Sao em Focus 2014 ít thế các cụ?

phuong pro

Xe tải
ford focus nhìn đẹp mà giá cũng đẹp mà các cụ....

chip179

Xe hơi
Đối với em tính năng an toàn nó đáng giá hơn nhiều mấy cái option linh tinh, bác nào xài qua nhiều loại xe rồi sẽ thấy mấy cái option dùng một thời gian là chán, còn tính năng an toàn thì nó theo ta cả đời và âm thầm cứu mạng mà ko hề hay biết ...
Cái này chuẩn đấy ạ. Ở VN mình mua xe thường không tính nhiều đến sự an toàn, nếu các cụ đã có đến gần tiền tỉ rồi thì nên nghĩ đến tiêu chí an toàn cho bản thân và cả những người ngồi trong xe nữa. Focus đi chắc xe, khung gầm nó cũng cứng cáp chắc chắn. Riêng trọng lượng không tải đã hơn 1,3 tấn rồi (nặng bằng Camry).

HNmember

Xe tăng
Cái này chuẩn đấy ạ. Ở VN mình mua xe thường không tính nhiều đến sự an toàn, nếu các cụ đã có đến gần tiền tỉ rồi thì nên nghĩ đến tiêu chí an toàn cho bản thân và cả những người ngồi trong xe nữa. Focus đi chắc xe, khung gầm nó cũng cứng cáp chắc chắn. Riêng trọng lượng không tải đã hơn 1,3 tấn rồi (nặng bằng Camry).
An toàn là hơn hếtcác Kụ ợ. Đi các xe có cân bằng điện tử (ESP) như FFi hoặc FF đời bây giờ thấy hoàn toàn yên tâm khi đánh lái hoặc khi ở vận tốc 100km/h.
Tuy nhiên E ko thích bản 1.6 AT (trend) do Fò nhà mình lại lắp trợ lực lái thuỷ lực cho nó- chắc là để giải quyết hàng tồn kho cho phụ tùng?!
http://www.ford.com.vn/cars/new-focus/specifications/driving-dynamics
Do vậy ít tiền thì chấp nhận chạy FFi có lẽ vẫn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
FORD FOCUS AT 1.6L Trend có đáng đồng tiền ko cụ ơi?
Vì tita giá khét quá ạ :(
Từ xưa tới nay, em để ý thì thấy trong một dòng xe lắp ráp thì phiên bản cao cấp nhất có giá cao nhất (tất nhiên rồi) nhưng so sánh thì nó lại "rẻ hơn tương đối" so với bản thấp cấp hơn. Do đó, em khuyến nghị (highly recommended) là bác nên cố gắng mua phiên bản cao cấp nhất. :)
Nếu không mua mới được thì bác tìm xe chạy lướt cũng được, cố gắng chờ và kiểm tra kỹ nhé.
800 triệu đồng hiện nay dư sức mua một em Focus 2.0 Titanium chạy lướt, còn rất rất mới. Biết là ít người bán nhưng vẫn có. Vừa rồi OF có bác bán đấy!

Chỉnh sửa cuối:

ngthetrung

Xe đạp
Mua để đi thì cứ ưng cái bụng là nhích thôi cụ ạ. Chứ còn ngồi mà phân tích thiệt hơn như này thì với đk đường xá ở việt nam em để tiền mua ôtô mà đi taxi bét nhè luôn, chả phải lo nghĩ gì nhiều cho mệt. Nhà em đang dùng ff 2.0, đợt đi chơi 30/4 có cụ đi K3 khen xe đẹp làm em cứ thấy sướng các cụ ạ (b)

Từ xưa tới nay, em để ý thì thấy trong một dòng xe lắp ráp thì phiên bản cao cấp nhất có giá cao nhất (tất nhiên rồi) nhưng so sánh thì nó lại "rẻ hơn tương đối" so với bản thấp cấp hơn. Do đó, em khuyến nghị (highly recommended) là bác nên cố gắng mua phiên bản cao cấp nhất. :)
Nếu không mua mới được thì bác tìm xe chạy lướt cũng được, cố gắng chờ và kiểm tra kỹ nhé.
800 triệu đồng hiện nay dư sức mua một em Focus S2.0 Titanium chạy lướt, còn rất rất mới. Biết là ít người bán nhưng vẫn có. Vừa rồi OF có bác bán đấy!

Đợt đấy bán em ff ti trắng, em cũng rình nhưng không được. Cụ đấy chắc tung lên cho vui thôi vì em nhớ là giá 800 nhưng biển công ty, thà thêm chút mà được xe mới, biết rõ lai lịch, bóc tem.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Bác ngthetrung đang đi bản Titanium đó à? Sướng nhể!
Em thì ai khen xe đẹp thì đều nghĩ họ khen xã giao thôi, chứ trong mắt đa số khán giả Việt Nam, mấy ai thừa nhận kiểu dáng nó đẹp (ngoại trừ Mondeo đời 2 vạch :)! Những khi đó, em nói, nó cục mịch lắm. Xe bác/cô/anh mới đẹp...... và khen nội thất ngon (nếu xe Hàn), khen tiết kiệm nhiên liệu và lành (nếu xe Nhật) còn xe Đức thì tất nhiên là ngon rồi.

cclass

Xe buýt
Sếp em vừa múc em Titan, chi phí hết tầm 920 củ̉, xe thì quá ổn, không gian hơi nhỏ hơn cùng các xe cùng dòng, nhưng giá chát thật, là em thì chọn Cam lươt hoặc Mec C :)

taolaobocphet

Xe máy
Mấy cụ cứ hay đưa con số kích thứoc để chứng minh FF to hơn, rộng hơn Altis nhưng thực tế Altis trông bề ngoài bệ vệ hơn và không gian bên trong cũng rộng hơn.

Do đó để focus bán được nhiều hàng, Ford cần thay đổi chiến lược kinh doanh:
- Hoặc trang bị thêm tiện nghi cho con Trend (ghế da + màn hình dvd,...).
- Hoặc giảm giá bán con Titan

Có vẻ như chiến lược thị trường của Ford ở VN hơi bị sai lầm, con Trend thì mèng quá, còn Titan thì đắt quá. Cùng con focus mà chênh nhau tới 150tr. Khách hàng mua trend thì cảm thấy ko thỏa mãn, nhưng lại không đủ tiền mua con Titan nên rốt cuộc là thích nhưng éo mua con nào cả, chuyển sang K3, M3s nếu tầm tiền bản Trend, chuyển sang Altis nếu có thể với tới Titan.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Mấy cụ cứ hay đưa con số kích thứoc để chứng minh FF to hơn, rộng hơn Altis nhưng thực tế Altis trông bề ngoài bệ vệ hơn và không gian bên trong cũng rộng hơn.

Do đó để focus bán được nhiều hàng, Ford cần thay đổi chiến lược kinh doanh:
- Hoặc trang bị thêm tiện nghi cho con Trend (ghế da + màn hình dvd,...).
- Hoặc giảm giá bán con Titan

Có vẻ như chiến lược thị trường của Ford ở VN hơi bị sai lầm, con Trend thì mèng quá, còn Titan thì đắt quá. Cùng con focus mà chênh nhau tới 150tr. Khách hàng mua trend thì cảm thấy ko thỏa mãn, nhưng lại không đủ tiền mua con Titan nên rốt cuộc là thích nhưng éo mua con nào cả, chuyển sang K3, M3s nếu tầm tiền bản Trend, chuyển sang Altis nếu có thể với tới Titan.
Hị hị, Em mà làm nhân sự của Ford Việt Nam em tuyển cụ ngay ! ;))

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
iem cũng thick FF nhưng chỉ tội cái giá của nó khiến iem khó dám mơ... có nhiều option ko cần thiết lắm nên cắt cho giá thành mềm tí nữa thì sẽ đầy đường thôi

pherolhh

Xe hơi
Các cụ mà xem cái giá con altis 2.0 sport thì chắc ngất xỉu luôn ý chứ 914 củ chưa ra biển, ra biển xong hơn tỏi, em chả hiểu thế nào mà vẫn có cụ bảo chơi altis cho nó rẻ với lành , đấy là còn chưa kể altis 2.0 tính năng an toàn , động cơ còn thua focus titan, chỉ vì thương hiệu toy quá lớn nên hét giá kinh khủng, lắp thêm có vài miếng nhựa trước sau hét giá 914 củ ... Bên mỹ giá corrola luôn rẻ hơn new focus vì giá mà ngang ngửa thì focus sẽ giành khách rất mạnh ...

altis chỉ bán chạy bản số sàn với bản 1.8 At thôi, bản 2.0 rất ít gặp trên đường, trong khi focus em gặp hầu hết là bản 2.0 ...

nguoimang

Xe buýt
Thực sự phải có đam mê, cá tính và kiên định mới cưới được em này, nhiều lời ra tiếng vào lắm

ltdz320

Xe máy
Thực sự phải có đam mê, cá tính và kiên định mới cưới được em này, nhiều lời ra tiếng vào lắm
Em cũng vậy. Trước khi mua ai cung khuyên sao ko mua Toy? sau khi mua ai cũng nói sao ko mua Toy?...
Em hỏi Tại sao? Ai cũng trả lời là ... bán lại khỏi mất giá?! Hơ hơ hơ...

winwin0410

Xe hơi
Vấn đề là cái giá cụ ạ.
Gần 1 tỏi cho em new focus em nghĩ nhiều cụ sẽ cố lên Cam.

kochithe

Xe hơi
Cái này theo em thì lý giải như thế này:
1. Về dáng xe với cá nhân (là người trẻ) là quá đẹp và tuyệt vời tuy nhiên số tiền bỏ ra hic hic, với những người trung niên tầm 40-45 tuổi đổ ra có vẻ như là hơi thời trang và thanh niên.
2. Với số tiền gần 900 tr khi ra được biển thì với số tiền này những người có đủ điều kiện để mua (trung niên) thì trong tầm này có rất nhiều sự lựa chọn khác mà Toy Altis là một sự lựa chọn an toàn.
3.Về Focus Classic thì chạy nhiều do giá thành hợp lý gần 600 tr (chưa ra biển) cho một em bản hatchback 1.8 là một sự lựa chọn hợp lý trong túi tiền của mọi người.
chỉnh phát hỏng luôn. :D

chip179

Xe hơi
Các cụ mà xem cái giá con altis 2.0 sport thì chắc ngất xỉu luôn ý chứ 914 củ chưa ra biển, ra biển xong hơn tỏi, em chả hiểu thế nào mà vẫn có cụ bảo chơi altis cho nó rẻ với lành , đấy là còn chưa kể altis 2.0 tính năng an toàn , động cơ còn thua focus titan, chỉ vì thương hiệu toy quá lớn nên hét giá kinh khủng, lắp thêm có vài miếng nhựa trước sau hét giá 914 củ ... Bên mỹ giá corrola luôn rẻ hơn new focus vì giá mà ngang ngửa thì focus sẽ giành khách rất mạnh ...

altis chỉ bán chạy bản số sàn với bản 1.8 At thôi, bản 2.0 rất ít gặp trên đường, trong khi focus em gặp hầu hết là bản 2.0 ...
Cái này cũng không dám chỉnh vì chuẩn quá. Altis chẳng có ESP, Toy để dành mãi mới trang bị cho Camry. Còn Vios và Altis không có. Trong khi thằng FFi nó đã có ESP rồi. Dân mình hay vin vào câu : dân mình còn nghèo. Nghèo thì mua ô tô gần tiền tỉ làm sao được. Chẳng qua các cụ không vượt qua được tâm lí đám đông truyền miệng thôi. Toy tốt không ai phủ nhận (thương hiệu ô tô đắt giá nhất thế giới nhiều năm liền - cả nhân loại ghi nhận), nhưng giá của nó tại Việt Nam thì cao hơn giá thực tế trên trang chủ nhiều quá... Altis (Corolla và Focus trang chủ bản thấp nhất cùng có giá chuẩn khoảng 16,800$ ~ 350 triệu) mà về VN thì Altis bản thấp nhất là 746tr, còn Focus thì 639 triệu... Nếu thế giới cũng bán Toy với giá như ở VN thì chắc chắn : Ford, Mazda, Honda, Nissan sẽ là số 1 chứ không phải Toy.

Porsche 911

Xe container
Bác chip 179 nói phải lắm, rất phải là khác nhưng ở Việt Nam nó thế! Đi vào tiềm thức rồi, có lẽ cũng phải 5 năm nữa thì quan niệm nó mới khác được khi Ford và một số hãng khác tiếp tục đưa ra sản phẩm tốt hơn, giá tốt hơn (hiện giờ Focus tốt hơn Altis rồi, FFi tốt hơn VIOS và YARIS rồi) và khi kinh tế, mức độ am hiểu về ô tô và thị trường ô tô của người dân Việt Nam cao hơn.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
iem thấy xe Hàn đi cũng tốt mà giá rổ lại mềm..rốt cục cái xe cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi..e thì cũng chẳng ưa Toy hay F

FFC-FFi

Xe tải
Ford VN mà giảm giá khoảng 80 triệu thì FC chạy đầy đường ngay.