Sao em Focus 2014 ít thế các cụ?

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em cũng đang chạy FF classic và đồng ý quan điểm của cụ, em dek hiểu 1 cái xe bán chạy nhất ở châu Âu mà về VN dek bán được, giá ban đầu thì quote rõ cao, sau lại clear stock. Vào showroom chả bao giờ nhìn thấy cái xe, kiểu tạo khan hiếm giả tạo. Ngu ý của em chỉ cần giảm xuống vài chục đến 100 củ, xe đầy showroom thì kiểu gì chả bán chạy hơn bọn altis, civic, k3. lấy lãi trên số lượng có hơn ko nhỉ
Cụ ơi dân tình Việt Nam mình mua xe chủ yếu theo người khác thích là chủ yếu à cụ
- Ford nó tôn chỉ theo nguyên tắc: Chất lương, xanh, an toàn và thông minh. Những điều này làm Ford là xe bán chạy trên thị trường Bắc Mĩ, Châu âu.
Em có Ví dụ đơn giản như thế này:
Có 1 bác vào mua xe bản Fiesta titan và bản trend. Khi hỏi giá thì bản titan nó nhiều túi khí hơn. Bác mua xe nói là đi xe mà cần tới túi khí thì đi xe làm gì. Em rất lấy làm tiếc khi bác đấy không quan tâm gì tới an toàn hết. Mong các bác đi mua xe luôn lấy con người làm tài sản quý nhất mà chọn xe.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em cũng cùng câu hỏi với cụ chủ thớt lâu rồi, h vẫn còn băn khoăn. Trước em cũng tìm hiểu và kết FF2014 nhưng tính lại cái giá em nó thì còn lâu nữa mới kham nổi :))
Focus bên em dạo này xe này giá cực mát bác nhé. Có gì cứ call em.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cảm ơn bác, em chỉ yêu em FF 2.0 thui. Khi nào em nó xuống 750M em sẽ làm lễ cưới với em nó.( Lúc ấy bác ới em với nghe). còn ko em lấy em KIA K3 cho nó lành.
Ok bác. Lúc bên em có giá 750 thì em sẽ ới bác. Chỉ sợ bác vội cưới K3 thôi:))

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em cũng đang chạy FF classic và đồng ý quan điểm của cụ, em dek hiểu 1 cái xe bán chạy nhất ở châu Âu mà về VN dek bán được, giá ban đầu thì quote rõ cao, sau lại clear stock. Vào showroom chả bao giờ nhìn thấy cái xe, kiểu tạo khan hiếm giả tạo. Ngu ý của em chỉ cần giảm xuống vài chục đến 100 củ, xe đầy showroom thì kiểu gì chả bán chạy hơn bọn altis, civic, k3. lấy lãi trên số lượng có hơn ko nhỉ
Chiến lược ONE FORD bên em là: Chất lượng, xanh, an toàn và thông minh bác à. Bên em không chơi cạnh tranh giá. :-?:-?

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
theo em nghĩ là do giá cả :D
Theo em thì đó là văn hoá dùng xe của người Việt ta thôi. Em thích đơn cử so sánh 2 em Ever và Fortuner về chất lượng xe và số lượng xe bán ra trên thị trường thì biết ngay thôi ạ

ngthetrung

Xe đạp
Chiến lược ONE FORD bên em là: Chất lượng, xanh, an toàn và thông minh bác à. Bên em không chơi cạnh tranh giá. :-?:-?
Ở việt nam mà bên ford lại cạnh tranh theo chiến lược bỏ giá thì nhầm to r. Tầm ford phải như mec hay ít phải như bim thì còn đc.
Cụ học lại cách post bài đi nha :P

chip179

Xe hơi
Ở việt nam mà bên ford lại cạnh tranh theo chiến lược bỏ giá thì nhầm to r. Tầm ford phải như mec hay ít phải như bim thì còn đc.
Giá xe Ford so với tính năng thông minh và sự an toàn thì theo cụ nó đang đắt hơn xe nào? (trong cùng phân khúc)

Porsche 911

Xe container
Rõ ràng Ford có cạnh tranh về giá. Phải nói Focus 2.0 titanium hơn đứt Altis 2.0 về nhiều mặt. Altis chỉ hơn được vài cái options tiện nghi thôi, em chỉ liệt được 1 là DVD, còn thông số kỹ thuật và options an toàn là hơn đứt. Nhưng giá niêm yết Focus của Ford Việt Nam cạnh tranh hơn Altis 2.0 và Civic 2.0, vậy Focus không cạnh tranh về giá thì về cái gì?

nth194

Xe máy
Rõ ràng Ford có cạnh tranh về giá. Phải nói Focus 2.0 titanium hơn đứt Altis 2.0 về nhiều mặt. Altis chỉ hơn được vài cái options tiện nghi thôi, em chỉ liệt được 1 là DVD, còn thông số kỹ thuật và options an toàn là hơn đứt. Nhưng giá niêm yết Focus của Ford Việt Nam cạnh tranh hơn Altis 2.0 và Civic 2.0, vậy Focus không cạnh tranh về giá thì về cái gì?
Chuẩn luôn bác ạ, em thấy giá focus 2.0 thấp hơn civc và altis, nhưng vẫn có người chê là giá chát. Hay là ford bây giờ chỉ đc xếp ngang tầm với Kia ạ ??? :)).

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Tiền nào của đấy chứ bác. Bác thấy bọn dân Mỹ đấy là một ví dụ. Nó mua xe Ford nó toàn xem về tính năng an toàn hàng đầu. Bác Việt Nam mình mua xe đa số nói sau này bán mất giá, túi khí nhiều để làm gì, hỗ trợ phanh khẩn cấp và điều hoà lực phanh không cần thiết lên bỏ....

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
;) em vẫn đang học hỏi bác ợ. Nhưng nhiều kiến thức quá học hoài mà vẫn chưa hết.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Giá xe Ford so với tính năng thông minh và sự an toàn thì theo cụ nó đang đắt hơn xe nào? (trong cùng phân khúc)
Em xin ứng cử đơn thuần như em Fiesta sedan và Honda city 1.5 At LE các bác cứ so sánh về kĩ thuật đi. Còn về giá FVL không đưa ra cạnh tranh giá nhé. Còn về đại lý thì em không giám bình luận $-). Mong các bác chỉ giáo thêm để em biết nhiều hơn

FFC-FFi

Xe tải
Vấn đề ở đây là những người muốn mua Focus thật sự thì ... thường không có nhiều tiền.

GoldenPig

Xe tăng
He he cụ ơi, cố lên cx5 là thêm khoảng 4 lít để chạy 1 em cx5 2 cầu ra đường, cụ cố đc cao phết, he he he
Cố lên em 1 cầu thui các cụ ợ ... Thằng cu em đồng nghiệp vừa chén .. tính ra tầm 1,2 tỏi ...

fordfiesta2013

Xe tăng
Sếp em vừa múc em Titan, chi phí hết tầm 920 củ̉, xe thì quá ổn, không gian hơi nhỏ hơn cùng các xe cùng dòng, nhưng giá chát thật, là em thì chọn Cam lươt hoặc Mec C :)

Da thế thì cụ cũng làm con Focus lướt cho em. Giá ngon hơn nhiều

fordfiesta2013

Xe tăng
Mấy cụ cứ hay đưa con số kích thứoc để chứng minh FF to hơn, rộng hơn Altis nhưng thực tế Altis trông bề ngoài bệ vệ hơn và không gian bên trong cũng rộng hơn.

Do đó để focus bán được nhiều hàng, Ford cần thay đổi chiến lược kinh doanh:
- Hoặc trang bị thêm tiện nghi cho con Trend (ghế da + màn hình dvd,...).
- Hoặc giảm giá bán con Titan

Có vẻ như chiến lược thị trường của Ford ở VN hơi bị sai lầm, con Trend thì mèng quá, còn Titan thì đắt quá. Cùng con focus mà chênh nhau tới 150tr. Khách hàng mua trend thì cảm thấy ko thỏa mãn, nhưng lại không đủ tiền mua con Titan nên rốt cuộc là thích nhưng éo mua con nào cả, chuyển sang K3, M3s nếu tầm tiền bản Trend, chuyển sang Altis nếu có thể với tới Titan.
Em thì thấy là con trend sẽ cực kỳ khó bán cho dù có thêm option. Nếu Ok thì em sẽ theo hướng giảm giá titan