Santafe và sorento?

Nhanghi

Xe hơi
E đang chạy san 2008, hôm trước qua hyundai ngọc khánh thấy hạ máy của xe santa fe, E thấy log máy in nổi hyundai kia. Xin hỏi các cụ máy của santafe và máy của sorento có giống nhau?

Nhanghi

Xe hơi
Kia bị Hyundai thâu tóm lâu rồi bác ạ! 2 xe dùng chung máy, nhưng Kia Sorento thì lắp ráp linh kiện trong nước nên linh kiện nhiều thứ được sử dụng của bên thứ 3 để lắp ráp giảm chi phí ko còn chuẩn 100%. Santafe dạng nhâp ckd 3 cục nên máy móc, khung gầm thân vỏ chuẩn chỉ chắc chắn hơn. Bác mà đi thì bác nên mua Santafe đi cho yên tâm
E thắc mắc là máy giống nhau khung gầm thấy bảo cũng chung mà san đắt hơn sò nhiều quá.

trungtrochn

Xe máy
Bác cứ ra đại lý kia với huynhdai ngồi thử 2 con là biết vì sao hai con đó chênh nhau nhiều thế ngay. Trc em cũng so sánh 2 con. Đi xem ca 2. Vưà vào ngồi con sò thấy mùi ko chịu dc. Em bé hay bị say xe do mùi xe. Lớn lái xe ko say nữa nhưng vẫn nhậy cảm với mùi xe :(. Nội thất xấu hơn nhiều nữa. Ngoại thất thì mỗi người 1 gu em ko nói( riêng em thấy san sang chảnh lịch sự hơn). Đi xem xe nên đi xem sò trc ko xem san xong quay lại xem sò chán ko xem kỹ nữa :)

Mr Bean2

Xe tải
bác ơi bác phải đi mới thấy sự khác biệt của san và sò bác ạ, cửa trên thuộc về san hoàn toàn từ cách âm, độ chắc chắn , độ nhạy chân ga cần số... do dòng san là nhập 3 cục ckd chứ không phải lắp ráp linh kiện nên tiêu chuẩn cua em san cao hơn đó bác. đồ đạc linh kiện thì nguyên bản bên Hàn luôn ý
Chạy cả 2 rồi, chẳng khác gì nhau, sò còn rộng rãi hơn, cụ là sale huyndai nên cụ thiên vị, 2 e này hoàn toàn như nhau chỉ khacs hình dáng và giá, một con anh Công lắp, một con a Hải lắp. Thích thanh thoát thì mua san, thích kiểu cơ bắp, hầm hố thì sò. Chạy thử rất nhiều làn 2 e này cuối cùng mua sò, tiết kiệm đc hơn 300 mua cho gấu con moning 2013

escapes

Xe buýt
Chạy cả 2 rồi, chẳng khác gì nhau, sò còn rộng rãi hơn, cụ là sale huyndai nên cụ thiên vị, 2 e này hoàn toàn như nhau chỉ khacs hình dáng và giá, một con anh Công lắp, một con a Hải lắp. Thích thanh thoát thì mua san, thích kiểu cơ bắp, hầm hố thì sò. Chạy thử rất nhiều làn 2 e này cuối cùng mua sò, tiết kiệm đc hơn 300 mua cho gấu con moning 2013
Santafe 2 cầu mà không khác gì hả cụ? Cụ cho thêm cmts, em đang nghiên cứu santafe Full, cảm ơn Cụ!

Freedom189

Xe đạp
Nếu xem thông số kĩ thuật của 2 em này, thì đúng là không chênh nhau gì mấy thật. Các options cũng tương đương nhau, một 9 một 10. Thế cho nên tôi cũng thắc mắc tại sao lại chênh nhau những 300 củ nhỉ? San phải có gì hơn Sò thì mới chênh nhiều thế đc chứ? Cụ nào thông thái giải thích giúp với :D

CR-Vic

Xe container
Thích cái xe nào thì mua xe đấy thôi chứ so sánh hai thằng cùng một lò như San với Sò thì chả biết thằng nào với thằng nào là anh, thằng nào là em :D

cá nhân em nhìn thì kiểu dáng và thiết kế nội thất của Santafe nó có vẻ khôn hơn anh Sorento (thiết kế chứ không nói đến chất liệu)

Em thấy huyndai chất hơn và đắt hơn, kia chính là các dòng xe giá mềm của huyndai,1 số dòng sử dụng chung khung gầm

Mr Bean2

Xe tải
Santafe 2 cầu mà không khác gì hả cụ? Cụ cho thêm cmts, em đang nghiên cứu santafe Full, cảm ơn Cụ!
Thực ra san 2016 có một số op hơn sò như: 2 cầu, cốp điện, phanh tay điện tử... , thục chất new sò này là đời 2014, đời 2016 (fom mới đã có ở Hàn và ở Mỹ) ơ VN mới nhập về 1 e tại gara Thiên Trường Long op hơn hẳn san 2016 của a Công, giá cũng cao (họ đang đòi 1,4 tỷ chưa bỉm). Con vì sao san lại đắt hơn sò nhiều vậy thì đây là câu hỏi muôn thủa ỏ VN, nó cũng giống như fortuner so với những xe cùng phán khúc kém đủ mọi thứ nhưng giá thì lại cao hơn tất cả. Sau khi sáp nhập Huyndai và kia là 1 hãng nhung dùng 2 thương hiệu để cạnh tranh với các hãng khác, cơ bản các dòng xe của hai thương hiệu này dùng chung máy và khung gầm San - sò, tucson - sportage, acsent - k3...., ở VN mình người dân vẫn có tâm lý chuộng thương hiệu huyndai hơn kia, tuy nhiên thời gian gần đây nhũng mãu xe của kia đang có sự cạnh tranh rất tốt, đây cũng chính là chiến lược của huyndai-kia.

Mr Bean2

Xe tải
Nếu xem thông số kĩ thuật của 2 em này, thì đúng là không chênh nhau gì mấy thật. Các options cũng tương đương nhau, một 9 một 10. Thế cho nên tôi cũng thắc mắc tại sao lại chênh nhau những 300 củ nhỉ? San phải có gì hơn Sò thì mới chênh nhiều thế đc chứ? Cụ nào thông thái giải thích giúp với :D
Có một số cái hơn nhưng chủ yếu là do tâm lý, thực ra sò dầu full kém san dầu full 350 tr, e thays số tiền này quá lớn ko tương xứng với những op của san hon sò nếu thêm 350 tr e sẽ mua sò nhập 2016 hơn san 2016 của a Công rất rất nhiều

ATTILA

Xe điện
Bác cứ ra đại lý kia với huynhdai ngồi thử 2 con là biết vì sao hai con đó chênh nhau nhiều thế ngay. Trc em cũng so sánh 2 con. Đi xem ca 2. Vưà vào ngồi con sò thấy mùi ko chịu dc. Em bé hay bị say xe do mùi xe. Lớn lái xe ko say nữa nhưng vẫn nhậy cảm với mùi xe :(. Nội thất xấu hơn nhiều nữa. Ngoại thất thì mỗi người 1 gu em ko nói( riêng em thấy san sang chảnh lịch sự hơn). Đi xem xe nên đi xem sò trc ko xem san xong quay lại xem sò chán ko xem kỹ nữa :)
Em đang đi Sò và em rất thích San, nhưng chênh nhau đến 300 củ thì em thích Sò. Các bác so sánh mà em thấy chả ra cái giống gì, nhất là mấy ông sale muốn bán San chê Sò mà ko thể chấp nhận dc.

CR-Vic

Xe container
mua xe nhập ngoài thì khoản bảo hành nghe có vẻ hơi ngại :D

Freedom189

Xe đạp
Có một số cái hơn nhưng chủ yếu là do tâm lý, thực ra sò dầu full kém san dầu full 350 tr, e thays số tiền này quá lớn ko tương xứng với những op của san hon sò nếu thêm 350 tr e sẽ mua sò nhập 2016 hơn san 2016 của a Công rất rất nhiều
haha, cụ so sánh vui tính quá, bản nhập khẩu bao h chẳng ngon hơn bản lắp ráp trong nước. nếu so sánh thì phải so sánh San 2016 vs Sò 2016 cùng bản nhập khẩu từ cùng một thị trường thì mới khách quan đc. nhưng nói chung, sau một hồi nghiên cứu, em kết luận lại là, thích kiểu dáng em nào thì lấy em đó thôi (nếu đủ tài chính), chứ mọi yếu tố khác same same nhau, thằng hơn cái này một tí, thằng hơn cái kia một tí. ko chênh lệch nhau nhiều (trừ giá) :P

Freedom189

Xe đạp
Có chênh lệch về độ an toàn và vận hành an toàn đó các cụ San hơn ở chỗ có Hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, phân bổ lực phanh điện tử EBD, kiểm soát lực kéo TSC, hỗ trợ đổ đèo và khởi hành ngang dốc DBC, khởi động bằng nút bấm, hệ thống phanh tay điện tử, ổn định thân xe VSM
Ai bảo cụ là Sorento ko có ABS, EBD, hay BA?? Cụ nên xem lại thông số của Sorento đi. Không nên vì mình bán Santafe mà dìm hàng Sorento sai sự thật như thế/

thichxeFord

Xe tăng
San hơn Sò ở cái cốp điện và phanh tay điện tử + thương hiệu mạnh hơn chút thôi. Em cũng đang ngâm cứu lên SUV và sẽ chọn 1 trong 2 em này nhưng cũng sẽ chốt Sò vì rẻ hơn 300 củ. Tiền này đủ đổ xăng bét tè lè nhè :D

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Người bán hàng có tâm chỉ nên nói điểm tốt ở sản phẩm của mình và để khách hàng nghiên cứu quyết định lựa chọn sản phẩm, tuyệt đối không nên nói xấu đối thủ. Các cụ bán hàng ở đây chắc gì đã được chạy sò mà chê như đúng rồi, chê hay khen nên để khách hàng nói cho khác quan:).

Em mới là khách hàng và em có nhận xét này:
San về cơ bản đẹp và nội thất chăm chút hơn sò, hơn lớn nhất là ở bản full với cái nâng gầm và dẫn động 2 cầu, tuy nhiên giá san hơn sò tương đối xa nên ai kinh tế khá thì cứ san full mà thịt còn ai yếu hơn thì sò ăn cũng rất ngon.

Mr Bean2

Xe tải
mua xe nhập ngoài thì khoản bảo hành nghe có vẻ hơi ngại :D
Cụ đừng mong cái bảo hành của các a Công, Hải, chỉ ko mất tiền khi kiểm tra thôi chứ hỏng cái gì mình vẫn phải bỏ tiền hết, còn vấn đề lỗi thì xe nhập theo kiểu xách tay e thấy ít lỗi

Mr Bean2

Xe tải
cụ đọc lại đi em có bảo không có ABS đâu? em đang so sanh san thương va so bản thường nhé. Sò thường đâu có BA với EBD,TSC,DBC.. cụ xem lại đi
Cụ nói thế là ko chuẩn, san nhà cụ có bản thường nhưng sò ko có bản thường mà họ gọi là bản thiếu và nó rẻ hơn bản full rất nhiều