[Funland] Sao chè hoa vàng đắt thế các cụ ?

conmeomuop

Xe tải
Công dụng: tốt cho sức khỏe :))
Các cụ ăn khoai lang cũng tốt cho sức khỏe mà

onano69

Xe container
Em hóng xem có Kụ nào trồng trà hoa vàng trên chậu làm cây Bosai ?

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hóng xem có Kụ nào trồng trà hoa vàng trên chậu làm cây Bosai ?
Bon sai làm gì hả cụ..em trồng dọc bờ tường 20 cây... tầm 2 năm lấy lá uống chơi cũng tốt.. cây ko ưa nắng.. trồng độc lập dễ héo lá rồi tèo... cụ trồng chậu thì vác vào chỗ ít nắng sẽ phát triển... ẩm nữa càng tốt...

onano69

Xe container
Bon sai làm gì hả cụ..em trồng dọc bờ tường 20 cây... tầm 2 năm lấy lá uống chơi cũng tốt.. cây ko ưa nắng.. trồng độc lập dễ héo lá rồi tèo... cụ trồng chậu thì vác vào chỗ ít nắng sẽ phát triển... ẩm nữa càng tốt...
Em cũng bế 1 cây từ Móng Cái về lên chậu mấy tháng rồi nhưng vẫn chưa thấy động tĩnh gì :)
Em không muốn trồng ngoài vườn vì ko được ngắm :P em cho lên chậu để ngay ban công chỗ gần phòng ngủ ;)

ViragoTBTQ

Xe đạp
Tháng 7 năm ngoái em có đi chơi 1 chuyến Bình Liêu, hôm sau ra Cái Chiên chơi, trên đường đi Cái Chiên, qua khu Ba Chẽ rẽ vào chỗ dừng chân ngồi nghỉ, thấy quảng cáo đất chè, chủ quán cứ ra sức giới thiệu và cho xem hẳn 1 cái phóng sự quảng cáo về chè hoa vàng. Lúc đó mới biết là chè này là uống cái hoa, chứ ko phải lá như trà Thái Nguyên, thấy lạ hỏi giá mới giật mình thấy nó cao quá, có vài loại từ 1tr - 1,5tr/ 1 lạng đã sấy khô, đựng trong cái lọ thuỷ tinh. Em thì không mấy uống trà nên cũng chẳng thiết mua. Sang đầu năm nay, em co đi chơi rừng quốc gia Cúc Phương, được anh trưởng trạm kiểm lâm trong Bống dẫn đi rừng chơi, anh cũng chỉ cho vài cây chè hoa vàng, mọc sâu trong rừng, em cũng nhặt được mấy bông về pha uống thử, thấy cũng ko ấn tượng lắm, chắc do em ko nghiện trà. Nhưng để ý kỹ thấy bông hoa trà ở rừng Cúc Phương nó không to và dày như bông hoa ở Ba Chẽ, hoặc do nó mọc tự nhiên nên hoa nó còi hơn. Em nghĩ có thể trà này cũng vài nơi có, và mỗi nơi sẽ có loại đắt rẻ khác nhau. Còn ở Ba Chẽ họ cũng nói, trà hoa vàng đắt một phần từ khi Trung Quốc sang đặt mua, nên ở đó mới nở rộ trồng loại trà này, chứ trước kia chủ yếu vẫn trồng trà xanh như trà Thái Nguyên

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em tý làm rể Hồng Lý đây ợ. Nhớ hồi vỡ đê đi vớt củi rều với thằng bạn ngâm nước teo ch...thoắt cái đã mấy chục năm rồi.
Thế giờ làm rể ở đâu rồi cụ?

ngotiteo

Xe điện
của nhà cu em trồng, cụ nào thích lên xem tận nơi cũng được, hàng này đắt nên khó bám, chứ uống thì cũng rẻ thôi, mấy bông hoa uống dc mấy ngày mà không thiu , có những lúc thu hoạch không kịp rụng đầy gốc đấy cc, cc có đất trong bóng dâm nên kiếm mấy cây về trồng làm cảnh và lấy hoa uống, 1 cây tầm 3tr, loại có hoa sẵn rồi, 1 vụ được hơn 2kg cân tươi
chỗ nào thế cụ. rảnh em nghía qua. hàng uy tín không ạ

ngotiteo

Xe điện
Em hỏi và nó không có táo đỏ bán, nó chuyên hàng rừng cụ ạ. Giá bán tới tay người mua, chứ em chả phải đứa buôn cả tấn hàng trà hoa vàng.
Ngược lại em hỏi cụ, các cụ tung tin là giá trà hoa vàng cao do TQ thu mua, thế nó điên mà thu mua 20-30 triệu 1 kg, rồi về xuất ngược trà hoa vàng khô 1,9 triệu 1 kg.
Báo đăng nhà vườn trồng trà hoa vàng khô tại VN bán giá 1 triệu 1 kg. Em không rảnh tìm lại bài đó, nhưng đã đưa ảnh 1 tờ báo khác đăng giá bán lẻ trà hoa vàng tới tay người mua là 3 triệu 1 kg?
Trà hoa vàng bắt đầu lên báo mấy năm nay rồi, thế tại sao mà tự dưng năm nay tăng giá từ cứ cho là 1.9 triệu lên hẳn thành 7-9 triệu 1 kg trong vài tháng? Đẩy giá hơn lan đột biến.
đờ mờ. em kể cụ nghe. Cụ có biết vụ ông gì hay rì viu tây bắc bán mật ong các thứ ý nhỉ? Em xem ong ruồi cũng vài trăm 1kg. Thế mà bà cô chơi cùng og em bán cho og em toàn 1,5 đến 2 củ 1kg, kêu là hàng xịn các kiểu. xịn thì em chưa được đi thăm rừng cùng nên éo biết. Chứ em xem ông kia quay chụp tận rừng, tóm tận vách đá mà giá cũng loanh quanh 700k. người quen thì càng dễ bán đắt mà. lại đắt gấp đôi. Xong hồi đi mua cái cây mả tổ gì bảo hoa đẹp hiếm, 15tr. nõi mãi thằng kia nó mới bán cho. em thấy về trồng góc nhà mấy tháng sau mới ra hoa thì lại giống hệt cái bụi hoa góc sân nhà em . vãi cả ..... Giờ thổi phồng nhiều thứ lắm. nên ông nào giàu tốt nhất có mảnh vườn trồng gì thì t rồng cho yên tâm mà đỡ thuốc chứ chưa nói đến tiền. Em sang iran hoa nghệ tây nó bán khác éo gì thuốc lào ở vn đâu mà về đây 300k 1 gr. vãi l ồ con chồn.