e thì cụ nên thử biển Cửa Lò hoặc Thiên Cầm đi ah.
Người dân ở Thiên Cầm còn thật thà, ko ranh ma như các khu khác.[-O<
Biển nơi đây rất đẹp và sạch, đặc sản tươi, được khen ngợi nhiều là món cháo cá Mú, có dịch vụ cho thuê xe đạp đôi đạp 3, đi lòng vòng ngắm cảnh, buổi tối đốt lửa trại ngoài bãi biển nữa, hoặc cụ thuê thuyền ra đảo Én, đảo Bớc, ngắm cảnh ăn uống tại ngọn Hải Đăng, đêm về câu mực đêm.
Trên núi Gùm có chùa Cầm Sơn, đường đi lên rất đẹp, có thể ngắm nhìn toàn cảnh, còn có mấy điểm vui chơi cho trẻ em nữa, cũng rất thú vị. Nếu cụ muốn mua hải sản thì nên hỏi trước chủ khách sạn hoặc lễ tân, tránh trường hợp mua phải giá cao hơn gấp 2,3 lần là okie ạ. :>

30/4 liệu đã đủ ấm để tắm biển chưa ạ?

tunghtd

Xe tải
Cụ cứ làm chuyến tàu vào Vinh rồi đi taixi ra Cửa Lò là đẹp nhất, đồ ăn được, bà con buôn bán nói chung là hợp lý, không khí dễ chịu.
Còn về SS nhà em xin can cụ ngay đừng có đi, năm 2007 nhà em vào chơi với đấy với mấy thằng bẹn TH, nó rủ ra SS hóng gió. Đã có dân bản địa mà bọn nó có tha đâu, hỏi cái gì cũng mập mờ nói cứ dùng đi, chả đáng là bao đâu....bọn em cảnh giác nên lượn khẩn trương về ngủ.
------ Tẩy chay Sầm Sơn ----------------

lucky-luke

Xe buýt
Kể hầu các cụ chuyện Sầm Sơn: Số là e có đội bạn HN, năm đó nó vào Cửa Lò nên mời e xuống chơi cùng cho vui. Vào quán ăn nghe e nói ăn uống xong trà đá ko mất tiền nên bọn chúng tranh thủ uống lấy uống để. Xong rồi bọn chúng mới kể chuyện năm ngoái đi SS, cả hội đi dạo một lúc nắng nóng nên vào quán giải khát ngồi chém gió. Toàn là dân điều kiện bình thường lại cũng có kinh nghiệm nên hỏi giá trước rất kỹ càng. Rằng thì là mà: Dừa 1 cốc bao nhiêu? Coca 1 lon bao nhiêu? Câu trả lời chủ quán là 5k/cốc nước dừa, 5k/chai Coca (chai thủy tinh loại nhỏ). Okie roài, quán này giá tốt, ko chặt chém nên các chú uống thoải mái. Xong xuôi vẫn khát, các chú gọi trà đá, nghĩ bụng mấy loại kia đúng giá, ngon - bổ - rẻ thế kia thì trà đá đắt lắm thì cũng chỉ 2k/cốc là cùng nên mỗi đứa làm thêm một cốc mà ko hỏi giá trước. Đến lúc đứng dậy tính tiền, mấy loại kia vẫn đúng giá, riêng trà đá 20k/cốc ~:>. Bọn bạn chỉ biết âm thầm rút tiền trả và dc thêm một kinh nghiệm là cẩn thận mọi nơi mọi lúc, phòng thủ hơn cao thủ không bao giờ là thừa!

@ Cụ chủ: Nếu vẫn đi biển và vào miền Trung thì cụ chủ nên vào Cửa Lò quê e (tuy có đắt nhưng vì giá ngày lễ chả khác dc, ít nhất là ko chém bẩn) hoặc Thiên Cầm ạ! Không nên đi Xuân Thành vì chỗ đó e xuống nhiều rồi mà chưa nhúng chân xuống biển bao giờ :-??! E thật! :-bd