Sầm Sơn - TH đã có gì hay dịp 30 này chưa ạ

mango

Xe tăng
30/4 này em đã đặt chỗ đi quả biển Hải Tiến trong TH rồi về báo cáo các cụ.
Các cụ chúc em đi an toàn đi.....

maydongbo

Xe hơi
Cảm ơn tác giả chia sẻ thông tin!

DUONGLAM

Xe điện
Quê em gọi là ch o' đàn ạ
Em cũng đồ rằng cụ này là Hoa Thanh Quế. F1 nhà em chụp ảnh cưỡi ngựa ở bãi biển (cách đây 5 năm). Mặc cả hăn hoi là 2000DVN. Đến khi chụp xong, thằng dắt ngựa đòi 14.000VND. Cãi lại thì nó bảo ngựa nó đi 7 bước. Cãi nhau thì mấy thằng chụp ảnh bãi biển xúm vào trợ giúp luôn. Tráo trở hết mức tưởng tượng. Cũng dợt đi đấy, Gấu nhà em cũng cái nhau 1 trận ngoài bãi biển vì mấy mợ cùng đoàn kéo nhau đi chợ. Lúc về ghé quán uống nước. Hỏi 1 quả dừa, 15000, oke, không đắt. Gọi 1 quả 3 người uống. Mấy mợ thấy để cả quả đưa cắm ống hút vào hút thì khó coi nên gọi lấy 3 cái côc không để đổ nước dừa ra uống. Lúc tính tiền Lúc tính tiền: 45000. hỏi lại thì no bảo tiền thuê cốc 10000/1 cái. Cãi nhau ỏm tỏi, cuối cùng cũng phải trả vì chúng nó kéo bầy đến. Thử hỏi cụ, hành vi đấy gọi là gì ?

Taxi 0000

Xe hơi
Các cụ chém kinh quá, để cụ chủ thớt đi về có cái mà report với bình loạn chứ.

mango

Xe tăng
Em chỉ cần biển yên tĩnh, bể bơi (cho F1) và cuối cùng là hải sản là đc ạ.
Đăng ký muộn quá, may có chỗ này còn chỗ cho đi ké. Cụ bảo đc là em yên tâm rồi.

Mà cụ nào đi rồi, cho em hỏi là KS Ánh Phương hay cái resort cạnh đó có bể bơi không ạ?

Đi Hải Tiến cũng được, nhưng mà buồn.:D

bmw1226

Xe tải
Sao ai cũng có vẻ kỳ thị dân SS thế!!!! Cũng có những người tốt mà :">. Biết đâu năm nay khác những năm trước^#(^

memondeo

Xe tải
Xin lỗi cụ nhá! Vậy cụ là Hoa Thanh Quế rùi!
hehehe,,,em cũng ko thích hoa thanh quế cụ ạ,,,em ở tận Tây Nguyên xa xôi..nhưng mà con người chân chất lắm cụ ơi.... cụ ko tin ư,,,,xin mời cụ đi vồng vòng 1 lần,,,!!

BBB

Xe buýt
Đã hơn chục năm rồi em kg đến SS. đoàn em năm đó khoảng 400 người, đến đó nghỉ và có 2 chú thuê cano chạy 1 vòng, thỏa thuận trước 200k, khi chở về nó đòi 800k thế là 2 bên cự cãi, bọn chúng kéo đàn đến đánh 2 chú kia , thế là đoàn em khoảng 200 chú nhảy vào hỗn chiến, rất may là chỉ bị thương kg ai toi. bên công an, bảo vệ bãi tắm đều bênh mấy thằng cướp kia, bên em cũng đông nên kg sợ, tuy nhiên nhưng hôm sau cũng phải rút quân trước 1 ngày.

có chuyện này thật 100%, kể hầu các cụ:
đoàn 30 người vào ăn sáng, trưởng đoàn vào hỏi chủ quán 30 xuất ăn (phở, mỳ tôm, bánh cuốn đều như nhau)
TĐ: bao nhiêu tiền 1 xuất
CQ:50.000k
TĐ; đắt thế , hôm qua tôi ăn có 30k cơ mà, 30k nhé
CQ: OK
đoàn ăn xong, TH tính tiền
CQ:1.480k
TĐ: sao , ông kg biết tính à. 900k chứ
CQ: tao tính đúng đấy, 29Nx50k + 1 x 30k = 1.480k
TĐ: này nhé vừa rồi tôi mặc cả ông chỉ có 30k 1 xuất rồi
CQ: đúng
TĐ: thế sao ông lại tính 50K.
CQ: tao hỏi mày 29 người kia có vào mặc cả kg, nó kg mặc cả thì vẫn là 50k, tao chỉ bớt 1 mình mày thôi, đưa tiền đây.
TĐ::-?
(Tàu SE2 đi từ HN vào SG chạy thẳng đến ga Vinh, KHÔNG ĐỖ GA THANH HÓA- cách đây 3 năm) ai đi tàu thì đừng mua nem chua ở ga nhé, em đã bị đau bụng 1 lần, giờ muốn ăn nem toàn nhờ người quen mua hộ.)
Chúc các cụ đi SS vui vẻ nhé.

biahoihanoi

Xe lăn
Em cũng ở Cầu Giấy nhưng đi biển Hải Tiến - TH.

Little Sushi

Xe buýt
Em vote cho Thiên Cầm,chứ còn SS :)) thôi em không nói nhiều nữa các cụ ở trên đã tư vấn hết cỡ rồi :)

quangtayho

Xe container
Sầm Sơn..... ối giời ôi ! thà cụ làm chuyến Sapa cho mát người :D
Sapa cháy phòng cách đây 2 tuần rồi cụ à. Đăng ký vé tàu thì còn nhưng không còn phòng. Em với Gấu cũng khoái đi Sapa, yên tĩnh, 2 VC chiều đến dung dăng dung dẻ đi vòng vòng rồi ra chợ ăn đồ nướng. Ban ngày thuê xe máy đi chơi hay phết.

thanhvan_275

Xe hơi
Thằng em vợ em lái xe 45 chỗ cho ABC kể, năm ngoái có mấy tua vỡ mặt vì khách sạn ở TH. Hợp đồng hẳn hoi, đưa khách tây vào đến nơi nó cho khách lẻ thuê rồi (vì trả giá cao hơn). Hướng dẫn viên méo mặt, chạy nháo nhào ghép mấy KS không đủ phòng cho đoàn khách tây. Khoảng 1 tiếng sau chủ KS ấy lại gọi Đt bảo có phòng rồi. Cả đoàn lại kéo nhau về thì đủ số phòng theo hợp đồng đã đặt :D. Mãi sau mới biết là đoàn khách Việt trả giá cao hơn nhưng lên phòng tắm giắt xong kéo nhau đi chỗ khác ăn cơm. Thế là chủ KS đuổi thẳng cổ với lý do "cho chúng mi thuê mà lại đi ăn chỗ khác thì đi chỗ khác mà thuê". Bó tay với cái bản chất
Hơ hơ,Giống hệt Cty em đi,mà e là còn có bạn làm công an ở đấy mới "chiến" lại được phòng vào mà ngủ đấy, lý do rất đơn giản là ăn nơi khác rồi mới vào nhận phòng, Và sau lần đấy e cạch đến già SS luôn.Toàn cho cty về Cửa lò,ngon ,bổ ,mọi thứ vừa phải, ủng hộ quê hương mình.:D:D

h112

Xe hơi
em khuyên cụ không nên vào lò xay thịt đó, nó chém cho tơi tả, đi Cửa Lò đi cho lành cụ ạ, cụ có ngày cơ mà. Cạch cái thằng Hoa Thanh Táo

Mr_Dj_new

Xe buýt
Sapa cháy phòng cách đây 2 tuần rồi cụ à. Đăng ký vé tàu thì còn nhưng không còn phòng. Em với Gấu cũng khoái đi Sapa, yên tĩnh, 2 VC chiều đến dung dăng dung dẻ đi vòng vòng rồi ra chợ ăn đồ nướng. Ban ngày thuê xe máy đi chơi hay phết.
anh quang ơi, em định tự lái xe lên sapa k biết có phòng k? k có thì nhục lắm.

quangtayho

Xe container
Phòng trên Sapa hết lâu rồi. nếu em định đi kiểu bụi thì đi. Năm 2005 2 VC anh có 1 chuyến lên Sapa nhớ đời. Cãi nhau từ lúc đi đến lúc đặt chân về HN. Cãi nhau với hướng dẫn viên, với ga HN, với KS, với ga Yên Viên. Nhục như con trùng trục. Năm ngoái thì nhờ đứa bạn nó làm lữ hành đặt vé tàu và vé phòng trước gần 2 tháng mới có chỗ.

Website
www.facebook
Em ở gần mà chửa đi Sầm Sơn bao giờ nên hem tư vấn cho cụ đc. Có khi dịp này e phải lê xác đi để xem đồng bào quê e giơ máy chém thế nào :P

quangtayho

Xe container
Em ở gần mà chửa đi Sầm Sơn bao giờ nên hem tư vấn cho cụ đc. Có khi dịp này e phải lê xác đi để xem đồng bào quê e giơ máy chém thế nào :P
Chắc cụ cũng không thoát được đâu. Cơ quan em có 1 ông quê TH gốc (giọng đặc sệt TH luôn) về quê ăn cưới đữa cháu xong ra SS thăm 2 ông bạn học, 1 ông là Bí thư đảng ủy Thị xã SS hết nhiệm kỳ. 3 ông TH gốc ra bãi biển uống nước dừa bị chém 50K 1 quả. Cởi nhau loạn lên. Vỗ ngực xưng "tao là dân Th gốc đây mà chúng mày còn thế à ..." thì được trả lời "TH thì cũng trả tièn đi đã, tao thầu chỗ này có 1 vụ thôi, sang năm chắc éo gì đã được bán mà lo ...". Ông cùng cơ quan em kể lại chuyện mà vẫn còn tức sùi bọt mép.

Website
www.facebook
Chắc cụ cũng không thoát được đâu. Cơ quan em có 1 ông quê TH gốc (giọng đặc sệt TH luôn) về quê ăn cưới đữa cháu xong ra SS thăm 2 ông bạn học, 1 ông là Bí thư đảng ủy Thị xã SS hết nhiệm kỳ. 3 ông TH gốc ra bãi biển uống nước dừa bị chém 50K 1 quả. Cởi nhau loạn lên. Vỗ ngực xưng "tao là dân Th gốc đây mà chúng mày còn thế à ..." thì được trả lời "TH thì cũng trả tièn đi đã, tao thầu chỗ này có 1 vụ thôi, sang năm chắc éo gì đã được bán mà lo ...". Ông cùng cơ quan em kể lại chuyện mà vẫn còn tức sùi bọt mép.
Hì, e cũng rân Thanh Hóa mờ cụ, dưng vì giai thoại SS hoành quá nên e cũng ứ khoái. Với lị e ứ thik bon chen những nơi đông đúc. Chờ mùa đông 1 mình iem vác xác đến xem bọn nó chém iem kiểu giề :P

khunglongmap

Xe đạp
tự dưng hôm qua gấu nhà em nó đòi đi chơi, nhưng alo phòng thì sapa phòng lởm cũng cháy, giá thì kinh hoàng, đồ sơn thì thằng em vừa gọi lên dặn là không đi mấy hôm đấy, sầm sơn thì các cụ can, em vừa đi quảng ninh về, thế g em phải đi đâu