[Funland] Sao cứ khó khăn chút là thấy các lều báo quay tay ra bài kiểu này nhỉ?

MiTa

Xe lăn
  • Vodka
Reactions: XPQ

mitdac1819

Xe điện
Những bài báo kiểu này chắc phục vụ đối tượng nào hoặc coi thường độc giả, chứ em thì chưa thể hình dung ra được cái list chi tiêu của nhà kia không có những khoản ma chay cưới hỉ, bệnh tật ốm đau... mà gói gọn vẫn kêu tiết kiệm được 3-4 triệu/tháng trên tổng thu nhập là 12 triệu/tháng. :D
Ở quê, ví dụ như ở Đông Anh, Sóc Sơn, công nhân họ thu nhập thế vẫn sống bình thường, nếu họ có nhà , vườn tược, ko phải thuê trọ, chi phí cho con cái học trường làng cũng rất rẻ. Gạo, rau cỏ trồng đc, có mua thì cũng rẻ hơn trong phố. Công nhân của e đây, 1 bà lg 7 triệu, chồng ở nhà chơi, thi thoảng làm lặt vặt đc vài đồng, vẫn nuôi đc 1 đứa con gái học đại học. E cũng như các cụ ở trong phố, tiêu pha tốn kém, nên tưởng là họ nói sai, nhưng chuyện như bài báo này cũng ko phải là hoang đường lắm đâu

type

Xe tăng
Điện + nước + Internet = 1 triệu ai mà tin được.
Không biết có tính tiền 2 điện thoại không?
Nhà em tháng 5 vừa rồi điện 550k, internet 250k, nước 90k. Em ở tỉnh. Nhà em xó núi nên cũng mát hơn ở dưới phố đồ dùng thì chắc cũng hòm hòm không đến mức ở gầm cầu như có cụ còm.

HUNGSMUN

Xe container
Bọn lều báo ngồi văn phòng cố rặn ra cái chữ để viết cho đủ chỉ tiêu thôi Em nói xin lỗi, nó viết bài như mứt ấy.

Dân Tổ

Xe container
Ở quê, ví dụ như ở Đông Anh, Sóc Sơn, công nhân họ thu nhập thế vẫn sống bình thường, nếu họ có nhà , vườn tược, ko phải thuê trọ, chi phí cho con cái học trường làng cũng rất rẻ. Gạo, rau cỏ trồng đc, có mua thì cũng rẻ hơn trong phố. Công nhân của e đây, 1 bà lg 7 triệu, chồng ở nhà chơi, thi thoảng làm lặt vặt đc vài đồng, vẫn nuôi đc 1 đứa con gái học đại học. E cũng như các cụ ở trong phố, tiêu pha tốn kém, nên tưởng là họ nói sai, nhưng chuyện như bài báo này cũng ko phải là hoang đường lắm đâu
Dĩ nhiên cụ ơi, nếu không phải là nội thành, đến cô bán tào phớ trước hay bán phố nhà em còn nuôi được 2 con ăn học đại học đàng hoàng, và cô ấy sáng nào cũng đi từ dưới Thường Tín lên đây để bán hàng.

Nếu câu chuyện như báo nói rõ như vậy thì nó lại khác hoàn toàn, chứ chi phí như trong phố mà như vậy thì mới thực sự là hoang đường.

mitdac1819

Xe điện
Dĩ nhiên cụ ơi, nếu không phải là nội thành, đến cô bán tào phớ trước hay bán phố nhà em còn nuôi được 2 con ăn học đại học đàng hoàng, và cô ấy sáng nào cũng đi từ dưới Thường Tín lên đây để bán hàng.

Nếu câu chuyện như báo nói rõ như vậy thì nó lại khác hoàn toàn, chứ chi phí như trong phố mà như vậy thì mới thực sự là hoang đường.
Đội trong bài có rau quả, thịt thà ở quê tiếp tế mà cụ. Với lại chi phí sinh hoạt ở vùng ven chỉ bằng tầm 2/3 trong phố thôi. E 1 tháng 30-40 mà toàn thấy thiếu, hic

vnhn

Xe tăng
Nhà em năm vừa qua covid nên em không có thu nhập, tất cả về tay vợ thì 12tr tiêu đủ cho cả nhà. Nhà em không mất tiền nhà, ăn uống đơn giản chỉ ăn ở nhà, thi thoảng mua sắm tý quần áo cho con là chính chứ 2vc chả mua cái gì. Con học trường công, tốn nhiều nhất vẫn là học thêm. Điện nước cũng tiết kiệm. Nói chung là mọi chi tiêu đều tiết kiệm hết mức, thế mà vợ em vẫn để ra dc có tháng 1tr, tháng 500k 😄😄

vandatAT

Xe container
Cái thể loại bài như thế này là do bọn lều nó ngồi vp tự thủ dâm tinh thần bịa ra mà.

ceconam

Xe điện
Sao thiếu nhiều khoản chi cố định thế nhỉ, cỏn khoản kê e cứ nghĩ ở trên cung trăng chứ ko phải ở mặt đất

bau67

Xe container
Bọn lá cải ở mình thì còn đòi hỏi gì hơn.
Cải để nấu canh, cải để xào, cảỉ để luộc, cải để muối dưa......
Sao Lão ghét cải thế, suốt ngày đòi đông lạnh cải ? :))

• Vodka
Reactions: XPQ

HTlangtu

Xe điện
Sao vẫn nhiều cụ tin vào mấy bài báo đó nhỉ...xong lại rước bực vào thân nữa chứ ;))
không nhiều người tin đâu cụ, bực là vì nó viết kiểu coi thường ý cụ
Thế giới này 4.0 thay đổi từng giờ, ít nhất tầm báo chính thống phải đang các bài:
- Bắt thêm, bi thư, chủ tit, hay quan chưc sai phạm gì đó
- Hoặc tại sao quan chức mắc sai phạm không biết điểm dừng đến mức phải tù tội....
- Một số bạn trẻ trên thế giới làm cái này để tăng thu nhập...v.v...
- Hoặc các bạn SV mới ra trường có thể nghiên cứu công nghệ nọ, công nghệ chai ..
- Hoặc các bài viết nó bổ ích tý
Chứ viết như cái bài mà e nêu xong đăng mn trang nhất, thì đến chịu lều ngay và luôn ạ

LuckyCar

Xe container
Trước đây những năm 2008, 2012 lạm phát phi mã e đã thấy những bài, kiểu như: chị Thanh- Hoàng Mai, chị Lựu Cầu Giấy ăn tết có 4tr vẫn vui vẻ và đầy đủ..v.v.....
giờ Covid lại bảo chỉ chục triệu...vợ chồng tôi vẫn sống thoải mái

e chắc 100% đoạn dưới đây là quay tay mà ra:
"Ngay từ lúc cưới chúng tôi đã thống nhất sẽ biếu bố mẹ hai bên 2 triệu/tháng gọi là phụ giúp tiền chợ cho ông bà. Thế là cố định mỗi tháng chúng tôi tiêu 4 triệu cho khoản này. Tiền điện nước, internet... chỉ loanh quanh 1 triệu. Thêm chừng triệu rưỡi mua rau dưa, hoa quả, và 500 ngàn tiền xăng xe cho chồng, 500 ngàn để tôi tiêu vặt, chúng tôi để dành được khoảng 3-4 triệu/tháng. Tôi nghe các chị lớn tuổi ở cơ quan nên cũng chia tiền thành nhiều khoản để quản lý. Thông thường, mỗi tháng tôi sẽ để khoảng 500-800 ngàn (nếu chồng tăng ca nhiều) để tiết kiệm dài hạn, 500 ngàn khác tôi để dành cho việc con cái vì chúng tôi đã có kế hoạch rồi. "

Các cụ đừng trách e tha rác nhé, đang đọc tin chính thống, thi thoảng có các bài này như nhai phải sạn, qúa coi thường độc giả luôn. Gần 20 năm lều báo vẫn ngồi phòng lạnh tự xử ;))
Hay phải làm thế để động viên bọn con dân mùa khó khăn ạ???
Thế không đau ốm, bệnh hoạn, cưới xin, thăm hỏi, chơi bời gì à, lều quay tay thấy rõ à cụ.

printer05

Xe điện

Nhưng quan trọng là cô ý không có thời gian rỗi để viết bài lên báo cụ à, đi làm về mệt bcm lại chuẩn bị hàng cho ngày mai.

Điện + nước + Internet = 1 triệu ai mà tin được.
Không biết có tính tiền 2 điện thoại không?
Điện nước với internet là có thể nếu cụ ko xài máy lạnh, còn điện thoại thì em ít gọi lắm tháng hết 100k là nhiều, internet em dùng 1 cái sim vietnammobile 50k/tháng 3GB/ngày nên hầu như ko bao giờ phải log in wifi. Đấy là nói trường hợp đặc biệt chứ bài này chém gió thì rõ rồi :D

printer05

Xe điện
Nhà em năm vừa qua covid nên em không có thu nhập, tất cả về tay vợ thì 12tr tiêu đủ cho cả nhà. Nhà em không mất tiền nhà, ăn uống đơn giản chỉ ăn ở nhà, thi thoảng mua sắm tý quần áo cho con là chính chứ 2vc chả mua cái gì. Con học trường công, tốn nhiều nhất vẫn là học thêm. Điện nước cũng tiết kiệm. Nói chung là mọi chi tiêu đều tiết kiệm hết mức, thế mà vợ em vẫn để ra dc có tháng 1tr, tháng 500k 😄😄
Gia đinh cụ chưa có khoản chi cho 2 bên nội ngoại , em fun tý :D