Sao em đen thế, lại mất gương xe?!

nhphuc7610

Xe hơi
Theo em thì hiện xe Mec các Model từ 2009 thì mặt gương của các dòng C, E, S, GLK là giống nhau, mặt gương của cụ chủ mất là mặt bên lái có thêm chức năng tự động chống chói nên đắt hơn bên phụ và giá em mua ngoài chợ trời là 1,9tr. Sau đó em cứ làm cái túi đựng Chivas bọc vào là yên tâm từ hồi bọc cũng không mất mặt lẫn củ nữa. Theo em biết bên hãng nói hiện nay đa phần bọn trộm chỉ lấy mặt và ốp gương thôi chứ nếu nó bẻ cái củ về cũng vô tác dụng. Thế nên bảo vệ cũng không tác dụng lắm ạ.

HDC

Xe buýt
i30 lại lành Kụ nhể, coi như bán rẻ con IP4S :D

otokso

Xe máy
cụ jun có đó k mà e gọi mãi k thấy đâu nhỉ. mún jup cụ mà khó wa. hic hic

SHD

Xe điện
Hic hic...

Cụ ơi cụ chụp cái ảnh bảo hiểm gương xe cụ em nghía tham khảo cái nhé, thanks cụ nhìu :)
chú ra chỗ kiểm định ở nhà máy ô tô 3/2 đầu giải phóng mà lắp bảo vệ gương rất đẹp giá khoảng 100 nghìn thôi. xe anh cũng lắp ở đấy. Ngoài ra còn có đôi bọc vải chụp gương (mợ tý kỷ niệm:)) ) nên lâu lắm rồi ko bị mất guơng và mặt:))

ying_jun

Xe tăng
Theo em thì hiện xe Mec các Model từ 2009 thì mặt gương của các dòng C, E, S, GLK là giống nhau, mặt gương của cụ chủ mất là mặt bên lái có thêm chức năng tự động chống chói nên đắt hơn bên phụ và giá em mua ngoài chợ trời là 1,9tr. Sau đó em cứ làm cái túi đựng Chivas bọc vào là yên tâm từ hồi bọc cũng không mất mặt lẫn củ nữa. Theo em biết bên hãng nói hiện nay đa phần bọn trộm chỉ lấy mặt và ốp gương thôi chứ nếu nó bẻ cái củ về cũng vô tác dụng. Thế nên bảo vệ cũng không tác dụng lắm ạ.
Cụ mua 1,8 - 1,9tr thôi ah :)

chú ra chỗ kiểm định ở nhà máy ô tô 3/2 đầu giải phóng mà lắp bảo vệ gương rất đẹp giá khoảng 100 nghìn thôi. xe anh cũng lắp ở đấy. Ngoài ra còn có đôi bọc vải chụp gương (mợ tý kỷ niệm:)) ) nên lâu lắm rồi ko bị mất guơng và mặt:))
ANh tặng lại em cái của mợ Tí đi nhá :D

ying_jun

Xe tăng
Đen thế... đi xe thì xịn lại còn bị vặt một lần rồi mà vẫn còn kệ đc....
i30 lại lành Kụ nhể, coi như bán rẻ con IP4S :D
Huuuuu.....

cụ jun có đó k mà e gọi mãi k thấy đâu nhỉ. mún jup cụ mà khó wa. hic hic
Cụ ơi giúp gì cho em số luôn, em PM cho cụ rùi ạ, cụ mà để lại sđt thì có phải em alo lại cụ rùi không :(
Trưa nay em ngồi với cụ Yêu_Vợ_Hai chia sầu :((

MB E250

Xe tải
Làm Bảo vệ mặt gương và củ gương cho xe Mer thì SG làm đẹp hơn HN

PARASUCO

Xe tăng
Giá củ 8 là đời gương to , của cụ là gương nhỏ xi nhan chữ V thì như thằng Nam ở Đồng Nhân nó báo 2 tr100 là hợp lí đấy.
Cụ mua 1,8 - 1,9tr thôi ah :)

ANh tặng lại em cái của mợ Tí đi nhá :D

Quarryoto

Xe đạp
Chào bạn ying_jun,

Xe mình làm ở 116 Trần Nhật Duật như đã chia sẻ thông tin với bạn. Hình thức không có gì khác biệt với gương nguyên bản. Dĩ nhiên viền inox bảo vệ mặt gương làm hẹp đi khoảng 0.5mm viền xung quanh mặt gương thôi (viền này được bắn đinh tán ngược từ trong ra gắn vào vỏ hộp gương nên cũng không lộ đầu đinh tán ở ngoài ốp gương. Đẹp). Vì cáp inox bọc nilon (loại nhiều sợi con trong một sợi to) được bắt ốc, lồng và bắt vào bên trong củ gương. Rất chắc chắn.
Túm lại nhìn bên ngoài hoàn toàn như gương nguyên bản của xe. Mình làm từ cuối tháng 6 vừa rồi, nếu nhớ không lầm là giá cả là 1,2 triệu cho cả hai bên gương, bắn đinh tán bảo vệ cho logo sau, chữ C200, huy hiệu BlueEfficiency.
Tham khảo nhé ! :-?

LineAge2

Xe hơi
Hic hic...

Cụ ơi cụ chụp cái ảnh bảo hiểm gương xe cụ em nghía tham khảo cái nhé, thanks cụ nhìu :)
em phục vụ các kụ vài kiểu ảnh mô tả. Biện pháp này theo em quan niệm là 2 trong 1: vừa bảo vệ mặt gương lẫn củ gương. Thao tác mỗi lần cực nhanh. Không cần làm bảo hiểm mặt gương (xấu xe :D)
Túi bạt dầy, dây dù dài, thắt nút to:

Cất ngay khe cửa lái. Khi nào dừng xe lấy ra chụp gương, mất 3 giây.

Thêm 3 giây nữa, luồn đầu dây đã thắt nút vào trong cửa, sập cánh lại, khóa xe (nếu để chế độ tự động thì gương tự gập lại, càng căng chắc túi vải)

Em thực hành với cả 2 oto nhà em đã lâu (sau 1 lần mất cách đây 2 năm), đến giờ phút này vẫn cực an toàn. Chỉ thêm 1 lần mất nhưng là mất 3 chiếc ốp vành xe..... bó tay....

Tyhuu88

Xe buýt
theo quan điểm của e đã chơi 4b thì ko nên hèn vào hãng mua m cái mới mà lắp vào, đi mua cái đồ nó lấy của mình các tức thêm, trước e bị bẻ mất cả cái cũng quyết định là ko lên chợ trời vào hãng lắp cái mới.mua đồ ăn cắp là tiếp tay cho kẻ cắp.

PARASUCO

Xe tăng
Ông mất đi rồi hẵng nói , trừ khi tiền thừa bỏ ra 8 triệu như người ta bỏ 8 nghìn thì mua của hãng thoải mái. Ai chẳng thích mua mới cứng, mỗi tội trong hãng nó đắt gấp 4 lần mua ở ngoài , lúc đấy cóphair nghĩ không ? Tiền mà thừa thì mới không phải nghĩ, chứ không là cũng nghĩddaays.
theo quan điểm của e đã chơi 4b thì ko nên hèn vào hãng mua m cái mới mà lắp vào, đi mua cái đồ nó lấy của mình các tức thêm, trước e bị bẻ mất cả cái cũng quyết định là ko lên chợ trời vào hãng lắp cái mới.mua đồ ăn cắp là tiếp tay cho kẻ cắp.

SHD

Xe điện

economist

Xe tải
Hay bác điện thử bác Dũng ở xưởng Đại Nam xem bên đó có bán gương không, em thấy bảo rẻ hơn hãng hay sao ấy.

ying_jun

Xe tăng
Giá củ 8 là đời gương to , của cụ là gương nhỏ xi nhan chữ V thì như thằng Nam ở Đồng Nhân nó báo 2 tr100 là hợp lí đấy.
Thanks cụ, tối nay họp muộn quá tận 21h15 mới xong, gọi nó mang ra Parkson Thái Hà, em tự test chức năng chống lóa (bịt cái cảm biến ở gương giữa 1 lúc thấy mặt gương đen xì) và bất chức năng sấy khô 1 lúc thấy nóng ran, thế là OK trả tiền luôn.
Do nó ko có đủ tiền trả lại nên bo nó 100k thành 2,2 củ ~X(

Chào bạn ying_jun,
Xe mình làm ở 116 Trần Nhật Duật như đã chia sẻ thông tin với bạn. Hình thức không có gì khác biệt với gương nguyên bản. Dĩ nhiên viền inox bảo vệ mặt gương làm hẹp đi khoảng 0.5mm viền xung quanh mặt gương thôi (viền này được bắn đinh tán ngược từ trong ra gắn vào vỏ hộp gương nên cũng không lộ đầu đinh tán ở ngoài ốp gương. Đẹp). Vì cáp inox bọc nilon (loại nhiều sợi con trong một sợi to) được bắt ốc, lồng và bắt vào bên trong củ gương. Rất chắc chắn.
Túm lại nhìn bên ngoài hoàn toàn như gương nguyên bản của xe. Mình làm từ cuối tháng 6 vừa rồi, nếu nhớ không lầm là giá cả là 1,2 triệu cho cả hai bên gương, bắn đinh tán bảo vệ cho logo sau, chữ C200, huy hiệu BlueEfficiency.
Tham khảo nhé ! :-?
Nghe bác tả em hình dung ra được rồi, xe bác lắp bảo vệ giống xe cụ YEU_VO_HAI mà sáng nay em vừa ngồi cafe :) Em ngồi vào nhìn thử nhưng chắc do đi quen xe em rồi nên thấy cái viền bảo hiểm nó làm giảm góc quan sát :D
Có lẽ trước mắt em làm 2 cái túi vải cho nó đẹp đã, rồi mới tính lắp bác ạ :P

ying_jun

Xe tăng
Ha ha chú chờ đến mùng cửu nhá. :)) A khuyên chú nên tìm đến mợ nào đó kỷ niệm sẽ hên thôi :)):))
Hôm nay em họp muộn quá nên lấy béng cái của cụ PARASUCO giới thiệu rùi anh ạ. Mai mấy h anh mở cửa em ghé vào chỗ anh hỏi mấy cái với nhé :)

em phục vụ các kụ vài kiểu ảnh mô tả. Biện pháp này theo em quan niệm là 2 trong 1: vừa bảo vệ mặt gương lẫn củ gương. Thao tác mỗi lần cực nhanh. Không cần làm bảo hiểm mặt gương (xấu xe :D)
Túi bạt dầy, dây dù dài, thắt nút to:

Cất ngay khe cửa lái. Khi nào dừng xe lấy ra chụp gương, mất 3 giây.

Thêm 3 giây nữa, luồn đầu dây đã thắt nút vào trong cửa, sập cánh lại, khóa xe (nếu để chế độ tự động thì gương tự gập lại, càng căng chắc túi vải)

Em thực hành với cả 2 oto nhà em đã lâu (sau 1 lần mất cách đây 2 năm), đến giờ phút này vẫn cực an toàn. Chỉ thêm 1 lần mất nhưng là mất 3 chiếc ốp vành xe..... bó tay....
Trưa nay em ngồi nghĩ mãi rùi, chắc cũng áp dụng cách này của cụ thui ạ :)

ying_jun

Xe tăng
Cái mặt gương bên lái này trong hãng báo giá = 16,934,000đ (bao gồm cả công lắp) các cụ ạ.
Nếu làm bảo hiểm thì mình chịu mất 30% = 5,1tr. Thôi đành chọn cách mua lại của bọn ăn cắp.
Hic hic, đúng là lại cổ vũ cho nhà nó, chán thật :((

PARASUCO

Xe tăng
Chắc cậu Nam cho nhân viên đi rồi, cửa hàng cậu ý trong Đồng Nhân cũng to tướng có gì thì qua bảo hảnh, không sợ mua bán vỉa hè đâu cụ ạ. Cụ lắm vành 18 amg thế nào cho em kiểu ảnh và giá và pm đi, em đang máu lắp đây.