Sầm Sơn - trở lại sau 10 năm.

HongHa

Xe điện
dưới nước đây :))

HongHa

Xe điện
vũ điệu trên sóng

HongHa

Xe điện
quoanh chỗ em tắm thấy sáng nhất là bạn này

HongHa

Xe điện
Bình minh trên biển Sầm Sơn

HongHa

Xe điện
Bình minh ngày thứ 2

amater

Xe máy
Website
www.dhl.com
Vậy ợ? thế chắc năm nay giá cả nó khác năm cụ đi oài, he he :D
Em chỉ tạt qua có tý ti nên ko hiểu rõ hết được, hy vọng năm sau em đi sẽ tốt hơn nay nay :D
Dạ cũng mới gần đây thôi mợ ạ. Thớt của mợ thời sự chả kém tình hình biển Đông, em đâu dám lôi chuyện cũ ra nói, đây chỉ là phiếu tính tiền thôi, hóa đơn mới ghê cơ ạ!

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Dạ cũng mới gần đây thôi mợ ạ. Thớt của mợ thời sự chả kém tình hình biển Đông, em đâu dám lôi chuyện cũ ra nói, đây chỉ là phiếu tính tiền thôi, hóa đơn mới ghê cơ ạ!
Dạ bẩm em là cụ ko phải mợ ợ :D
@hongha : ảnh cụ chụp dạng nào cũng đẹp rạng ngời :D

kevin.caovu

Xe tải
nước đục thì phải

Mycar222

Xe điện
cụ nào đi SS
thì vào thăm đền Độc Cước
có bãi biển vắng ng , bãi đá tha hồ chụp ảnh đẹp

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Ảnh cụ Hong Ha chụp đẹp quá.
Hôm em cũng mang 70 - 200 L đi, đúng lúc tác nghiệp lại có cơn giông và mưa xối xả, phải chạy vội thành ra không bắn tỉa được phát nào cho ra hồn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Bình minh ngày thứ 2

=D>Chúc mừng Cụ với chuyến đi thành công tốt đẹp! Tks Cụ đã bổ sung thêm 1 loạt ảnh phóng sự nóng hổi về SS, không gì bằng người thực việc thực Cụ nhể:)). Xem ảnh em lại tiếc mấy con ghẹ, tôm với Cua của Cụ, giá mà nó được nhậu với Vodka của em thì mới gọi là ... :))

annie

Xe buýt
Hỏi trc nó bảo 30 ngàn, khi tính 300 ngàn, 270 ngàn là cái để chân, đúng chất Sầm Sơn chưa
Cụ nói thế này thì cụ đúng là người nguy hiểm rồi, trẻ con nó còn nghe ko nổi....

xekodidobo

Xe tải
Đ/c Hồng Hà chụp có căn chỉnh cân bằng trắng không, hình như để tự động à?

villah2o

Xe đạp
Em cũng mong ước được ra đó một lần cho bằng anh bằng em, nhưng chắc còn lâu

HongHa

Xe điện
Đ/c Hồng Hà chụp có căn chỉnh cân bằng trắng không, hình như để tự động à?
vâng, em để auto

ngay dưới chân đền Độc Cước có 1 bãi cát nhỏ rất đẹp, tuy nhiên buổi chiều tối nước lên ngập hết nên cấm tắm;

xekodidobo

Xe tải
Thiếu mất cái kính lọc nữa, đi chụp biển lúc nào cũng phải thủ thêm đồ nghề bác ạ, chói sáng kinh lắm.
Trèo lên Độc Cước rồi chụp loanh quanh chỗ núi đấy cũng đẹp, nhưng đúng là không nên mải mê chụp ở dưới, cũng khá nguy hiểm.
Mong bác có thêm hình mấy bông hoa nhỏ xinh tươi cho đời thêm hấp dẫn, he he he.

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Chỉnh sửa cuối:

ehthangkukia

Xe hơi
Em cũng mới đi Ss về các cụ ạ, chuyến đi khá hài lòng, giá cả hợp lý ( chai nước suối có 5k rẻ hơn ở Hn ) có chị xích lô đưa đón đi chơi , chở đến làng chài ăn uống cũng rẻ dù biết là chị xích lô cũng đã có % trong hóa đơn thanh toán của em rồi. Buổi trưa nắng gắt nhờ chị xích lô đi mua cháo cho bọn Trẻ con cũng không lấy tiền công.
Duy nhất chỉ có một chuyện làm em thấy ko hài lòng lắm và cứ suy nghĩ mãi không biết đó có phải là tính cách đặc trưng của người dân nơi đây không..?
Lúc đó em đang ở trên để quan sát bọn trẻ chơi dưới nước thì thấy một bà bán hàng rong chừng 50 tuổi vừa đi vừa quay lại chửi một đám thanh niên cả Nam và nữ . Rồi Ba ta đứng lại vừa chửi vừa kể lể với Anh thợ ảnh là " chúng nó ăn ngô xong rồi kêu tôi xách rác đi vứt cho chúng nó , có ăn có học mà như thế à , *** lộn lên đầu à, thanh niên mà sai Bà già đi vứt rác " rồi cứ thế giơ Tay chỉ vào mấy cháu thanh niên đứng gần đó , rồi gặp ai đứng gần đó bà ta cũng kể lể và chửi bới tiếp tục . Một Khách du lịch thấy tụi trẻ xấu hổ nên nói " chúng nó nhờ bà không vất Thì thôi bảo là tao phải đi bán hàng " thế là bà ta và Anh Thợ ảnh đồng thanh nói " thôi là thôi thế nào được, tưởng có tiền mà coi thường người ta à, tưởng có tiền đi du lịch mà to à, có ăn có học mà Ngu , bố mẹ chúng nó dạy chúng nó thế à , chị Khách bdu lịch cũng Chẳng vừa Nên nói " không thôi thì làm gì nào " bà ấy lại càng chửi bới với giọng rất cay nghiệt , mấy tên thợ ảnh cũng vậy .
Thực ra em không biết bọn trẻ nói nhờ bà ấy hay cách nói như nào nhưng nếu chỉ có như vậy mà bị chửi bới thế thì không đáng, chuyện nhờ người bán hàng làm việc nọ việc kia cũng đâu có gì là quá đáng lăm đâu nhỉ. Em vẫn không hiểu tại sao bà ấy và mấy Anh Thợ Ảnh lại quá bức xúc thế. Hay đây chính là tính cách của người dân Thanh Hóa?

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Em cũng mới đi Ss về các cụ ạ, chuyến đi khá hài lòng, giá cả hợp lý ( chai nước suối có 5k rẻ hơn ở Hn ) có chị xích lô đưa đón đi chơi , chở đến làng chài ăn uống cũng rẻ dù biết là chị xích lô cũng đã có % trong hóa đơn thanh toán của em rồi. Buổi trưa nắng gắt nhờ chị xích lô đi mua cháo cho bọn Trẻ con cũng không lấy tiền công.
Duy nhất chỉ có một chuyện làm em thấy ko hài lòng lắm và cứ suy nghĩ mãi không biết đó có phải là tính cách đặc trưng của người dân nơi đây không..?
Lúc đó em đang ở trên để quan sát bọn trẻ chơi dưới nước thì thấy một bà bán hàng rong chừng 50 tuổi vừa đi vừa quay lại chửi một đám thanh niên cả Nam và nữ . Rồi Ba ta đứng lại vừa chửi vừa kể lể với Anh thợ ảnh là " chúng nó ăn ngô xong rồi kêu tôi xách rác đi vứt cho chúng nó , có ăn có học mà như thế à , *** lộn lên đầu à, thanh niên mà sai Bà già đi vứt rác " rồi cứ thế giơ Tay chỉ vào mấy cháu thanh niên đứng gần đó , rồi gặp ai đứng gần đó bà ta cũng kể lể và chửi bới tiếp tục . Một Khách du lịch thấy tụi trẻ xấu hổ nên nói " chúng nó nhờ bà không vất Thì thôi bảo là tao phải đi bán hàng " thế là bà ta và Anh Thợ ảnh đồng thanh nói " thôi là thôi thế nào được, tưởng có tiền mà coi thường người ta à, tưởng có tiền đi du lịch mà to à, có ăn có học mà Ngu , bố mẹ chúng nó dạy chúng nó thế à , chị Khách bdu lịch cũng Chẳng vừa Nên nói " không thôi thì làm gì nào " bà ấy lại càng chửi bới với giọng rất cay nghiệt , mấy tên thợ ảnh cũng vậy .
Thực ra em không biết bọn trẻ nói nhờ bà ấy hay cách nói như nào nhưng nếu chỉ có như vậy mà bị chửi bới thế thì không đáng, chuyện nhờ người bán hàng làm việc nọ việc kia cũng đâu có gì là quá đáng lăm đâu nhỉ. Em vẫn không hiểu tại sao bà ấy và mấy Anh Thợ Ảnh lại quá bức xúc thế. Hay đây chính là tính cách của người dân Thanh Hóa?
Chúc mừng cụ đi nghỉ về vui vẻ.
Em trân trọng bài viết của cụ cho đến trước câu cuối cùng đó.
Từ thái độ của 2 cá nhân mà cụ quy kết ghê quá...