[Funland] Sang tên nhà vay ngân hàng

kelvin.d

Xe buýt
Đây này...có biết đọc ko?

Không biết gì về ngân hàng thì đừng có chém. Tstc không phải là điều kiện duy nhất để cho vay. Để được NH cho vay thì phải có các điều kiện khác, các điều kiện kia còn quan trọng hơn tstc nhiều:
1. Nhân thân, độ khả tín của người vay.
2. Mục đích sử dụng tiền vay
3. Thu nhập và khả năng trả nợ vay đúng hạn.
4. Tstc là điều kiện thứ yếu vì NH có thể cho vay tín chấp.
Nguồn trả nợ là từ xử lý tstc là cái phao cuối cùng rồi, khi đó nợ đã là nợ xấu, thậm chí xấu hết nấc rồi. Không NH nào muốn phải xử lý tstc thu nợ cả vì nó rất tốn kém chi phí, thời gian và làm tăng tỷ lệ nợ xấu của NH.

Vụ việc của chủ thớt, thì kiểu gì cũng khai gian dối thông tin, hồ sơ thì mới được NH duyệt cho vay. Có gian dối để NH cho vay thì đủ cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt ts.
củ thớt đã xác minh rồi đó cụ, bạn cụ chủ nợ xấu ko được vay tiếp và buộc phải trả 900tr ko là bị khởi kiện, cụ chủ thì muốn giúp bạn nên bỏ 900tr này để bạn cụ chủ rút sổ ra, sau đó sang tên miếng đất đó cho cụ chủ, và cụ chủ sẽ là người đứng ra vay, và vay trong 10 năm, còn vay bao nhiêu e ko rõ, như thế cũng đâu lừa đảo gì?

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Văn phòng công chứng có làm không bác .
Phòng cc chỉ công chứng cái hợp đồng mua bán nhà thôi, cái thỏa thuận của 2 ông là bất hợp pháp nên chẳng phòng cc nào dám công chứng.

honda acura

Xe điện
Do bạn đang nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng yêu cầu thanh toán k cho vay ,không nó khởi kiện mới căng chứ bác
khởi kiện thì có gì mà căng, làm quen dần đi
em giờ chỉ thích bị kiện, thế mới đau

hauyenhd

Xe container
Đảo, tất toán, vay tiếp có dịch vụ hết cụ lo gì, hàng tháng bạn cụ đi đóng lãi thay cụ, nhà nó nó k lo cụ lo làm gì. Vấn đề duy nhất có thể ảnh hưởng đến uy tín của cụ khi bạn cụ lại rơi vào nợ xấu thôi, lúc cần cụ lại k vay được:bz

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nghĩ cụ cho bạn vay 900 luôn, bao giờ có thì trả.
Bạn cụ có nhà cắm ngân hàng vay tiếp làm ăn . Nhanh gọn đỡ tốn tiền cho công chứng. Ngại bạn áy náy thì công chứng khoản vay là được.

MyMac

Xe điện
Ở đời có 4 cái ngu...

mr.wine

Xe tăng
Em hiểu ntn:
Bạn cụ là A, cụ là B.
A vay 900, rút sổ, chuyển tên sang cho B, B mang đi cắm vay ngân hàng 1,5 tỷ. Đưa cho A.
A nhờ B tư cách pháp nhân.
Rủi ro như sau: Nếu A ko trả đúng hẹn, B sẽ thành nợ xấu, sau này B đi vay cần tiền thì cực khó.
Nếu xác định rõ ràng thì OK. B chả mất gì cả, chỉ mất mỗi cái là gánh 1,5 tỷ tiền nợ của A. Cùng lắm trường hợp A ko trả thì bán nhà của A đi trả. Thế là mất cả bạn lẫn công sức bực mình.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ có muốn vay nóng ko pm em nhé.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhầm hết rồi, em dân ngân hàng đây. Trường hợp của cụ khó nhất là ông ngân hàng mới có đồng ý cho vay không. Chứ ông ngân hàng cũ giờ lên nợ xấu rồi, chả muốn giải quyết bỏ xừ ra, giờ tự nhiên có thằng ngân hàng khác đứng ra cho vay để có tiền trả nợ chả sướng quá, nó sẽ hợp tác để làm thủ tục hết cho cụ sao cho bên ngân hàng mới giải ngân càng sớm càng tốt để tất toán nợ.

Giờ cụ cho em hỏi mấy vấn đề để tư vấn sao cho đảm bảo an toàn cho cả cụ nhé:
1. Em đang hiểu là bạn cụ đang muốn vay ngân hàng mới 1,5 tỷ để trả 900tr, còn lại 600tr làm vốn làm ăn đúng ko?
2. Ngân hàng mới đồng ý cho vay nhưng ai đứng tên hợp đồng vay (cụ hay bạn cụ)?
3. Lãi suất cho vay thế nào? Nguồn trả nợ cụ chứng minh từ đâu mà nó cho vay (vì nếu chứng minh bằng nguồn trả từ bạn cụ thì em đồ rằng ông ngân hàng mới bị ngáo, đã có lịch sử nợ xấu rồi mà còn đồng ý cho vay là sao nhỉ).
Dân ngân hàng mà đầu đất như cụ sớm muộn cũng đi tù, em thật.

KatKik

Xe điện
quả này tiềm ẩn nhiều rủi ro,
1. cụ vay nóng 900tr, cho vào bank, bạn cụ rút sổ ra, ko sang tên cụ, thế là cụ mất bạn, mất 900tr cõng nợ xấu XHĐ, bán nhà mua 1 ông bạn xấu,
2. cụ vay nóng 900tr, cho bạn tốt cụ rút sổ ra, sang tên cụ mất loanh quanh 5 ngày. cụ cầm sổ vay bank, mất 10 ngày,
thế là cụ có 1,5 tỉ, đưa cho ông bạn tốt trả nợ, và còn tiền dư ổng tiêu xài ( trả lãi hàng tháng ) Nếu như ông bạn tốt kia lại vỡ nợ lần nữa ( rất có thể, vì ổng đã tiêu 900tr hiện tại, mà ko làm đc cái trò trống gì, còn đang nợ xấu), thì cụ bán cái nhà đang cầm cố bank kia đi, ( do hồ sơ ng vay, ng đứng tên loằng ngoằng, may ra cụ bán đc 2 tỉ, ) , cụ trả bank 1,5 tỉ, còn đưa cho ông bạn tôt kia 500tr tiêu vặt, 2 cụ mất nhà, thậm chí mất bạn, ( vì cụ bán rẻ cái nhà cha sinh mẹ đẻ của Ổng),
3, cho ông ấy 50tr, để ông ấy trả lãi bank ( chí ít cũng đc 4-6 tháng), rồi ông ấy tính cách khác, riêng cách này khả thi, có khi cụ giữ đc ông bạn này, coi như mất 50tr đánh đề, mà sau này cụ đỡ đau đầu,
4, Sau khi sang tên, cắm NH đưa cho ông bạn 1.5tỏi. Vài bữa sau cụ lại sang tên cho ông khác 2.5 tỏi. Cụ đút túi 1 tỏi và chào thân ái ông bạn. Ông kia vừa mất tiền vừa mất bạn. Kèo thơm, cụ nhận đê.

anhtuan85

Xe buýt
Hiểu nôm na thì chủ thớt cho bạn vay 900 triệu, rút sổ ra, sang tên căn nhà cho cụ, cụ đút sổ vào ngân hàng vay 1.5 tỉ trong 10 năm. Phải có thao tác này vì bạn cụ dính nợ xấu rồi ko vay đc nữa. Lúc này ngân hàng làm việc với cụ chủ vì nhà tên cụ rồi. 1.5 tỉ này đưa bạn 600tr sau khi trừ khoản nợ 900tr. Cụ cân nhắc vì 1.5 tỉ vay kia đứng tên cụ, quá trình trả gốc lãi trong 10 năm kia tính thế nào, bạn cụ có sắp xếp đc ko? Em nghĩ là ko vì vay 1.5 tỉ nhưng đã tiêu trc mất 900 rồi. Nếu bạn cụ ko trả gốc lãi đều thì có 2 khả năng xảy ra:
- cụ cứ kệ đấy, vì nhà tên cụ nhưng thực tế của bạn, cùng lắm ngân hàng phát mại tài sản. Kết quả là bạn mất nhà, cụ bị cho vào nợ xấu. Khả năng mất cả bạn/hoặc mất 1 ít tiền là cao, vì kiểu gì quá trình đó bạn chả nhờ trả gốc lãi cho 1 vài lần.
- cụ trả gốc lãi hộ bạn. Tình huống này càng phức tạp, vì khoản gốc lãi trả hộ bạn tính thế nào, có tính lãi ko, bao giờ bạn có trả? Chiếm luôn nhà, kể cả trả luôn cho bạn phần chênh lệch định giá của NH với thực tế thì cũng dễ mất bạn + mang tiếng chiếm nhà trong lúc bạn khó khăn.
Giải pháp tốt nhất, nếu đúng là bạn tốt của nhau,đó là khuyên bạn bán nhà luôn đi. Có thể cho bạn vay nóng tiền rút sổ ra để làm thủ tục cc mua bán. Nếu là bạn cực thân như anh em, mang ơn bạn vì đã giúp mình 2 lần, và thừa tiền, thì cho bạn mượn 900 triệu rút sổ ra, còn sau đó thế nào tiếp thì kệ cụ bạn đi. Số tiền đấy xác định cho bạn luôn, có thì trả, ko thì thôi.

KatKik

Xe điện
Không biết gì về ngân hàng thì đừng có chém. Tstc không phải là điều kiện duy nhất để cho vay. Để được NH cho vay thì phải có các điều kiện khác, các điều kiện kia còn quan trọng hơn tstc nhiều:
1. Nhân thân, độ khả tín của người vay.
2. Mục đích sử dụng tiền vay
3. Thu nhập và khả năng trả nợ vay đúng hạn.
4. Tstc là điều kiện thứ yếu vì NH có thể cho vay tín chấp.
Nguồn trả nợ là từ xử lý tstc là cái phao cuối cùng rồi, khi đó nợ đã là nợ xấu, thậm chí xấu hết nấc rồi. Không NH nào muốn phải xử lý tstc thu nợ cả vì nó rất tốn kém chi phí, thời gian và làm tăng tỷ lệ nợ xấu của NH.

Vụ việc của chủ thớt, thì kiểu gì cũng khai gian dối thông tin, hồ sơ thì mới được NH duyệt cho vay. Có gian dối để NH cho vay thì đủ cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt ts.
Ngáo à? Sổ sang tên chủ mới, chủ mới đi vay, lúc này ông chủ cũ chả liên quan mịa j đến ts nữa, NH cũng chả quan tâm đến ông chủ ts cũ làm j. Chủ mới vay đc hay ko thì do hồ sơ của ông mới thế nào, ok là vay đc. Chả có liên kết lừa đảo j ở đây. Thỏa thuận giữa ông chủ mới và cũ là việc khác.

bi2006

Xe buýt
Khả năng cụ vừa mất tiền lại vừa mất bạn là cao

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Ngáo à? Sổ sang tên chủ mới, chủ mới đi vay, lúc này ông chủ cũ chả liên quan mịa j đến ts nữa, NH cũng chả quan tâm đến ông chủ ts cũ làm j. Chủ mới vay đc hay ko thì do hồ sơ của ông mới thế nào, ok là vay đc. Chả có liên kết lừa đảo j ở đây. Thỏa thuận giữa ông chủ mới và cũ là việc khác.
Tôi đang phải giúp thằng em.giải quyết một vụ như này đây.
Vợ chồng bạn nó nhờ nó vay NH, thế chấp bằng nhà của vợ chồng bạn nó.
Nó đứng tên vay nhưng tiền là thằng chủ nhà dùng.

Giờ nợ xấu nhóm 5 rồi, vợ chồng nhà kia không chịu bán nhà.
NH kiện lên xuống mấy năm nay rồi, làm thằng vay mất hết danh dự, uy tín, còn bị NH tố đến cơ quan (vì nó là công chức)..
Khai thật thì bị NH tố gian dối khi vay NH,

Ông chủ thớt khai thật trong hồ sơ vay là em chỉ vay hộ bạn em để nó trả nợ xấu, bán nhà chỉ hình thức thôi không phải em mua nhà của bạn em đâu thì chẳng NH nào cho vay.
Khai láo thì mới vay được thì rõ là gian dối để được NH cho vay.

mazda3_pro

Xe lăn
Mình có ông bạn thân ,2 năm nay làm ăn lỗ liên tục .Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng . Bên ngân hàng quen mình định giá nhà bạn 1ty 8 ,giá thị trường loanh quanh 2.5tỷ . .Giờ bạn vay 1.5 tỷ và bên ngân hàng quen mình ok . Mình thật lòng muốn giúp bạn ,nhưng để tránh mất lòng bạn bè sau này ,bạn vay 10 năm . Anh em biết thủ tục làm sao để bạn an tâm và mình an tâm không . Anh em off rành thủ tục tư vấn giúp mình với. Thank
Nhà đang cầm cố thì bạn sang tên kiểu gì?

KatKik

Xe điện

NH kiện lên xuống mấy năm nay rồi, làm thằng vay mất hết danh dự, uy tín, còn bị NH tố đến cơ quan (vì nó là công chức)..

Ông chủ thớt khai thật trong hồ sơ vay là em chỉ vay hộ bạn em để nó trả nợ xấu, bán nhà chỉ hình thức thôi không phải em mua nhà của bạn em đâu thì chẳng NH nào cho vay.
Thế nhà đứng tên ai? TS thế chấp mà đứng tên E cụ thì nhà kia liên quan j đến NH. Còn TS mà vẫn đứng tên nhà kia thì lại là trường hợp khác.

mazda3_pro

Xe lăn
Ông bạn này khôn, vừa muốn giữ nhà, vừa muốn vay được tiền.

Tốt nhất là cứ mua đứt bán đoạn.
Nếu có xèng thì mua luôn cái nhà đó bằng giá thị trường, coi như giúp bạn. Mua đứt luôn chứ không có lằng nhằng vay hộ hay đứng tên hộ gì cả. Đưa hết xèng 1 lần luôn.
Tạo điều kiện cho bạn chuộc lại cái nhà nếu sau này bạn đủ tiền mua lại cái nhà đó. Vậy là tốt rồi.

kelvin.d

Xe buýt
Vẫn chưa thủng à? Vay hộ tín chấp phỏng hay mang nhà của mình ra vay hộ bạn?

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhà đứng tên ai? TS thế chấp mà đứng tên E cụ thì nhà kia liên quan j đến NH. Còn TS mà vẫn đứng tên nhà kia thì lại là trường hợp khác.
Sang tên cu em.nhưng không có việc giao nhà, thằng chủ nhà nó vẫn ở, nó không chịu bán nhà, không chịu giao nhà cho NH bán.

NH kiện ra tòa vẫn phải đưa nó tham gia vụ án.
Thằng chủ nhà bảo hợp đồng bán nhà là giả thôi, thực tế không có mua bán nên không có giao nhà, nó yêu cầu trả lại nhà nó. Nợ thì thằng nào ký vay thằng đấy trả

mazda3_pro

Xe lăn
Sự thật cái j, vay để làm ăn là hết film. Còn đứng tên khoản vay, bank nó chả cần biết ông mang $ đi đâu, nó túm cái tài sản thế chấp là xong, đến hạn ko xử lý đc thì phát mại...
Ở đời đơn giản thế thì ngân hàng nó cần gì đến gọi là cái "kế hoạch trả nợ, phương án trả nợ, kế hoạch kinh doanh để nó biết ông có thể trả được nợ nó mới cho vay".
Không phải cứ có tài sản là có thể vay được đâu.