Thảo luận Santafe 2019-Chọn xăng cc hay dầu đb

sonbosstb

Xe tải
Bản đb sao lại bị khai tử bác ơi?
Bản cao cấp sắp hết lạc rồi bác ạ, giá mềm hơn thì ko ai lại đi mua bản đặc biệt cả. Em lấy bản đặc biệt chắc là lô sx cuối cùng, bản cao cấp hơn vài option mà hơn 100 tr nên em thôi.

AlyssaGTB

Xe hơi
Các cụ cho hỏi bản xăng cao cấp giờ còn lạc không ạ?

nguoi yeu xe

Xe tăng
các cụ ơi cho em hỏi là sao san chưa có máy xăng tăng ap turbo các cụ nhỉ

lizpo

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ. San dầu ngồi sau (nhất là ngồi hàng thứ 3) rung hơn nên dễ xay. Đi gia đình thì máy xăng vẫn là chuẩn nhất.

Bỏ gần tỷ rưỡi ra để mua xe mới, mỗi năm khấu hao hết trăm củ thì không nên quá lăn tăn mấy trăm một triệu chênh tiền xăng hàng tháng
Cụ này nói chuẩn nhất này. cứ cho chạy gia đình nhiều 10 ngày 1 lần đầy bình, tháng 3 lần đầy bình. xăng ~3,5tr, dầu tiết kiệm hơn nên cứ gọi 2 lần đầy bình 2tr (tính trung bình 1 tháng 2000km) vậy 1 năm tiết kiệm được 18tr-1,5trx12thang). Chi phí khác cứ tính ngang nhau. Các cụ chạy tẹt ga đến 8 vạn mới hết cái tiền chênh lệch mua ban đầu, mà giá mua ban đầu là bỏ 1 cục đầu tư. dân mình tham bát bỏ mâm là chỗ đó :) cụ nào gia đình chạy ít chắc 5 năm mới hết số tiền chênh lệch mua giữa xe xăng và dầu. Nói cách nôm na là tính đơn giản được 70 lần đổ xăng 1tr A95 em ơi. Các cụ tự nhẩm ra thời gian miễn phí tiền xăng

lizpo

Xe hơi
Vậy đố cụ tìm được chỗ thông tin chính thống nào nói là Santafe 2019 có turbo đấy?
Em lậy cụ, bán tải cụ tìm con nào máy dầu ko turbo giúp e với? nó đều turbo chẳng qua kí hiệu với tên gọi khác nhau, kiểu dạng đăng kí bản quyền tên gọi hoặc nét riêng (motip) của hãng nhằm tránh bị kiện. Đến xe tải giờ cũng áp dụng đại đa số turbo hết rồi (trừ 1 số "rất" ít)

TỔ LÁI 8X

Xe đạp
Cho em hỏi cách khóa cửa ghế phụ hàng ghế trên, Khi đang đi dù đã khóa nhưng vẫn mở cửa được ạ . Em xin cảm ơn !

AlyssaGTB

Xe hơi
Bản cao cấp sắp hết lạc rồi bác ạ, giá mềm hơn thì ko ai lại đi mua bản đặc biệt cả. Em lấy bản đặc biệt chắc là lô sx cuối cùng, bản cao cấp hơn vài option mà hơn 100 tr nên em thôi.
Lấy bản cao cấp chủ yếu vì cái màu nội thất cụ ạ. Nó trông sang hơn nhiều. Bản đb màu đen tuyền trông tối xe quá.

Ngoài ra các option khác lúc đầu em tưởng ko cần thiết, sau thấy cũng hay phết. Màn HUD, nhớ ghế lái (rửa xe hoặc mấy ông muợn xe lái thử xong ko biết chỉnh ntn cho nó về hệt như cũ đc), gương tự gập khi lùi, làm mát ghế (đi đường dài khá phê)

sonbosstb

Xe tải
Lấy bản cao cấp chủ yếu vì cái màu nội thất cụ ạ. Nó trông sang hơn nhiều. Bản đb màu đen tuyền trông tối xe quá.

Ngoài ra các option khác lúc đầu em tưởng ko cần thiết, sau thấy cũng hay phết. Màn HUD, nhớ ghế lái (rửa xe hoặc mấy ông muợn xe lái thử xong ko biết chỉnh ntn cho nó về hệt như cũ đc), gương tự gập khi lùi, làm mát ghế (đi đường dài khá phê)
Xem ảnh thì e ko thích nội thất nâu vì chỉ thích màu đen, nhưng đến xem trực tiếp thì yêu màu nâu ngay và luôn. Chỉ có cái da lộn là khi vuốt tay nó ko đều màu, cảm giác nó hơi bẩn chút. Nhưng e tin sang năm ra đường chỉ toàn Cao cấp thôi.

Mimi0606

Đi bộ
Em đang xem San bản xăng cao cấp để lấy mà thấy các viền trang trí mạ croom dễ bị xỉn màu quá. Nhân viên tư vấn nói đi mưa hay nước vào là bị ô xi hóa. Xe nhanh cũ. Lăn tăn quá. Các bác chỉ giáo cho em với ạ. Hình ảnh xe San 2019 cao cấp đi được 3 tháng

phuongnight

Xe tải
Ô xi hoá nghe cho nó siêu thoát . Gỉ chứ éo gì . Xe Nhật chắc ko bị thế này đâu. E vẫn quan điểm mua xe Hàn là mua cái máy dầu thôi, các cái khác vẫn lăn tăn

AlyssaGTB

Xe hơi
Ô xi hoá nghe cho nó siêu thoát . Gỉ chứ éo gì . Xe Nhật chắc ko bị thế này đâu. E vẫn quan điểm mua xe Hàn là mua cái máy dầu thôi, các cái khác vẫn lăn tăn
Vâng. Đồng hồ tây chắc chả bao giờ chạy sai cụ nhỉ.

Xpander đi 6vạn phải thay 3 đôi phuộc chắc do xe Hàn nhái xe nhật. Cx 5 lỗi gương bên cụp bên xoè chắc cũng do là xe Hàn. Xe quái nào mà nó chả có lỗi vặt. Toyota cũng phải triệu hồi mấy triệu xe bên Mỹ cũng là do sử dụng linh kiện Hàn?

Nghe cụ nói là biết chưa đi xe hàn rồi. Em đi Santafe 5 năm, ng nhà đi con i30 từ 2009, chả thấy hỏng hóc gì. Mấy cái mạ crom này thì nói lên cái gì mà cụ khái quát hoá lên thành xe Hàn lởm. Em sợ quá.

Xe Nhật gỉ cả khung với máy mới ghê chứ Hàn gỉ cái ốp trang trí ăn thua gì :))

Mimi0606

Đi bộ
Em đang xem San bản xăng cao cấp để lấy mà thấy các viền trang trí mạ croom dễ bị xỉn màu quá. Nhân viên tư vấn nói đi mưa hay nước vào là bị ô xi hóa. Xe nhanh cũ. Lăn tăn quá. Các bác chỉ giáo cho em với ạ. Hình ảnh xe San 2019 cao cấp đi được 3 tháng

Vâng. Đồng hồ tây chắc chả bao giờ chạy sai cụ nhỉ.

Xpander đi 6vạn phải thay 3 đôi phuộc chắc do xe Hàn nhái xe nhật. Cx 5 lỗi gương bên cụp bên xoè chắc cũng do là xe Hàn. Xe quái nào mà nó chả có lỗi vặt. Toyota cũng phải triệu hồi mấy triệu xe bên Mỹ cũng là do sử dụng linh kiện Hàn?

Nghe cụ nói là biết chưa đi xe hàn rồi. Em đi Santafe 5 năm, ng nhà đi con i30 từ 2009, chả thấy hỏng hóc gì. Mấy cái mạ crom này thì nói lên cái gì mà cụ khái quát hoá lên thành xe Hàn lởm. Em sợ quá.
San bản cũ không có viền trang trí mạ croom nên không sao bác ạ. Chỉ San bản đặc biệt và cao cấp mới có viền này và mới bị như này.

AlyssaGTB

Xe hơi

San bản cũ không có viền trang trí mạ croom nên không sao bác ạ. Chỉ San bản đặc biệt và cao cấp mới có viền này và mới bị như này.

Vâng. Chắc cũng tại xe cụ ý màu đen, viền bạc nên nó mới dễ lộ.

Xe em xe màu, đi 2 tháng rồi vẫn chả thấy vấn đề gì. 1 2 cái chấm đen phải dí sát mắt vào xem kỹ mới thấy

bebibo

Xe tải
San FE bản rẻ nhất giờ giá lăn bánh là bn các cụ nhỉ? Nếu vay bank thì bank nào lãi ổn áp nhất ah? E đang tính mua xe lần đầu mà lăn tăn quá.