Thảo luận Sao không có bài đánh giá xe Lux 2.0 các bác nhỉ?

NamThanglong1

Xe buýt
-Xe Vin thì chỉ nên nhìn qua thôi chứ ko đc nhìn kỹ, cũng ko nên chạy thử...thế thì mới giữ đc cảm giác “mãnh liệt tinh thần Việt”, bác nhá!:))
Những người mua xe đều bảo là xe đầm, chắc, máy êm. Vậy là thành công lớn của Vin rồi, có ai bảo xe Tầu đầm chắc bao giờ đâu?

rock4ever

Xe tải
Những người mua xe đều bảo là xe đầm, chắc, máy êm. Vậy là thành công lớn của Vin rồi, có ai bảo xe Tầu đầm chắc bao giờ đâu?
Thôi thì cứ ra đường xem thằng nào chạy nhiều hơn. Tàu rẻ đấy, ngon đấy...xong ai mua ?

cocsku

Xe cút kít
-Bác nghĩ đơn giản quá, việc gì phải nói trắng phớ ra nv, nó chỉ cần tương cái logo “mãnh liệt tinh thần Việt” rồi mượn mồm thằng khác hay truyền thông chả tốt hơn nhiều?:D
Thì cứ dịch ra là yêu nước chửi cho dễ.

Cuongviet

Xe hơi
cứ chờ doanh số đến sang năm là biết mà CCCM

Ocean13

Xe tải
Mãnh liệt tinh thần Việt thì ko nên đánh giá. Nếu chưa tốt thì có thể tự phê bình rồi bán giá cao hơn chút

Cuongviet

Xe hơi
gía của yêu nước cũng kha khá đấy

RAVA

Xe ba gác
cứ chờ doanh số đến sang năm là biết mà CCCM
-Úi giời, bác đừng có cả tin quá nv, vd như chúng nó chỉ cần giở lại cái bài “ko gia nhập VAMA” để ko phải cung cấp thông tin hay số liệu giống như Trường Hải hay Thành Công đã từng làm thì bác cũng chả biết đc đâu?:D

nissantiida

Xe điện
Có mỗi cái chiêu Marketing mà nhiều cụ cũng bỉ bôi, rồi lo người khác bỏ tiền ngu. Các cụ này thật là có tấm lòng thương người bao la bát ngát ạ!

Phong.tattoo

Xe hơi
Website
www.baobikhangloi.com.vn
Cụ không nói thì không sao.
Đến thời điểm 4.0 rồi mà cụ phán câu này thì người khác đánh giá đó.
Đánh giá sao bác hè , em chạy cả ngày có thấy chiếc lux nào đâu , fadil thì thấy đc 2 chiếc

Phong.tattoo

Xe hơi
Website
www.baobikhangloi.com.vn
Vậy là hết sức bth. Hãng mới mà nhà nhà cuồng tín đổ đi mua thì cái XH đấy cũng rơi vào tình trạng nguy hiểm.
Theo cá nhân em thì xe vinfast chỉ là đi góp nhặt về ráp lại thành chiếc xe , còn các hãng khác thì đã có lịch sử phát triển hằng mấy chục mấy trăm năm , trải qua biết bao công đoạn , nghiên cứu và thử nghiệm . toyota , ford , mec mà lâu lâu còn phải triệu hồi xe do lỗi thì ai mà dám mua xe vinfast khi hệ thống bảo dưỡng , bảo hành chưa đâu ra đâu . Thậm chí còn ko có một cam kết nào đáng tin về chất lượng . bác Vượng bước chân vào cuộc chơi này họa may phải ngiên cứu vè một công nghệ đột phá thí dụ như nhiên liệu , hoặc kết cấu , độ an toàn của xe .Phải đem quân đi đánh xứ người , bán được ở thị trường nước ngoài mới thuyết phục được dân ta chứ ạh . Cho dù giá bằng 3/4 của một chiếc cùng phân khúc cũng khó có người mua chứ đừng nói tới giá như hiện nay . Ko có đột phá thì cuộc chơi này Vinfast khó có đường lùi rồi

nissantiida

Xe điện
Theo cá nhân em thì xe vinfast chỉ là đi góp nhặt về ráp lại thành chiếc xe , còn các hãng khác thì đã có lịch sử phát triển hằng mấy chục mấy trăm năm , trải qua biết bao công đoạn , nghiên cứu và thử nghiệm . toyota , ford , mec mà lâu lâu còn phải triệu hồi xe do lỗi thì ai mà dám mua xe vinfast khi hệ thống bảo dưỡng , bảo hành chưa đâu ra đâu . Thậm chí còn ko có một cam kết nào đáng tin về chất lượng . bác Vượng bước chân vào cuộc chơi này họa may phải ngiên cứu vè một công nghệ đột phá thí dụ như nhiên liệu , hoặc kết cấu , độ an toàn của xe .Phải đem quân đi đánh xứ người , bán được ở thị trường nước ngoài mới thuyết phục được dân ta chứ ạh . Cho dù giá bằng 3/4 của một chiếc cùng phân khúc cũng khó có người mua chứ đừng nói tới giá như hiện nay . Ko có đột phá thì cuộc chơi này Vinfast khó có đường lùi rồi
Làm lại như các hãng khác thì cứ có tiền là được, nhưng chi phí sẽ lớn hơn. Hình như Mazda cũng bắt đầu giống VF?
Có thể VF sẽ ra các dòng rẻ hơn có local supplier trong nước khi đội vintech có thêm thời gian nghiên cứu và thử nghiệm (xe điện thì chắc chưa rẻ).

nissantiida

Xe điện
Về rẻ = 3/4 hãng khác thì chắc chắn là chất lượng sẽ ko tốt, ko nên đòi hỏi quá sức với Vin như vậy. Các hãng khác họ làm lâu năm nên tối ưu hoá chi phí họ đang làm rất tốt. VF đi sau, vốn dĩ tầm này VF vẫn đang chịu lỗ mới có thể có cạnh tranh ngang phân chứ làm sao mà rẻ = 3/4 được. Chơi lỗ hoài thì túi tiền của VF có đc bơm cũng khó đọ được ông lớn như Toyota và Hyundai.