Sao xe Toyota cũ giữ giá thế các cụ nhỉ.

gocart

Xe cút kít
-K9 thấy bẩu là sinh ra là để cạnh tranh với Mec S với Bim s7 cơ mà, chả hiểu mấy chú Cuốc xẻng nghĩ gì?:D
Em cũng băn khoăn: Không biết bọn Hàn xẻng nghĩ gì mà lại đi làm ô tô :))

RAVA

Xe ba gác
Con Mit Trai Tân nhà em trên quê chạy 10 vạn mà thiên hạ nó trả giá thê thảm quá. Đủng là Mít ổi :))
-Ai lại đi so Mit với Toy về tính thanh khoản bao giờ? Ở quê thì xe ô tô qué nào nó cũng gọi là Toy, còn xe máy thì gọi là Honda, bác mua xe khác về cứ phải mỏi mồm giải thích với khó bán là phải rồi!:))

SmallRiver

Xe điện
Con Mit Trai Tân nhà em trên quê chạy 10 vạn mà thiên hạ nó trả giá thê thảm quá. Đủng là Mít ổi :))
Chạy 10 vạn thì coi như khấu hao 50% rồi, bán 350 bay cái vèo ngay. Thế nhà cụ muốn bao nhiêu?

Pitt

Xe điện
-Ai lại đi so Mit với Toy về tính thanh khoản bao giờ? Ở quê thì xe ô tô qué nào nó cũng gọi là Toy, còn xe máy thì gọi là Honda, bác mua xe khác về cứ phải mỏi mồm giải thích với khó bán là phải rồi!:))
Bác ngó mà xem Mít nó lên báo giá cho con Triton nhà em, em tí ngất ạ. Cuối cùng em phải lọc bớt, cân đối thay thế một số trong hãng và bên ngoài cho hợp lý.
Con Vi ốt ghẻ có thằng taxi nó đi 18 vạn chỉ thay dầu, lốp....linh tinh, chả phải làm gì.
@ : Em không nói gì đến bác Sông to nhá :))

http://www.otofun.net/threads/540010-bao-duong-triton-10-van-cac-cu-ngo-ho-em-cai-bao-gia-voi-chet-mat

RAVA

Xe ba gác
Bác ngó mà xem Mít nó lên báo giá cho con Triton nhà em, em tí ngất ạ. Cuối cùng em phải lọc bớt, cân đối thay thế một số trong hãng và bên ngoài cho hợp lý.
Con Vi ốt ghẻ có thằng taxi nó đi 18 vạn chỉ thay dầu, lốp....linh tinh, chả phải làm gì.

http://www.otofun.net/threads/540010-bao-duong-triton-10-van-cac-cu-ngo-ho-em-cai-bao-gia-voi-chet-mat
-Xe bác chạy được bao nhiêu vạn km rồi mà hóa đơn dài thế?~X(

coolpix8700

Xe ngựa
Chạy 10 vạn thì coi như khấu hao 50% rồi, bán 350 bay cái vèo ngay. Thế nhà cụ muốn bao nhiêu?
Khấu hao bao nhiêu thì tùy cách tính. 6 cái xe tụi em đang có, có cái hơn 10 vạn rất nhiều, nhưng có cái chưa tới và hiện nay chỉ còn 2 cái đang phải khấu hao tiếp, còn lại thì chúng chẳng có đồng nào trong số sách. Nhưng cái già nhất, hết khấu hao từ hơn 5 năm nay mà nếu bán 350 hơi lâu, nhưng 300 thì chắc cũng bay được ngay.

Cái chính để tại sao nó giữ giá: chi phí sử dụng ngoài xăng thỉ cả từ dầu, lọc dầu, lốp,... hàng năm chắc trung bình từ khi nó bắt đầu chạy chỉ 3 triệu. 14 tuổi mà vỏ xe, gầm xe vẫn sạch bong không 1 vết gỉ, máy chỉ 85 ngựa (và từng ấy tuổi) mà chạy ngoài đường em vẫn vượt những cái xe công suất gấp nó 3 hay 4 lần rất dễ dàng!

Nhưng bảo nó xe cũ, phụ tùng rẻ thì cũng đúng, nhưng cái Camry (2.5LE) thì chi phí cũng tính như trên có khi còn không tới vì mới 4 tuổi nên chỉ phải thay mỗi dầu và lọc dầu. Còn lần duy nhất vào xưởng không phải là bảo dưỡng định kỳ là nối lại cái ống dẫn nước rửa kính lái bị chuột cắn. Cái ống dở hơi sau khi ra khỏi cái bơm lại đi trong thành xe, em không biết mớ cái tấm chắn dưới hộc bánh mới phải đến 87 Láng Hạ. Em quên mất 2 lần giáp tết tút lại vài chỗ xước sơn nữa, cộng hết vào chắc hơn 3 triệu/năm, nhưng nếu tính tiền em phải rút từ ví ra thì lại không tới vì tiền tút sơn ấy là bảo hiểm thanh toán!
Tuy vậy, cái chính để giữ giá có khi lại chính là với cả cái xe 14 tuổi thì chưa bao giờ em phải dừng lại giữa đường cả. Do công việc, dù có hôm chỉ làm việc ở HN nhưng xe vẫn phải trực, cả ngày ngồi máy lạnh nhưng có khi bất ngờ nửa đêm vẫn phải lôi xe ra chạy xuống tỉnh!

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Em thấy cũng bình thường :P Đi ato thì mình là người có xiền mà .
Dạo này Triton rả rích lên sàn rất đều .Em nghe đồn nó khác PS 2 cái ghế và bộ nhíp sau :D

Us_Chevy

Xe đạp
Em định mua con Corrolla 1.6 hàng xuất Trung đông, máy 1.6 ĐK 12/2010 chạy ~ 5V, xe chính 1 chủ màu đen,giá 650 củ của người quen, các cụ cho em hỏi giá đấy có hợp lý không ? Chivas em rót sẵn rồi ạ !!!

Nicolas1980

Xe tải
Khác gì ngày xưa mua con Dream 2, đi mãi đi mãi bán vẫn lời, e cũng chẳng hiểu sao lại thế
Em cũng thế, trước mua con SH cafe đk tháng 01/2009 tổng tất cả hết 120 củ, đi bét nhè đến 05/2011 em bán lại được 160 củ, nghĩ cũng hài hước thật :D

Blackfish

Xe tăng
Em cũng thế, trước mua con SH cafe đk tháng 01/2009 tổng tất cả hết 120 củ, đi bét nhè đến 05/2011 em bán lại được 160 củ, nghĩ cũng hài hước thật :D
Cụ lại mở cái xới : SH và LX, em chọn ai" cho khán giả vỗ tay đê

RAVA

Xe ba gác
-Bác bán giỏi và đúng thời điểm chứ đến bây giờ thì mấy con màu cafe cũng chả khác qué gì màu khác và cũng ko còn được cái giá như thế đâu!:-?

Mới có 10 vạn thôi bác ạ.
-Nếu mới chạy có 10 vạn thì thay như thế là hơi nhiều, em đảm bảo là với xe Toy cùng loại chạy giữ gìn thì ko có chuyện phải thay nhiều đồ đến như vậy![-X

SmallRiver

Xe điện

Cũng ngần này thứ bác sang Toy tính hộ em phát! Chả không dưới 20 củ ấy chứ! Bác lại so bì với con Vios, sao không so với Hilux ấy?

RAVA

Xe ba gác
Cũng ngần này thứ bác sang Toy tính hộ em phát! Chả không dưới 20 củ ấy chứ! Bác lại so bì với con Vios, sao không so với Hilux ấy?
-Vấn đề ở đây ko phải là bao nhiêu tiền vì em dự là bác cũng ko biết đâu, vấn đề ở đây là con Hilux nó ko phải thay nhiều thứ đến như vậy ở cùng số km!8->

coolpix8700

Xe ngựa
Giá khi phải thay từng ấy thứ của Toy có thể bằng hay hơn nhưng cái chính là chúng ít khi bị như thế!
Tụi em coi cái xe là phương tiện đảm bảo cho cuộc sống nên việc bác chỉ trích "người đi Toy không biết độ" có khi cũng đúng, vì việc gửi xe vào gara vài ngày, thậm chí vài tuần cho người khác "độ hộ" theo yều cầu là quá xa xỉ do cái xe phải trực để phục vụ!

RAVA

Xe ba gác
Giá khi phải thay từng ấy thứ của Toy có thể bằng hay hơn nhưng cái chính là chúng ít khi bị như thế!
Tụi em coi cái xe là phương tiện đảm bảo cho cuộc sống nên việc bác chỉ trích "người đi Toy không biết độ" có khi cũng đúng, vì việc gửi xe vào gara vài ngày, thậm chí vài tuần cho người khác "độ hộ" theo yều cầu là quá xa xỉ do cái xe phải trực để phục vụ!
-Chém thế với bác ý cho vui thôi chứ đồ xe Toy trong Hãng thì chỉ đắt với những xe đắt tiền thôi, còn những xe rẻ tiền hơn như Vios, Innova hay Hilux thì cũng bt. Em có lần thay cái cao su gạt nước phía sau cho con Ỉn có 70k, phía trước là hơn 100k, còn cái móc treo có 12k mà toàn hàng made in Indo hay Thailand.