[Funland] Sao đồng hồ Rolex ở Việt Nam lại rẻ hơn ở Mỹ ?

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ xông xênh quá. Em mua hộ nên biết, chứ chênh vài ngàn là đủ tiền ăn nhà em mấy tháng ợ #:-s
Thật ra đã quen mua ở 1 đại lý thì chuyện chiết khấu là có, Rolex đuợc pr nhiều em ko dám khảng định chứ tầm zenith chẳng hạn 20 phần trăm giá down xuống là quá nhẹ nhàng. :D Ít nguời mua giá theo chính hãng đề ra lắm. :D

poiuy

Xe cút kít
Chuẩn chỉ.
Mua đồng hồ đắt tiền như mua cái xe ý, giấy tờ đàng hoàng+ con dấu đại lý chĩnh hãng, cơ mà ở ta không ít nguời ham rẻ nên đặt qua đội joma này rất nhiều, đội ship hàng thuê còn khảng định joma là đại lý chính hãng của ko ít thuơng hiệu, thế mà các con giờ tin lấy tin để. :D

Đã chơi đến tầm rolex thì cứ đại lý chính hãng thẳng tiến, đếk phải lăn tăn vài đồng đắt rẻ hay mua cũ. :D
Vậy lý do gì để Jomashop bán được Rolex và các hàng khác giá rẻ hơn vậy cụ? Chả lẽ họ bán hàng fake?

funfunfun

Xe buýt
Lex xịn thì mua đâu chuẩn nhất các cụ nhỉ
Qua chỗ cháu cụ điện biên phủ chuẩn nhất chưa

Lee Saker

Xe điện
Thật ra đã quen mua ở 1 đại lý thì chuyện chiết khấu là có, Rolex đuợc pr nhiều em ko dám khảng định chứ tầm zenith chẳng hạn 20 phần trăm giá down xuống là quá nhẹ nhàng. :D Ít nguời mua giá theo chính hãng đề ra lắm. :D
Cụ có chỗ nào mua Vacheron Constantine mà có chiết khấu không? Nếu có inbox em nhé.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Vậy lý do gì để Jomashop bán được Rolex và các hàng khác giá rẻ hơn vậy cụ? Chả lẽ họ bán hàng fake?
Hãng cho đại lý ăn nhiều lắm cụ vì khâu servis chuẩn hãng (bảo hành) thuờng ngốn khá ác tiền, chưa kể chính bản thân các đại lý phải quảng cáo để bán đuợc sp, mặt bằng thuê thuờng rất cao...

Bọn ko chính hãng servis, bảo hành qua thằng đầu ngõ chứ ko có trang thiết bị hay chuẩn theo chính hãng. Nó bắt buộc phải mua qua 1 thằng chính hãng, tất nhiên với số luợng lớn thế chính thằng chính hãng kia cũng đuợc cũng đuợc chiết khấu cao hơn các thằng khác nên đôi bên cùng có lợi.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có chỗ nào mua Vacheron Constantine mà có chiết khấu không? Nếu có inbox em nhé.
Đơn giản nhất cụ cứ tìm trên chorono24, thấy con nào hợp lý check profile thằng bán, nếu đúng nó là đại lý chính hãng thì làm chuyến du lịch luôn, đến nơi múc em nó về, phè phỡn 1 tuần rồi về vn là ngon. :D
Em đang ở bển, thỉnh thoảng mua mấy em dòng phổ thông ra luôn đại lý gần nhất cho tiện. :D

poiuy

Xe cút kít
Hãng cho đại lý ăn nhiều lắm cụ vì khâu servis chuẩn hãng (bảo hành) thuờng ngốn khá ác tiền, chưa kể chính bản thân các đại lý phải quảng cáo để bán đuợc sp, mặt bằng thuê thuờng rất cao...

Bọn ko chính hãng servis, bảo hành qua thằng đầu ngõ chứ ko có trang thiết bị hay chuẩn theo chính hãng. Nó bắt buộc phải mua qua 1 thằng chính hãng, tất nhiên với số luợng lớn thế chính thằng chính hãng kia cũng đuợc cũng đuợc chiết khấu cao hơn các thằng khác nên đôi bên cùng có lợi.
Em chưa hiểu lắm nhưng chắc ý cụ là: Jomashop nó mua cả 1 lô hàng của hãng bao gồm cả trách nhiệm bảo hành của lô hàng đó, sau đó nó tự tính toán để đưa ra mức giá phù hợp và nó tự bảo hành cho khách? Phải không ạ?

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu lắm nhưng chắc ý cụ là: Jomashop nó mua cả 1 lô hàng của hãng bao gồm cả trách nhiệm bảo hành của lô hàng đó, sau đó nó tự tính toán để đưa ra mức giá phù hợp và nó tự bảo hành cho khách? Phải không ạ?
Nói đơn giản ví như em là đại lý em nhập em rolex giá 50 củ, giá bán đề nghị của hãng là 100, em bán lại cho cụ (số luợng lớn), cụ là joma, giá 60, cụ bán ra 80 coi như vẫn thấp hơn giá chính hãng, hàng nhập đôi khi ko thể bán ngay theo thời gian bảo hành của thằng chính hãng kia hoặc đã có thoả thuận luôn bảo hành tự lo, nguời khác mua lại của joma, bảo hành chỉ có thể gửi cho joma chứ ko thể mang ra đại lý rolex đuợc vì ko liên quan, joma ko nằm trong chuỗi đại lý chính hãng.
Bảo hành chắc chắn ko bao giờ đuợc như chính hãng.

Mr. Toàn

Xe điện
Chuẩn chỉ.
Mua đồng hồ đắt tiền như mua cái xe ý, giấy tờ đàng hoàng+ con dấu đại lý chĩnh hãng, cơ mà ở ta không ít nguời ham rẻ nên đặt qua đội joma này rất nhiều, đội ship hàng thuê còn khảng định joma là đại lý chính hãng của ko ít thuơng hiệu, thế mà các con giờ tin lấy tin để. :D

Đã chơi đến tầm rolex thì cứ đại lý chính hãng thẳng tiến, đếk phải lăn tăn vài đồng đắt rẻ hay mua cũ. :D
ơ,thế jomashop là hàng fake hả cụ?

onano69

Xe container
Đồng hồ đắt tiền có đội chuyên mua lại thẻ bảo hành, số series, vỏ hộp... :) và có cầu thì sẽ có cung :P thế nên mới có chuyện mua đồng hồ của thằng em nó xách tay về mà vẫn dính hàng nhái dù vỏ hộp, catalogue, thẻ bảo hành, số series tất cả đều khớp :)) chỉđến khi máy có vấnđề mangđến hãng kiểm tra thì bị từ trối vìđây không phải hàng chính hãng ;)) lúcđókhổ chủ mới biết là mình bị lừa :))

zaiwaz123

Xe điện
E tưởng đã chơi đến Rolex thì chỉ cần nhìn phát là biết hàng auth hay fake chứ nhỉ?
Ở ta được cái tầng lớp lao động bình dân cũng đủ tiền mua dô - lếch .

Ryan848

Xe container
Ở ta được cái tầng lớp lao động bình dân cũng đủ tiền mua dô - lếch .
Bt mà cụ, em thấy đầy nhân viên văn phòng vẫn đeo Hublot :)) (hàng hịn nhé) thỉnh thoảng bí vay tí lãi ngày thôi.

cháu lên 3

Xe container
đồng hồ thì em ko biết nhưng vdu mỹ phẩm thì ở Vn rẻ hơn ở Hàn, vdu cái sữa rửa mặt ở hàn em đi mua giảm giá 50% trong store hãng cũng 90k thì ở vn có thằng bán 75k :))

formula_one

Xe tăng
Em sống tại Mỹ, người thân của em có nhờ em mua giùm đồng hồ Rolex, em hỏi giá rồi báo cho thì người thân của em nói giá cao hơn ở Việt Nam, các cụ có biết tại sao không ? Người thân của em thì sợ hàng ở Việt Nam là fake nên phân vân. Cảm ơn các cụ tư vấn!
Cụ bán đồng hồ rolex ah. Cụ phải cho ae biết loại nào, giá VN bao nhiêu, giá Mỹ bao nhiêu mới so sánh được chứ xơi xơi này khó nói lắm :)

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Mà cái Rolex nó đắt vì cái gì các cụ thông não giùm em với, em thấy nhiều người nói nó lên đến cả tỉ /1 cái, vậy nó mạ kim cương hay sao mà đắt thế ?

zaiwaz123

Xe điện
đồng hồ thì em ko biết nhưng vdu mỹ phẩm thì ở Vn rẻ hơn ở Hàn, vdu cái sữa rửa mặt ở hàn em đi mua giảm giá 50% trong store hãng cũng 90k thì ở vn có thằng bán 75k :))
Ở VN có cả những tập đoàn chuyên bán " kem trộn " nên nó rẻ cụ ạ !