[Funland] Sáng khó ngủ dậy sớm ngồi ngẫm sự đời thấy nể các cụ OFer thật

muca

Xe tăng
Chính ra sống ở quê như e lại nhàn . Hôm rồi e lên HN , ngay cái chuyện di chuyển cũng tốn rất nhiều thời gian của 1 ngày . Thật lãng phí
Em cũng sống ở quê nó quen, vừa hôm qua lên Thủ đô, công nhận là mất thời gian cho cái công đoạn đi đường, thời gian đi đường gấp rưỡi thời gian em giải quyết việc. Lúc đầu em đi grabcar, sau thấy hơi tốn quá chuyển về grabbike thế mà sau 1 ngày cũng mất cỡ 5-600k, toi 3 ngày lương của em.

xecub49

Xe điện

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em thấy nhiều cụ khoe kiếm vài trăm củ với vài tỏi mỗi tháng mà không dám nói gì luôn. Tuy nhiên đã từng gặp một cụ khoe như thế nhưng rủ nhau đi uống nước thì cụ ấy nhường phần trả tiền cho người khác. :))
Chắc cụ ấy không có tiền lẻ... cụ cứ đa nghi quá :)) .
Mấy lần đi uống trà đá mà không thể nào trả tiền bằng cà thẻ... một đại gia cho hay.

thichlexus

Xe điện
Chắc cụ ấy không có tiền lẻ... cụ cứ đa nghi quá :)) .
Mấy lần đi uống trà đá mà không thể nào trả tiền bằng cà thẻ... một đại gia cho hay.
Giờ quán trà đá gần các tòa văn phòng sử dụng QR code nhiều rồi cụ. Họ dán luôn ở mặt bàn nước hoặc có cái thẻ in QR code ép plastic. Uống xong cốc trà đá hay nhân trần 4-5 nghìn là quét QR chuyển khoản luôn, chả lo phải trữ tiền lẻ.

pham minh

Xe container
Trên này toàn các cụ mợ ngày kiếm vài chục và trăm thậm chí vài nghìn triệu chứ cụ tưởng ít à. May ra có cụ và cháu là không kiếm được thôi
Cụ bỏ sót rồi, còn em nữa

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ cứ bảo kinh tế kho khăn, em chở khách qua khu hồ Văn Quán buổi tối thấy mấy quán cafe đông vãi chưởng, mà ngày thường chứ k phải cuối tuần.

xebobabanh17201

Xe điện
Cứ vào đây chỉ muốn bỏ việc :), Ofer cụ nào cũng bảo phải có 1 củ Biden mới đủ nghỉ hưu. Nhưng thực tế thì đang trà đá chém gió :)

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Giờ quán trà đá gần các tòa văn phòng sử dụng QR code nhiều rồi cụ. Họ dán luôn ở mặt bàn nước hoặc có cái thẻ in QR code ép plastic. Uống xong cốc trà đá hay nhân trần 4-5 nghìn là quét QR chuyển khoản luôn, chả lo phải trữ tiền lẻ.
Người có tiền bây giờ ai quét mã QR, chuyển sang Credit Card mới là sành điệu.
AH mà hết hạn mức thì tiền cà phê cũng không trả được, CCCM thông cảm :)) .

HANOICity

Xe điện
Chính ra sống ở quê như e lại nhàn . Hôm rồi e lên HN , ngay cái chuyện di chuyển cũng tốn rất nhiều thời gian của 1 ngày . Thật lãng phí
Đó chỉ là sóng gió chưa tới quê thôi. Khi làn sóng khó khăn đó lan đến quê, em nghĩ nó còn khốc liệt hơn nữa vì ruộng đất giờ đây không còn đủ để tự cung ứng, sau đó làn sóng khủng hoảng đó lại dội về các thành phố lớn với cường độ cao hơn nữa.

minhmo

Xe cút kít
Từ lâu rồi em không còn dậy 6 giờ sáng nữa!
Như hôm nay thì giờ này em đã lên đến đây:

Chào cụ.
Em thấy thấp thoáng có con chó ra đón cụ. :-bd
Hẹn lên thăm cụ và ngắm đàn chó Phú Quốc mà em chưa có dịp lên Thái được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cũng sống ở quê nó quen, vừa hôm qua lên Thủ đô, công nhận là mất thời gian cho cái công đoạn đi đường, thời gian đi đường gấp rưỡi thời gian em giải quyết việc. Lúc đầu em đi grabcar, sau thấy hơi tốn quá chuyển về grabbike thế mà sau 1 ngày cũng mất cỡ 5-600k, toi 3 ngày lương của em.
E lên HN mà đi cafe toàn gọi grapbike cho tiện , rẻ và nhanh mỗi tội bẩn và nóng .
Vợ e lại cứ thích thủ đô , e học tập ở đây hơn 11 năm nhưng giờ bảo quay lại làm ở đây thì chắc cũng chịu .Thỉnh thoảng lên bia bọt vs mấy thằng bạn thì được .

phuongmit

Xe cút kít
Xã hội muôn màu, ai sống cuộc sống riêng của người đấy chứ có gì mà phải choáng với ngợp nhỉ. Em thích vào thớt chơi, sắm đồ, đọc review nếu nó hay, hữu dụng thì sẽ nhắm mua chứ việc các cụ khác có bao nhiêu tiền k bao giờ làm e tâm tư cả ;))

Húp sụp sụp

Xe điện
Em sáng nay khó ngủ dậy sớm ngồi 1 mình nhìn ngắm bâng quơ nghĩ sự đời trong lúc vợ con vẫn đang ngon giấc. Năm nay kinh tế chung khó khăn, em hay tàu ngầm đọc bài phân tích của các cụ mà thấy nể nhiều cụ OFer thật. Em làm thuê bao năm nay cũng chỉ ở mức ổn định, đủ ăn mặc cơ bản. Năm nay cảm nhận tình hình chung khó khăn hơn hẳn, gặp bạn bè đứa nào cũng kêu. Em thì vẫn đi làm đều vẫn nhận lương hàng tháng nhưng thấy vợ kêu nhằng cái chả hiểu tiêu gì từ đầu tháng đến giờ mất cả mớ rồi.
Có đứa bạn trong Nam kêu trong này năm nay khó lắm, hàng quán em vào ngồi cả tối được 1-2 bàn.

Giờ mong đủ ăn là tốt rồi thế mà nhiều cụ OFer khi bàn luận toàn chê lương 30-40 củ là thấp, gia đình Hà Nội mà thu nhập tầm đấy khó sống lắm, nhất là ở các khu của mấy anh gì gì ấy nhiều tiện ích.

Em thì thấy giờ đi kiếm việc lương tầm 30 củ khó vãi cả ra Hic.
Không biết các cụ khác đánh giá tình hình kinh tế tầm này về cuối năm thế nào, có khả quan không ạ?
Cụ chỉ cần làm ọp pơ là xông xênh cái ăn cái mặc, đoán mò làm gì
Còn vẫn thiếu ăn thì đừng làm ọp pơ nữa

coolpix8700

Xe ngựa
Chào cụ.
Em thấy thấp thoáng có con chó ra đón cụ. :-bd
Hẹn lên thăm cụ và ngắm đàn chó Phú Quốc mà em chưa có dịp lên Thái được.
Chúng đang đứng hết ở phía đầu xe, em chụp cái màn đồng hồ nên vướng khôn thấy trong ảnh.
Em đến cổng là chúng chạy hết ra đứng chờ, bác thường trực mở ra là xô ra. Có mấy con còn chồm lên cào, Xe em bên cửa lái toàn vết xước.
Đàn chó con tuổi dưới 2 tuần trên ấy đang cỡ 5 chục.
Tụi chó cứ rủ nhau đẻ từng đợt một. Mấy năm trước toàn bị mất chó đực giống, nên bây giờ con đực bị xích lại nên cũng hạn chế, nhất là mấy đàn chó trong khu, chúng ít đẻ hơn!

Chỉnh sửa cuối:

tototata

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ khoe kiếm vài trăm củ với vài tỏi mỗi tháng mà không dám nói gì luôn. Tuy nhiên đã từng gặp một cụ khoe như thế nhưng rủ nhau đi uống nước thì cụ ấy nhường phần trả tiền cho người khác. :))
Sợ nhất là ngồi mấy anh em, chém gió trên trời dưới bể, đến khi tàn cuộc, anh thì đi vệ sinh, người giả vờ gọi điện thoại, người thì không mang tiền vì lúc nào cũng tự hào đưa hết tiền cho vợ, sáng vợ cho có 5 chục ăn cả ngày. Nẫu vãi cả ra.

xe đạp Japan

Xe tăng
Xã hội muôn màu, ai sống cuộc sống riêng của người đấy chứ có gì mà phải choáng với ngợp nhỉ. Em thích vào thớt chơi, sắm đồ, đọc review nếu nó hay, hữu dụng thì sẽ nhắm mua chứ việc các cụ khác có bao nhiêu tiền k bao giờ làm e tâm tư cả ;))
Bản lĩnh như cụ đã không có cướp, giết để ăn chơi, tiêu xài. Còn đội phông bạt như Huấn, Tùng vàng, buôn siêu xe,...cũng hết cửa kiếm. :)

Xe_cui

Xe hơi
Cụ chủ chắc vừa gia nhập hội OF? Em chân loe toe chập chững bước vào OF mà đã được các truyền nhân chỉ bảo: "Mày tham gia hội thì cẩn thận, các Ofer nói thì trừ hao đi 90% đi nhé" =))